เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทานอาหารอยู่ที่บ้าน...อร่อยและมีความสุข  (อ่าน 2661 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:23:55 PM »

ด้วยชีวิตผมชอบผจญภัยหลายรูปแบบมาแต่เด็ก    ตอนอยู่กับคุณพ่อๆ  เป็นข้าราชการไม่ค่อยมีเวลาทานข้าวพร้อมลูกๆ  เท่าไหร่   พอมี

โอกาสจะต้องเรียกและรอทานข้าวพร้อมกันเพื่อที่จะได้พูดคุยหยอกล้อกับลูกๆ  คุณพ่อบอกว่ามันคือยาวิเศษที่ดีที่สุดในโลกที่ทำให้พ่อมี

พลังไปเสริมทุกอย่าง...

ส่วนตัวผม...ชอบไปไหนมาไหนคนเดียว    เวลาอยู่บ้านผมชอบกินข้าวกับลูกกับเมียมากเช่นกัน...มันอบอุ่นและมีความสุข   ทั้งๆ  ที่

แฟนผมทำกับข้าวไม่เก่ง   แต่ถ้าผมบอกว่าปูทำโน่นทำนี่ให้กินละก็...ทำทีไรอร่อยออกมาทุกที...อร่อยจากใจคนกินเพราะปรุงจากใจคนทำ...

จะดึกแค่ไหนถ้าผมบอกว่าจะกลับมากินข้าวบ้าน...ที่โต๊ะจะมีอาหารพร้อมอุ่นทานอยู่เสมอ...บางครั้งแฟนตื่นมาหาให้อย่างเต็มใจและเข้านอน

ต่อโดยหลับฝันดี...

ลูกสาวผมอายุ 16 ปี จะทานข้าวเช้าที่บ้านก่อนไปโรงเรียน...( แฟนผมให้เงินวันละ 100 บาท วันหนึ่งลูกสาวใช้ 50 บาทกินกลางวัน

และก่อนกลับบ้าน  ...  มีเงินเก็บเยอะเลย )  ... โดยถ้าผมอยู่( ปกติแฟนทำ )ลูกสาวจะให้ผมทำอาหารอย่างง่ายๆ  ให้ทานเสมอและถ้าวัน

ไหนลูกสาวอยากห่ออาหารไปกินโรงเรียนเขาจะบอกตั้งแต่เย็น...  ม.4 ยังห่ออาหารไปทานกลางร่วมกับเพื่อนๆ  เขาชอบบอกมีความสุขดี

เผื่อแผ่กันกิน  แล้วผมหรือแฟนจะทำบรรจุกล่องไปให้เยอะๆ ( โรงเรียนประจำจังหวัด  และน้อยคนนักที่จะห่ออาหารกลางวันไปกิน )   

พรุ่งนี้เช้าอุ่นซุปไก่ให้ลูกสาวกินแล้วห่อหมูทรงเครื่องไปให้ไว้กินกลางวัน
หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับ...pasta  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:33:19 PM »

น่าอิจฉาพี่อัต ครับ มีเวลาทำกับข้าวกับครอบครัว ดูแล้ว อบอุ่นมากครับ
ผม ตื่นมาก็ ทำงาน ประจำโต๊ะซ่อมหลังร้านแฟนอยู่ ประจำโต๊ะ หน้าร้าน  พอตกดึกก็นอน เหนื่อยหรือเพลีย ล้า  ก็นอน ที่ เก้าอี้ ทำงานแล้วขึ้นมาลุยงานต่อ    กินกาแฟ กินข้าว หรือ ดูหนัง ก็ตรงโต๊ะซ่อมนี้แหละครับ    เศร้า เศร้า
+1ให้พี่อัต ครับ  ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:37:59 PM »

ไม่กี่วันผมก็จะไปทำกับข้าวให้เจ้าตัวดีกินทุกวันแย้ว... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:39:16 PM »

ดีใจด้วยครับ   Wink Wink
ความอบอุ่นของครอบครัวสำคัญที่สุดครับเหนื่อสิ่งอื่นใดเลย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:59:32 PM »

