เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:28:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หุหุ...มันส์จริงๆ  (อ่าน 1683 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 06:53:15 PM »

Ken Block's Gymkhana THREE, Part 2; Ultimate Playground; l'Autodrome, France

KEN BLOCK GYMKHANA TWO THE INFOMERCIAL

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:03:09 PM »

มันส์สะใจขา drift จริง ๆ +1 ครับ

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:09:20 PM »

สุดยอดจริงๆ ดริ๊ฟมันส์สุดๆ เยี่ยม Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:17:41 PM »

เยี่ยมสุดๆครับ  .......  เป็นผม ทั้งไพล่อน  ถัง 200 ลิตร ต้นไม้  รั้วเหล็ก  อัฒจันทร์  หรือ อื่นๆ  กวาดเรียบ 5555

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 07:31:34 PM »

ถ้าใครสปอนเซอร์รถกะยางให้ผมก็จะทำดูบ้าง  คิก คิก

ผมเข้าใจว่ามันมันแค่ไหน ขนาดรถ ATV ผมยังดริฟท์เลยล่อมันตรงหน้าบ้านแม่ยายข้างกองทรายวนเป็นวงกลม ฝุ่นตลบเลย ....สุดๆครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:17:48 PM »

เงินไม่ถึงแต่ฝีมือเอาฮาครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เจอคนไทยหน่อยเหอะมะ ฮึ๊ยยยยย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Rayong Drift

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:19:19 PM »

ถ้าทุนน้อยลงไปอีกผมแนะนำแบบนี้ครับ
จักรยาน ดริฟท์

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:40:59 PM »

ดูแล้วครับ พี่แกสุดยอดจริงๆ ดริ๊ฟจนยางหมดเลย

เยี่ยม

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 08:47:54 PM »

มันส์มากเลยครับ เยี่ยม คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 09:10:18 PM »

คันแรก ฟอร์ดเฟียสต้าเหรอครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:00:58 PM »

ขับเก่งมาก ๆ ครับ  เยี่ยม

ลองเข้าห้องการเมืองสิ  ดริ๊ฟขั้นเทพมีเหมือนกันนะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:03:25 PM »

ไม่รู้แหละ   .........     สักวันอิหยบไปดริ๊ฟเอทีวีน้าสิทธิพงษ์สักที  (กินข้าวฟรีด้วย)   คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:50:04 PM »

พาพริตตี้มาฝากผมด้วยนะ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
petey
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 01:49:32 PM »

เงินไม่ถึงแต่ฝีมือเอาฮาครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เจอคนไทยหน่อยเหอะมะ ฮึ๊ยยยยย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
อันนี้ฮามากครับ 555

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 03:37:47 PM »

อันนี้ฮามากครับ 555

อย่างรถสามล้อพ่วงข้างไม่เรียกดริฟท์ครับ เรียกเบรคให้ล้อคล้อปัดแล้วหมุน 55 ดริฟท์จริงๆต้องสไลด์รถอย่างต่อเนื่องทั้งๆที่ท้ายรถกวาดออกพร้อมๆกับเร่งเครื่องไปในคราวเดียวกัน ถ้าเข้าโค้งมาเร็วๆท้ายกวาดแล้วไม่ถอนครันเร่ง แก้อาการโดยเลี้ยง/หักพวงมาลัยเพื่อให้ผ่านโค้งไปได้เป็นการดริฟท์แท้ๆ แต่ถ้าอย่างเคน บลอค ทำเป็นการใช้กำลังเครื่องยนต์(ที่โมฯมาจนมหาศาล)ปั่นล้อเพื่อให้รถไถลเสียอาการแล้วเลี้ยงพวงมาลัยผ่านโค้งไปจึงเป็นเพาเวอร์สไลด์ ซึ่งเป็นเทคนิคในการดริฟท์อย่างหนึ่ง ....ดูแกโชว์เล่นๆก็สนุกดีครับ อีตาเคน บลอค เนี่ย แต่ไอ้เทคนิคที่แกมีเทียบไม่ได้กับนักขับ WRC ของแท้เพราะเวลาแกไปแข่งกับเค้าแทบไม่ติดฝุ่น คงไปมัวแต่ห่วงดริฟท์อยู่ทำให้เสียความเร็วไปแยะ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: [1]
  พิมพ์