เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:27:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hand-made, no synthetics. ช่วยตีราคาหน่อยครับ  (อ่าน 5100 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:24:16 PM »

... ผมมีอยู่อันไม่ได้ใช้ไว้จะแบ่งให้ แต่ไม่โอนลอยนะครับ.....
 ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:23:40 AMข้อความโดย: ป - ปั้น ..

Grin Grin Grin Grin.. ถ้าซื้อเกิน ๑ อันจะโอนลอยได้ไหมครับ.. ตกใจ Grin

Smiley ทำด้วยฝีมือ พอทราบราคา จาก ดร.ผณิศวร ตกใจเลยครับ.. ต้องเตร่ไป อุดหนุนบ้างแล้ว.ครับ Cheesy
ฝากซื้อให้ผมด้วยสักอัน2อันครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:42:19 PM »

ทำไมโพสแล้วมาแค่นี้หว่า  ไม่เป็นไรเอาใหม่ ผมเองใช้ไม้มะขามหรือสะแกครับเหลาเองไว้ใชยิงจนพังหรือเบื่อเหลาใหม่เกือบ 10 อันแล้วเพาะไม้นะครับเขาสัตว์นี่ทำไม่เป็น ภูมิปัญญาชาวบ้านควรสนับสนุนครับ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:10:24 PM »

ขอบคุณมากครับอาจารย์ เดี๋ยวผมไปซื้อบ้าง จะได้มีอาวุธยิงเพิ่ม

เนี่ยกลั้นใจไม่ยอมไปดูพี่ๆ ยิงธนูซะหน้าเขียว กลัวไปแล้วกลับบ้านจะกระสับกระส่ายไม่มีความสุข

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:16:29 PM »

อาวุธเก็บเสียง จะรู้ตัวก็ต่อเมื่อโดนแล้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:19:53 PM »

... ผมมีอยู่อันไม่ได้ใช้ไว้จะแบ่งให้ แต่ไม่โอนลอยนะครับ.....
 ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 10:23:40 AMข้อความโดย: ป - ปั้น ..

Grin Grin Grin Grin.. ถ้าซื้อเกิน ๑ อันจะโอนลอยได้ไหมครับ.. ตกใจ Grin

Smiley ทำด้วยฝีมือ พอทราบราคา จาก ดร.ผณิศวร ตกใจเลยครับ.. ต้องเตร่ไป อุดหนุนบ้างแล้ว.ครับ Cheesy
ฝากซื้อให้ผมด้วยสักอัน2อันครับ

เดี๋ยวผมจะเก็บไว้ฝากพี่บุญ 2 อันครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:36:40 PM »

เร็ว ๆ นี้ เห็นออกข่าว เป็น โอทอป ของทางจังหวัด ชลบุรี ครับ
แกะลวดลาย หลากหลายเลย แต่ไม่แน่ชัด ว่าของ อำเภอ อะไรครับ....
---
ราคา หลักพัน คนไทย คงจะเมินครับ.....

ผมได้ดูตอนท้ายๆเหมือนกันครับ งานแกะไม้ทำได้สวยมากๆ เห็นแล้วอยากได้บ้าง  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:38:38 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 03:56:55 PM »

เดี๋ยวผมจะเก็บไว้ฝากพี่บุญ 2 อันครับ
ขอคุณมากครับผม
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 04:26:00 PM »

Grin Grin ทุกวันนี้คนไม่ได้เลี้ยงควายไว้ไถนาครับ เขาเลี้ยงไว้ทำลูกชิ้น (หาข้อมูลดูนะครับบางทีอาจเป็นยี่ห้อที่คุณชื่นชอบ)ถ้าเป็นชลบุรียิ่งเป็นแหล่งมันเลย มีคนชลบุรีชื่อเสี่ยฮุยแกมาตั้งรกรากรับซื้อควายแถวๆบ้านผมตั้งแต่สมัยผมยังเป็นเด็ก และคงไม่ต้องบอกนะครับว่าเขาควายจะกองพะเนินเทินทึกขนาดใหน แค่อยู่ที่แถวบ้านผมขอกันฟรีๆสัก 50-100 อันก็ได้ครับ(ขอกับแขกเหมือนกันนะ Grin)คนบางคนพอยิงนกตกปลาหน่อยก็ว่าบาปหนัก สงสารมัน,ผมไม่ฆ่าสัตว์,บางทีก็หนักไปจนหาว่าพวกจิตใจต่ำ จนดูเหมือนคนที่ไม่ฆ่า(ตัวเอง)ประเสริฐนักแล  แล้วมันบาปภาษาอะไรครับ ผมเห็นแต่เขารวยเอาๆ ลองคิดดูนะครับ พวกส่งออกทั้งหลายส่วนใหญ่ก็ฆ่าทั้งนั้นแหละ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 04:52:35 PM »

