เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49097 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:55:09 PM »

ให้กับลังใจกับตำรวจครับ เมื่อบอกว่ามันสู้  ตร.ก็ต้องป้องกันตัว แต่บังเอิญแม่นไปหน่อย มันเลยกลายเป็นวิสามัญ เยี่ยม
ส่วนจะเป็นคนร้ายที่ยิงน้องเขาหรือเปล่านั้นก็ ต้องเชื่อ จนท.ตำรวจก่อนละครับว่าใช้ ถ้าเกิดจับแล้วยังมีเหตุการแบบนี้อีกก็แสดงว่าไม่ใช้
วันนี้พ่อค้ายาดับไป 1 รายถือว่าแผ่นดินสูงขึ้นมาอีกนิด แม้จะช้าไปซักหน่อย
เรื่องบางเรื่องถ้าเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม แม้เป็นหน่วยงานที่ผมไม่ชอบและะมีข้อกังขาในบางเรื่องของกรณีนี้  ก็ต้องชื่นชม และบางครั้งก็ต้องแกล้งหลับตาลงซักข้าง ครับ
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:29:13 PM »

มันยิงโตมี่เพราะอะไรครับ??

Angry ไม่รู้ว่าคนพวกนี้ในสังคมเราจะมีเยอะขนาดไหน เห็นบอกว่าสาเหตุที่ยิงเพราะต้องสงสัยรถที่ขับตามมา

ยาริสเร่งเครื่องตีคู่ขณะโดนแซง แล้วเร่งเครื่องตามเกาะท้ายครับ... มันเลยคิดว่าตามมาจับมัน...
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:37:07 PM »

เป็นแค่ผู้ต้องสงสัย แต่ถูกปล่อยข่าวว่าเป็นมือยิงน้องโตมี่ไปซะแล้ว น่าจะสืบสวนให้แน่ชัดเสียก่อน

ผมไม่ได้เข้าข้างคนเลวนะครับ แต่ไม่ชอบของกระบวนการตำรวจไทยเท่านั้นเอง

Smiley ทุกสังคม มีคนดีและคนเลวปะปนกันครับ ต้องแยกแยะ สังคมเราอยู่ได้เพราะยังมีคนดีมากกว่าคนเลว
การที่ จนท. ปิดล้อมเพื่อทำการจับกุม คงมีหลักฐานแน่นอนแล้ว ถ้าเป็นเพียงผู้ต้องสงสัย ก็คงไม่ยิง จนท. ก่อนหรอกครับ ผมเห็นด้วยกับคุณ.กวาง ต่อให้ไม่ใช่มือปืนที่ยิงน้องโตมี่ แต่ค้ายาระดับนี้ ก็สมควรแล้วครับ

อาจจะสู้เพราะคดียาเสพติดก็ได้นี่ครับ ....

ที่ผมกลัวคือ โยงเรื่องไปมาให้เป็นมือยิงน้องโตมี่ ให้ปิดคดีง่ายๆ ทั้งๆที่คนผิดจริงๆยังลอยนวล

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:19:24 PM »

รัฐบาลชุดนี้ถ้าเทียบกับชุดก่อนห่างกันริบลับในเรื่องปรามปรามยาเสพติด?Huh
ใช่ ต้องตัดตอนเท่าน๊านนนน แบร่ แบร่ อ๋อย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:13:47 PM »

เป็นแค่ผู้ต้องสงสัย แต่ถูกปล่อยข่าวว่าเป็นมือยิงน้องโตมี่ไปซะแล้ว น่าจะสืบสวนให้แน่ชัดเสียก่อน

ผมไม่ได้เข้าข้างคนเลวนะครับ แต่ไม่ชอบของกระบวนการตำรวจไทยเท่านั้นเอง

Smiley ทุกสังคม มีคนดีและคนเลวปะปนกันครับ ต้องแยกแยะ สังคมเราอยู่ได้เพราะยังมีคนดีมากกว่าคนเลว
การที่ จนท. ปิดล้อมเพื่อทำการจับกุม คงมีหลักฐานแน่นอนแล้ว ถ้าเป็นเพียงผู้ต้องสงสัย ก็คงไม่ยิง จนท. ก่อนหรอกครับ ผมเห็นด้วยกับคุณ.กวาง ต่อให้ไม่ใช่มือปืนที่ยิงน้องโตมี่ แต่ค้ายาระดับนี้ ก็สมควรแล้วครับ

อาจจะสู้เพราะคดียาเสพติดก็ได้นี่ครับ ....

ที่ผมกลัวคือ โยงเรื่องไปมาให้เป็นมือยิงน้องโตมี่ ให้ปิดคดีง่ายๆ ทั้งๆที่คนผิดจริงๆยังลอยนวล

คำว่า ผู้ต้องสงสัย ผู้ต้องหา จำเลย นักโทษชาย-หญิง  เป็นคำทางกฎหมาย    อย่้าไปก้าวล่วงงผู้ต้องปฎิบัติการ ทางกฎหมาย เลยครับ
จนท. ชุดนี้ เยี่ยม เพราะผู้รับผิดชอบในการปฎิบัติ คือ พล.ต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง เป็นคนกล้า และมีประสบการณ์  ผลจึงเป็นอย่างที่เห็น

