เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งตัวต่างกัน บริการก็ต่างกัน  (อ่าน 5624 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:19:07 AM »

Grin เป็นอีกบทเรียนหนึ่งสำหรับตาจ้าว "ห้ามพากิ๊กไปในสถานที่เดียวกันกับที่จะพาเมียไป" 555 เยาะเย้ย

เห็นด้วยครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:41:51 AM »

เงินอยู่ในกระเป๋าเราครับ

ใครทำหน้าที่ได้ดี ก็รับเงินไป ใครทำไม่ดี ก็ช่างหัวมัน..

ใส่ขาสั้น ลากแตะต่อไป อิอิ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ปกติผมก็ใส่เสื้อยืด+กางเกงขาสั้น+อีแตะวอร์กเกอร์... เป็นประจำครับ... Grin Grin Grin

...อ้อ... มีอยู่ครั้ง... นานมาแล้ว... ผมสะพายกระเป๋าใส่โน๊ตบุ๊คขับแมงกะไซค์ไปซื้อหนังสือในตัวเมืองชัยภูมิ... ร้านนี้มีชื่อเสียงเรื่องเจ้าของปากจัดสุดๆ ผมสะพายกระเป๋าโน๊ตบุ๊คเข้าไปด้วย... ป้าแกด่าก่อนเลย... บอกว่ากระเป๋าน่ะห้อยไว้แฮนด์มอเตอร์ไซค์ก็ได้... ผมเลยบอกแกว่า... งั้นผมฝากป้าไว้นะ... นี่มันคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คผมเพิ่งซื้อเมื่อวาน... ราคาแปดหมื่น... ผมขอฝากไว้ที่ป้า... ถ้าเสียหายก็ชดใช้ด้วยแล้วกัน... อิอิ... ป้าแกไม่พูดกับผมซักคำ... Grin Grin Grin  (ความจริงเป็นโน๊ตบุ๊คกระจอกๆ ราคาไม่กี่ตังค์ แต่คุยโม้ใส่คนไปงั้นแหละ)

เหอะ ๆ สำหรับผม
ผมใส่แตะ ดาวเทียม(ขึ้นราดำปี๋)ครับครูต้น คิก คิก
        แม่ยายผมก็เช่นกัน  ผมเผ้ารุงรัง  เสื้อผ้ามอมแมม
แถมผ้าขนหนูผืนเล็ก(แทบมองไม่เห็นสีเดิม)พาดบ่า
มือหนึ่งถือตะกร้าหมาก  จนท.มองตั้งแต่หัวจด ตะ  รีน
ทั้งที่สนามบินหาดใหญ่/สุวรรณภูมิ  แล้วไม่ต้องถามครับ
ว่าพูดกลางได้ใหม  แล้วเมื่อก่อนขึ้นลงใต่-กทม. บ่อย มาก  ยังดี
ที่แกใส่รองเท้า  ปกติอยู่บ้านไม่ใส่ครับพี่น้อง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:55:06 AM »

ใครทำหน้าที่ได้ดี ก็รับเงินไป ใครทำไม่ดี ก็ช่างหัวมัน..

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ปกติผมก็ใส่เสื้อยืด+กางเกงขาสั้น+อีแตะวอร์กเกอร์... เป็นประจำครับ... Grin Grin Grin

...อ้อ... มีอยู่ครั้ง... นานมาแล้ว... ผมสะพายกระเป๋าใส่โน๊ตบุ๊คขับแมงกะไซค์ไปซื้อหนังสือในตัวเมืองชัยภูมิ... ร้านนี้มีชื่อเสียงเรื่องเจ้าของปากจัดสุดๆ ผมสะพายกระเป๋าโน๊ตบุ๊คเข้าไปด้วย... ป้าแกด่าก่อนเลย... บอกว่ากระเป๋าน่ะห้อยไว้แฮนด์มอเตอร์ไซค์ก็ได้... ผมเลยบอกแกว่า... งั้นผมฝากป้าไว้นะ... นี่มันคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊คผมเพิ่งซื้อเมื่อวาน... ราคาแปดหมื่น... ผมขอฝากไว้ที่ป้า... ถ้าเสียหายก็ชดใช้ด้วยแล้วกัน... อิอิ... ป้าแกไม่พูดกับผมซักคำ... Grin Grin Grin  (ความจริงเป็นโน๊ตบุ๊คกระจอกๆ ราคาไม่กี่ตังค์ แต่คุยโม้ใส่คนไปงั้นแหละ)