ผมสงสัยฝ่ายขายปิดป้ายราคาผิด

พี่อ๋องไปซื้อมาซักอันสิเจ้าคะ อันเก่าของท่านง้างสองทีมันก็หักแล้วไม่ใช่หรอ

I am dying... -*-

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 04:55:23 PM »

พี่อ๋องไปซื้อมาซักอันสิเจ้าคะ อันเก่าของท่านง้างสองทีมันก็หักแล้วไม่ใช่หรอ
ผมพึ่งจะทราบวันนี้เองว่าอันเก่าของคุณอ๋องใช้ไม่ได้แล้ว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:18:58 PM »

ราคาถูกไม่น่าเชื่อเลยนะครับ.... สมัยเด็ก ๆ หัดทำเอง เหลาไม้มะขาม กว่าจะได้สักอัน...เหนื่อยเหมือนกัน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:29:03 PM »

ผมเชื่อว่าช่วงที่ปรับเปลี่ยนจากควายเป็นรถไถ คงมีควายเข้าโรงฆ่าสัตว์มาก ทำให้มีเขาควายมากจนขายได้ราคาถูกขนาดนี้  แต่ก่อนเป็นของหายากเพราะควายเป็นสัตว์เลี้ยงแสนรัก เป็นทั้งเพื่อนทั้งแรงงานมีคุณกับคนเรามาก  กว่าจะหมดอายุก็นานเป็นสิบๆ ปี ได้เขาคู่เดียว เจ้าของก็มักจะเก็บไว้ดูต่างหน้าไม่ยอมให้เอามาทำหนังสะติ๊กเล่นง่ายๆ ครับ

พฤษภ กาสร        อีกกุญชร อันปลดปลง  (วัวควาย ช้าง เมื่อตายแล้ว)
โททนต์ เสน่งคง     สำคัญหมาย ในกายมี   (เหลืองา เขา หนัง ทำประโยชน์ได้)
   นรชาติ วางวาย     มลายสิ้น ทั้งอินทรีย์   (คนเราตายแล้ว กายเปื่อยเน่าสลายหมด)
สถิตย์ทั่ว แต่ชั่วดี      ประดับไว้ ในโลกา    (เหลือแต่คุณงามความดีคู่โลก ไม่มีวันเสื่อมสูญ)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:51:21 PM »

ผมพึ่งจะทราบวันนี้เองว่าอันเก่าของคุณอ๋องใช้ไม่ได้แล้ว

จริงๆ แล้วข้าน้อยก็ไม่ทราบหรอกเจ้าค่ะ แต่ดูจากรูปที่พี่เขาเคยโพสไว้ นิ้วโป้งแกยังใหญ่กว่าด้ามเลยมั๊งเจ้าคะ

I am dying... -*-

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 06:52:40 PM »

อ๋อ...อันที่ผมแนะนำให้เอาไปถมที่ ใช่ป่าว.ว.ว...

เรื่องที่นารายณ์ภัณฑ์ ผมเคยไปถามเป๋าตังค์ หนังปลากระเบน บอกราคาก็ไม่แพงแต่ไม่ซื้อ
ไปได้มาจากจตุจักรแทน....เพราะต่อราคาได้ ต่ำกว่าแค่50บาท

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:39:01 PM »

...น่าสะสมครับ ต่อไปเป็นของหายากแล้ว...

วันมีตติ้งชาว อวป. เอาไปจัดแข่งด้วยซิครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์