เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวยิงกันที่ชุมพร  (อ่าน 18982 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:02:40 PM »

นานาจิตตัง ครับ
เราอยู่ร่วมกันได้ด้วยแรงศรัทธา
ผมหวังอย่างยิ่งว่าทุกท่าน ณ ที่นี้คงไม่ทำลายศรัทธากันและกันนะครับ
ไหว้
ส่วนตัวผมนับถือหลวงพ่อทวด มานานพอสมควรแล้ว
แต่ไม่มีรุ่นดังๆเหมือนคนอื่นหรอกครับ เท่าที่มีก็จะเป็น
1. เหรียญหัวโตย้อนยุค น่าจะปี 254...กว่าๆครับ ผู้จัดการ(ที่ทำงานเก่า)ไปวัดช้างให้แล้วเอามาแจกหัวหน้าฝ่าย ผมก็เลยอ้อนขอหัวหน้าอีกทีครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
2. รูปหล่อหลวงปู่ทวดพิมพ์ล้มลุก ตอกโค๊ต คล้ายๆ ฆ อยู่ฐานพระด้านหลัง ครับ บางคนบอกว่า โค๊ตคล้ายๆวัดบวรฯ ผมก็ไม่รู้ว่าเท็จจริงขนาดไหนครับ

เยี่ยม

คำว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่ยังคงใช้ได้ตลอดสำหรับสังคมเมืองพุทธอย่างเราๆ ครับ ผมเองก็เคยพบประสบการณ์จากการขับรถยนต์อย่างที่ไม่สามารถจะอธิบายได้ จนกลายมาเป็นความเชื่อถือครับ เวลาเดินทางผมก็มักจะคล้องคอไปด้วยเสมอครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:26:24 PM »

เหลือเชื่อ
สงสัยแขวนหลวงปู่ทวดแน่ๆ Grin

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:44:57 PM »

เหลือเชื่อ

ตกใจ เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:13:11 PM »

เหลือเชื่อ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   มันรอดได้ไง ครับเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:19:55 PM »

เหลือเชื่อ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   มันรอดได้ไง ครับเนี้ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ่ายทำมากกว่า คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:22:21 PM »

อิ อิ  เดินเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  .....  แหลได้ถ้วยจริงๆ

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:35:14 PM »

นับถือพุทธครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 03:10:35 PM »

สต๊นท์โชว์ครับพี่จอย  ยูทิ้วป์มีเพียบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 03:41:46 PM »

นายสมชายว่าเรื่องแบบนี้มันมีจริงๆ รวมทั้งเรื่องพลังจิต เรื่องการรับรู้พิเศษ(Extrasensory perception - ESP), อภิจิตวิทยา(Parapsychology), หรือเรื่องเหนือธรรมชาติ(Supernatural) ฯลฯ ด้วย... เพียงแต่เรายังไม่มีความรู้พอให้บริหารจัดการ(เรียกมาใช้+จัดเก็บ+ทำลาย+ป้องกัน+เค้นประสิทธิภาพ)กับมันในยุคสมัยของเราครับ..

หากดูจากอดีต ก็เทียบได้กับพวกพลังแม่เหล็กไฟฟ้าในสมัยก่อนไงครับ, ในสมัยก่อน นักมายากลยังเอาความรู้เรื่องไฟฟ้า เรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า ฯลฯ ไปหากินบนเวทีเลย, นั่นเพราะผู้คนสมัยนั้นยังไม่รู้วิธีจัดการกับพลังานเหล่านี้... ผู้คนในยุคก่อนหน้าเราไม่ถึงร้อยปี ยังไม่รู้วิธีจัดการสร้าง, เรียกพลังงานเช่นว่ามาใช้งาน, หรือจัดเก็บ ฯลฯ...

พอถึงยุคปัจจุบันนี้เรามีของเล่น+ของใช้มากมายที่ใช้ไฟฟ้า, ใช้พลังงานจากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า ฯลฯ ตั้งหลายอย่าง ชนิดที่หากมีใครสักคนสามารถย้อนเวลากลับไปได้ แล้ว(สมมติอีกแหละ)เปิด TV หรือคุยโทรศัพท์ปุ๊บ... คนใช้โทรศัพท์อาจโดนชาวบ้านมะรุมมะตุ้มจับผูกกับหลัก แล้วจุดไฟเผาทั้งเป็นด้วยข้อหาเป็นแม่มด(พ่อมด) ที่จับคนไปขังเอาไว้ในตู้สี่เหลี่ยมเห็นหน้าได้ยินเสียง(TV) หรือจับคนไปขังเอาไว้ในก้อนสี่เหลี่ยมมีแต่เสียงไม่เห็นหน้า(โทรศัพท์)... ฮา...

ใครจะรู้บ้างว่าในอนาคตแค่ไม่กี่ปีนับจากนี้ อาจมีการค้นพบวิธีจัดการกับพลังงานในรูปแบบที่เราคุยในกระทู้นี้นะครับ...

