เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:19:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจซื้อปืนไฉนออกมาเป็นเจ้านี่  (อ่าน 3010 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:30:12 PM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ไปแบงค์ตั้งใจจะเบิกเงินออกมาจองปืนเป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองสักหน่อย พอออกจากแบงค์เห็นเจ้าตัวนี้ตั้งอยู่ในร้านแบบมองมาทางเรา
                     เออ  ลองเข้าไปดูหน่อยดีกว่าอยากได้มานานแล้ว เจอคนขาย อธิบายแบบว่าจะทำให้ผมเป็นมือน้องๆโปรฯได้ก็เพราะไอ้เจ้านี่ แถมราคาก็ไม่ค่อยแรงอีก บวกกับ      
      ความอยากได้มานานเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เพราะใช้แต่ระบบอีเดียทเมติกมาตลอด ก็เลยตกลงปลงใจมาเป็นสาวก DSLR จนได้ พร้อมกับข้อแลกเปลี่ยนกับ ผบ. ว่าจะไม่ซื้อปืน
      1 ปี มันก็เลยกลับมานอนแอ้งแม้งอยู่ที่บ้าน รอทำความเข้าใจกับมัน ก่อนที่จะไปลุยด้วยกัน อิ อิ อิ

ด้านหน้า (ข้างล่างที่วางอยู่เป็นกระปุกออมสินที่หยอดแต่เหรียญสิบอย่างเดียว มาตั้งแต่ต้นปี 49 เต็มเมื่อไหร่ เราจะมี เอสทีไอ เหมือนกับชาวบ้านเขาเสียที)  

ดูใกล้ๆ    

ด้านหลัง

จุดประสงค์หลักก็คือ ถ่ายรูปครอบครัวครับ ใช้คอมแพ็ค มันถ่ายเจ้าตัวเล็ก ไม่ทันสักที อิ อิ  ทำให้ต้องอดทนรอปืนที่อยากได้ ออกไปอีกตั้ง เดือนกว่าๆ
                           หนึ่งปีที่ว่า ผมหมายถึงตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาครับท่าน ผบ. ฮาๆๆๆๆๆ   ไหว้

shoot  เหมือนกันครับ แต่ปืน shoot แล้ว(กระสุน)วิ่งออก ตัวนี้ shoot แล้ว(ภาพ)วิ่งเข้า ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:42:14 PM โดย Earthworm » บันทึกการเข้า
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:40:36 PM »

ยินดีกับกล้องใหม่ด้วยครับยังไงก็อย่าลืมนำภาพสวยมาให้ชมบ้างน่ะครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:50:32 PM »

ยินดีด้วยครับ  ได้กล้องใหม่แล้วถ่ายภาพมาลงกระทู้นี้บ้างนะครับ 

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=42988.0   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:56:07 PM »

ยินดีกับกล้องใหม่ด้วยครับยังไงก็อย่าลืมนำภาพสวยมาให้ชมบ้างน่ะครับ

ขอบคุณครับ ไหว้ มันฝังใจมาตั้งแต่เด็กครับ ปู่ผมชอบถ่ายภาพครับ แต่ถ่ายไม่เคยได้ดีเลย บางทีทั้งม้วนมีสองสามรูป หรือเสียทั้งหมดเลยก็มี ผมเองเคยเอามาลอง(NIKON FM 2)  ใช้ได้แค่ไม่กี่รูป แล้วสมัยนั้นค่าล้างค่าอัดมันแพงมากครับ ก็เลยไม่เสี่ยงใช้แต่แบบชัวร์ๆดีกว่า
         แต่มาทุกวันนี้ทั้งตัวกล้องก็ถูกลงมามาก ฟิลม์ก็ไม่ต้องซื้อ ค่าฟิลม์แค่สองสามม้วน ก็ซื้อการ์ดมาใช้ได้แล้ว ค่าอัดก็ยังถูกลงด้วย เสียหรือไม่เสียถ่ายปุ๊บก็ดูได้ปั๊บ ต้องขอบคุณวิทยาการครับที่ทำให้ คนระดับรากหญ้าอย่างผม ได้มีโอกาสได้เล่นอะไรแบบที่สมัยก่อนต้องเป็นระดับเศรษฐีเท่านั้นที่เล่นได้

