เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไลด์กล๊อกค้าง  (อ่าน 1315 ครั้ง)
Esso lpsc
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:52:07 AM »

พี่ครับ เพื่อนผมใช้ปืนกล๊อก 36 ครับ และเวลาดึงสไลด์ขี้นมาแล้วปล่อย แบบเร็ว คือดึงแล้วปล่อยเลย กระสุนจะไม่ค้างครับ แต่หากดึงสไลด์ขึ้นมาแล้วค้างไว้สักพัก 2 วินาทีแล้วปล่อย กระสุนจะค้างครับ ไม่เข้าลำกล้องจะติดช่องสไลด์ครับ ไม่ทราบว่าปรกติหรือเปล่าครับ แต่เวลายิงไม่มีปัญหาอะไรครับ 
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:13:17 PM »

เมื่อค้าง ๒ วิ แล้วปล่อยนี่ ปล่อยแบบไหนครับ ... ปล่อยทันทีหรือค่อย ๆ ปล่อยครับ ...

Esso lpsc
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 12:24:00 PM »

ปล่อยทันทีครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 01:04:45 PM »

ยิงไม่มีปัญหา ก็ไม่น่าเป็นปัญหา
แต่สำมะคัญ….คือป้อนนัดแรกติดขัดตอนหน้าสิ่วหน้าขวาน

ลองใส่แม็กเปล่า ดึงสไลด์สุดทางจนสไลด์ล็อก
เอาแม็กที่มีกระสุนเต็มเสียบแทน ดึงสไสด์ถอยหลังแล้วปล่อยทันที
ถ้าป้อนเข้าปกติ ก็คือปืนเป็นปกติ

การดึงสไลด์ค้างไว้ ค่อยๆปล่อย หรือปล่อยตอนมือล้า สไลด์ขยับเดินหน้าบ้างแล้ว
เป็นผลให้สปริงดันสไลด์กลับได้ไม่เต็มแรง ทำให้การป้อนกระสุนติดขัดได้ครับ

ปืนกล็อก…ผมจับสไลด์แล้วดันปืนออกไป ไม่ใช้วิธีดึงสไลด์ให้ถอย
และปลดสไลด์โดยดึงแล้วปล่อย ไม่ไปกดปลดที่ปุ่มล็อค
เอาชัวร์ๆไม่กลัวปืนเจ็บครับ

อ้อ อีกอย่างถ้าเป็นปืนป้องกันตัว เบรกอินสัก 500 นัด ให้เรียบลื่นคุ้นมือนะครับ  Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:01:00 PM »

ไม่เป็นไรครับ  สปริงแม็กยังใหม่ และคุณดึงสไลด์ถอยมากไป

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 11:55:55 PM »

..............ดึงสไลด์ถอยมากไปยังไงขอรับ ต้องดึงไม่สุดหรือขอรับ...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1]
  พิมพ์