อาสมชายครับ อาเคยรู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ บางที ผมเคยรู้สึกว่า เรื่องนี้ ภาพนี้ คำพูดนี้ เสียงนี้ เคยเห็นเคยได้ยินเคยพบมาก่อนแล้ว มันคุ้นๆมาก ผมเป็นบ่อยด้วยครับ อาการแบบนี้เรียกว่าอะไร แล้วคนอื่นเคยเป็นแบบผมหรือเปล่าครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:06:13 PM »

ผมคนนึงล่ะครับ ที่แขวนหลวงปู่ทวดเวลาออกนอกบ้านทุกครั้งซึ่งองค์ดังกล่าว เป็นองค์ที่พี่สาวของผมเธอเป็นผู้เช่าองค์ท่าน

มาให้ผม และมีอยู่ครั้ง ผมขึ้นรถประจำทางสายหนึ่งเพื่อไปทำงานในขณะที่แขวนท่านไว้ด้วย มีนักเรียน นักเลงช่างกลตีกันแถวดาวคะนอง

แล้วหนึ่งในนั้น โดดขึ้นรถคันที่ผมโดยสารอยู่ ผมนั่งฝั่งตรงข้ามประตูทางขึ้นพอดี เป็นจังหวะที่คู่อริขึ้นมาอีกคนแล้วใช่มีดฟันใส่คนแรก

ที่ขึ้นรถมาก่อน เป็นจังหวะที่ผมนั่งอยู่ตรงนั้น ก็ตรงที่คนแรกมันยืนข้างผมนั่นเอง มันก็มีมีดเช่นกัน แต่มันก็กันอีกคนไว้ได้จนมันลงรถไป

ในที่สุด ดีนะครับ ที่คนแรกมันกันมีดกับมีดของอีกคนไว้ได้ ไม่เช่นนั้นผมคงไม่มีโอกาสได้มานั่งเปิดใจจนถึงวันนี้แน่ๆ อันตรายมากๆพวกนี้

ผมเป็นคนที่เชื่อเรื่องปาฏิหาร์ยอยู่พอสมควร ดังนั้น ผมเชื่อว่าหากคนแขวนพระแล้วเป็นคนดี ท่านย่อมคุ้มครองคุ้มภัยให้เราได้แน่นอน

หากเรามีความศรัทธาครับ แต่ถ้าหากคนที่แขวนเป็นคนไม่ดี อันนี้อะไรจะเกิดขึ้นก็มิทราบได้ ของแบบนี้บางทีก็พิสูจน์ไม่ได้แต่ก็ไม่ลบหลู่ครับ  ไหว้
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:52:39 PM »

ผมเชื่อและศรัทธาในหลวงปู่ทวดครับ แต่ก็ต้องมีสติและไม่ประมาท

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 04:54:34 PM »

ผมเชื่อและศรัทธาในหลวงปู่ทวดครับ แต่ก็ต้องมีสติและไม่ประมาท
ชัดเจนครับ เยี่ยม
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 06:14:39 PM »

นายสมชายว่าเรื่องแบบนี้มันมีจริงๆ รวมทั้งเรื่องพลังจิต เรื่องการรับรู้พิเศษ(Extrasensory perception - ESP), อภิจิตวิทยา(Parapsychology), หรือเรื่องเหนือธรรมชาติ(Supernatural) ฯลฯ ด้วย... เพียงแต่เรายังไม่มีความรู้พอให้บริหารจัดการ(เรียกมาใช้+จัดเก็บ+ทำลาย+ป้องกัน+เค้นประสิทธิภาพ)กับมันในยุคสมัยของเราครับ..

หากดูจากอดีต ก็เทียบได้กับพวกพลังแม่เหล็กไฟฟ้าในสมัยก่อนไงครับ, ในสมัยก่อน นักมายากลยังเอาความรู้เรื่องไฟฟ้า เรื่องคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า ฯลฯ ไปหากินบนเวทีเลย, นั่นเพราะผู้คนสมัยนั้นยังไม่รู้วิธีจัดการกับพลังานเหล่านี้... ผู้คนในยุคก่อนหน้าเราไม่ถึงร้อยปี ยังไม่รู้วิธีจัดการสร้าง, เรียกพลังงานเช่นว่ามาใช้งาน, หรือจัดเก็บ ฯลฯ...

พอถึงยุคปัจจุบันนี้เรามีของเล่น+ของใช้มากมายที่ใช้ไฟฟ้า, ใช้พลังงานจากคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า ฯลฯ ตั้งหลายอย่าง ชนิดที่หากมีใครสักคนสามารถย้อนเวลากลับไปได้ แล้ว(สมมติอีกแหละ)เปิด TV หรือคุยโทรศัพท์ปุ๊บ... คนใช้โทรศัพท์อาจโดนชาวบ้านมะรุมมะตุ้มจับผูกกับหลัก แล้วจุดไฟเผาทั้งเป็นด้วยข้อหาเป็นแม่มด(พ่อมด) ที่จับคนไปขังเอาไว้ในตู้สี่เหลี่ยมเห็นหน้าได้ยินเสียง(TV) หรือจับคนไปขังเอาไว้ในก้อนสี่เหลี่ยมมีแต่เสียงไม่เห็นหน้า(โทรศัพท์)... ฮา...

ใครจะรู้บ้างว่าในอนาคตแค่ไม่กี่ปีนับจากนี้ อาจมีการค้นพบวิธีจัดการกับพลังงานในรูปแบบที่เราคุยในกระทู้นี้นะครับ...

อาสมชายครับ อาเคยรู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ บางที ผมเคยรู้สึกว่า เรื่องนี้ ภาพนี้ คำพูดนี้ เสียงนี้ เคยเห็นเคยได้ยินเคยพบมาก่อนแล้ว มันคุ้นๆมาก ผมเป็นบ่อยด้วยครับ อาการแบบนี้เรียกว่าอะไร แล้วคนอื่นเคยเป็นแบบผมหรือเปล่าครับ

แบบที่ฝรั่งเรียกว่า deja vu หรือเปล่าครับ

ส่วนเรื่องหนังเหนียวผมก็ไม่เชื่อครับ จนกว่าจะได้เห็นด้วยตัวเองหรือมีการพิสูจน์ที่น่าเชื่อถือแล้ว พระพุทธองค์ท่านก็ทรงสั่งสอนเช่นนั้นครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์