เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:21:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hand-made, no synthetics. ช่วยตีราคาหน่อยครับ  (อ่าน 5078 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:15:15 AM »

ควรมีติดบ้านไว้เป็นประจำ

ผมก็มีครับแต่เป็นด้ามไม้ธรรมดา ไว้ยิงหมาที่มันมากัดหมาตัวอยู่บ้าน เดี่ยวๆ จะปล่อย
แต่ทุกทีเป็น หมาหมู่เดือดร้อน เจ้าของหมาจนได้

เห็นหนังสติ๊ก แล้วคิดถึงวันเด็ก เพื่อนผมคนหนึ่งยิงแม่นมาก แบบไม่ต้องเล็งเลยเห็นเป้า กิ้งก่าบนต้นไม้
ยกหนังสติ๊กดึงยางปล่อยลูกหินนัดไหนนัดนั้น ถ้ายิงปืนได้อย่างนี้คงดีนะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:15:51 AM »

ตกใจโอโฮ......ผมทายราคาเกินไปเป็น 10 เท่าเลย
ขอบคุณอาจารย์ครับ เดี๋ยวบ่ายว่างจะแวะไปเลือกเหมือนกันครับ หลงรัก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:36:48 AM »

...   ผมมีอยู่อันไม่ได้ใช้ไว้จะแบ่งให้  แต่ไม่โอนลอยนะครับ.....
      ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:23:40 AMข้อความโดย: ป - ปั้น ..

Grin Grin Grin Grin..  ถ้าซื้อเกิน ๑ อันจะโอนลอยได้ไหมครับ.. ตกใจ   Grin

Smiley  ทำด้วยฝีมือ พอทราบราคา จาก ดร.ผณิศวร  ตกใจเลยครับ.. ต้องเตร่ไป อุดหนุนบ้างแล้ว.ครับ   Cheesy

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:37:15 AM »

เร็ว ๆ นี้ เห็นออกข่าว เป็น โอทอป ของทางจังหวัด ชลบุรี ครับ
แกะลวดลาย หลากหลายเลย แต่ไม่แน่ชัด ว่าของ อำเภอ อะไรครับ....

---
ราคา หลักพัน  คนไทย คงจะเมินครับ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:18:43 PM »

ต้องหามาเก็บไว้บ้างแล้วครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:42:14 PM »

Grin...อาวุธประจำบ้าน...มีกะเขาอันหนึ่งเป็นไม้ธรรมดาๆ...ไว้ยิงหมาที่ชอบมาอึแถวๆหน้าบ้าน... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ว72
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:48:04 PM »

มีอยู่อันหนึ่งครับ แต่ไม่กล้ายิงแมงขโมยที่มากินอาหารสุนัขหน้าบ้าน กลัวกระเด็นไปโดนรถหรือกระจกเพื่อนบ้าน

ยิงปืน เป็น กีฬาของ สุภาพชนเท่านั้น
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:02:19 PM »

เร็ว ๆ นี้ เห็นออกข่าว เป็น โอทอป ของทางจังหวัด ชลบุรี ครับ
แกะลวดลาย หลากหลายเลย แต่ไม่แน่ชัด ว่าของ อำเภอ อะไรครับ....

---
ราคา หลักพัน คนไทย คงจะเมินครับ.....

...ถ้า คุณ yod ..สนใจจริง ..ไม่น่าจะเกินสัปดาห์นี้...ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูบางส่วนไหมครับ? ...ผมเพิ่งไปคุยกับเขามาเมื่อวันเสาร์ ที่แล้ว  สำหรับท่านที่ทำเป็น OTOP   ..เลยรู้เลยว่า...การจับด้ามหนังสติ๊กมีเทคนิคเหมือนกัน... ผมเองจับด้ามผิดมาตลอด..ตั้งแต่เด็กเลยครับ... ตัวด้ามหลักๆทำจากไม้พยูน..ราคาขึ้นอยู่กับ "รูปทรงและลายไม้เป็นหลักครับ"... สำหรับผม..ผมว่างานสวยครับ...ราคาต่ำสุด อยู่ที่ประมาณ 400 บาท ขึ้นครับ...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:49:18 PM »

ทดสอบ Imageshack ที่คุณเก่งคุงแนะนำครับ  ขอบคุณมากครับ

ปูก้ามดาบแบบนี้ สมัยผมเด็กๆ มีชุกชุมมากที่แปดริ้ว เอาก้านมะพร้าวทำบ่วงคล้องขึ้นมาดูเล่น  เพิ่งหายไปเมื่อสองสามปีนี้เองหลังกั้นเขื่อนแม่น้ำบางปะกง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:51:00 PM โดย panisuan » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:54:16 PM »

แนะนำกระสุนครับ....
กรณีปราบสัตว์เล็กๆ ในเคหะสถาน...
ให้ใช้ดินน้ำมันครับ  เวลาพลาดเป้าหมายทรัพย์สินจะไม่เสียหาย

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:11:53 PM »

ยินดีครับ นำมาเผยแผ่ เผยแพร่  ให้ได้รู้  ว่า คนไทย ยังมีของดี ภูมิปัญญา ที่ดี
ถ้าจำไม่ผิด ในวันออกอากาศ จะทำเป็นรูป นางเงือก...

อยากจะเห็น คันกระสุน   เค้าว่ากัน ยิงแม่น เหมือนกันครับ  แรง ด้วย

---
ยังมีเพื่อนสมาชิก ท่านใด พอจะยังเห็น เรือ ป๊อก ๆ ที่ใช้ เทียนจุด  วางขาย บ้างมั๊ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:15:42 PM »

ต้อง มี ปลาตีน คู่กันไปด้วยครับ   ตัวใหญ่ ๆ ตา โปน ๆ

ปูก้ามดาบ ต้องให้ขึ้นมา โบก ทีละแยะ ๆ สวยงามทีเดียว

ยุคนี้ หาดู ยากเต็มที..............

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:19:07 PM »

สมัยเรียนมัธยม แถวโรงเรียนมีโรงงานเล็ก ๆ ทำเขาความแกะเป็นนก เป็นโคมไฟ ทำหนักสติ๊กขายด้วยสมัยก่อนซื้อน่าจะยี่สิบ ถึงยี่สิบห้าบาทครับ เดือนหน้ากลับไปที่โรงเรียนจะวนไปดูว่าโรงงานยังอยู่รึเปล่าครับ ถ้าอยู่จะซื้อมาไว้ซักสองสามอันครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:20:34 PM »

สมัยผมเป็นวัยรุ่นใหม่ๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:21:51 PM »

อานุภาพในการทำลายล้าง คือ หัวแตก หัวโน ฟกช้ำดำเขียวครับ ไม่ถึงชีวิต ไม่ต้องขอใบ ป.๓ น่าสนใจมากครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์