เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:30:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถตำรวจบ้านเราเป็นแบบนี้รับรอง เด็กแว้นหนาว  (อ่าน 6231 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:01:43 PM »

Jet powered Police Car
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:08:56 PM »

แบบนี้มีไว้ show off ในสนามปิดเท่านั้นแหละ  เจอแว้นบ้านเราสาดน้ำมันใส่ยุ่งเปล่าๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:22:45 PM »

ของจริง ตำรวจทางหลวงอิตาลี่ใช้ลัมโบกินี่ กัญญาโด้ ครับแค่นี้แว๊นไหนก็ไล่ทัน

บ้านเราไม่ต้องครับ อุดครับอุดให้ดีทุกๆซอกทุกๆซอย เอาสิบล้อหรือเทรลเลอร์ขวาง ได้ทั้งยวงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:25:13 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:26:18 PM »

แบร่           แค่ จยย. ยังไม่มีค่าน้ำมันให้สายตรวจทำงานเลย            แบร่           หัวเราะร่าน้ำตาริน

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:27:45 PM »

แบร่           แค่ จยย. ยังไม่มีค่าน้ำมันให้สายตรวจทำงานเลย            แบร่           หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถูกใจครับลุงปู +1ให้เลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:29:51 PM »

ดูคล้ายๆรถแข่งควอเตอร์ไมล์นะครับ
รถตำรวจนอกจากความเร็วแล้ว ยังมีหลายอย่างที่ต้องคำนึงถึงเพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งาน
นอกจากวิ่งไล่ตามคนร้าย (ซึ่งส่วนใหญ่จะว.ไปปิดถนนกันมากกว่า  ชาวบ้านไม่เดือดร้อนจากการเฉี่ยวชนด้วย)

ข้างล่างรถตำรวจของประเทศอีตาลี่  ทายสิ รถอะไร

อันนี้ของรัฐมิชิแกน, อเมริกา

ของออสเตรเลียมีโลตัส

เยอรมันเอาเมอรซิเดสมาทำ(Brabus Rocket CLSเชียวนะครับ)

นี่ก็เยอรมัน

ใครว่ารัสเซียจน ใช้รถตร.ระดับเดียวกะเยอรมัน (ไม่แน่ใจประจำตำแหน่งผู้ใหญ่ในบ้านเมืองหรือเปล่า)

ญี่ปุ่นมีไฟโดนัท

แล้วญี่ปุ่นก็ยังมีเครื่องโรตารี่

รุ่นใหญ่ nsx รถตร.แดนปลาดิบ

ไม่น่าเชื่อ ของเกาหลีใต้ ใช้รถยี่ห้อเดียวกับอิตาลี แต่คนละรุ่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:30:05 PM »

แบร่           แค่ จยย. ยังไม่มีค่าน้ำมันให้สายตรวจทำงานเลย            แบร่           หัวเราะร่าน้ำตาริน

อนาถแท้ๆ ครับ เศร้า เพราะไม่มีค่าน้ำมันเลยต้องเก็บค่าตู้แดงไปเติมน้ำมัน คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:32:51 PM »

ของจริง ตำรวจทางหลวงอิตาลี่ใช้ลัมโบกินี่ กัญญาโด้ ครับแค่นี้แว๊นไหนก็ไล่ทัน

บ้านเราไม่ต้องครับ อุดครับอุดให้ดีทุกๆซอกทุกๆซอย เอาสิบล้อหรือเทรลเลอร์ขวาง ได้ทั้งยวงครับ

ผมชอบที่ว่าต้อนให้ขึ้นไปบนสะพานแล้วอุดหัวอุดท้ายครับลุงดุลย์ถูกเข้าไปไปไหนไม่รอดเลย Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:36:46 PM »

ใช่ครับจะเอารถสปอร์ตมากวดกะรถวัยรุ่นมันไม่คุ้มนะผมว่า ใช้ปัญญาครับมิต้องใช้ความเร็วเลย

แต่ถ้าเอาไว้วิ่งเคลียร์ถนน เตรียมรับขบวน หรือภาระกิจพิเศษในบางโอกาส น่ะโอเค

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:39:27 PM »

พวกนี้เป็นตำรวจทางหลวงครับ  ที่ญี่ปุ่นก็มีครับ

เพื่อนที่นั่นเล่าให้ฟังว่าถ้าซิ่งกันบนทางด่วนแล้วเจอรถตำรวจโตโยต้าคราวไล่ให้รีบเผ่นรีบเลิก

เพราะถ้าเจอรถตำรวจที่เป็นสปอร์ท สกายไลน์ , ซูปร้า , NSX , GTOไล่จะหมดสิทธิหนีแล้วจะซวย  คิก คิก คิก คิก

คันนี้โตต้าคราว

ถ้าเจอพวกนี้ล่ะตัวใครตัวมัน  จูบบบบ จูบบบบ

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 01:41:43 PM »

ถูกใจครับลุงปู +1ให้เลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถูกใจเหมือนกันครับ +1 ให้ไปแล้ว  เยี่ยม หลงรัก

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:08:39 PM »

ขับตามหลังสงสัยจะเกรียมครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:11:55 PM »

6.0 วิกว่าอย่างเทพ Grin Grin Grin ไอพ่นน่ากลัวระเบิดจัง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:15:08 PM »

พวกนี้เป็นตำรวจทางหลวงครับ  ที่ญี่ปุ่นก็มีครับ

เพื่อนที่นั่นเล่าให้ฟังว่าถ้าซิ่งกันบนทางด่วนแล้วเจอรถตำรวจโตโยต้าคราวไล่ให้รีบเผ่นรีบเลิก

เพราะถ้าเจอรถตำรวจที่เป็นสปอร์ท สกายไลน์ , ซูปร้า , NSX , GTOไล่จะหมดสิทธิหนีแล้วจะซวย  คิก คิก คิก คิก

แล้วรถตำรวจเขาปลดล๊อค 180 หรือเปล่าครับ...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:17:13 PM »

แล้วรถตำรวจเขาปลดล๊อค 180 หรือเปล่าครับ...

ปลดครับ ไม่ปลดคงไล่รถแต่งไม่ทันแน่ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์