เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:22:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวต่างกัน บริการก็ต่างกัน  (อ่าน 5583 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:53:30 PM »

การันต์  ครับพี่ 

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:56:31 PM »

พี่จ้าว สงสัยจังครับ ว่าครานั้นพี่แก้ต่างคดีที่เด็กเสริฟซุบซิบจน ผบ. ได้ยินไปว่าอย่างไร  Grin

ตกใจ      หงะ   .......  เรื่องนี้เกือบสิบปีแล้วนี่   ตาขัยนุ้ยบ๊อง    แลบลิ้น

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 06:59:00 PM »

พี่จ้าว สงสัยจังครับ ว่าครานั้นพี่แก้ต่างคดีที่เด็กเสริฟซุบซิบจน ผบ. ได้ยินไปว่าอย่างไร  Grin

จำเลยเงียบกริบครับ จำเลยกลัวตาย แต่จำเลยไม่โกหกเมีย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

การันต์   ครับพี่  

เป็นความเคยชินไปแล้วครับ ไม่ชอบที่โดนบังคับให้ต้องใช้พร่ำเพรื่อ(การใช้การันต์บางคำปัญญาอ่อนมาก)แต่ก็ใช้เพื่อไม่ให้เป็นการเขียนผิด  Cheesy

พี่จ้าว สงสัยจังครับ ว่าครานั้นพี่แก้ต่างคดีที่เด็กเสริฟซุบซิบจน ผบ. ได้ยินไปว่าอย่างไร  Grin

ตกใจ      หงะ   .......  เรื่องนี้เกือบสิบปีแล้วนี่   ตาขัยนุ้ยบ๊อง    แลบลิ้น

สดๆเมื่อก่อนปิดเทอมนี่เองครับพี่  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:02:47 PM »

ผมก็ไม่ชอบครับพี่...พิมยากพิมเย็น   Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:04:33 PM »

จำเลยเงียบกริบครับ จำเลยกลัวตาย แต่จำเลยไม่โกหกเมีย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:07:25 PM »

ผมก็ไม่ชอบครับพี่...พิมยากพิมเย็น   Grin

แต่ก็ต้องพิม(พ์)ให้ถูกครับ ไม่อย่างนั้นจะถูกมองว่าเขียนผิด  คิก คิก

ปาฏิหาริย์ ถ้าไม่มี-ริย์- .... จะทำให้ความเป็นปาฏิหารมันน้อยลงไปไหม?

Grin

What man is a man , who does not make the world better?
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:14:15 PM »

ผมก็ไม่ชอบครับพี่...พิมยากพิมเย็น   Grin

แต่ก็ต้องพิม(พ์)ให้ถูกครับ ไม่อย่างนั้นจะถูกมองว่าเขียนผิด  คิก คิก

ปาฏิหาริย์ ถ้าไม่มี-ริย์- .... จะทำให้ความเป็นปาฏิหารมันน้อยลงไปไหม?

ไปกระทู้ใหม่ของพี่ Mr.Mom กันดีกว่าครับ  Grin

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 07:24:40 PM »

ผมไปโอนเงินให้พ่อผมที่ธนาคารกสิกร ใส่เสื้อคอย้วย ขาดๆ เพราะใช้มา 7-8 ปีแล้วมั๊ง เป็นเสื้อแถมไฮเนเก้นอีกแน่ะ หนวดเคราก็ไม่โกน พอไปถึงเอาใบโอนให้พนักงานๆเห็นก็ถามว่า "เอาไปซื้อยาเหรอ?" ผมบอก "ป่าวครับ ซื้อยาง ยางพารา" พนักงานยังบอกอีกว่า "นึกว่าที่บ้านเปิดคลินิค"

ไม่รู้ตอนแรกเขาหมายถึงยาบ้า หรือยารักษาคนไข้  อ๋อย บู่ เยาะเย้ย   Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:02:58 PM »

ผมเคยไปกดตังค์ที่ตู้เอทีเอ็มในมหาลัย ใส่กางเกงขาสั้น เสื้อยืดขาดๆ ไป เพราะเป็นชุดนอน ใส่สบายดี ตื่นแล้วก็ล้างหน้าออกมาเลย
ไปกดอยู่หลายรอบ กดแล้วก็ใส่บัตรใหม่ แล้วก็กดอยู่นั่น จนยามมาถามเสียงแข็งๆว่า น้อง น้องกดเอทีเอ็มเป็นหรือเปล่าเพิ่งมีบัญชีหรือไง เห็นวุ่นวายอยู่หลายรอบแล้วนะ
ผมเลยบอกไปว่า กดเป็นสิ(วะ) ใครจะกดไม่เป็น คุณยามก็ถามเสียงหงุดหงิดว่าแล้วจะกดทำไมหลายรอบ ผมเลยสวนว่า อ้าว ก็กดรอบเดียวมันได้ตังค์ไม่ครบนี่หว่า
มันกดได้ทีละสองหมื่น ผมจะซื้อปืนพรุ่งนี้ หกหมื่น

อะไรของมัน เห็นคนแต่งตัวไม่ดี หาว่าเพิ่งเคยมีบัญชี 555+

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:14:13 PM »

