เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:18:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Accord หรือ CRV รุ่นไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 11838 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:56:22 PM »

ขอดูด้านในหน่อยครับ ว่ามีลูกบิดเตาแก๊สหรือเปล่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:03:46 PM »

CRV ลุยน้ำได้ดีกว่าหน่อยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 07:44:58 PM »

น้าต้นพูดยังกะว่าผมเป็นซาโจ้งั้นแหละ  ...  หุ หุ  แค่ลูกจ้างมนุษย์เงินเดือนเล็กๆคนนึงง่ะ

แหะๆ แค่วางแผนให้น้าซับฯ งานเข้าแค่นั้นเองครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 07:59:29 PM »

Ha Ha  ฮา  มีอยู่คันนึงอ่ะคร๊า  ไม่รู้เจ๊แก "ทำสี"  เสร็จ   แล้วขายไปหรือยัง  ฮา

คันนี้ บ.ซื้อคืนตอนเกิดปัญหาแล้วครับ  ....  รุ่นที่เจ๊เพ็ญแกซื้อเป็นตัวรุสต๊อกก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่

เป็นรถที่ค้างอยู่นาน  สิ่งที่เกิดขึ้น (ดีลเลอร์ทั่วประเทศก็เจอ) คือแบตฯเสื่อม ก็น่าแปลกที่ศูนย์อื่น

เขาแก้ปัญหาด้วยการเปลี่ยนแบตฯลูกใหม่ให้ก่อนแล้วค่อยทำเคลมกับโรงงาน แต่ช่างที่ศูนย์ฯ ........ ?

มักง่ายแก้ด้วยการชาร์จไฟเฉพาะหน้าแล้วให้ลูกค้านำรถกลับไปใช้  พอไปจอดมันเก็บไฟไม่อยู่กลับมา

สตาร์ทก็แชะๆๆ  ทำอยู่ซ้ำๆหลายครั้งก็พาลไปถึงออโตเมติกสตาร์ท ไดสตาร์ท ..... คราวนี้ยาวเลย

ที่หนักที่สุดก็ประธานฮอนด้าไทยยุคนั้นปากพล่อยดันให้สัมภาษณ์สื่อทำนองจองหอง ปิดเกมส์เลยครับ

Ha Ha ฮา ขอบคุณอ่ะคร๊า ลุงปูขร๊า  ถ้าจัดการตั้งแต่ต้น  ก็จบไปแย้ว  ฮา
ยายเป็นแควน   " แอคคอร์ด"  รุ่นแรกๆน๊ะคร๊า  ราคา "หมื่นเดียว"  ฮา

จ่ายเสร็จ  นอนรอ "แปดเดือน"  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 08:16:31 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:01:10 PM »

Accord ทางสปอร์ต Sedan                       ส่วน  CR-V เป็น SUV (แท้)

Accord ตัวที่ผ่านมาไม่เตะตาสักเท่าไหร่  ตัวปัจจุบัน '11 ขัดเกลามาใหม่ได้รับความนิยมดีมากครับเฮีย

Accord ขับมันกว่าครับ      ส่วน CR-V  ขับสองได้เชิงจิตวิทยาว่าฉันขับ 4x4  กระมังครับ

เฮียไซเลือกไปทุกเด็กเลขตอง  Accord  เฉี่ยวกว่าครับ .....  (อย่าลืมรับผมกะน้าจอยด้วยล่ะ)   ยิ้มีเลศนัย

รู้สึกว่าลุงปูจะเชียร์ ฮอนด้า ออกหน้าออกตา ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ..เฮียปู    คันนี้ตั้งใจซื้อให้ภรรยาครับ เขาขับ Soluna มาร่วม 13 ปีแล้ว  ตั้งแต่ลูก ๆ ยังอนุบาลกันอยู่เลย  ตอนนี้อยู่มัธยมปลายกันหมดแล้ว  ตัวสูงกว่าพ่อเสียอีก  สงสารลูก ๆ ที่นั่งกันอึดอัดมานานแล้ว

่ส่วนเรื่องทุกเด็ก  ผมใช้ Camry ของผมทุกอยู่แล้วครับ   คิก คิก

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:10:23 PM »

หนูชอบ Accord ค่ะเฮียไซ.... Grin Grin Grin

แฟนผมเป็นผู้หญิงเหมือนคุณเปิ้ล..คงจะชอบคล้าย ๆ กัน  คงอยากขับ Accord

ส่วนตัวผมอยากขับ พริตตี้ Accord มากกว่า   ขำก๊าก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:11:36 PM »

หนูชอบ Accord ค่ะเฮียไซ.... Grin Grin Grin
แฟนผมเป็นผู้หญิงเหมือนคุณเปิ้ล..คงจะชอบคล้าย ๆ กัน  คงอยากขับ Accord

ส่วนตัวผมอยากขับ พริตตี้ Accord มากกว่า   ขำก๊าก
ตกใจ ตกใจ คิก คิก

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:14:19 PM »

Grin  เฮียไซเล่น Accord ดีกว่า   

Grin  ถ้าซื้อมาแล้วให้ผมขอยืมขี่บ้างนะครับ  Grin

แลกกันยืมนะคุณวุฒิ  ผมก็อยากขับรถเบนซ์คุณวุฒิเหมือนกัน  หลงรัก

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:18:55 PM »

CRV ลุยน้ำได้ดีกว่าหน่อยครับ

ข้อคิดนี้ก็น่าพิจารณาเหมือนกันนะครับ...คุณคาร์

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:33:04 PM »

ขอบคุณน้องซับที่เอารูปน่ารัก ๆ มาให้ชมกัน  ขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิกที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวจะไปดูงาน motor expo ด้วยตัวเองครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:55:57 PM »

ส่วนตัวผมอยากขับ พริตตี้ Accord มากกว่า   ขำก๊าก

แล้วผมละครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทีตอนนั้นละบอกว่าดียังโง้น น่ารักยังงี้ จริงๆแล้วพี่แค่นึกอยากลองของแปลกใช่มะครับ ผมมันแค่ทางผ่านใช่ไหม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:00:55 PM »

นานๆทีเห็นลุงปูมาเชียร์ค่ายนี้ สงสัยเร่งทำยอด  คิก คิก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:06:24 PM »

แล้วผมละครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทีตอนนั้นละบอกว่าดียังโง้น น่ารักยังงี้ จริงๆแล้วพี่แค่นึกอยากลองของแปลกใช่มะครับ ผมมันแค่ทางผ่านใช่ไหม  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อ้าว...เพิ่งรู้ตัวเหรอคะ  เค้าเป็นกันแบบนี้ทั้งนั้นแหละ....  โดนชก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:14:48 PM »

อ้าว...เพิ่งรู้ตัวเหรอคะ  เค้าเป็นกันแบบนี้ทั้งนั้นแหละ....  โดนชก
เป็นกับเขาด้วยหรือครับ ตกใจจะได้ระวังตัวใว้ ขำก๊าก

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 02:41:30 PM »

ขอบคุณน้องซับที่เอารูปน่ารัก ๆ มาให้ชมกัน  ขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิกที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวจะไปดูงาน motor expo ด้วยตัวเองครับ
ถ่ายรูปรถสวยๆมาด้วยน่ะครับ อย่าให้พริ๊ตตี้บังรถน่ะครับ คิก คิก
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์