เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:21:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวยิงกันที่ชุมพร  (อ่าน 18987 ครั้ง)
phi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:27:23 PM »

วันนี้อ่านข่าวที่มีการยิงกันที่ชุมพรที่โดนยิงด้วย.38 4นัดแรกไม่เข้าแล้วมือปืนเดินเข้าไปกระชากสร้อยพระออกแล้วยิงซ้ำอีก2นัดจึงเสียชีวิตอยากให้พี่ๆสมาชิกคิดว่าสาเหตุที่ผู้เสียชีวิตโดนยิง4นัดแรกแล้วไม่เข้าเกิดจากสาเหตุเกิดจากความขัดข้องของกระสุนหรือว่าเกิดจากเรื่องความศักดิ์สิทธิ์ของพระเครื่องครับ(อยากให้ช่วยวิเคราะห์ในแง่ของวิทยาศาสตร์หรือไม่ก็แง่มุมอื่นก็ได้ครับ)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:35:33 PM »

สี่นัดแรกแค่เป็นรอยช้ำ สองนัดหลังจากปลดพระสมองกระจาย

ไม่มีความเห็นครับ รอพี่ๆมาพาออกทะเล คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:37:18 PM »

ถ้ายิงคนดี ผมว่าพระท่านศักดิ์สิทธ์
ถ้ายิงคนชั่ว ผมว่ากระสุนเสื่อม

Wink

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:39:54 PM »

เสียดายสร้อยพระ Huh
คุณมือปืนเอาไปด้วยแน่เลย เศร้า
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:46:57 PM »

คุณมือปืนเอาไปด้วยแน่เลย เศร้า

ไม่ได้เอาไปครับ กระชากขาดแล้วยิง เสร็จแล้วโยนไว้ข้างผู้ตาย
มีเหรียญหลวงปู่ทวด เหรียญสเด็จกรมหลวงชุมพรรุ่นล้อแม็ก กับเรือรบอย่างละเหรียญตามข่าว

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:58:07 PM »

พระปกป้องคุ้มครองได้จริงต้องคล้องอยู่กับคอวิธีเดียวหรอครับ? ถ้าเอาออกจากคอแล้วจะไม่คุ้มครอง? แล้วไม่ว่าคนดีหรือเลวเอามาคล้องคอพระก็จะปกป้องทั้งหมดทุกคนหรือครับ  ไม่ทราบจริงๆครับชี้แนะด้วย ไหว้
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:58:27 PM »

ตามข่าวไม่ได้บอกว่าหัวกระสุนที่เก็บได้ในที่เกิดเหตุเป็นหัวแบบใด

ผมสันนิษฐานว่า 4 นัดแรกยิงเข้าบริเวณกลางลำตัวซึ่งอาจจะอ้วนและมีผ้าหนาๆกันไว้

แล้วยิงที่หัวนี่เข้าไปสมองกระจายอาจจะเป็นเพราะว่าหัวไม่มีชั้นไขมันกระสุนเจาะเข้าไปกระทบ

กระโลกโดยตรงครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:57:01 PM »

เหตุการณ์รายนี้เปิดเผยขึ้นเมื่อเวลา 13.30 น. วันที่ 30 พ.ย.ที่ผ่านมา พ.ต.ท.สุรเซษฐ์ เกตุขาว สวญ.สภ.บ้านในหูต ได้รับแจ้งเหตุยิงกันตายที่ศาลาพักผู้โดยสาร หมู่ 11 ต.นาขา อ.หลังสวน จ.ชุมพร จึงพร้อมด้วยหน่วยกู้ภัยสมาคมพุทธประทีปหลังสวน พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวนสอบสวน และฝ่ายพิสูจน์หลักฐานรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ เมื่อไปถึงที่เกิดเหตุ ริมถนนสายเอเซีย 41 หน้าสำนักงานขนส่ง จ.ชุมพร สาขา อ.หลังสวน ภายในศาลาที่พักผู้โดยสาร พบร่างของนายไมตรี คำมูล อายุ 45 ปี บ้านเลขที่ 43 หมู่ 6 ต.ปากทรง อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร นอนตายจมกองเลือดที่พื้นศาลา สภาพศพสวมเสื้อเชิ้ตสีฟ้า กางเกงยีน ที่พื้นใกล้กับศีรษะพบสร้อยสเตนเลส ขาดหล่นพร้อมพระเครื่องสามองค์ หัวกระสุนปืนขนาด .38 จำนวน 1 นัด และหลักฐานอื่น จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน ชันสูตรพลิกศพ พบว่ามีบาดแผลที่ขมับด้านขวา 2 นัด ถูกยิงด้วยกระสุนปืนขนาด .38 ส่วนที่ลำตัวพบบาดแผลที่ผิวหนังเป็นจ้ำๆ 4 แผล ทะลุผ่านเสื้อที่ผู้ตายสวมใส่