น่าอิจฉาพี่อัต ครับ มีเวลาทำกับข้าวกับครอบครัว ดูแล้ว อบอุ่นมากครับ
ผม ตื่นมาก็ ทำงาน ประจำโต๊ะซ่อมหลังร้านแฟนอยู่ ประจำโต๊ะ หน้าร้าน  พอตกดึกก็นอน เหนื่อยหรือเพลีย ล้า  ก็นอน ที่ เก้าอี้ ทำงานแล้วขึ้นมาลุยงานต่อ    กินกาแฟ กินข้าว หรือ ดูหนัง ก็ตรงโต๊ะซ่อมนี้แหละครับ    เศร้า เศร้า
+1ให้พี่อัต ครับ  ไหว้
ไม่กี่วันผมก็จะไปทำกับข้าวให้เจ้าตัวดีกินทุกวันแย้ว... Grin
ดีใจด้วยครับ   Wink Wink
ความอบอุ่นของครอบครัวสำคัญที่สุดครับเหนื่อสิ่งอื่นใดเลย

ขอบคุณครับผม  ศักดาที่คิดถึง...  หลงรัก /  ด้วยชีวิตมนุษย์เรานี้น้อยนัก  อย่าพลัดวันประกันพรุ่ง

พี่รอดีใจกับกวางมานานแล้ว...ลูกเก๊ทกำลังน่ารัก  หลงรัก  ถ้าให้ดีครบหาทางขยับแฟนไปอยู่ใกล้ๆ
  เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:18:22 AM »

ด้วยชีวิตผมชอบผจญภัยหลายรูปแบบมาแต่เด็ก    ตอนอยู่กับคุณพ่อๆ  เป็นข้าราชการไม่ค่อยมีเวลาทานข้าวพร้อมลูกๆ  เท่าไหร่   พอมี

โอกาสจะต้องเรียกและรอทานข้าวพร้อมกันเพื่อที่จะได้พูดคุยหยอกล้อกับลูกๆ  คุณพ่อบอกว่ามันคือยาวิเศษที่ดีที่สุดในโลกที่ทำให้พ่อมี

พลังไปเสริมทุกอย่าง...

ส่วนตัวผม...ชอบไปไหนมาไหนคนเดียว    เวลาอยู่บ้านผมชอบกินข้าวกับลูกกับเมียมากเช่นกัน...มันอบอุ่นและมีความสุข   ทั้งๆ  ที่

แฟนผมทำกับข้าวไม่เก่ง   แต่ถ้าผมบอกว่าปูทำโน่นทำนี่ให้กินละก็...ทำทีไรอร่อยออกมาทุกที...อร่อยจากใจคนกินเพราะปรุงจากใจคนทำ...

จะดึกแค่ไหนถ้าผมบอกว่าจะกลับมากินข้าวบ้าน...ที่โต๊ะจะมีอาหารพร้อมอุ่นทานอยู่เสมอ...บางครั้งแฟนตื่นมาหาให้อย่างเต็มใจและเข้านอน

ต่อโดยหลับฝันดี...

ลูกสาวผมอายุ 16 ปี จะทานข้าวเช้าที่บ้านก่อนไปโรงเรียน...( แฟนผมให้เงินวันละ 100 บาท วันหนึ่งลูกสาวใช้ 50 บาทกินกลางวัน

และก่อนกลับบ้าน  ...  มีเงินเก็บเยอะเลย )  ... โดยถ้าผมอยู่( ปกติแฟนทำ )ลูกสาวจะให้ผมทำอาหารอย่างง่ายๆ  ให้ทานเสมอและถ้าวัน

ไหนลูกสาวอยากห่ออาหารไปกินโรงเรียนเขาจะบอกตั้งแต่เย็น...  ม.4 ยังห่ออาหารไปทานกลางร่วมกับเพื่อนๆ  เขาชอบบอกมีความสุขดี

เผื่อแผ่กันกิน  แล้วผมหรือแฟนจะทำบรรจุกล่องไปให้เยอะๆ ( โรงเรียนประจำจังหวัด  และน้อยคนนักที่จะห่ออาหารกลางวันไปกิน )  

