เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:29:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวต่างกัน บริการก็ต่างกัน  (อ่าน 5620 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 03:10:30 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ควรพาไปทับที่ครับพี่จ้าว อาถรรพณ์แรง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:22:17 AM »

เมืองท่องเที่ยวชายทะเลได้เปรียบหน่อยเพราะ คนใส่ขาสั้นกันเยอะ

พอมาเดิน กทม โดนมองหัวจรดเท้าบ่อยไปครับพี่.. หลังๆนี่ ผมใส่ขายาวไปซื้อของนับครั้งได้

ช่วงหลังระยะขจัดต่ำกว่า สิบกิโล ผมขี่จักรยานไป  เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ แถมสะพายเป้ เหงื่อโทรมๆ

มีครั้งเคยเดินไปปถามบูทบัตรเครดิต ว่า แพลตินัม กับ ไทเทเนียมต่างกันอย่างไร

พนักงานมองแล้วเฉยๆ ไม่ตอบ ไม่หือ ไม่อือ...เหมือนเราเป็นอากาศ..

ที่ถามเพราะอยากรู้จริงๆ บริษัทพี่ท่านส่งบัตรมาให้โดยไม่ได้ขอ เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์

5555 ผมไปทีไรก็โดนทุกที  แบบว่าหุ่นกรรมกร หน้าตาก็ให้  แถมไม่ใส่เครื่องประดับ  เลยโดนตามระเบียบ อิอิอิ
ทำให้เห็นถึงสังคมว่าเป็นอย่างไร
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:28:10 AM »

เมืองท่องเที่ยวชายทะเลได้เปรียบหน่อยเพราะ คนใส่ขาสั้นกันเยอะ

พอมาเดิน กทม โดนมองหัวจรดเท้าบ่อยไปครับพี่.. หลังๆนี่ ผมใส่ขายาวไปซื้อของนับครั้งได้

ช่วงหลังระยะขจัดต่ำกว่า สิบกิโล ผมขี่จักรยานไป  เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ แถมสะพายเป้ เหงื่อโทรมๆ

มีครั้งเคยเดินไปปถามบูทบัตรเครดิต ว่า แพลตินัม กับ ไทเทเนียมต่างกันอย่างไร

พนักงานมองแล้วเฉยๆ ไม่ตอบ ไม่หือ ไม่อือ...เหมือนเราเป็นอากาศ..

ที่ถามเพราะอยากรู้จริงๆ บริษัทพี่ท่านส่งบัตรมาให้โดยไม่ได้ขอ เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์

5555 ผมไปทีไรก็โดนทุกที  แบบว่าหุ่นกรรมกร หน้าตาก็ให้  แถมไม่ใส่เครื่องประดับ  เลยโดนตามระเบียบ อิอิอิ
ทำให้เห็นถึงสังคมว่าเป็นอย่างไร
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:40:58 AM »

เคยไส่เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ  เดินข้ามถนนในมหาลัย...จุฬา  โดนแท๊กซี่ด่า  " อยากโดนรถชนหรือไง...ไอ้บ้านนอก"   นึกในใจว่า บ้านตูรถเขาหยุดให้คนข้าม  ส่วนบ้านเกิดตู เขารีบเร่งรถเพื่อจะชนคนข้าม

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:43:14 AM »

5555 ไอ้บ้านนอกเอ้ย  อิอิอิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:10:44 AM »

เขาไม่ให้ผมเข้าซอยคาวบอยครับ เพื่อนที่ทำงานจะย้ายกลับบ้านเขา เลยชวนผมไปเลี้ยง ดันไปซอยคาวบอย เขาไม่ให้ผมเข้า บอกว่าคนไทยห้ามเข้า เลยย้ายไปนั่งร้านธรรมดา เมากันไปตามสภาพครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:40:43 AM »

เคยไส่เสื้อยืด ขาสั้น รองเท้าแตะ  เดินข้ามถนนในมหาลัย...จุฬา  โดนแท๊กซี่ด่า  " อยากโดนรถชนหรือไง...ไอ้บ้านนอก"   นึกในใจว่า บ้านตูรถเขาหยุดให้คนข้าม  ส่วนบ้านเกิดตู เขารีบเร่งรถเพื่อจะชนคนข้าม
  คิก คิก ถึงว่าไม่ค่อยกลับมาเมืองไทยเลย  ยิ้มีเลศนัย
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:14:39 AM »