ครั้งแรก...ตอนลูกสาวผมอยู่ ป.4-ป.5 ช่วง เม.ย ไปเที่ยวเกาะเสม็ด ระยองกัน ขณะที่นั่งกินมื้อค่ำ ร้านชายหาด อาหารก็สั่งปกติ

พนักงานทุกคนก็บริการดี...แต่นั่งกินไปได้สัก 20 นาที ก็มีกระเทยเข้ามายืนรอด้านข้างลูกสาวแล้วถามว่า

ยู  ไทย ออ  ฟิลิปปินส์

ไทย ค่ะ

รีบๆ กินหน่อย ลูกค้าเยอะ   แล้วมันก็ยืนรอเก็บเงินเลย

ยังกินไม่หมดและไม่เสร็จเลย  (ไม่สน ยืนรอไปเถอะ)

สบัดตุ๊ดเดินหนีไปเลย

ผมถามกับพนักงานคนอื่นว่า เขาเป็นใคร   น้องเขาบอกว่าเป็นเพื่อนๆขี้เมา ของฝรั่งเจ้าของร้าน
               ชอบเป็นแบบนี้แหละคอยแต่ไล่คนไทย เอาโต๊ะให้ฝรั่งที่มายืนรอ

อีกสัก 15 นาที ลูกอิ่มแฟนอิ่ม ผมเลยสั่งเบียร์มาเพิ่มและนั่งกินไปเรื่อยๆ ให้แฟนกับลูกกลับไปห้องก่อน
               นั่งกินเบียร์หมดไป 3-4 ขวด เกือบ 2 ชม.

ครั้งที่สอง...ลูกสาวอายุ 12 ปี สัก ป.6 ปีใหม่ไปเที่ยวเชียงใหม่ เดินไนท์บาร์ซ่า กำลังหิว สัก 1ทุ่มได้  ก็เลยเดินไปด้านหลังที่เป็นร้านอาหารนานาชาติหลายร้าน เลยเลือกร้านออกแนวฮ่องกง  ... พอเข้าไปยืนเลือกเมนูหน้าร้าน ( โอเพ่นแอร์) ก็มีหญิงสาวสุดสวยเหมือนคนจีนปนไทยขาวมากอมชมพู...เข้ามาถามลูกสาวอีกละ  ไม่น่าเชื่อ

ยูไทย ออ ฟิลิบปินท์

ไทยค่ะ

เชิญค่ะ ฯลฯ...

ผมกินกันจนอิ่ม อาหารอร่อยมาก บริการดี ไม่แพงอย่างคิด... เยี่ยมจริงๆ   

เกี่ยวหรือเปล่า  Grin

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:23:30 PM »

ผมเคยเจอแต่แถวข้าวสารครับ ถามว่า You Thai or Philipine or Japan บอกว่า ไทยครับ เขาบอกว่า งั้น อาหารสั่งได้ตามสบายไม่ต้องตกใจนะคะ ราคาคนไทย ลด 60% ค่ะ ก็ยังว่าอยู่ ตอนแรกกำลังจะด่าเพื่อน ว่าไหนอาหารร้านนี้ไม่แพง เห็นแต่ละอย่าง แพงสยองขวัญ (ตามตัวเลขในเมนู)

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:32:30 PM »

เมืองท่องเที่ยวชายทะเลได้เปรียบหน่อยเพราะ คนใส่ขาสั้นกันเยอะ

พอมาเดิน กทม โดนมองหัวจรดเท้าบ่อยไปครับพี่.. หลังๆนี่ ผมใส่ขายาวไปซื้อของนับครั้งได้

ช่วงหลังระยะขจัดต่ำกว่า สิบกิโล ผมขี่จักรยานไป  เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ แถมสะพายเป้ เหงื่อโทรมๆ

มีครั้งเคยเดินไปปถามบูทบัตรเครดิต ว่า แพลตินัม กับ ไทเทเนียมต่างกันอย่างไร

พนักงานมองแล้วเฉยๆ ไม่ตอบ ไม่หือ ไม่อือ...เหมือนเราเป็นอากาศ..

ที่ถามเพราะอยากรู้จริงๆ บริษัทพี่ท่านส่งบัตรมาให้โดยไม่ได้ขอ เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์

เรื่องที่พี่โอ๊คเจอ แนวๆผมเจอเลยพี่ ที่ห้างย่านสยาม มีเซลล์บัตรเครดิตมาติดต่อ ตอนแรกเรียกผมน้องยังงั้น น้องยังงี้ แต่สุดท้ายเขาถามว่าใช้บัตรของเขาอยู่หรือเปล่า ใช้ตัวไหน

สุดท้ายบอกไป พวกเปลี่ยนสรรพนามให้้เสร็จสรรพ

น้อง ---> คุณผู้ชาย

@#$@$&@$&%%%!!!

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 10:01:25 PM »

ชินแล้วครับ ไม่ใส่ใจ

ใครจะมองยังไงก็ช่าง เป็นตัวเราเองดีที่สุดและไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นก็พอแล้ว

แต่แปลกจัง ทำไมคนเมืองใหญ่ชอบใส่หน้ากากเข้าหากัน..

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:55:27 AM »

Grin เป็นอีกบทเรียนหนึ่งสำหรับตาจ้าว "ห้ามพากิ๊กไปในสถานที่เดียวกันกับที่จะพาเมียไป" 555 เยาะเย้ย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:33:18 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์