ผมใส่แตะ ดาวเทียม(ขึ้นราดำปี๋)ครับครูต้น คิก คิก
        แม่ยายผมก็เช่นกัน  ผมเผ้ารุงรัง  เสื้อผ้ามอมแมม
แถมผ้าขนหนูผืนเล็ก(แทบมองไม่เห็นสีเดิม)พาดบ่า
มือหนึ่งถือตะกร้าหมาก  จนท.มองตั้งแต่หัวจด ตะ  รีน
ทั้งที่สนามบินหาดใหญ่/สุวรรณภูมิ  แล้วไม่ต้องถามครับ
ว่าพูดกลางได้ใหม  แล้วเมื่อก่อนขึ้นลงใต่-กทม. บ่อย มาก  ยังดี
ที่แกใส่รองเท้า  ปกติอยู่บ้านไม่ใส่ครับพี่น้อง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อ่านแล้วขำก๊ากซ์เลย   คนที่เข้ามาตอบกระทู้นี้  ถ้าไปไหนด้วยกันทั้งกลุ่มสงสัยพวกปิดประตู Mall ไม่ให้เข้าแหงๆเลย  555
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:17:12 AM »

ผม...ไม่สน

ผมจนจริง ๆ อย่างที่เขามอง  เหยียดได้เหยียดไป  เหยียบเมื่อไหร่ เจอกัน
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:19:52 AM »

มีตลกกว่านั้นครับพี่เจษ        
ผมเคยถูกบังคับให้ใส่สูท
เลยไปหาซื้อเสื้อเชิ้ตแขนเบิ้ล
ไปถึงห้างบอกพนักงานก็ไม่ถูกไอ้เสื้อที่แขนยาว ๆ
แล้วพับตรงปลายแขนนั่นหน่ะ  พอได้เสื้อ  ถามหาคัฟลิง อีก
เรียกไม่ถูกเช่นกัน  บอกไอ้กระดุมที่เขาใส่ตรงปลายเสื้อหน่ะ
แถมมีบ่น  กระดุมอะไรวะเม็ดละเป็นพัน  ดีนะใช้แค่ ๒ เม็ด
ดีนะที่ผมลองใส่กับตัวเอง  ถ้าไปถึงบอกสี-ไซด์
พนักงานต้องนึกว่าเจ้านายใช้ให้มาซื้อแหงเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 10:27:20 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:25:45 AM »

มีตลกกว่านั้นครับพี่เจษ         
ผมเคยถูกบังคับให้ใส่สูท
เลยไปหาซื้อเสื้อเชิ้ตแขนเบิ้ล
ไปถึงห้างบอกพนักงานก็ไม่ถูกไอ้เสื้อที่แขนยาว ๆ
แล้วพับตรงปลายแขนนั่นหน่ะ  พอได้เสื้อ  ถามหาคัฟลิง อีก
เรียกไม่ถูกเช่นกัน  บอกไอ้กระดุมที่เขาใส่ตรงปลายเสื้อหน่ะ
ดีนะที่ผมลองใส่กับตัวเอง  ถ้าไปถึงบอกสี-ไซด์
แถมมีบ่น  กระดุมอะไรวะเม็ดละเป็นพัน  ดีนะใช้แค่ ๒ เม็ด
พนักงานต้องนึกว่าเจ้านายใช้ให้มาซื้อแหงเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
5555555 สุดยอด ผมเองชุดลิงก็เป็นปีจะใส่ซะที  ใส่แล้วก็รู้สึกขัดๆ  เดินเก้ๆกังๆ อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:29:47 AM »

อ้าว  พิมพ์ผิดบรรทัดแก้ใขแล้ว
สูทผม  แขวนเสียมากกว่าใส่ ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:33:09 AM »

