เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:25:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักโทษที่ลพบุรีก่อเหตุจลาจล  (อ่าน 3200 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:02:30 PM »

ที่มา http://news.mthai.com/general-news/95527.html

นักโทษ เรือนจำลพบุรีก่อจลาจล ยึดโรงอาหาร เผาทรัพย์สินวอด

นักโทษชายเรือนจำกลางลพบุรี  ได้ก่อเหตุจลาจลทุบทำลายสิ่งของ และนำมาเผาภายในเรือนจำ พร้อมถืออาวุธขัดขวางไม่ให้เจ้าหน้าที่สามารถควบคุมสถานการณ์ได้ โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ เจ้าหน้าที่ดับเพลิง และเจ้าหน้าที่เรือนจำหลายร้อยนาย ต่างระดมกำลังปิดล้อมพื้นที่ เพื่อระงับเหตุ แต่นักโทษมีอาการคึกคะนอง เพราะสูดดมสารทินเนอร์ และทำลายข้าวของเสียหาย มีการเผาอาคารเรือนนอน เกิดควันไฟพวยพุ่งหลายจุด และมีแนวโน้มรุนแรงขึ้นเรื่อย ๆ

สำหรับสาเหตุของการก่อจลาจลครั้งนี้ อาจเป็นเพราะความไม่พอใจ หลังเจ้าหน้าที่ยึดโทรศัพท์มือถือของนายไพโรจน์ พานพบ ผู้ต้องหาคดียาเสพติดคนสำคัญ จึงมีการปลุกระดมเพื่อก่อเหตุดังกล่าว ทำให้ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี ต้องเดินทางไปควบคุมสถานการณ์ด้วยตนเอง

นาย ประเสริฐ ป้ำกระโทก ผู้บัญชาการเรือนจำ และนายฉัตรชัย พรหมเลิศ ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เข้าเจรจากับแกนนำนักโทษ เพื่อให้ยุติการเผาทำลายสิ่งของ แต่ยังมีนักโทษบางส่วนอยู่ในอาการเมาทินเนอร์ ถืออาวุธยืนคุมเชิงไม่ให้เจ้าหน้าที่เข้าไปภายใน จึงมีการระดมกำลังเจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์จากเรือนจำใกล้เคียง และตำรวจทุกท้องที่ พร้อมอาวุธครบมือเข้าระงับเหตุ รวมทั้งกระจายกำลังรอบบริเวณเรือนจำ หากมีเหตุรุนแรงเกิดขึ้น พร้อมเข้าปฏิบัติการทันที

สาเหตุเจ้าหน้าที่เปิดเผยว่า เกิดจากการเข้มงวดตรวจค้นนักโทษภายในเรือนจำ เนื่องจากก่อนหน้านี้ตรวจพบโทรศัพท์มือถือ 4 เครื่อง ภายในเรือนนอน

ขนาดอยู่ข้างในยังมีปัญหาได้ขนาดนี้ จนท.บ้านเราก็ต่อลองลูกเดียว จนมันได้ใจไปหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:04:35 PM โดย Choro - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:04:20 PM »

สร้างปัญหาไม่สิ้นสุด  .......   ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:07:34 PM »

เอ๋ นักโทษกินดีหมี หัวใจเสือเข้าไปหรือไงนะ คิดจะเอามีดไม้มาสู้กับปืนในมือของเจ้าหน้าที่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:10:37 PM »

ขอพูดแบบพอรู้มาบ้าง ( เพื่อนผมเอง )

เมื่อก่อนมันอยู่ข้างนอก  ตัวมันเองนอกกับเด็กที่รีสอร์ท โทรสั่งให้ลูกน้อง ส่ง + เก็บตังค์ ค่ายา

เดี้ยวนี้โดนจับตัดมาเหลือ 10 ปีกว่า ก็เหมือนเดิมครับ โทรสั่งให้เด็ก ส่ง + เก็บตังค์

ยิ่งเดี๋ยวนี้เงินเป็นใหญ่ ไม่ต้องรวย ไม่ต้องเก๋าขอแต่มีเงินจ่าย.... .. .   ก็สามารถมีโทรศัทพ์ใช้ พกเงินได้ เล่นยาใน. ...

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:25:48 PM »

ทินเนอร์มาจากไหน ครับ  Huh
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:30:38 PM »

ทินเนอร์มาจากไหน ครับ  Huh
น่าจะมาจากโรงฝึกอาชีพ(งานไม้)ครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:33:30 PM »

อยู่ในคุกบุหรี่ยังมีให้สูบเลยครับ   เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:00:11 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:44:49 PM »

ลูกพี่เก่าผม ติดคุก 8ปี  คดี ฆ่าคนตาย 
แกบอกว่า ในคุกมีบุหรี่ขาย  มีกัญชา    กาว   ไม่รู้ว่าจริงมั้ยครับ   Smiley
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:45:22 PM »

ข่าวล่าสุดนักโทษตาย 1 ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:06:18 PM »

บ้านโผมมมมมมมมเป็นข่าวแล้วเย้ Grin Grin Grin Grin Grin

ในคุกมีทุกอย่างละครับ สมัยก่อนลพบุรีเป็นที่พักยาที่ใหญ่ที่สุดครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:27:32 PM »

บ้านโผมมมมมมมมเป็นข่าวแล้วเย้ Grin Grin Grin Grin Grin

ในคุกมีทุกอย่างละครับ สมัยก่อนลพบุรีเป็นที่พักยาที่ใหญ่ที่สุดครับ
ดูดีใจซะ  บู่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:28:07 PM »

มันน่าเอากระสุนยางยิงๆๆๆๆ ถล่มซะให้เข็ด... เขาว่ากันว่าโดนกระสุนยางยิงเจ็บกว่ากระสุนจริงอีก.. พวก NGO ทั้งหลายก็ว่าไม่ได้ด้วย...  ไอ้ตัวหัวโจกก็ยิงให้โดนหัวซะมั่ง... เพราะถึงตายได้...  อย่าปล่อยให้มันมีชีวิตออกมาทำลายสังคมอีกเลยครับ... โดยเฉพาะนักโทษคดียาเสพติดเนี่ย... มันน่าประหารซะให้หมด...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:30:44 PM »

มันน่าเอากระสุนยางยิงๆๆๆๆ ถล่มซะให้เข็ด... เขาว่ากันว่าโดนกระสุนยางยิงเจ็บกว่ากระสุนจริงอีก.. พวก NGO ทั้งหลายก็ว่าไม่ได้ด้วย...  ไอ้ตัวหัวโจกก็ยิงให้โดนหัวซะมั่ง... เพราะถึงตายได้...  อย่าปล่อยให้มันมีชีวิตออกมาทำลายสังคมอีกเลยครับ... โดยเฉพาะนักโทษคดียาเสพติดเนี่ย... มันน่าประหารซะให้หมด...

ภาษีส่วนหนึ่ง จองเราก็ ซื้อข้าวให้พวกนี้กิน ครับ เศร้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:02:25 PM »

ดูดีใจซะ  บู่
อิอิอิมันมีอะไรมากกว่าในข่าวอีกเยอะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:09:00 PM »

อะไรที่ว่านิ มันคืนอะไรครับพอจะเล่าสู่กันฟังได้ไหม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์