เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:27:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ถามเล่นแต่เอาจริง)ถ้าคุยกับร้านได้สั่งคาห์mk9 ไม่เกิน 6หมื่น ใครจะเอากับผมบ้าง  (อ่าน 3240 ครั้ง)
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:09:16 PM »

หลงรัก หลงรักตัวนี้ครับยาวแค่ 5.3 นิ้วเอง แม็ค 2ตัว จะเลือก 6+1 หรือ 7+1 ก็ได้   ถ้าไม่เกิน 60k ในรุ่นนี้ หรื้อจะเป็นรุ่นอื่น บวกลบราคาคงไม่ต่างกันมาก ใครสนใจบ้างครับจะลองคุยกับร้านดู(แต่ห้ามตั้งความหวังนะครับ)  ค่อยมัดจำกระบอกละหมื่นก่อน  ปืนมาจ่ายหมด   ลองโหวตเข้ากันมาดูนะครับ   หลงรัก หลงรัก Specifications
Caliber 9mm (9 x 19)
Capacity 6+1, 7+1 (magazine with grip extension)
Operation Trigger cocking DAO; lock breech; "Browning - type" recoil lug; passive striker block; no magazine disconnect
Barrel 3.0", polygonal rifling; 1-10 right-hand twist
Length O/A 5.3"
Height 4.0"
Slide Width .90"
Weight Pistol 22.1 ounces, Magazine 1.9 ounces
Grips Wraparound, textured hard nylon
Sights Low profile, white bar-dot combat sights (tritium night sights optional)
Finish Stainless steel frame, polished stainless slide
Magazines 1 each: 6-round flush baseplate and 7-round grip extension
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 05:36:01 PM โดย jirata » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 06:18:04 PM »

ผมตอบเล่น(แบบเอาจริงเหมือนกัน) ว่าอยากได้PM40 ถ้าร้านสั่งได้และราคาไม่เวอร์ ก็เอาด้วยคน
ยอมไปรบกับนายทะเบียนฯอีกรอบ  Grin
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 08:27:50 PM »

ผมเอาด้วยครับ Grin Grin
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:07:47 PM »

.........ถ้าได้ราคาที่ว่าไม่เกิน 60 k เห็นทีจะต้องเสียเงินอีกรอบ.....ถ้าได้จริงๆ แจ้งทาง pm ด้วยครับ..

sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:39:29 PM »

เอาด้วยคน

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 10:15:00 AM »

ขอฝากข้อมูลนิดนึงครับ คือผมเคยมี Kahr MK9 แต่ขายไปแล้ว

1. ขนาดกระสุนใช้งานดี การผลิตดี ยิงแม่นกว่า .38 2 นิ้ว

2. นน. มากเกินมิติไปหน่อย สมดุลไม่ค่อยดี พกซองในแล้วเดินเร็วๆ หรือวิ่งจะรู้สึกว่าแกว่งมาก

3. ขนาดเล็กชักไม่สะดวก ต้องล้วงควัก รวมกับ นน. อีก ขนาดผมแกะลายหน้าด้ามยังรู้สึกว่าลำบาก

4. ไกลึก ต้องขยับนิ้วชี้ให้ปลายนิ้วกดไก ไม่ใช่เหนี่ยวไก เวลาจับปืนยิง อุ้งมือแตะด้ามไม่ได้ ต้องแบะมืออกให้ตำแหนิ้วนิ้วพอกดไกได้

5. สนิมจับง่ายมาก เคยพกซองในไปเที่ยวต่างจังหวัด "วันเดียว" เหงื่อซึมผ่านซองหนังอ่อน ตอนเย็นมีคราบสนิมที่สไลท์ ใช้แปรงทองเหลืองออกแต่เซ็ง ตอนนี้คิดว่าพกซองนอกธรรมดาแล้วใช้ชายเสื้อคลุมดีกว่าเพราะปืนไม่บาง สบายตัวและเนียนใช้ได้

สรุป ปืนดี แต่เหมาะกับการยิงเล่นมากกว่าพกพาติดตัวตลอดวันครับ

อยากได้ NAA .32 มากกว่า ถึงจะเล็กและยิงยากต้องใช้นิ้วกดเหมือนกัน แต่น่าจะคุมปืนง่ายกว่าและเบากว่ามากครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 10:24:46 AM »

ไม่เอา ( ตอบเล่น ๆๆ )
เอาด้วยคนนะครับ  ตอบจริง ๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 10:27:33 AM »

Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 11:16:15 AM »

Grin Grin..น่าสนใจครับ
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 12:09:20 PM »

