เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:24:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเตรียมพร้อมรับมือระดับไหน ในเวลาค่ำคืน  (อ่าน 15581 ครั้ง)
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:10:45 PM »

ถ้ามมีน้อยหน่า.....ผมกะพกแน่นอน.....ปลอดภัยดี...อิอิ
jirawat ruangwong
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:12:27 PM »

ใส่ลูกไว้ดีกว่าครับ เดี๋ยวจะไม่ทัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:38:50 AM »

ถ้ามมีน้อยหน่า.....ผมกะพกแน่นอน.....ปลอดภัยดี...อิอิ

เวลาขโมยเข้าบ้านปุ๊บ เรารีบวิ่งหนีออกนอกบ้านปั๊บ, ขังมันไว้ข้างใน แล้วขว้างระเบิดน้อยหน่าทะลุกระจกหน้าต่างใส่มันเลย... เสร็จแน่ไอ้โจร, ไม่รู้ซะแล้วว่ามันกำลังเล่นอยู่กับใคร... จ๊ากซ์...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:53:52 AM »

เวลาขโมยเข้าบ้านปุ๊บ เรารีบวิ่งหนีออกนอกบ้านปั๊บ, ขังมันไว้ข้างใน แล้วขว้างระเบิดน้อยหน่าทะลุกระจกหน้าต่างใส่มันเลย... เสร็จแน่ไอ้โจร, ไม่รู้ซะแล้วว่ามันกำลังเล่นอยู่กับใคร... จ๊ากซ์...

ขำก๊าก                 ขำก๊าก

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:12:59 AM »

บ้านผมเผอิญมีเนื้อที่มากหน่อยครับ(1ไร่พอดีเป๊ะ)..แถมถ้าไม่ตัดหญ้าก็รกอีกก็เลยต้องเตรียมพร้อมตลอดครับ...
 -ชีฟ 2 นิ้ว 5 นัดพร้อมสปีดโหลดอีก 2 วางไว้ข้างกายตลอด
 -ซีแซด 452 ติดกล้อง บรรจุกระสุนเต็ม เอาไว้ส่องไปรั้วบ้านเผื่อมีแขกไม่ได้รับเชิญปีนรั้วเข้ามา
 -อีกกระบอกสมิทโมเดล 67 อยู่ในตู้เซฟครับ ..ส่วนกล่องกระสุนก็วางเอาไว้ทั่วๆบ้านแต่ส่วนใหญ่อยู่ในเซฟเผื่อหยิบเติมได้ตลอด ...มีแค่มีครับ
  อ้อ...ผมมียามส่วนตัวคือสุนัขพันธุ์ทาง อีก 5 ตัวไว้คอยส่งเสียงเตือนเวลามีรถจอดหน้ารั้วบ้านครับ... เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:56:01 AM »

ให้มันรู้ซะบ้างนะครับพี่..................ว่าเราก็ไม่ใช่ขี้ๆ...........555...คิดจะมาปล้นบ้านเรา... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ...อ้าว......เฮ้.........บ้านผมนี่นา.......ออกมาด่อนพี่โจร........ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
คอ**CZ**
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:02:57 PM »

ทุกค่ำคืน กระสุนใส่ 2 แม็ก แม็กที่ 1 อยู่กับตัวปืน 10 นัดครับ
แม็กที่ 2 สำรอง 15 นัดครับ cz 75 compact ไม่ขึ้นลำ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 03:57:41 PM »

กระบอกคู่มือ px4 .40 อยู่ข้างกาย ปกติไม่ขึ้นลำพร้อมแม็กสำรอง
38 สองนิ้วอยู่ซอกตู้บรรจุลูกพร้อมสปีดโหลดอีกสองชุด
1911a1 อยู่ในกล่องพร้อมแม็กบรรจุลูกไม่ขึ้นลำ
ดาบสองเล่ม อยู่ซอกตู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 05:19:34 PM โดย สีอำพัน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:53:53 PM »

ปืนออโตเมติคส่วนใหญ่  ลูกเต็มแม็กฯ  ทั้ง.38 Super 3 แม็กฯ  ทั้ง CZ 75 D 9 มม 3 แม็กฯ  และ Ruger mark III  อีกหนึ่งแม็กฯ  ส่วนลูกโม่ .38 Ruger Sp-101 ไม่ได้ใส่ลูกไว้....แต่ไม่ได้ขึ้นลำครับ....
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:03:49 PM »

ผมใช้ลูกโม่วางข้างตัวเวลานอน...ใส่ลูกแต่ไม่ขึ้นลําเหมือนกันครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 11:42:33 PM »

