เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:25:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hand-made, no synthetics. ช่วยตีราคาหน่อยครับ  (อ่าน 5075 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:03:13 PM »

ผมมีอยู่ 2 อัน พ่อตาทำให้ ทำมาจาก เขาควาย สีดำ 1 อัน และทำจากเขาควายสีเผือก 1 อัน ตอนนี้ลูกชายเอาไปเล่นแล้วหายไปไหนไม่รู้  ว่าง ๆ จะให้แกทำให้อีก เมื่อก่อนเอาไว้ยิงหัววัยรุ่นกวนเมือง ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว สมัยก่อนเลี้ยงควาย ถือว่าเป็นอาวุธประจำมือ ของเด็กเลียงควายบ้านนอกเลยก็ว่าได้  ใช้ ยิงนกมาย่างกิน ยิงกิ้งก่า มาผัดกระเพา  ยิงมะม่วง ผลไม้กิน ฯลฯ ว่าง ๆ ก็แบ่งฝ่ายเป็นฝ่าย ตำรวจ กับโจร อยู่คนละฝั่งลำเหมือง ยิงกัน ยิง จริง ๆ ครับ ใช้ลูกปั้นจากดินเหนียวแล้วตากแห้ง ถ้าโดนจัง ๆ แตกครับ เบาสุดก็ หัวปูด ไปตาม ๆ กัน บ้านผมเรียกเจ้านี่(หนังสติ๊ก) ว่า "ก๋ง" ครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:51:18 PM »

ผมมีอยู่ 2 อัน พ่อตาทำให้ ทำมาจาก เขาควาย สีดำ 1 อัน และทำจากเขาควายสีเผือก 1 อัน ตอนนี้ลูกชายเอาไปเล่นแล้วหายไปไหนไม่รู้ ว่าง ๆ จะให้แกทำให้อีก เมื่อก่อนเอาไว้ยิงหัววัยรุ่นกวนเมือง ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว สมัยก่อนเลี้ยงควาย ถือว่าเป็นอาวุธประจำมือ ของเด็กเลียงควายบ้านนอกเลยก็ว่าได้ ใช้ ยิงนกมาย่างกิน ยิงกิ้งก่า มาผัดกระเพา ยิงมะม่วง ผลไม้กิน ฯลฯ ว่าง ๆ ก็แบ่งฝ่ายเป็นฝ่าย ตำรวจ กับโจร อยู่คนละฝั่งลำเหมือง ยิงกัน ยิง จริง ๆ ครับ ใช้ลูกปั้นจากดินเหนียวแล้วตากแห้ง ถ้าโดนจัง ๆ แตกครับ เบาสุดก็ หัวปูด ไปตาม ๆ กัน บ้านผมเรียกเจ้านี่(หนังสติ๊ก) ว่า "ก๋ง" ครับ
Grin Grin เก่งจังเลย โอ้โห เล่นอันตรายจังเลยนะครับ ถูกตาตาแตกแน่เลย ม่ายอาวแย้วววว Grin Grin

...น่าสะสมครับ ต่อไปเป็นของหายากแล้ว...

วันมีตติ้งชาว อวป. เอาไปจัดแข่งด้วยซิครับ Cheesy
Grin Grin หาไม่ยากหรอกพี่ ไม่ต้องห่วงมีเยอะครับ  Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 09:57:19 AM »

ไปเอามาแล้วครับ รุ่นลายก้นหอย 65 บาท รุ่นแกะลาย 100 บาท บัตรข้าราชการลดอีก 10% โอ้ ราคาถูกใจ ฮ่า ฮ่า Cheesy

บางอัน อย่างลายก้นหอยอันนี้เลือกทำขาดีครับ ด้ามจะเยื้องไปด้านซ้าย เหมาะกับคนถนัดขวาที่ใช้มือซ้ายจับด้าม Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 10:14:25 AM »

ผมมีอยู่ 2 อัน พ่อตาทำให้ ทำมาจาก เขาควาย สีดำ 1 อัน และทำจากเขาควายสีเผือก 1 อัน ตอนนี้ลูกชายเอาไปเล่นแล้วหายไปไหนไม่รู้ ว่าง ๆ จะให้แกทำให้อีก เมื่อก่อนเอาไว้ยิงหัววัยรุ่นกวนเมือง ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว สมัยก่อนเลี้ยงควาย ถือว่าเป็นอาวุธประจำมือ ของเด็กเลียงควายบ้านนอกเลยก็ว่าได้ ใช้ ยิงนกมาย่างกิน ยิงกิ้งก่า มาผัดกระเพา ยิงมะม่วง ผลไม้กิน ฯลฯ ว่าง ๆ ก็แบ่งฝ่ายเป็นฝ่าย ตำรวจ กับโจร อยู่คนละฝั่งลำเหมือง ยิงกัน ยิง จริง ๆ ครับ ใช้ลูกปั้นจากดินเหนียวแล้วตากแห้ง ถ้าโดนจัง ๆ แตกครับ เบาสุดก็ หัวปูด ไปตาม ๆ กัน บ้านผมเรียกเจ้านี่(หนังสติ๊ก) ว่า "ก๋ง" ครับ
Grin Grin เก่งจังเลย โอ้โห เล่นอันตรายจังเลยนะครับ ถูกตาตาแตกแน่เลย ม่ายอาวแย้วววว Grin Grin

ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ  เป็นเด็กบ้านนอกไม่มีอะไรให้เล่นมากมาย บางทีหัวก็แตกบ้างร้องไห้ ยาทา จบพรุ่งนี้เล่นใหม่  แต่ที่จำได้เป็นอุธาหรณ์ทุกวันนี้คือ เืพื่อนรุ่นพี่ ตาบอดไปหนึ่งคน ครับ
...น่าสะสมครับ ต่อไปเป็นของหายากแล้ว...

วันมีตติ้งชาว อวป. เอาไปจัดแข่งด้วยซิครับ Cheesy
Grin Grin หาไม่ยากหรอกพี่ ไม่ต้องห่วงมีเยอะครับ Grin Grin

มีการจัดการแข่งขันกีฬาของชาวเขา มีการแข่งยิงหน้าไม้ และหนังสติ๊กด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์