เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:15:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Accord หรือ CRV รุ่นไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 11822 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:38:25 PM »

Grin  เฮียไซเล่น Accord ดีกว่า   

Grin  ถ้าซื้อมาแล้วให้ผมขอยืมขี่บ้างนะครับ  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:48:27 PM »

ถ้าเช็กศูนย์ตลอดก็โอเค... แต่ซ่อมตลอดนี่สิ... คิดหนักครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไหว้

คำตอบมีอยู่ในตัวแล้วครับน้าต้น   ยิ้มีเลศนัย

งั้นขอต่อรองเหลือสองหมื่นห้า... เดี๋ยวออกไอนเงินเดี๋ยวนี้เลยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แต่ถ้าลุงปูสั่งให้พริตตี้มาขับให้ปีละคน... สองล้านผมก็จะกับฟันซื้อครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:52:54 PM »

ถ้านั่งหลายๆ คน CRV  ครับ เข้าออกสบาย เด็กๆ ชอบ เอนกประสงค์ ขนของพอได้ พวก ทีวี ต้นไม้ จักยาน  พับเบาะเอา  มุมมองขับขี่สูง   ลุยน้ำท่วมสบายใจกว่ารถเก๋ง   รุ่น 2.4  กดหนักๆ นีขีดน้ำมันลดเห็นๆ แต่ไปเรื่อยๆ สบายๆ ไม่เท่าไหร่ ไม่จุกจิกเท่าไหร่ ตั้งแต่ซื้อมา เปลี่ยนแต่น้ำมันเครื่อง กรองแอร์ อย่างเดียว แต่บอกไว้ก่อนครับว่า ช่วงสุดท้ายของรุ่นแล้วนะครับ ส่วนลดจะมากกว่าทุกๆ ปี  รุ่นใหม่จะมาประมาณ 2012 ซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อนครับ

ถ้าขับคนเดียวหรือ สองคน เดินทางไกลบ่อยๆ  ถนนดีๆ   Accord ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 02:01:46 PM โดย mambo-รักในหลวง- » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:26:46 PM »

น่าเกลียดไหมครับน้า   คิก คิก

นั่นสิ  คิก คิก
ป.ล.แอคคอร์ดโฉมนี้ ผมชอบมากครับ เยี่ยม

กระแสตอบรับดีมากครับน้าจ้าว      เยี่ยม

ในรถคลาสเดียวกัน ผมชอบหน้าตาAccordมากกว่าTeanaอีกครับ  เยี่ยม

ส่วนCamryกับBMW S3/5(โฉมที่แล้ว)นี่คนแถวนี้เค้าไม่แลกันเลย เสียความรู้สึก  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:29:07 PM »

แต่ถ้าลุงปูสั่งให้พริตตี้มาขับให้ปีละคน... สองล้านผมก็จะกับฟันซื้อครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

Thank : เว็บฝากรูป ฝากรูป

ปรึกษาหนูได้ค่ะพี่ต้นขา    หลงรัก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 03:06:02 PM »

ลุงปูมี CRV ตัวที่ใช้ทำ Test drive มาขายให้ผมถูกๆ มั๊ยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

Ha Ha  ฮา  มีอยู่คันนึงอ่ะคร๊า  ไม่รู้เจ๊แก "ทำสี"  เสร็จ   แล้วขายไปหรือยัง  ฮา

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2232.0

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 03:17:27 PM »

ผมเลือก CR-V ครับพี่

จากที่เคยใช้  ระบบขับ4 realtime( ที่บอกว่าขับ4กระเทย ) ทำหน้าที่ช่วยให้ผมรอดตายมาหลายครั้ง

ลอดูที่นี่ครับ http://www.hondacrvclub.com/

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 03:52:02 PM »

Ha Ha  ฮา  มีอยู่คันนึงอ่ะคร๊า  ไม่รู้เจ๊แก "ทำสี"  เสร็จ   แล้วขายไปหรือยัง  ฮา

คันนี้ บ.ซื้อคืนตอนเกิดปัญหาแล้วครับ  ....  รุ่นที่เจ๊เพ็ญแกซื้อเป็นตัวรุสต๊อกก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่

เป็นรถที่ค้างอยู่นาน  สิ่งที่เกิดขึ้น (ดีลเลอร์ทั่วประเทศก็เจอ) คือแบตฯเสื่อม ก็น่าแปลกที่ศูนย์อื่น

เขาแก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนแบตฯลูกใหม่ให้ก่อนแล้วค่อยทำเคลมกับโรงงาน แต่ช่างที่ศูนย์ฯ ........ ?

