เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:21:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจซื้อปืนไฉนออกมาเป็นเจ้านี่  (อ่าน 2979 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:27:02 PM »

บ่อยครั้งที่ผมต้องเลือกระหว่างกล้องกับปืน ผมเข้าใจครับ  Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:38:43 PM »

ดูโฆษณาแคนนอนออกรุ่นใหม่อีกแล้ว แล้วแบบนี้จะต้องมองรุ่นไหนครับพี่ ตามไม่ทันแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:40:42 PM »

5 D  ไปเลยน้า       เก่าหน่อยแต่สุดๆ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:44:23 PM »

5 D  ไปเลยน้า       เก่าหน่อยแต่สุดๆ

ขอบคุณครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:08:12 PM »

ขอบคุณครับพี่

ชอบหนอนรักหนอนเท่านั้นเหรอ   คิก คิก

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:19:22 PM »

ผมขายปืนไปซื้อกล้อง...
เอามาทำมาหากิน เก็บตังส์ไปซื้อปืนครับ...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:03:55 PM »

ยินดีด้วยครับ...

550D เป็นรุ่นที่น่าเล่นมากครับ...  เยี่ยม

กรุณาเตรียมเงินไว้บานได้ต่ออีกเยอะครับ...

30k นี่น่าจะได้บอดี้กับเลนส์ซูมสองตัวใช่ไหมครับ...

แสดงว่ายังขาดเลนส์ไวด์แองเกิ้ล ขาตั้งกล้อง แฟลช ฟิลเตอร์...

ต่อด้วยสายสะพาย กระเป๋า ฯลฯ...  คิก คิก
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:13:39 PM »

งบห้าหมื่นนี่ ข้ามไปเทิร์นโปรดีกว่าครับ  ค่ายหนอน หรือ นิกร  เน้นบอร์ดี้ก่อน  ตามด้วยเลนส์  (เลนส์คิตอยากให้มองข้ามมันไม่จบ)

พวกโปรๆไม่กล้าเล่นครับ เอามารับรองได้เลยว่าใช้ไม่คุ้มแน่ๆ  ไอ้ห้าหมื่นที่ว่า งบแบบขออนุญาตถูกต้องของปืนครับ แต่เอามาถอยกล้องก่อน เดี๋ยวจ่ายโบนัสจ่ายแต๊ะเอีย ผบ.ทบ. ลูกๆ ลูกน้อง อะไรเสร็จแล้วค่อย ดูว่าจิ๊กมาได้อีกเท่าไหร่ ค่อยมาเรื่องปืนครับ เพราะเรื่องปืนห้ามผมไม่ได้หรอกครับ ผมแอบซื้อของผมมาตลอดอยู่แล้ว จนต้องใช้งบลับงบฉุกเฉิน แอบเปิดบัญชีไว้ไซฟ่อน อะไรต่อมิอะไรทุกรูปแบบ โดนจับได้หมด จนเดี๋ยวนี้เขาบอกว่า(คงคิดได้ว่าดีกว่าไปเสียให้พวกโนวเกี้ยครับ) แกอยากจะทำอะไรก็ทำๆไปเถอะ แต่เวลาขาดเหลืออะไรก็อย่ามาหาฉันก็แล้วกันแล้วครับ อิ อิ ไหว้

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:45:03 PM »

ยินดีด้วยครับ...

550D เป็นรุ่นที่น่าเล่นมากครับ...  เยี่ยม

กรุณาเตรียมเงินไว้บานได้ต่ออีกเยอะครับ...

30k นี่น่าจะได้บอดี้กับเลนส์ซูมสองตัวใช่ไหมครับ...

แสดงว่ายังขาดเลนส์ไวด์แองเกิ้ล ขาตั้งกล้อง แฟลช ฟิลเตอร์...

ต่อด้วยสายสะพาย กระเป๋า ฯลฯ...  คิก คิก

ขอบคุณครับ  ไหว้

มีแค่บอดี้กับเลนส์คิทในกล่องเดียวกันครับ ส่วนพวกอุปกรณ์ คงต้องรอเรียนรู้กับมันก่อนครับ เพราะผมมือใหม่ยังไม่รู้ว่าจะตั้งใจได้ถึงระดับไหนครับ เอาไว้ให้คล่องๆก่อนแล้วค่อยมาว่ากันเพราะ

เมื่อสิบปีที่แล้วลูกชายคนแรก ขวบ นึง ทำให้มีประสบการณ์เรื่องอุปกรณ์กับกล้องวีดิโอ แฮนด์ดี้แคม มาแล้วครับ ซื้อกล้องมา สี่หมื่นห้า ไม่ถึงอาทิตย์ อุปกรณ์อีกหมื่นกว่าเกือบๆสองหมื่น ทั้งเลนส์ซูมเลนส์ไวด์ ฟิลเตอร์ ไฟแฟลช ขาตั้ง กระเป๋า ยังไม่รวมเครื่องเล่น วีดิโอ ที่เอาไว้อัดจากม้วนเล็กเป็นม้วนใหญ่อีกนะครับ กะเอาแบบถ่ายหนังขายได้เลย
               ตอนนั้น มินิ ดีวี เพิ่งออก ราคาเท่าๆกันไม่เอาครับ เอาตัวใหญ่นิดหน่อย แบบว่าพลังเยอะ ซูมกันที ยี่สิบสามสิบเท่า บวกกับอุปกรณ์อีก รวมแล้วกระเป๋านึงครับ พี่เลี้ยงก็ไม่มี ลูกก็กำลังซน ไปไหนมาไหนทีหอบกันแทบบ้า จนตอนหลังเอาแค่ตัวกล้องอย่างเดียวไป ก็ยังเกี่ยงกันถือสองคนผัวเมียอยู่ครับ เพราะมันเหมือนลูกมะละกอขนาดย่อมๆมาห้อยคอเลย แถมเจ้าลูกชายเวลาเห็นถือกล้องมีแต่วิ่งเข้ามาหาอย่างเดียวจะมาถ่ายด้วย คืออยากเป็นตากล้องมากกว่าดาราครับ
            สรุปว่าใช้กันตั้งแต่แรกจนเก็บเข้าตู้ จนถึงทุกวันนี้ ผมซื้อเทปมาเจ็ดม้วน ใช้ไม่หมดครับ เปิดตู้มาให้เมียเห็นก็ยังด่าอยู่ทุกครั้งเลย ไหนจะยังมีกล้องฟิล์มคอมแพ็ค สามตัว ดิจิตอลอีกสองตัว เลยพาลไปเรื่องปืน เรื่องกอล์ฟ ฯลฯ  จนเดี๋ยวนีเลิกด่าแล้วครับ ถ้าหล่อนทนไม่ไหวจริงๆก็เหลือแค่ เลิกกับผมแค่นั้นหละครับ อิ อิ อิ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์