ขอฝากข้อมูลนิดนึงครับ คือผมเคยมี Kahr MK9 แต่ขายไปแล้ว

1. ขนาดกระสุนใช้งานดี การผลิตดี ยิงแม่นกว่า .38 2 นิ้ว

2. นน. มากเกินมิติไปหน่อย สมดุลไม่ค่อยดี พกซองในแล้วเดินเร็วๆ หรือวิ่งจะรู้สึกว่าแกว่งมาก

3. ขนาดเล็กชักไม่สะดวก ต้องล้วงควัก รวมกับ นน. อีก ขนาดผมแกะลายหน้าด้ามยังรู้สึกว่าลำบาก

4. ไกลึก ต้องขยับนิ้วชี้ให้ปลายนิ้วกดไก ไม่ใช่เหนี่ยวไก เวลาจับปืนยิง อุ้งมือแตะด้ามไม่ได้ ต้องแบะมืออกให้ตำแหนิ้วนิ้วพอกดไกได้

5. สนิมจับง่ายมาก เคยพกซองในไปเที่ยวต่างจังหวัด "วันเดียว" เหงื่อซึมผ่านซองหนังอ่อน ตอนเย็นมีคราบสนิมที่สไลท์ ใช้แปรงทองเหลืองออกแต่เซ็ง ตอนนี้คิดว่าพกซองนอกธรรมดาแล้วใช้ชายเสื้อคลุมดีกว่าเพราะปืนไม่บาง สบายตัวและเนียนใช้ได้

สรุป ปืนดี แต่เหมาะกับการยิงเล่นมากกว่าพกพาติดตัวตลอดวันครับ

อยากได้ NAA .32 มากกว่า ถึงจะเล็กและยิงยากต้องใช้นิ้วกดเหมือนกัน แต่น่าจะคุมปืนง่ายกว่าและเบากว่ามากครับ
ให้ข้อคิดดีมากครับ เพราะผมไม่เคยเจอตัวจริงเพียงแต่เห็นข้อมูลในรูปกับคำบรรยาย
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 01:22:15 PM »

เอาด้วยครับ ถ้าราคาที่บอก
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 02:18:00 PM »

เรียนทุกท่าน ครับ คุยแล้วครับร้านเขาจะเช็คโควต้า มกราอีกที ปกติก็จะสั่งตามลูกค้าอยู่แล้ว    ตอนนี้เขาขอสั่งที่ลูกค้าเดิมต้องการก่อน  ปืนจำพวก    คาห์ ซิกฯ  นอร์ธอเมริกัน   เขาจะสั่งมาจากที่เดียวกัน จึงสามารถที่จะคละกันได้ไม่ว่าใครจะเอารุ่นไหน ยี่ห้อใด ระบุได้เลย หากบริษัทไม่ขึ้นราคา   คาห์   ราคาประมาณที่ผมบอก  60k บวกลบไม่มาก แล้วแต่รุ่น     ซิก 239 ประมาณ ไม่น่าจะเกิน 75k      นอร์ธอเมริกัน .32 (ที่ผมดู400กว่า เหรียญ) ประมาณ 50k กว่า  ซึ่งถ้าเรานำราคาเหรียญมาเทียบกัน กับราคาบาทบ้านเรา จะเห็นว่าตัวเล็กจะดูแพงเป็นเพราะร้านจะบวกกำไร เท่าๆกับปืนที่ราคาแพงกว่า   
        ดังนั้นถ้าสนใจกันจริงๆรอกันได้ ก็ลองรอดูนะครับ(แต่อย่าตั้งความหวังมาก) และ ร้านที่ผมคุยด้วยเชื่อถือได้สูงพอสมควร ราคาเขาก็ยุติธรรมดี
        ผมบอกเผื่อไว้ก่อน หากไม่ได้ตามนี้อย่าโกรธหรือว่ากันนะครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้น  เพียงแต่อยากได้ปืนที่ตัวเองต้องการในราคาที่รับได้  ที่สำคัญอยากให้เพื่อนชาวเว็ป อวป.ได้ด้วย.......อีกประมาณ 2 เดือน ผมจะติดต่อร้านแล้วโพสต์ข่าวให้ทราบอีกครั้งครับ....ขอบคุณครับ
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 02:31:11 PM »

Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 05:02:53 PM »

Cheesyขอบคุณคุณ.jirata
ช่วยแจ้งให้ทราบ จะได้ไม่โดนหลอกกันอีกครับ จะรอติดตามข่าวครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 07:30:50 PM »

สนใจ NAA. .380 ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์