เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:26:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง colt  (อ่าน 1093 ครั้ง)
POD-17
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:14:46 AM »

1.ตัวสไลด์กับโคงปืนมันไม่เสมอกัน เป็นเพราะอะไรครับซ่อมยังไง
2.เขาบอกว่าระบบลั่นไกถ้าขึ้นนกแล้วใช้มือดันสไลด์นิดหนึงแล้วลันไก ไกจะต้องไม่ลั่นแต่ของผมลั่นเป็นเพราะ
3.ผมจะแต่งไกใหม่ควรใช้แบบไหนเปลี่ยนอะไรบ้างครับ( Grinเอาแบบยิงแข่งเลย Grin)

เอาเป็นผมถามแค่นี้ก่อนละกันขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:55:42 AM »

ตอบไปแล้วครับ ในกระทู้นี้... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,9115.msg220149.html#msg220149
คาดว่ายังไม่เห็น จึงถามซ้ำ... นายสมชายยกมาอีกครั้งครับ...

อ้อ... "โครง"ปืนครับ นายสมชายแก้ให้ก่อนพี่แก้วเข้ามาแก้... เย้

ไหนๆก็ได้ม้าแก่มาแล้วถามเลยละกัน การกัดสไลด์เพื่อติดศูนย์หน้าประมาณเท่าไรสงไปทำที่ไหนที่คิดว่าชัวร์ สไลด์ของผมมันไม่ได้เซ็นเตอร์กับโครงปืนคือสไลด์มันเมื่อคืนสุดสุดแล้วตัวสไลด์มันเลยไปประมาน มิลเดียวเป็นเพราะอะไรแต่งแบบไนครับขอถามแค่นี้ก่อนละกันยังมีที่จะถามอีกมากค่อยว่ากันทีหลังครับ

แสดงว่ามีช่างฯ ไปแต่งขาลำกล้องครับ... ขาลำกล้องไถลเลย ไปบนแกนคันค้าง Slide ขัดกลอนไม่พอดีกับสัน Lock ลำกล้อง...

แก้ได้ครับ เลือกช่างที่เข้าใจ Cycle ของ 1911 หน่อยครับ หากเป็นไม่มาก ช่างมักจะเอาโตงเตงเบอร์ยาวใส่ให้...

เรื่องกัด Slide ใส่ศูนย์หน้าหลัง... ก็มีร้านซ่อมปืนอยู่สามสี่ร้านย่านหลังวังทำได้หมดครับ... เอาชัวร์สุดต้องช่างที่เป็นเจ้าของร้านเป็นคนทำเอง...

หากเลือกได้... ให้เอาลุงสังเวียนครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:57:59 AM »

ข้อ 2... เป็นผลมาจากข้อ 1

ข้อ 3... เอาง่ายๆ คือเปลี่ยนชุดลั่นไก... แต่ แต่งเฉพาะไกไม่จบหรอกครับ มีอย่างอื่นที่เปลี่ยนตามมาอีก หากจะเปลี่ยนแบบ"ยิงแข่ง"กันจริงๆ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:08:26 PM »

ตอบไปแล้วครับ ในกระทู้นี้... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,9115.msg220149.html#msg220149
คาดว่ายังไม่เห็น จึงถามซ้ำ... นายสมชายยกมาอีกครั้งครับ...

อ้อ... "โครง"ปืนครับ นายสมชายแก้ให้ก่อนพี่แก้วเข้ามาแก้... เย้

ไหนๆก็ได้ม้าแก่มาแล้วถามเลยละกัน การกัดสไลด์เพื่อติดศูนย์หน้าประมาณเท่าไรสงไปทำที่ไหนที่คิดว่าชัวร์ สไลด์ของผมมันไม่ได้เซ็นเตอร์กับโครงปืนคือสไลด์มันเมื่อคืนสุดสุดแล้วตัวสไลด์มันเลยไปประมาน มิลเดียวเป็นเพราะอะไรแต่งแบบไนครับขอถามแค่นี้ก่อนละกันยังมีที่จะถามอีกมากค่อยว่ากันทีหลังครับ

แสดงว่ามีช่างฯ ไปแต่งขาลำกล้องครับ... ขาลำกล้องไถลเลย ไปบนแกนคันค้าง Slide ขัดกลอนไม่พอดีกับสัน Lock ลำกล้อง...

แก้ได้ครับ เลือกช่างที่เข้าใจ Cycle ของ 1911 หน่อยครับ หากเป็นไม่มาก ช่างมักจะเอาโตงเตงเบอร์ยาวใส่ให้...

เรื่องกัด Slide ใส่ศูนย์หน้าหลัง... ก็มีร้านซ่อมปืนอยู่สามสี่ร้านย่านหลังวังทำได้หมดครับ... เอาชัวร์สุดต้องช่างที่เป็นเจ้าของร้านเป็นคนทำเอง...

หากเลือกได้... ให้เอาลุงสังเวียนครับ...
    ลุงสังเวียนเคยไปมาแล้วครับระหว่าง 7-14 พ.ย.48...เอาลำกล้องไปโมดิฟายด์   ตามเสียงเล่าลือว่า ต่างๆ นาๆ พบตัวจริงแล้วอัธยาศรัยดีมากๆ ลุงยังบอกว่าถ้าเห็นอะไรไม่เข้าท่า ขอแก้ไขปืนให้เลยนะ(นอกจากงานที่ให้ทำ)  ทำมาแล้วยิงดีใช้ดีขึ้นมากครับ...ตอนไปรับปืนคุยเพลิน...กลับถึงบ้านปืนมีอาการเหมือน จขกท.นี้โพสก์ไว้ครับ...ประมาณครึ่งมิลลิเมตรที่สไลด์เหลื่อมโครงปืนมาด้านหลัง...เป็นอุทาหรณ์ว่าให้ตรวจดูงานให้ดีก่อนออกจากร้านครับ......หมดไป 6,500  บาทครับ แต่งไกเหลือ 3 ปอนด์ครึ่ง ....รมด้านฟอสเฟต....ครับ....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
POD-17
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 02:27:54 PM »

แล้วไม่ทราบว่าพอจะมีเบอร์ลุงสังเวียนบ้างหรือเปล่าครับจะได้ลองโทรไปปรึกษาดู
หน้า: [1]
  พิมพ์