Motor Show ปีก่อนผม ใส่เสื้อยืดขาว+ขาสั้น ก็อากาศมันร้อนเมืองไทย(จะใส่ขายาวแขนยาวไปเพื่อ)
ไปดูรถ Honda city แล้ว sale ไม่มีใครสนใจเลยครับ ทุกคนเดินหนีไม่ก็ไปหาลูกค้าที่แต่งตัวป๋าๆหน่อย
พอผมขอโบรชัวร์ sale บอกไปหยิบที่เคาร์เตอร์ เซ็งมาก (ตรูกำลังเอาเงินครึ่งล้านไปให้ ไม่สนใจซะงั้น)  แบร่

ถ้าคนไทยไม่มีนิสัยดูถูกกับอิจฉาผมว่าประเทศคงพัฒนาขึ้นมากกว่านี้ครับ ไหว้

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:28:18 AM »

พื้นฐานทางสมอง(ปัญญา) หยาบ  มักง่าย  ตัดสินคนด้วยเสื้อผ้า  เครื่องประดับ  รถยนต์
ทำให้ผลิตพฤติกรรมในทางลบออกมา  แหล่งท่องเที่ยว  ที่พัก  สถานบริการ  ที่มีชาวต่างชาติ มากๆ
มักเป็นเช่นนี้ ครับ
the edge cz (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:43:45 AM »

เมื่อหลายปีก่อนขี่มอเตอร์ไซใส่กางเกงขาสั้น เข้าไปที่ศูนย์รถยนต์ ยี่ห้อ T................ เพื่อขอดูรถ รุ่น แคมรีบ

ไอ้พวก SALE มันมองแล้วไม่สนใจ ไม่พูดด้วย ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาเปลี่ยนรถมา 4 คัน ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้อีกเลย

ถึงศูนย์อื่นมีก็ไม่ซื้อ มีตังค์ซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ไม่รักไม่ว่า แต่ อย่าสงสาร
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:47:25 AM »

เหมือนยาม(ร.ป.ภ.)บางหมู่บ้านหรือเปล่าครับ...ตอนขับรถเก๋งเข้าไปตะเบ๊ะกันพรึ่บพรั่บ...แต่พอวันหลังเดินเข้าไปมั่ง..พี่แกดันทำเป็นไม่เห็นซะงั้น  งอน
อย่างนี้เค้าเรียกทำความเคารพรถหรือว่าทำความเคารพคนกันล่ะครับเนี่ย... Huh

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:49:48 AM »

ชินแล้วครับ ไม่ใส่ใจ

ใครจะมองยังไงก็ช่าง เป็นตัวเราเองดีที่สุดและไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นก็พอแล้ว

แต่แปลกจัง ทำไมคนเมืองใหญ่ชอบใส่หน้ากากเข้าหากัน..
                        ผมก็คิดเช่นนี้เหมือนกันครับ    ผมมาจากดินเป็นคนพเนจร
                         ทุกวันนี้ ปลง แล้วครับแต่บางกรณีก็จะดูที่กาลเทศะครับผม ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:01:45 PM »

เจอบ่อยด่าหน้าหงายมาก็หลายครั้ง  เดินไปหาผู้จัดการทีนึง(อาผมเอง คิก คิก)  ส่วนมากจะเป็นกับแหล่งท่องเที่ยวครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:02:04 PM »

ปีที่แล้วไปเดินเล่นมอเตอร์โชว์  ก็แต่งตัวตามสไตล์(โทรม)รองเท้าแตะไปถามราคาแลนด์โรเวอร์disco3เซลใส่สูตรมาดเข้มมองเราตั้งแต่หัวจรดเท้าแต่ยังใจดีบอกเลขกลมๆมาให้ทราบ  แปลกใจอยู่ว่าทำไมถึงรู้ว่าไม่มีตังค์ ขำก๊าก   พอมาถึงบูธรถญี่ปุ่นยอดฮิดเซลสวยพูดออกมาที่หมดสวยไปเลย  แค่ถามส่วนลดหน่อยเดียวแหมเราก็ไม่ได้เอาแกลบไปแลก ซะที่ไหน ขำก๊าก

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 03:21:26 PM »

วัตถุนิยมครับ  โดยเฉพาะคนเมือง  กรุงเทพ   มือถือ  เสื้อผ้า  กระเป๋า  รองเท้า เข็มขัด เครื่องประดับ  เครื่องสำอาง  ยานพาหนะ

logo maker" border="0
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์