เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวต่างกัน บริการก็ต่างกัน  (อ่าน 5576 ครั้ง)
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 04:56:26 PM »

ร้านปืนบางร้านก็เป็นนะครับ  คิก คิก คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:37:06 PM »

คนไทยส่วนใหญ่คงมองกันภายนอก คนส่วนใหญ่จึงต้องอวดรวยกัน ทั้งที่รวยจริงบ้างไม่รวยจริงบ้าง  Grin

ดูรถยนต์เป็นตัวอย่างได้เลย ต้องแพงๆเท่ๆเข้าไว้ ทั้งที่ไม่ได้ช่วยทำเงินซักบาทเดียว มีแต่เสียตัง  คิก คิก

ถ้าผมรวยคงไม่กล้าให้ใครรู้ว่ารวย เพราะถ้าคนอื่นรู้ว่ารวยมีแต่หาอันตรายเข้าหาตัว โชคดีที่ยังจนอยู่เลยไม่ต้องปกปิดความจน  ขำก๊าก

เร็วๆนี้ที่ผ่านมา รถกระบะผมเอาไปจมน้ำ เลยต้องซื้อมอเตอร์ไซด์ขับรับส่งลูกไปโรงเรียน แต่ดูท่าว่าจะซ่อมนานมาก

เลยต้องหาซื้อรถที่ราคาถูกที่สุดที่ขายๆกัน  เจอเซลผมถามก่อนเลยว่ารุ่นถูกสุดคือรุ่นไหน ไม่ต้องรักษาหน้าเพราะหน้าไม่ใหญ่  Grin

ว่าก็ว่าเถอะเมื่อก่อนตอนซื้อปืนไม่เคยเสียดายเงิน(เดี๋ยวนี้เสียดายเงินไม่ซื้อแล้ว) แต่พอจะซื้อรถนี่เสียดายเงินน้ำตาแทบไหลครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:48:11 PM »

วันก่อนกำลังจะนอนแล้ว... ตอนนอนผมชอบใส่กางเกงขาสั้นกับเสื้อยืดเก่าๆ คอขาดๆ เพราะผ้ามันนุ่มแล้ว... ใส่นอนสบายดี... แม่ผมดันนึกขึ้นได้ว่าลืมไปจ่ายค่าบัตรเครดิต... เลยใช้ผมไปจ่ายที่โลตัสเอ็กเพรสต์... สองรายการรวมห้าหมื่น... ผมก็ขี้เกียจเปลี่ยนชุด... เลยไปทั้งยังงั้น... พอไปถึงล้วงเงินออกมาจ่าย... พนักงานรีบตามผู้จัดการมาเลย... นึกว่ามาทำไม... มาตรวจเงินดูซะเละเอียดทุกใบ... ว่าเงินปลอมรึเปล่า... Grin Grin Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:08:17 PM »

เงินอยู่ในกระเป๋าเราครับ

ใครทำหน้าที่ได้ดี ก็รับเงินไป ใครทำไม่ดี ก็ช่างหัวมัน..

ใส่ขาสั้น ลากแตะต่อไป อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:13:58 PM »

ใครทำหน้าที่ได้ดี ก็รับเงินไป ใครทำไม่ดี ก็ช่างหัวมัน..

คิก คิก ไปหัวหินทริปที่ผ่านมาผมเสื้อยืดลากแตะทุกวันเลยก้าบบบบบบบ   Grin กับปิตันโอ้ค  Grin มาเชียงใหม่อีกรอบจะพาไปกินชีสเค้กอันตรายที่สุดในโลกครับ  ขำก๊าก ก้อนละร้อยบาทแต่ใส่ชีสเพียบแต่ไม่เลี่ยน  หัวเราะร่าน้ำตาริน กินแล้วลืมอ้วนเลย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:28:24 PM »

คิก คิก ไปหัวหินทริปที่ผ่านมาผมเสื้อยืดลากแตะทุกวันเลยก้าบบบบบบบ   Grin กับปิตันโอ้ค  Grin มาเชียงใหม่อีกรอบจะพาไปกินชีสเค้กอันตรายที่สุดในโลกครับ  ขำก๊าก ก้อนละร้อยบาทแต่ใส่ชีสเพียบแต่ไม่เลี่ยน  หัวเราะร่าน้ำตาริน กินแล้วลืมอ้วนเลย

อยู่ในเครื่องแบบ ต้องเนี๊ยบ เรียบร้อย เก๊กขรึมตลอด...

พอเวลาส่วนตัวเลย หลุดโลก อิอิอิ

ไม่เอาขี้เกียจออกกำลังกาย

แก่แล้ว เมตาบอลิซึมไม่เหมือนเมื่อก่อน กินได้นิดๆหน่อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:36:49 PM »

อยู่ในเครื่องแบบ ต้องเนี๊ยบ เรียบร้อย เก๊กขรึมตลอด...