มักง่ายแก้ด้วยการชาร์จไฟเฉพาะหน้าแล้วให้ลูกค้านำรถกลับไปใช้  พอไปจอดมันเก็บไฟไม่อยู่กลับมา

สตาร์ทก็แชะๆๆ  ทำอยู่ซ้ำๆหลายครั้งก็พาลไปถึงออโตเมติกสตาร์ท ไดสตาร์ท ..... คราวนี้ยาวเลย

ที่หนักที่สุดก็ประธานฮอนด้าไทยยุคนั้นปากพล่อยดันให้สัมภาษณ์สื่อทำนองจองหอง ปิดเกมส์เลยครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:20:03 PM »

แล้วรุ่นนี้ จะเข้าเมืองไทยไหมครับ พี่ปู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 04:21:37 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:31:44 PM »

สีขาว หรือ  สีฟ้า ล่ะ         กิ๊วก๊าว

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:32:56 PM »

ลุงปูมี CRV ตัวที่ใช้ทำ Test drive มาขายให้ผมถูกๆ มั๊ยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

Ha Ha  ฮา  มีอยู่คันนึงอ่ะคร๊า  ไม่รู้เจ๊แก "ทำสี"  เสร็จ   แล้วขายไปหรือยัง  ฮา

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2232.0

ยังไงผมก็ยังรัก CRV G2 อยู่มีคลายครับ... Grin Grin Grin ส่วน G3 ไม่โดนเท่าไหร่แฮะ...

Ha Ha  ฮา  มีอยู่คันนึงอ่ะคร๊า  ไม่รู้เจ๊แก "ทำสี"  เสร็จ   แล้วขายไปหรือยัง  ฮา

คันนี้ บ.ซื้อคืนตอนเกิดปัญหาแล้วครับ  ....  รุ่นที่เจ๊เพ็ญแกซื้อเป็นตัวรุสต๊อกก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่

เป็นรถที่ค้างอยู่นาน  สิ่งที่เกิดขึ้น (ดีลเลอร์ทั่วประเทศก็เจอ) คือแบตฯเสื่อม ก็น่าแปลกที่ศูนย์อื่น

เขาแก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนแบตฯลูกใหม่ให้ก่อนแล้วค่อยทำเคลมกับโรงงาน แต่ช่างที่ศูนย์ฯ ........ ?

มักง่ายแก้ด้วยการชาร์จไฟเฉพาะหน้าแล้วให้ลูกค้านำรถกลับไปใช้  พอไปจอดมันเก็บไฟไม่อยู่กลับมา

สตาร์ทก็แชะๆๆ  ทำอยู่ซ้ำๆหลายครั้งก็พาลไปถึงออโตเมติกสตาร์ท ไดสตาร์ท ..... คราวนี้ยาวเลย

ที่หนักที่สุดก็ประธานฮอนด้าไทยยุคนั้นปากพล่อยดันให้สัมภาษณ์สื่อทำนองจองหอง ปิดเกมส์เลยครับ

สงสัยยอดขายตอนนั้นร่วงเลยนะครับลุงปู... ไหว้ ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:37:33 PM »

สงสัยยอดขายตอนนั้นร่วงเลยนะครับลุงปู... ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตรงกันข้ามครับ  กลับเป็นจุดสนใจและขายดียิ่งขึ้น   เยี่ยม        เหลือเชื่อ   Shocked

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:38:12 PM »

พี่ผมก็ซื้อแอคคอร์ดสวนกระแสตอนนั้น
กะว่า บ.ฮอนด้าไม่มีทางถอยแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด
ต้องทำงานหนักกันแน่ กว่าจะให้ลูกค้าออกรถได้
สุดท้าย ได้รถปกติ ไม่มีส่วนชำรุดเลย

หลายคนนะ ที่คิดอย่างนี้  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:42:11 PM »

ตรงกันข้ามครับ  กลับเป็นจุดสนใจและขายดียิ่งขึ้น   เยี่ยม        เหลือเชื่อ   Shocked

ผิดคาดเลยครับ... ไหว้

พี่ผมก็ซื้อแอคคอร์ดสวนกระแสตอนนั้น
กะว่า บ.ฮอนด้าไม่มีทางถอยแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด
ต้องทำงานหนักกันแน่ กว่าจะให้ลูกค้าออกรถได้
สุดท้าย ได้รถปกติ ไม่มีส่วนชำรุดเลย

หลายคนนะ ที่คิดอย่างนี้  Grin

น้าซับจะไม่ช่วยลุงปูบ้างเหรอครับ... ทุบแอคคอร์ดโชว์หน่อยปะไร... เผื่อยอดขายปรุงปรู๊ดดดดด... Grin Grin Grin

...อะฟิ่วววววว.... ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:45:32 PM »

น้าต้นพูดยังกะว่าผมเป็นซาโจ้งั้นแหละ  ...  หุ หุ  แค่ลูกจ้างมนุษย์เงินเดือนเล็กๆคนนึงง่ะ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์