พรุ่งนี้เช้าอุ่นซุปไก่ให้ลูกสาวกินแล้วห่อหมูทรงเครื่องไปให้ไว้กินกลางวัน
หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวัสดีครับ...pasta  ไหว้
เยี่ยม 
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:31:04 AM »

แค่อ่านก็สุขใจมากแล้ว   ขอบคุณครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:49:27 AM »

หลงรัก   Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:25:35 AM »

น้องอรรค เป็นคุณพ่อที่น่ารักจริง เยี่ยม เยี่ยม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:51:09 AM »

ม.4 ยังห่ออาหารไปทานกลางร่วมกับเพื่อนๆ  เขาชอบบอกมีความสุขดี

พรุ่งนี้เช้าอุ่นซุปไก่ให้ลูกสาวกินแล้วห่อหมูทรงเครื่องไปให้ไว้กินกลางวัน[/b][/color] หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อาหารที่บ้านสะอาดดีสุดแล้วครับ ข้างนอกไม่มีดีเท่าทำเอง Grin Grin Grin ยินดีด้วยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:56:12 AM »

เห็นด้วยตามกระทู้ครับ...

และเพิ่มเติมด้วยว่าเมาที่บ้านคือสุดยอดดดด... เมากลิ้งยังไงก็ได้ เมาเสร็จนอนกอดเมียต่อก็ไม่ต้องคอยกังวลเคลียร์ปืน+ซ่อนปืน+ซ่อนลูกปืน, ก่อนวางปืนพ้นระยะมือเอื้อม... ฮา...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:06:55 AM »

เย้ๆๆ...เจ้าเก็ทเพื่อนเราจะได้ห่อหมกฮวกไปกินที่โรงเรียนแล้ว....เย้

ตอนก่อนผมทำทุกวันครับไม่ว่าจะเป็นวันหยุดหรือวันที่ลูกๆไปโรงเรียน  ปัจจุบันแยกกันอยู่ถ้าไปเจอกันพร้อมหน้าลูก 2 พ่อ 1 ก็ยังทำเหมือนเดิมอยู่ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:32:14 AM »

เฮ้อ Cheesy อิจฉาคุณอรรถ +1   Grinลูกกับเมียผมเป็นคนเหนือเต็มตัว(สาวเหนือที่แท้จะชอบกินน้ำปู๋และกับข้าวเกือบทุกอย่างจะใส่"ฮ๊า" ท่านที่คิดว่าอาหารเหนือทานง่าย คิดใหม่ครับในงานขันโตกทั้งหลายเป็นอาหารเหนือโมดิฟรายทั้งสิ้นครับ--แกงฮังเลก็โมฯมาจากแกงภาคกลาง-ไว้รับแขกเมืองอื่นในชีวิตประจำวันไม่ค่อยทำกินกันหรอกครับ) ในขณะที่ผมเป็นลูกจีนเพียวบริด-และผมทำกับข้าวเก่ง(ไม้ตายคือเป๋าเส้นผัดซอสเอ็กโอ) แต่ลูกเมียผมไม่ชอบฝีมือทำกับข้าวผมเอาจริงๆครับ[/size]

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:23:40 PM »

การทำงานของผมต้องออกตรวจงานต่างจังหวัดบ่อยๆ หากเสาร์-อาทิตย์ ไม่มีงานผมต้องมีเวลาให้ครอบครัวเต็มที่เหมือนกันครับ Grin

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:48:54 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า แฟนผม ชี้นิ้วสั่งให้ผมทำอย่างเดียวเลย ส่วนแม่คุณรอกิน แค่ชมว่าอร่อย ผมก็ชื่นใจแล้วครับ  Grin Grin Grin Grin Grin
เห็นด้วยตามกระทู้ครับ...

และเพิ่มเติมด้วยว่าเมาที่บ้านคือสุดยอดดดด... เมากลิ้งยังไงก็ได้ เมาเสร็จนอนกอดเมียต่อก็ไม่ต้องคอยกังวลเคลียร์ปืน+ซ่อนปืน+ซ่อนลูกปืน, ก่อนวางปืนพ้นระยะมือเอื้อม... ฮา...
ถูกต้องครับ ลุงปู  แต่ผมว่าเมาที่บ้านคนอื่นก็ดีนะครับ กินเสร็จแล้วกลับ Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์