อ้าว  พิมพ์ผิดบรรทัดแก้ใขแล้ว
สูทผม  แขวนเสียมากกว่าใส่ ครับ
เหมือนกันครับ  แขวนจนเก่า
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:08:56 AM »

เป็นทุกคนแหละครับ  อย่ามาสตรอเบอรี่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 12:59:58 PM »

แม่ยายผมก็เช่นกัน  ผมเผ้ารุงรัง  เสื้อผ้ามอมแมม
มือหนึ่งถือตะกร้าหมาก  จนท.มองตั้งแต่หัวจด ตะ  รีน
ทั้งที่สนามบินหาดใหญ่/สุวรรณภูมิ  แล้วไม่ต้องถามครับ
ว่าพูดกลางได้ใหม  แล้วเมื่อก่อนขึ้นลงใต่-กทม. บ่อย มาก  ยังดี
ที่แกใส่รองเท้า  ปกติอยู่บ้านไม่ใส่ครับพี่น้อง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนอื่นนินทาแม่ยาย ผมนินทาแม่ตัวเองมั่ง...  Grin Grin Grin
ครั้งล่าสุด กลับ ตจว.ทางเครื่องบิน  น้องสาวไปส่งที่ตจว.ด้วย พอไปถึงจุดตรวจของติดตัวขึ้นเครื่อง
แม่ก็จัดการเอาของให้จนท.ตรวจตามขั้นตอน จนท.เห็นแล้วเลยชวนคุยประมาณว่า (ตามคำบอกเล่าน้องสาว  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

จนท. : คุณยายคงเดินทางบ่อยนะคะ (คาดว่าเห็นแม่ผมรู้ขั้นตอนโดยไม่ต้องบอก)
แม่ :  โอ้ย...แม่นั่งเครื่องประจำ  ปีที่แล้วก็เพิ่งไปบาหลีมา ลูกพาไปเที่ยว...

ถึงแค่นี้ก็ต้องหยุดเพราะน้องสาวสะกิดให้หยุด  เริ่มอายคน  จนท.เขาก็อมยิ้ม ก้มหน้าทำงานไปให้น้องหมั่นใส้
พอตรวจเสร็จทั้งสองคนเดินผ่านไป น้องเลยกระซิบมากำชับ "แม่ไม่ต้องพูดกับใครอีกนะ..."  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกะแม่ผม  จนท. เขาชวนคุยเฉยๆ แม่ก็ดันคิดไปว่าหยั่งเชิง ลองเชิง เหมือนเห็นเป็นคนบ้านนอก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

(ผมว่า จนท.กลุ่มนี้ ถ้าเอาประสบการณ์ตรงนั้นมาเขียนหนังสือ คงได้หลายเล่ม)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:57:17 AM »

คิก คิก ไปหัวหินทริปที่ผ่านมาผมเสื้อยืดลากแตะทุกวันเลยก้าบบบบบบบ   Grin กับปิตันโอ้ค  Grin มาเชียงใหม่อีกรอบจะพาไปกินชีสเค้กอันตรายที่สุดในโลกครับ  ขำก๊าก ก้อนละร้อยบาทแต่ใส่ชีสเพียบแต่ไม่เลี่ยน  หัวเราะร่าน้ำตาริน กินแล้วลืมอ้วนเลย

อยู่ในเครื่องแบบ ต้องเนี๊ยบ เรียบร้อย เก๊กขรึมตลอด...

พอเวลาส่วนตัวเลย หลุดโลก อิอิอิ

ไม่เอาขี้เกียจออกกำลังกาย

แก่แล้ว เมตาบอลิซึมไม่เหมือนเมื่อก่อน กินได้นิดๆหน่อย

เยาะเย้ย ไปด้วยยยยยยยยย เยาะเย้ย
Grinมาเลยครับพี่.................ยินดีต้อนรับอย่างรุนแรงก้าบ  หลงรัก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:28:58 PM »

Grinมาเลยครับพี่.................ยินดีต้อนรับอย่างรุนแรงก้าบ  หลงรัก

Grin ขอบคุณครับ Grin
 หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ ณ เวลานี้ไปไหนไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์