เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:34:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามนายธนาคาร ซื้อบ้านมือสองเข้าธนาคารไหนดีครับ  (อ่าน 3952 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:28:01 PM »

ให้พูดก็พูดเถอะ ผมจำความรู้สึกตอนที่กู้ซื้อบ้านผ่านได้.. ดีใจยังกับถูกหวย.... หลงรัก

แต่ตอนนี้  แป๊บๆเดือน แป๊บๆเดือน... แลบลิ้น
สู้ต่อไปนะทาเคชิ แถ่มแถ้ม

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:39:02 PM »

ให้พูดก็พูดเถอะ ผมจำความรู้สึกตอนที่กู้ซื้อบ้านผ่านได้.. ดีใจยังกับถูกหวย.... หลงรัก

แต่ตอนนี้  แป๊บๆเดือน แป๊บๆเดือน... แลบลิ้น

ทีแรกกะว่า 3 ปีโปะหมด  ไปๆมาๆ 30 ก็ 30 (วะ) 5555 ขอบคุณมากครับ... Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:49:02 PM »

ทีแรกกะว่า 3 ปีโปะหมด  ไปๆมาๆ 30 ก็ 30 (วะ) 5555 ขอบคุณมากครับ... Grin
ผมผ่อนรถคันกระบะจะสิบปีแล้วครับจะหมดจะหมดเอาเข้าไฟแนนเอาเงินมาหมุนต่อ ไม่มีหนี้ไม่มีก็ไม่มีพี่ชายมานี ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:52:09 PM »

ผมผ่อนรถคันกระบะจะสิบปีแล้วครับจะหมดจะหมดเอาเข้าไฟแนนเอาเงินมาหมุนต่อ ไม่มีหนี้ไม่มีก็ไม่มีพี่ชายมานี ครับ

อื้อหือ... "มานะ" เกือบลืมแน่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:46:37 AM »

แล้วในช่วง1-2ปีนี้ละครับ ธนาคารไหนให้ดอกเบี้ย+เงื่อนไขการซื้อดีสุด?

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:02:10 AM »

ช่วงกลางปีนี้คาดว่าจะย้ายบ้านน่าจะแน่นอน เจาะจงเป็นอาคารพานิชย์3ชั้น2คูหาขึ้นไป

แต่1-2ปีแรกคงต้องเช่าไปก่อน ทำใจซื้อเลยไม่ไหวจริงๆ ...

เพราะย่านที่จะย้ายไปอยู่ อาคารพานิชย์3ชั้นแค่ล้อมรั้ว+ถมที่เฉยๆแล้วขึ้นป้ายแล้วขายล่วงหน้าเป็นpresellราคาตกห้องละ3.2-4.2ล้านบาท เอา2ห้องก็แค่6.4-8.4ล้าน งบฯ10ล้านเอาได้3ห้อง......แล้วส่วนใหญ่ก็หมดกันตั้งแต่ตอนพรีเซลนั่นแหละ พวกนายหน้ากว้านซื้อไปเก็บไว้เก็งกันหมด

พอขึ้นเป็นตัวตึกให้เห็นมีหลังคาเมื่อไหร่ราคาขึ้นเป็น"ขายต่อ"กันที่5.5-6.5ล้านทันที....ส่วนต่างหลังละ1.8-2.3ล้านบาท ผมใช้อย่างน้อย2ห้อง=ส่วนต่าง3.6-4.6ล้านบาท ... งบฯ10ล้านไม่พอ

ส่วนต่างราคา3.6ล้านผมเอาไปเช่าตึกแถว2คูหา ค่าเช่าเดือนละ4-5หมื่น=ปีละ5-6แสน

ระหว่างนั้นก็ไปดักซื้อพรีเซลกับโครงการโดยตรง ต่อให้ต้องรอมันสร้างเต็ม2ปี+ค่าขนย้าย เงินก็ยังเหลือบาน แถมยังสั่งตัดบันได , ย้ายห้องน้ำ , เปลี่ยนวัสดุปูพื้นฯลฯได้ถูกกว่าซื้อสำเร็จรูปมาทำเอาทีหลังด้วย เผลอๆส่วนต่างยังเหลือให้เลือกหลังริม+ที่ด้านข้างไว้ปลูกหญ้าได้อีกเป็นร้อยตารางเมตร  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:48:30 AM »

ช่วงกลางปีนี้คาดว่าจะย้ายบ้านน่าจะแน่นอน เจาะจงเป็นอาคารพานิชย์3ชั้น2คูหาขึ้นไป

แต่1-2ปีแรกคงต้องเช่าไปก่อน ทำใจซื้อเลยไม่ไหวจริงๆ ...

เพราะย่านที่จะย้ายไปอยู่ อาคารพานิชย์3ชั้นแค่ล้อมรั้ว+ถมที่เฉยๆแล้วขึ้นป้ายแล้วขายล่วงหน้าเป็นpresellราคาตกห้องละ3.2-4.2ล้านบาท เอา2ห้องก็แค่6.4-8.4ล้าน งบฯ10ล้านเอาได้3ห้อง......แล้วส่วนใหญ่ก็หมดกันตั้งแต่ตอนพรีเซลนั่นแหละ พวกนายหน้ากว้านซื้อไปเก็บไว้เก็งกันหมด

พอขึ้นเป็นตัวตึกให้เห็นมีหลังคาเมื่อไหร่ราคาขึ้นเป็น"ขายต่อ"กันที่5.5-6.5ล้านทันที....ส่วนต่างหลังละ1.8-2.3ล้านบาท ผมใช้อย่างน้อย2ห้อง=ส่วนต่าง3.6-4.6ล้านบาท ... งบฯ10ล้านไม่พอ

