เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:23:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันพ่อนี้หาของขวัญอะไรให้พ่อ(เตี่ย)ดีครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 08:40:19 AM »

เนื่องจากผ่านวันพ่อมาหลายปีซื้อของขวัญให้พ่อมาหลายอย่าง จนเริ่มคิดไม่ออก

เพื่อนๆ พี่ๆ มี IDEA ใหม่ๆ มาช่วยแชร์กันดีกว่าครับ  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 08:49:54 AM »

เนื่องจากผ่านวันพ่อมาหลายปีซื้อของขวัญให้พ่อมาหลายอย่าง จนเริ่มคิดไม่ออก

เพื่อนๆ พี่ๆ มี IDEA ใหม่ๆ มาช่วยแชร์กันดีกว่าครับ  ไหว้
หัวใจของความเป็นลูก ครับ  ไม่มีอะไรที่พ่อต้องการไปมากกว่านี้แล้ว
หรือถ้า ต้องการเป็น ของจริง ถ้าผมมีโอกาส ผมจะ ซื้อ กับข้าวไปทำกิน ที่บ้านพ่อ ครับ   ไหว้ Smiley
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 08:53:53 AM »

ลิงค์ที่รูปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:50:30 AM »

มิโด้สวยๆสักเรือนครับพี่  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:59:04 AM »

มิโด้สวยๆสักเรือนครับพี่  Grin

สีทองด้วยน่ะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 12:08:17 PM »

ข้าวต้มร้อน ๆ สักถ้วย
ให้ท่านได้ทานตอนที่มีชีวิตอยู่
มีค่ายิ่งกว่าเนื้อมังกรตุ๋นยาวิเศษที่เอาไปเซ่นไหว้ ครับ
        อะไรก็ได้  ที่จะมอบให้ท่าน
ผมมีแต่ภาพเก่า ๆ หน้าท่านยังจำไม่ได้ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:34:10 PM »

ให้เวลากับท่านมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:36:14 PM »

หัวใจของความเป็นลูก ครับ  ไม่มีอะไรที่พ่อต้องการไปมากกว่านี้แล้ว
หรือถ้า ต้องการเป็น ของจริง ถ้าผมมีโอกาส ผมจะ ซื้อ กับข้าวไปทำกิน ที่บ้านพ่อ ครับ   ไหว้ Smiley
ขอบคุณครับ

ลิงค์ที่รูปครับ

ผมว่า พ่อผมทำหายแน่นอน

น่าสนใจครับ

สีทองด้วยน่ะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ

ให้ท่านได้ทานตอนที่มีชีวิตอยู่
มีค่ายิ่งกว่าเนื้อมังกรตุ๋นยาวิเศษที่เอาไปเซ่นไหว้ ครับ
ผมมีแต่ภาพเก่า ๆ หน้าท่านยังจำไม่ได้ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พาไปกินข้าวก็ดีนะ

+ ทุกท่านครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:52:31 PM »

ผมเปรียบเทียบ
กับคนที่ตอนบุพการีมีชีวิตอยู่
ไม่ค่อยได้ดูแลท่าน  แต่พอท่านเสียแล้ว
กลับเสียอกเสียใจ  หาของที่ดี ๆ หาอะไรที่ท่านชอบ
มาเซ่นไหว้  ตอนที่ท่านเสียชีวิตแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:06:08 PM »

ไม่ค่อยได้ดูแลท่าน  แต่พอท่านเสียแล้ว
กลับเสียอกเสียใจ  หาของที่ดี ๆ หาอะไรที่ท่านชอบ
มาเซ่นไหว้  ตอนที่ท่านเสียชีวิตแล้ว ครับ
จริง ครับ   เยี่ยม
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:16:21 PM »

ปีที่แล้วชื้อปากกาสวยๆสลักชื่อให้ท่านหนึ่งด้าม ปีนี้ว่าจะเป็นรองเท้าวิ่งสวยๆสักคู่ครับ พ่อผมเกิดวันที่4ธันวา...เลยได้รวบยอดวันพ่อกับวันเกิดทีเดียวเลย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:29:48 PM »

็Ha Ha  ยายมาสนับสนุนจารย์   "หมู"  อ่ะคร๊า   ฮา
เรื่องนี้  ทำได้จริงๆ  ทำปุ๊บ   ได้กินปั๊บ  อิ่มแป๊บ   เต็มหัวใจทันที  ไม่ต้องผลัด  ฮา

ฮา  แล้วเจ้าของกระทู้   ถามแกหรือเปล่าคร๊า  ว่าอยากได้อะไร  ฮา
เตี่ยอายุเท่าไหร่ล่ะคร๊า  "เลือด" ข้นขนาดไหน  ฮ่า ฮ่า

เฮ้อ  ยายหมายความถึง เกิดในไทย หรือมาจาก "ซัวเถา" ฮา

ฮ่า ฮ่า  ถ้าเป็นยาย  จะพาแกไปทัวร์  อ่ะคร๊า  "ไชน่า ทาวน์"   ฮา
"เยาวราช"  อ่ะคร๊า  ชุมชนคนจีน  และก็หาของ อร่อยแถวนั้น ทาน  คร๊า  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:32:28 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 05:26:22 PM »

ไหว้ โดนใจจริงๆครับ พ่อกับแม่ผม หอมแก้มฟอดใหญ่ ร้านอาหารเจ้าประจำสักมื้อ แก่ก็ยิ้มทั้งวันแล้วครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์