ส่วนผม ธรรมดาครับ
รั้วบ้านไฟฟ้าแรงสูง เท่ากับรั้วเกาหลีเหนือ สนามหน้าบ้านกับระเบิดรถถังและสังหารบุคลถี่ยิบ และมีเสาเหล็กถี่ๆป้องกันโฮโนคราฟ
ในบ่อหน้าบ้าน ใต้น้ำมีเรือดำน้ำ กับปล่อยปลาปิรันย่า(เพิ่งดูหนังแผ่นปิรันย่า) Grin  บนน้ำผมจ้างเรือยูเอสเอส มาลอยลำ พร้อมเรือประจัญบาน
บนอากาศมีแอแวค ประกบกับแรพเตอร์ ทำงานร่วมกับดาวเทียมอีกห้าดวง ปากซอยวินมอเตอร์ไชด์เป็นทหารรับจ้าง แบลกค์วอเตอร์
แขกยามหน้าบ้านผมจ้างทหารกุรข่ามารักษาความปลอดภัย และจ้างคุณหมอมีสแตนด์บายเผื่อฉุกเฉิน แต่เป็นหมอโรงบาล ยันฮี
ส่วนตัวผมเองกดลิฟท์ ลงมานอนชั้นใต้ดินลึกลงมาแปดชั้น ปลอดภัยจากระเบิดนิวเคลียร์  Grin   (เหม็นขี้ฟันตัวเองจัง)  Grin
แต่ในความเป็นจริงแล้ว ผมยังหาไฟฉายไม่เจอเลยครับ สะดุ้งทุ๊กทีที่มีเสียงรูดเปิดประตู
เพื่อนบ้านที่แสนดีก็มีหมาตัวนึง เล่นประตูทั้งคืน ตึงๆๆ ฟังแล้วแยกไม่ออกว่าคนหรือหมา
ใต้เตียงกล๊อกสิบเก้ากระสุนนิดหน่อย ผมเหน็บกระทั่งตอนเข้าห้องน้ำครับ มันชิน
ในย่าม คอมมานเดอร์ มีดเล็กๆ สิ่งที่ผมกลัวคือ กลัวหลับครับ มาบุกกันตอนหลับ   Grin
เรื่องของความปลอดภัยผมคิดว่าเท่าไรก็ไม่พอครับ เพียงแต่ทำเท่าที่ทำได้ บางอย่างเราอาจมองข้ามไป
เช่นการล๊อกประตู การมีเพื่อนที่ประสาทไวกว่าเรา เช่น สุนัข และที่สำคัญคือเพื่อนบ้าน เราควรมีเบอร์โทร
ถ้าสงสัยว่าจะมีเหตโทรมันดึกๆนี่แหละ เผื่อโทรหาตำรวจ ท่านอาจเข้าห้องน้ำอยู่

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
marst_007
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #116 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:19:45 PM »

บ้านผมเหมือนพี่ ครับ  รอบบ้านเป็นสวนทั้งหมด ประมาณว่ายิงกันตายยังไม่มีใครรู้ครับ  ผมจะม่กระเป๋า 1ใบ (คาดเอวไว้กับตัว มี ลูกโม่ใส่กระสุนพร้อมสปีดโหลด1อัน )กระสุนอีก20  มีด ไฟฉาย นกหวีด  รอบบ้าน มี เอ็นสะดุด ต่อพ่วงกับสวิทช์พ่วงไปที่แตรต่อแบตเตอรี่รถยนต์ไว้ ครับ ถ้าใครมาโอนเอ็นแตรจะดัง ขังตัวเองอยู่ในห้อง  มีวิทยุเทปซาว์อะเบาท์แบบอัดเสียงบได้1 อัน ต่อเข้าไมค์และลำโพงขยายเสียงของคอม แล้วเปิดดังสุด เพื่อฟังเสียง รอบๆ ขนาดใบไม้ตกพื้นเสียง ยังได้ยินชัด   รอบบ้าน ตีสังกะสีไว้  ครับ  ......  มีหมาอีกตัวนึง  .......  แล้วมันก็ชอบทำเสียงดัง ....... หนวกหูสุดๆ  ........  ขอให้ปลอดภัยกันทุกท่านครับ .........
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #117 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 03:28:14 PM »

ดาบซามูไรบนหัวเตียง กับ ลูกซองในตู้เสื้อผ้าครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #118 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 04:02:20 PM »

กลางคืนผมใช้เจ้าตัวนี้เป็นยาม คอยระวังภัยครับ  Grin

ส่วน ในกระเป๋าที่วางใกล้ตัว ก็จะมี 16+1 , ไฟฉาย ,โทรศัพท์

ถ้าระดับการเตรียมพร้อมสูงขึ้นก็จะเพิ่ม  แม๊ก อีก  2 ตัว  

ถ้าเตรียมพร้อมสูงสุดก็เพิ่ม 10/22 อีก 1 กระบอก .....5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 04:05:15 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #119 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 06:55:18 PM »

ไหว้

I love Doraemon.
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์