พอเวลาส่วนตัวเลย หลุดโลก อิอิอิ

ไม่เอาขี้เกียจออกกำลังกาย

แก่แล้ว เมตาบอลิซึมไม่เหมือนเมื่อก่อน กินได้นิดๆหน่อย

เยาะเย้ย ไปด้วยยยยยยยยย เยาะเย้ย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:41:05 PM »

เค้าชวงกังไปกิงเค้กนะอาพี่ใหม่ ม่ายล่ายชวงกังไปกิงเหล็ก  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:58:27 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ปกติผมก็ใส่เสื้อยืด+กางเกงขาสั้น+อีแตะวอร์กเกอร์... เป็นประจำครับ... Grin Grin Grin

...อ้อ... มีอยู่ครั้ง... นานมาแล้ว... ผมสะพายกระเป๋าใส่โน๊ตบุ๊คขับแมงกะไซค์ไปซื้อหนังสือในตัวเมืองชัยภูมิ... ร้านนี้มีชื่อเสียงเรื่องเจ้าของปากจัดสุดๆ ผมสะพายกระเป๋าโน๊ตบุ๊คเข้าไปด้วย... ป้าแกด่าก่อนเลย... บอกว่ากระเป๋าน่ะห้อยไว้แฮนด์มอเตอร์ไซค์ก็ได้... ผมเลยบอกแกว่า... งั้นผมฝากป้าไว้นะ... นี่มันคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คผมเพิ่งซื้อเมื่อวาน... ราคาแปดหมื่น... ผมขอฝากไว้ที่ป้า... ถ้าเสียหายก็ชดใช้ด้วยแล้วกัน... อิอิ... ป้าแกไม่พูดกับผมซักคำ... Grin Grin Grin  (ความจริงเป็นโน๊ตบุ๊คกระจอกๆ ราคาไม่กี่ตังค์ แต่คุยโม้ใส่คนไปงั้นแหละ)

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:30:44 PM »

เค้าชวงกังไปกิงเค้กนะอาพี่ใหม่ ม่ายล่ายชวงกังไปกิงเหล็ก  Grin

เยาะเย้ย ก็กินเค้กน่ะสิ เหล็กเดี๋ยวนี้ไม่กินแล้ว 555 เยาะเย้ย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 12:21:31 AM »

เยาะเย้ย ก็กินเค้กน่ะสิ เหล็กเดี๋ยวนี้ไม่กินแล้ว 555 เยาะเย้ย

เชื่อได้มั้ยพี่ใหม่
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 12:45:47 AM »

ระวังนะแต่งตัวพื้นๆมากๆ  บริกรเขาจะเข้าใจว่าเราเป็นลูกเศรษฐีตัวจริง  จะเข้ามาตื้อให้เราซื้อสินค้าจนรำคาญ
เรื่องแบบนี้ในบ้างร้าน ก็กลับกัน 

....ตามล่า...อีตอแหล
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:45:26 AM »

หึหึหึ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:06:33 AM »

เชื่อได้มั้ยพี่ใหม่

Grin เชื่อได้สิ Grin

หึหึหึ

Grin เป็นอะไรตาโจ๊ก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 02:08:19 AM โดย NaiMai>รักในหลวง » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:22:09 AM »

วันก่อนกำลังจะนอนแล้ว... ตอนนอนผมชอบใส่กางเกงขาสั้นกับเสื้อยืดเก่าๆ คอขาดๆ เพราะผ้ามันนุ่มแล้ว... ใส่นอนสบายดี... แม่ผมดันนึกขึ้นได้ว่าลืมไปจ่ายค่าบัตรเครดิต... เลยใช้ผมไปจ่ายที่โลตัสเอ็กเพรสต์... สองรายการรวมห้าหมื่น... ผมก็ขี้เกียจเปลี่ยนชุด... เลยไปทั้งยังงั้น... พอไปถึงล้วงเงินออกมาจ่าย... พนักงานรีบตามผู้จัดการมาเลย... นึกว่ามาทำไม... มาตรวจเงินดูซะเละเอียดทุกใบ... ว่าเงินปลอมรึเปล่า... Grin Grin Grin

ตรงนี้ผมด้วยคนครับ  Grin    /   แต่ผมเคยโดนเซลขายรถยนต์นิสสัน( ผู้หญิง ) ตื้อให้ซื้อรถเทียร์น่าที่ฟิวส์เจอฯ รังสิต

ผมถามว่าถ้าซื้อแล้วน้องได้อะไรจากพี่บ้างได้เงินจากการที่พี่ซื้อรถเท่าไหร่...น้องเขาบอกว่าได้เยอะเลยพี่ช่วยหนูหน่อยนะ ( แล้วผมจะเอาเงินจากไหนเนี่ย...แต่งตัวกางเกงยีนส์เสื้อยืดรองเท้าจังเกิ้ลทะเลทราย )...มีเงินไว้ดาวเป้าหมายซีวิค 2007 โดยไม่มีการค้ำ...ไม่ชอบรบกวนใคร Cheesy

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์