เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:30:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวต่างกัน บริการก็ต่างกัน  (อ่าน 5625 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 01:31:20 PM »

บทความดีๆจาก นิตยสารแมรีแคลร์  ไหว้ ไหว้

http://www.4shared.com/document/u_6pp7BT/_online.html
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:15:31 PM »

ตามต่างจังหวัดไม่ค่อยต่างครับ

ผมใส่เสื้อยืด+กางเกงเลไปกินกาแฟที่Movenpickเค้าก็บริการมาสบายๆ , เสื้อยืดอย่างเลอะ+ขาสั้นโคตรเน่าไปดูเสื้อในช็อปArmani/JTที่เซ็นทรัล เค้าก็สบายๆ

แต่เคยเจอความต่างที่กทม.เหมือนกัน หลายปีก่อนไปเช็คอินเข้าประชุมที่Mi***** *****ดอนเมือง ว่าฟรอนท์มันแอบเหยียดแต่ยังคงบริการดีตามมาตรฐาน.....ที่จริงดูตา ดูกรามหมอนั่นแล้ว หน้าตามันบ้านนอกกว่าผมเยอะนะ สูทก็งานเห่ย  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:19:32 PM »

เป็นเรื่อง ปกติ ครับ  สังคมทุกวันนี้ วัด คนที่ ภายนอก
เลยไม่ค่อยมี ใครสนใจ ปรากฏการณ์ ผ้าขี้ริ้วห่อทอง   
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:23:38 PM »

อาการแบบนี้ผมเคยจอกับตัวที่ห้างดัง4แยกลาดพร้าว เสียอารมณ์มากครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:27:53 PM »

เคยมีคนบอกผม ว่า ให้ผมแต่งตัวดีๆ เสื้อเชิต กางเกงสแลค์  เพราะคนเราจะตัดสินคน ด้วย 30 วินาที แรกที่พบ ก่อน ครับ 
แต่ในขณะที่ผม เสื้อ ยืด กางเกงยีนส์ ขาดๆ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:34:17 PM »

พนง.อัธยาศัยดีสม่ำเสมอก็ไม่ได้ดีเสมอไปนะครับ

ไปกินZENที่เซ็นทรัลกับเมียเมื่อคราว3เดือนก่อน กินเสร็จเมียดูเงียบๆไป กลับถึงบ้านเมียบอก....พนง.กระซิบกัน ว่า"คราวก่อนไม่ใช่คนนี้นี่"....โห แมร่ง กรูแทบตาย บู่

คราวก่อนล่าสุดไปกินกับน้องสาว .... อีกแล้ว อิแก็งค์เดิมมันแอบเหล่ตรูอีกแล้ว กันเองให้น้อยๆหน่อยก็ได้(โว้ย)    บู่

ป.ล.ขอรับรองว่าเป็นความจริง  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 04:51:48 PM »

เคยมีคนบอกผม ว่า ให้ผมแต่งตัวดีๆ เสื้อเชิต กางเกงสแลค์  เพราะคนเราจะตัดสินคน ด้วย 30 วินาที แรกที่พบ ก่อน ครับ 
แต่ในขณะที่ผม เสื้อ ยืด กางเกงยีนส์ ขาดๆ

ลืมบอกไป ครับ บางที ก็ต้องให้ถูกกาลเทศะด้วย นะครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 05:08:18 PM »

เมืองท่องเที่ยวชายทะเลได้เปรียบหน่อยเพราะ คนใส่ขาสั้นกันเยอะ

พอมาเดิน กทม โดนมองหัวจรดเท้าบ่อยไปครับพี่.. หลังๆนี่ ผมใส่ขายาวไปซื้อของนับครั้งได้

ช่วงหลังระยะขจัดต่ำกว่า สิบกิโล ผมขี่จักรยานไป  เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ แถมสะพายเป้ เหงื่อโทรมๆ

มีครั้งเคยเดินไปปถามบูทบัตรเครดิต ว่า แพลตินัม กับ ไทเทเนียมต่างกันอย่างไร

พนักงานมองแล้วเฉยๆ ไม่ตอบ ไม่หือ ไม่อือ...เหมือนเราเป็นอากาศ..

ที่ถามเพราะอยากรู้จริงๆ บริษัทพี่ท่านส่งบัตรมาให้โดยไม่ได้ขอ เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 05:30:05 PM »

ผมใส่กางเกงสแลคเสื้อเชิร์ตทีไรตำรวจเรียกตรวจบัตรทุกที อาทิตย์ที่แล้วขับมอไซค์ไปตลาดจราจรเรียกผมก็นึกว่าจะขอดูใบขับขี่ที่ไหนได้ถามบ้านอยูที่ไหน ขนาดแม่ค้าในตลาดยังพูดพม่าใส่ผมเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน พอนึกสนุกใส่โสร่งไม่เห็นมีใครว่าเป็นพม่าซักทีแฮะ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 05:57:28 PM »

ผมใส่เสื้อยืด+กางเกงเลไปกินกาแฟที่Movenpickเค้าก็บริการมาสบายๆ , เสื้อยืดอย่างเลอะ+ขาสั้นโคตรเน่าไปดูเสื้อในช็อปArmani/JTที่เซ็นทรัล เค้าก็สบายๆ