วกมาเข้าเรื่องประจำเวป ก็คือปืนกับกระสุนเรานี่ละครับ ที่แพงเอาแพงเอา ไม่ได้ลดลงมาเหมือนกับหลายอย่างที่ทุกวันนี้ราคาลงมาเลย ตอนผมเล่นปืนใหม่ๆจำได้ว่า กระสุนลูกกรดซีซีไอ นัดละไม่ถึงสองบาด ลูกกรดซีแซดกระบอกละหมื่นสี่ กล็อคสามหมื่นกว่า ทุกวันนี้แค่ไม่ถึงสิบปี ทั้งปืนทั้งกระสุนขึ้นไปเท่าไหร่แล้วครับ            ไหว้   
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:20:42 AM »

ขอให้มีความสุขกับการถ่ายภาพครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:57:33 AM »

ยินดีด้วยครับ

สาวกแคนอน เย้  เยี่ยม

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:12:41 AM »

ยินดีด้วยครับ เคยลองรุ่นนี้มาแล้วยังติดใจอยู่ เสียดายที่ซื้อ 500 D มาแค่อาทิตย์เดียวตัวนี้เพิ่งออก
 หลงรัก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:37:47 AM »

ยินดีต้อนรับชาวหนอนครับ เย้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:50:24 AM »

Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 02:22:30 AM »

ผมเองก็กำลังเก็บตังค์ซื้อกล้องอยู่เหมือนกัน.....แต่ไปไม่ถึงฝันซะที  พอเก็บได้ ก็เอาไปซื้อปืนหมด  เดินไม่ถึงร้านขายกล้อง

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:31:22 AM »

รับมาเท่าไรครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:44:13 AM »

จริงๆแล้วการกดชัตเตอร์ก็เหมือนการเหนี่ยวไกปืน ใช้ความนิ่งเหมือนกัน... แต่ปลายปีนี้ผมขอปืนก่อน แล้วค่อยเก็บตังค์ซื้อกล้องดีๆกับเค้ามั่งซักตัว ตามเทคโนโลยีไม่ค่อยทัน ไว้ตกลงปลงใจเมื่อไหร่จะเข้ามาให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยฟันธงอีกที... Wink

ยินดีกับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ... เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 06:48:44 AM »

shoot ได้เหมือนกันครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 07:19:23 AM »

รับมาเท่าไรครับ

รับมา 30k ถ้วน รวม UV โพรเทคหน้าเลนส์ครับ ไหว้

พอดีได้โควต้ามา 50k ครับ  ตอนแรกที่เข้าดูไปเพราะเห็น โปรฯ 0% x 10เดือนของแบงค์ที่เราใช้อยู่ครับ แต่ภรรยาบอกรำคาญมันดูขัดๆใจยังไงไม่รู้ ถ้าจะเอาก็จ่ายสดไปเลย ก็หมายความว่าต้องอดปืนครับ เพราะจะเหลือเงินอีกแค่ 20k ซึ่งจริงๆแล้ว ปืนที่เล็งไว้มันก็เกินมาแต่ต้นแล้ว เพราะภรรยาผมเพิ่งจับได้ว่าแอบพากิ๊กเข้าบ้านจนเต็มตู้เมื่อไม่กี่วันมานี้เอง กว่าจะกล่อมจนเขายังเข้าใจว่าราคาปืนเกือบสิบปีมานี่ไม่ได้สูงขึ้นอย่างไรเลยและก็สัญญาว่าจะบอกทุกครั้งที่จะพาอีหนูใหม่เข้าบ้านหลังจากนี้ ฉะนั้นเป้าหมายหลักคงต้องอาศัยช่วงชุลมุนหลังปีใหม่ต่อตรุษจีน ค่อยแอบไปสู่ขอภรรยาน้อยเข้าบ้านอีกที ได้มาเมื่อไหร่ค่อยเอามาลองถ่ายรูปลงให้ช่วยวิจารณ์และแนะนำกันครับ  ยิ้มีเลศนัย ไหว้
9kham
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 07:51:16 AM »

ยินดีกับกล้องใหม่ด้วยครับ   พกพาไปได้ตลอดครับ ไม่ต้องมีใบพกพา เล็งเป้าได้แล้วเหนี่ยวเลย
ขอให้มีความสุขกับการถ่ายรูปครับ  เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์