เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 01:21:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับรถกู้ภัยต่างที่ เปิดสัญญาณไฟวาบๆ โดยไม่มีเหตุฉุกเฉิน  (อ่าน 5638 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:54:10 AM »

ผมหลบ สถานเดียวครับ ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น 
     เคยคิดมั้ยว่า ถ้าไซเรนนั้น เปิดเพื่อ พ่อ แม่ พี่น้องของเราเอง แต่ในขณะที่เรากลับบ่นสาปแช่งเค้าอยู่ ถ้าเค้ารู้เค้าจะรู้สึกอย่างไร
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:20:57 AM »

อาจจะมีพวกคึกคนองบ้างเป็นบางส่วน แต่ที่บอกว่าเปิดไซเลนมาพอไปได้สักครู่ก็ปิด เหตุแบบนี้เคยเจอมาเองครับ ยกตัวอย่าง แม่ข่ายแจ้งมี ว.40มีผู้บาดเจ็บ ผมจึงเปิดสัญญาณ

ไฟและเสียง ไปได้สักครู่ แม่ข่ายแจ้งยกเลิกญาติผู้บาดเจ็บนำส่งโรงพยาบาล พอถึงจุดนี้ต้องปิดสัญญาณแค่นี้แหละครับรถต่างๆที่อยู่รอบเราต่างหันมามอง

"เมื่อกี้มันเปิดสัญาณทำไมฟ๊ะ" บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:29:15 AM »

ถ้าเจอผมหลีกทางให้เสมอครับ   คิดเอาว่าเขารีบไปให้ถึงจุดเกิดเหตุโดยเร็วที่สุดเพื่อช่วยชีวิตผู้อยู่ในภาวะคับขัน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 11:38:33 AM »

ผม ไม่จำเป็นต้องหลีก....

เพราะผม ขับชิดซ้ายมาตั้งแต่ต้น
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:32:44 PM »

มองโลกบวกไว้ครับ  อย่างน้อยเราเองก็มีความสุข

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:11:01 PM »

ผมหลบ สถานเดียวครับ ไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น 
     เคยคิดมั้ยว่า ถ้าไซเรนนั้น เปิดเพื่อ พ่อ แม่ พี่น้องของเราเอง แต่ในขณะที่เรากลับบ่นสาปแช่งเค้าอยู่ ถ้าเค้ารู้เค้าจะรู้สึกอย่างไร
มีพวกโรคจิตอีกประเภทครับ คือช่วงระหว่างแม่ข่ายประสานเหตุมีผู้บาดเจ็บสาหัส แม่ข่ายกำลังประสานให้ลูกข่ายไปช่วยเหลือ ก็มีพวกโรคจิตคอยกดคีย์วิทยุบี้ทำให้บางครั้ง

แม่ข่ายประสานลูกข่ายไม่ได้ ทำให้เกิดความล่าช้า ผู้บาดเจ็บต้องเสียชีวิต กิ๊วก๊าว

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:20:38 PM »

มีพวกโรคจิตอีกประเภทครับ คือช่วงระหว่างแม่ข่ายประสานเหตุมีผู้บาดเจ็บสาหัส แม่ข่ายกำลังประสานให้ลูกข่ายไปช่วยเหลือ ก็มีพวกโรคจิตคอยกดคีย์วิทยุบี้ทำให้บางครั้ง

แม่ข่ายประสานลูกข่ายไม่ได้ ทำให้เกิดความล่าช้า ผู้บาดเจ็บต้องเสียชีวิต กิ๊วก๊าว
ถ้าแบบนั้น ประนาม สถานเดียวครับ 
หรือไม่ก็   
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:22:58 PM »

ผมหลบให้ครับ  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:47:45 PM »

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมครับ.....รู่นน้องและเป็นญาติๆกันไม่รู้ไปเมากันที่ไหนมา มาจอดรถตรงทางเข้าบ้านตอนตีสองเปิดไฟวาบๆแล้วประกาศออกลำโพงว่า
"นายวิษณุ..ขณะนี้เจ้าหน้าที่ล้อมไว้หมดแล้ว.......!!!......."     
"..........ก๊ากกกก....ฮาๆๆล่อเล่นครับพี่..อย่ายิงนะ......."