ส่วนต่างราคา3.6ล้านผมเอาไปเช่าตึกแถว2คูหา ค่าเช่าเดือนละ4-5หมื่น=ปีละ5-6แสน

ระหว่างนั้นก็ไปดักซื้อพรีเซลกับโครงการโดยตรง ต่อให้ต้องรอมันสร้างเต็ม2ปี+ค่าขนย้าย เงินก็ยังเหลือบาน แถมยังสั่งตัดบันได , ย้ายห้องน้ำ , เปลี่ยนวัสดุปูพื้นฯลฯได้ถูกกว่าซื้อสำเร็จรูปมาทำเอาทีหลังด้วย เผลอๆส่วนต่างยังเหลือให้เลือกหลังริม+ที่ด้านข้างไว้ปลูกหญ้าได้อีกเป็นร้อยตารางเมตร  Tongue

เออ....พี่จ้าวครับ 3-4ล้าน ตึก3ชั้น ผมหาไม่เจอเลยครับ เจอแต่ชานเมือง ในซอยไม่ใช่แหล่งการค้ายังปาไปห้องละ5ล้านอัพ

แถวในเมืองหน่อยก็8-11ล้าน ชายหาดไม่พูดถึง20ล้านอัพ(ไม่รู้มันขายอะไรมีเงินผ่อน)  แค่8ล้านขึ้นต่อห้องก็ปลงแล้ว ผ่อนเดือน6-7หมื่น

แล้วที่เกลียดมาก คือพวกแบงค์ที่ชอบบีบให้ทำประกันชีวิตหลักแสน บอกว่าถ้าคุณเกิดตายห่..ไป ครอบคุณจะได้สบายไง ไม่ต้องผ่อนต่อ แบงค์จ่ายให้หมด   จูบบบบ  

ถ้าเราไม่ทำ มันไม่ค่อยให้ผ่าน คนซื้อบ้านเจ็บตัวไปตามๆกัน ต้องซื้อประกัน2-3แสนบาท บวกไปในเงินที่กู้+ดอกบานตะไท  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 02:59:30 PM »

อาคารพานิชย์3ชั้น โครงการโครงการภูเก็ตวิลล่า(?) ขับเลยโรงเรียนขจรเกียรติมุ่งไปป่าตอง อยู่ทางขวามือก่อนถึง4แยกปั๊มคาลเท็กซ์(ก่อนโลตัสกระทู้ประมาณ400ม.) ราคาโครงการ3.2-4ล้านครับ

อาคารพานิชย์4ชั้น ขับเลยจังซีลอนด้านหลังมุ่งไปไซม่อนคาบาเร่ต์ประมาณ1กม. มีขายอยู่ราคา13ล้าน

ที่ผมหาอยู่จะเป็นอาคารพานิชย์3ชั้น 2คูหา ห้องริม ให้อยู่บนเส้นที่ขับจากโรงเรียนขจรเกียรติฯกระทู้-ไปทางขึ้นเขาป่าตอง , หรือจาก3แยกมอ.-ไปป่าตองเป็นอันใช้ได้หมด ไม่ได้สนใจว่าจะต้องอยู่ในย่านการค้า เน้นให้ขับรถไปส่งของให้โรงแรมที่ป่าตอง-กะรน-กะตะได้สะดวก , ลูกค้าร้านอาหารแวะมาเอาของได้สะดวกเป็นอันใช้ได้

หลังที่กำลังติดต่อเช่าเป็นห้องแถว3ชั้นครึ่ง 2คูหา อยู่ปากทางเข้าสภ.ทุ่งทองพอดี เจ้าของจีบให้ซื้อ....ห้องละ7ล้าน  อ๋อย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:03:24 PM »

ถ้าจะซื้อตึกแบบโคตรมหาคุ้มก็บอก

มีลูกค้าเป็นร้านอาหารบอกฝากขายตึก ปัจจุบันเป็นผับอังกฤษชื่อร้านShip Innที่ตั้งหันหลังชนกับร้านWine Connectionสาขากะตะพอดี

ห้องแถว3ชั้น 2คูหา มี8ห้องนอน ฝากขายมา5.5ล้าน(รวม2ห้องพร้อมกิจการ)....สนบ่?

ราคาบ้านที่นี่ขึ้นอยู่กับทำเล-ที่รองรับกิจการแต่ละประเภทครับ....5ปีก่อนบ้านหลังปัจจุบันห้องละ3.8 ผ่านมา2ปีเค้าขยายไหล่ทาง , Lotus Parkมาอยู่ด้านหลัง+Villa Marketมาอยู่ในรัศมี2นาที ราคาขึ้นเท่าตัวเอาดื้อๆ หลังอื่นๆเค้าซื้อขายอยู่ที่ห้องละ7ล้านเศษ.....ปีนี้ท่าเรือราไวย์เปิดใช้เต็มตัว ราคากระฉูดขึ้นไปได้อีกเยอะ

ส่วนเรื่องบังคับประกันผมกลับชอบครับ เกิดจับพลัดจับผลูตายห่*ไป ลูกเมียจะได้มีที่ซุกหัวนอน ไม่ต้องผ่อนต่อ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:15:10 PM โดย แก่ ติงต๊อง บ้านนอก » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:11:41 PM »

ทำไมถูกจังครับ 2ห้อง5.5ล้าน Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 03:16:31 PM »

เจ้าของเป็นอังกฤษแก่ๆ แกบอกว่ารำคาญเสียงก่อสร้างครับ ปากซอยก็สร้าง ด้านข้างก็สร้าง อีนอนไม่หลับ  Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์