แต่เคยเจอความต่างที่กทม.เหมือนกัน หลายปีก่อนไปเช็คอินเข้าประชุมที่Mi***** *****ดอนเมือง ว่าฟรอนท์มันแอบเหยียดแต่ยังคงบริการดีตามมาตรฐาน.....ที่จริงดูตา ดูกรามหมอนั่นแล้ว หน้าตามันบ้านนอกกว่าผมเยอะนะ  สูทก็งานเห่ย  Grin
พนง.อัธยาศัยดีสม่ำเสมอก็ไม่ได้ดีเสมอไปนะครับ

ไปกินZENที่เซ็นทรัลกับเมียเมื่อคราว3เดือนก่อน กินเสร็จเมียดูเงียบๆไป กลับถึงบ้านเมียบอก....พนง.กระซิบกัน ว่า"คราวก่อนไม่ใช่คนนี้นี่"....โห แมร่ง กรูแทบตาย บู่

คราวก่อนล่าสุดไปกินกับน้องสาว .... อีกแล้ว อิแก็งค์เดิมมันแอบเหล่ตรูอีกแล้ว กันเองให้น้อยๆหน่อยก็ได้(โว้ย)    บู่

ป.ล.ขอรับรองว่าเป็นความจริง  อ๋อย

คราวก่อนล่าสุดไปกินกับน้องสาว .... อีกแล้ว อิแก็งค์เดิมมันแอบเหล่ตรูอีกแล้ว กันเองให้น้อยๆหน่อยก็ได้(โว้ย)    บู่

ป.ล.ขอรับรองว่าเป็นความจริง  อ๋อย

รับรอง 1 เสียงครับพี่  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:21:03 PM »

เมืองท่องเที่ยวชายทะเลได้เปรียบหน่อยเพราะ คนใส่ขาสั้นกันเยอะ

พอมาเดิน กทม โดนมองหัวจรดเท้าบ่อยไปครับพี่.. หลังๆนี่ ผมใส่ขายาวไปซื้อของนับครั้งได้

ช่วงหลังระยะขจัดต่ำกว่า สิบกิโล ผมขี่จักรยานไป  เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ แถมสะพายเป้ เหงื่อโทรมๆ

มีครั้งเคยเดินไปปถามบูทบัตรเครดิต ว่า แพลตินัม กับ ไทเทเนียมต่างกันอย่างไร

พนักงานมองแล้วเฉยๆ ไม่ตอบ ไม่หือ ไม่อือ...เหมือนเราเป็นอากาศ..

ที่ถามเพราะอยากรู้จริงๆ บริษัทพี่ท่านส่งบัตรมาให้โดยไม่ได้ขอ เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์

ไทเทเนียม แข็งกว่าครับพี่   คิก คิก คิก คิก

ผมเจอเหมือนกัน ปรกติชอบใส่กางเกงยีนเก่าๆกับเสื้อม่อฮ่อม วันนั้นพาลูกชายไปซื้อธนูที่ร้านที่ไทยอาชรี่ หิวก็เลยชวนกันไปกินข้าวที่ร้านอาหารในสนามกอล์ฟ พนักงานก็ไม่ค่อยเต็มใจต้อนรับเท่าไหร่  ตอนเข้าไปแอร์ก็ยังไม่เปิด นั่งกินกันสองคน เหงื่อแตก พอลูกค้าคนอื่นเข้ามาแต่งตัวดูดีหน่อย ค่อยมาเปิดแอร์ให้  กินไปสักพักพอดีมีโทรศัพท์เข้า พอผมหยิบ บีๆ มารับ พูดเป็นภาษาอังกฤษ ก็เริ่มมีการซุบซิบกันนิดหน่อย จากนั้นก็บริการดีขึ้น  พอจ่ายตังค์ให้ทิปไปสี่สิบ (ค่าอาหารสองร้อยกว่า)  ตามมาเปิดประตูให้ด้วย  ขำก๊าก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:39:14 PM »

ของผมนี่ไส่3ส่วนรองเท้าแตะไปเดินเลือกซื้อไม้แบทมินตันครับ ทั้งของตัวเองทั้งของเด็กในทีม

ก็เลือกมากหน่อยตามประสา พนักงานคงรำคาญมั้งถามขึ้นมาดื้อๆ "น้องเลือกดูแต่รุ่นแพงๆเนี่ยมีเงินซื้อรึเปล่า"

ตามนิสัยคนสุภาพอย่างผม...........................................
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:42:13 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:47:30 PM »

แต่เคยเจอความต่างที่กทม.เหมือนกัน หลายปีก่อนไปเช็คอินเข้าประชุมที่Mi***** *****ดอนเมือง ว่าฟรอนท์มันแอบเหยียดแต่ยังคงบริการดีตามมาตรฐาน.....ที่จริงดูตา ดูกรามหมอนั่นแล้ว หน้าตามันบ้านนอกกว่าผมเยอะนะ  สูทก็งานเห่ย  Grin

รับรอง 1 เสียงครับพี่  Grin

หมายถึงการใช้การันต์หรือการใช้คำทับศัพท์ภาษาต่างประเทศครับ ?

ถ้าหมายถึงคำทับศัพท์ ราชบัญฑิตยสถานเพิ่งบรรจุคำว่าชิวชิว,ซกมก,โป๊ะเชะ ฯลฯและอื่นๆอีกเกือบ1000คำลงไปในพจนานุกรม

กระทั่งสำนวนของพวกกระเทยก็ยังมี  Smiley

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:51:23 PM »

พี่จ้าว สงสัยจังครับ ว่าครานั้นพี่แก้ต่างคดีที่เด็กเสริฟซุบซิบจน ผบ. ได้ยินไปว่าอย่างไร  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์