...มันน่าไหมอย่างนี้...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 02:44:19 PM »

วันก่อนใช้เส้นทางจากอ่างทองจะเข้ากรุงเทพฯครับ มีรถของมูลนิธิ แต่จำไม่ได้ครับว่าเป็นของมูลนิธิอะไร คาดว่าคงจะกลับจากการนำอุปกรณืไปช่วยเหลือพื้นที่น้ำท่วมครับ ขับตามมาเป็นขบวนเกือบ 20 คันครับ คิดว่าเขาก็คงไม่รีบอะไร เพราะขับต่อกันเป็นแถว แต่เป็นไฟบนหลังคารถ ถ้าเป็นไฟหมุนก็คงไม่เป็นไร นี่เป็นไฟแฟลชครับ พอเราขับตีคู่ไปกันเขา แสบตาไปหมดครับ  ที่จริงผมว่าถ้าตีรถกลับกรุงเทพฯ ก็ไม่ต้องเปิดก็ได้ เวลากลางคืนรบกวนสายตาคนขับรถคันอื่นครับ ขอโทษนะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

Uploaded with ImageShack.us
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:59:37 PM »

ผมไม่คิดมากครับ ผมหลบให้ทุกครั้ง  แต่ผมเกลียดพวกที่ไม่หลบให้รถที่เปิดไฟฉุกเฉินมากกว่า  ลองให้เป็นคนที่เขารักต้องอยู่บนรถคันนั้นมั่งสิ แล้วรถไปติดอยู่เพราะมีคนไม่ยอมหลบให้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:03:59 PM »

วันก่อนๆผมเห็นรถพยาบาลเปิดไฟฉุกเฉิน แต่รถข้างหน้าไม่หลบให้ กลัวแต่จะไม่ได้ไป

อันนี้ผมว่าน่าเอื่อมระอามากกว่าครับ  ไหว้

เห็นด้วยครับ... ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:10:15 PM »

ผม ไม่จำเป็นต้องหลีก....

เพราะผม ขับชิดซ้ายมาตั้งแต่ต้น

เหยียบมิดคันเร่ง...ได้60... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:23:38 PM »

ยังไงเราก็ควรหลบให้ก่อนครับ เพราะไม่รู้ว่าเขามีเหตุจริงหรือเปล่า.....ผมว่านี่ยังไม่น่ารำคาญเท่ากับคนที่วิ่งขวาและวิ่งช้า เป็นทองไม่รู้ร้อนครับ

มาภูเก็ตสิครับ ขับ50แช่เลนส์ขวากันทั้งเกาะ

เห็นใครจะเลี้ยว,ออกรถ,กลับรถที่ยูเทิร์นมันถึงจะเร่งเครื่องหักพวงมาลัยเข้าหา....สันดานขี้อิจฉา ไม่มีน้ำยาจะไป แต่จะกันไม่ให้คนอื่นได้ไปเอาไว้ก่อน .... เป็นกันทั้งเกาะ

ออกจากภูเก็ตแค่3กม. วิ่งบนถนนในเขตคนพังงาไปจนสุดกระบี่ เค้าขับรถกันน่ารัก น้ำใจงาม ..... เหมือนอยู่กันคนละทวีป  หลงรัก

แถวพัทลุงเปิดไฟเลี้ยวซ้าย แต่หักขวา เบรคกันหลอดดูดน้ำทิ่มรูจมุกผมเลย

สำหรับเจ้าของกระทู้ ผมไม่ทราบหรอกว่าเขามีเหตุหรือเปล่า

พี่แดง จนท.กู้ภัยแถวบ้าน ไม่ชอบเปิดไซเรน  วิ่งสุดเหยียดได้ แต่พอเจอการจราจรคับคั่ง
อย่างสี่แยกไฟแดงค่อยเปิดไซเรน ให้เขาหลบแล้วไปต่อ
บางทีผมเคยคิดว่าพอเห็นรถเยอะ ค่อยเปิดไซเรนเหมือนไม่มีเหตุ แต่อยากไปเร็ว
เพิ่งมารู้ทีหลัง ว่าแกชอบไปอย่างนี้ บางที สามารถไปได้ถึงจุดเกิดเหตุได้โดยไม่ต้องเปิดไซเรนด้วยซ้ำ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 04:25:56 PM »

ผมมาอยู่พังงาแล้วครับน้าจ้าว .... ภูเก็ตให้ตาเบิ้มขับคนเดียว     ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์