จากการสอบสวนพยานที่เห็นเหตุการณ์ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุผู้ตายเดินทางมาทำใบขับขี่ที่สำนักงานขนส่งฯ แล้วมีโทรศัพท์เข้ามาหาผู้ตายก่อนที่ผู้ตายจะเดินออกมาพบกับชายหนุ่มอายุประมาณ 30-35 ปี ไว้ผมยาว จากนั้นนายไมตรีผู้ตายได้คุยกับชายคนดังกล่าวที่ศาลาที่พักผู้โดยสารสักพักใหญ่ แล้วชายผมยาวดังกล่าวได้ชักอาวุธปืนลูกโม่ ขนาด .38 ออกมากระหน่ำยิงใส่ลำตัว และบริเวณหน้าอกของผู้ตายจำนวน 4 นัด แต่นายไมตรี ผู้ตายได้แต่สะดุ้งแสดงอาการจุก แต่ไม่มีเลือดไหลออกมาจากร่างกายแต่อย่างใด คนร้ายตะโกนขึ้นว่า เหนียวนักหรือมึง แล้วเดินเข้าไปกระชากสร้อยคอสเตนเลสที่สวมพระเครื่องอยู่ 3 องค์ จนขาดร่วงลงไปกองกับพื้น จากนั้นคนร้ายจ่อยิงที่ศีรษะอีก 2 นัด จนร่างของผู้ตายล้มลงขาดใจตาย แล้วคนร้ายวิ่งขึ้นไปขับรถกระบะยี่ห้ออีซูซุ สีบรอนซ์ทอง จำทะเบียนไม่ได้ หลบหนีไปอย่างรวดเร็ว

จากการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทราบอีกว่า นายไมตรี ผู้ตายมีอาชีพ รับทำประกันภัยรถ ชั้น 3 และประกันแบบ พ.ร.บ. รวมทั้งออกเงินให้กู้ และได้รับฉายา ว่า "ตรีปากทรง" เป็นผู้กว้างขวางในวงการนักเลง ระดับเจ้าพ่อเงินกู้คนหนึ่งเป็นที่รู้จักกันทั่วไปในพื้นที่ อ.พะโต๊ะ นิสัยพูดจาโผงผางไม่กลัวใคร เป็นนักเล่นพระเครื่องตัวยงคนหนึ่ง มีพระเครื่องราคาหลักล้านติดตัวประจำ คือ หลวงพ่อทวด รุ่น 05 และเหรียญกรมหลวงชุมพร รุ่นล้อแม็กซ์ ที่ได้รับการยอมรับว่าเป็นรุ่นแคล้วคลาด เคยมีชื่อเสียงโด่งดังเมื่อหลายปีก่อน ทหารใน จ.ระนอง ลาดตระเวนถูกลอบยิงกระสุนโดนลำตัวเต็มๆ แต่ไม่ระคายผิว รวมทั้งเหรียญกรมหลวงวัดวนาราม ที่ปากน้ำชุมพร อีก 1 เหรียญ ทั้ง 3 เหรียญ ทำให้นายไมตรีรอดตายจากเหตุการณ์ต่างๆ มาแล้วหลายครั้ง จนผู้ที่สนิทกับผู้ตายให้การยอมรับว่า หนังเหนียว จนมาถูกยิงตายในครั้งนี้ ขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจกำลังสืบสวนเพื่อติดตามคนร้ายมาดำเนินคดีต่อไป ส่วนสาเหตุการสังหารโหดในเบื้องต้น ตร.พุ่งปมเหตุอาจมาจากการฆ่าล้างหนี้เงินกู้ หรือไม่ก็อาจมาจากเรื่องความแค้นส่วนตัว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:19:30 AM »

ขอบคุณรายละเอียดข่าวครับน้าเล็ก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:25:22 AM »

แสดงว่ามือปืนคงรู้ว่าเหยื่อมีพระดี แต่สงสัยว่าทำไมมือปืนไม่ฉกพระไป อาจจะเป็นไปได้ว่ามือปืนนับถือศาสนาอื่น ผมฟันธงเลยว่าใช่ เยี่ยม

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:26:50 AM »

อาจจะเป็นการโปรโมตพระรุ่นต่่างๆเพื่ออัพราคาก็ได้มั๊งครับ อธิบายคุณสมบัติมาซะครบครัน

จริงๆถ้ายิงที่หัวแต่แรกผมว่าคงจะตายสนิทตั้งแต่นัดแรกแล้ว ผมไม่ค่อยเชื่อหรอกว่าห้อยพระแล้วจะแคล้วคลาด

เห็นตายกันทุกคน ถ้าโดนเต็มๆ ผมว่าที่หนังเหนี่ยวน่ะ เหนี่ยวเพราะเส้นใยเคฟล่าหรือเปล่า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:54:56 AM »

ไม่ได้เอาไปครับ กระชากขาดแล้วยิง เสร็จแล้วโยนไว้ข้างผู้ตาย
มีเหรียญหลวงปู่ทวด เหรียญสเด็จกรมหลวงชุมพรรุ่นล้อแม็ก กับเรือรบอย่างละเหรียญตามข่าว

อ้าวเหรอครับ
ข้าน้อยตกข่าว Cheesy
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:06:36 AM »

ไม่ได้อยูในเหตุการณ์   ไหว้

แต่พุทธคุณ  ไม่กล้าลอง   ยิ้มีเลศนัย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:21:05 AM »

ราคาพระเครื่องดังกล่าวพุ่งกระฉูดแน่นอน   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:28:18 AM »

เชื่อครับ โดยเฉพาะ หลวงพ่อทวด  ไหว้

พุทธคุณแน่นอน
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์