อย่างที่คุณวัฒน์ บอกไว้   การเป้นผู้ต้องสงสัย นั้น เป็นการออมเสียงอย่าง คนถ่อมตัวมากแล้ว ครับ

เมื่อเข้าจับกุม ผู้ต้องสงสัย ได้ใช้อาวุธปืน ต่อสู้  ก็ต้องกลายเป็นศพ ทั้งนั้น   จนท. กระทำโดยชอบด้วยข้อกฎหมาย แล้ว ครับ.  เยี่ยม

ทุกอย่างต้องเป็นไปตามข้อเท็จจริง และตามความสามารถของ จนท.  จะตัดตอนหรือไม่ อย่าเพิ่งไปสน เพราะมันยังไม่ถึงวาระ   แต่ตอนนี้ จนท. ทำงานได้ดีี ครับ  เยี่ยม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:20:26 PM »

...แนะนำให้ทาง สตง. หาทางเอาผิดกับนายทะเบียนที่ออกใบอนุญาตให้พวกนี้ครับ...  

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม+1

เห็นด้วยครับพี่ เยี่ยม ไหว้

ทราบไหม เบาะแส จาก  ป.๔ ให้ มี Glock   จนท. จึงประเมินได้แคบขึ้น เมื่อขีดวงได้ว่า ต้องเป็นคนในพื้นที่ี  

ป.๔ นี่ คือเป็นสะพานนรก ที่เชื่อม ไปถึง อาญชากร กลุ่มนี้ ..ได้รวดเร็วขึ้น   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 04:22:30 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 05:26:16 PM »

Smiley คงไม่ใช่หรอกครับ ก่อนจนท. จะดำเนินการเข้าจับกุม ต้องมีการสืบหาหลักฐาน เมื่อทราบเป้าหมายของผู้ต้องสงสัยก็จะดำเนินการ ไม่ใช่อยู่ดีๆ จะไปจับ มีการวางแผนเข้าจับกุม ทราบอยู่ก่อนว่าคนร้ายมีอาวุธ และไม่ให้จับกุมง่ายๆ ตอนจับและค้นห้องก็มีสื่อมวลชนเข้ามาทำข่าว การดำเนินการเป็นขั้นเป็นตอน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 06:30:39 PM »

นายสมชายเห็นประเด็นเรื่องน้องอายุ 19 ปีคนขับ Jas น่ะครับ ซึ่งตอนนี้คงเสียใจไม่แพ้ใครในโลกนี้, แต่ถ้าย้อนเวลาได้ น้องคนนั้นคงไม่ขับรถให้เรียกความสนใจของมิจฉาชีพครับ... คือเราไม่รู้ว่ามีใครอยู่บนถนนหลวงบ้าง บางคนเป็นคนดี แต่บางคนมันไม่ใช่, วิธีการดีที่สุดเวลาเดินทางไกลคืออย่าให้เราตกเป็น"จุดสนใจ"ครับ...
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 06:34:09 PM »

ชื่นชมกับตำรวจที่ตั้งใจทำงานแบบนี้ครับ
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:15:52 PM »

... ที่อ่านมา ผมว่าคุณ "สงสัยคล้ายผมและอีกหลายท่าน"

การที่เจ้าหน้าที่ จัดการพวกนรกค้ายาได้นั้น เป็นเรื่องดี ทุกคนชื่นชม

แต่ที่ชาวบ้านเค้ากลัว หรือเค้าระแวงกัน ... ก็คือกลัวว่า ไอ้นรกที่ตายน่ะ มันจะเป็นแพะ

ประเภท ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว ... เก็บพ่อค้ายาด้วย ปิดคดีดังด้วย

...... หลายคนก็แค่สงสัย  ... ผิดถูก ฟ้าเท่านั้นที่รู้   ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:17:49 PM »

เยี่ยมครับกับการทำงานของเจ้าหน้าที่ จะไช่ไม่ไช่ไม่ทราบรอจับได้อีกคนทราบแน่นอน ถ้าไม่โดนยิงตายซะก่อน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:32:04 PM »

คนคึกคะนองติดยาอารมณ์แปรปวนมีเงิน  ทำอะไรก็ได้ทั้งนั้น  มีอาวุธอยู่ในมือและมีอำนาจเหนือชีวิตคนอื่น   อาจเป็นความสุขของคนพวกนี้ครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
T r i n i t y - sักใuxลวง
Full Member

คะแนน 29

-• ค อ ทั่ ง สั u ห ลั ง เ ห ล็ ก •-

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:36:36 PM »

ดูสารรูป   คนน้องที่ยังหลบหนี

ภาพข่าวจาก ครอบครัวข่าว 3

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:59:28 PM »

...แนะนำให้ทาง สตง. หาทางเอาผิดกับนายทะเบียนที่ออกใบอนุญาตให้พวกนี้ครับ... 

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม+1

เห็นด้วยครับพี่ เยี่ยม ไหว้

ทราบไหม เบาะแส จาก  ป.๔ ให้ มี Glock   จนท. จึงประเมินได้แคบขึ้น เมื่อขีดวงได้ว่า ต้องเป็นคนในพื้นที่ี   

ป.๔ นี่ คือเป็นสะพานนรก ที่เชื่อม ไปถึง อาญชากร กลุ่มนี้ ..ได้รวดเร็วขึ้น   เยี่ยม

กราบขอบพระคุณครับพี่ Ro@d   ไหว้ หลงรัก    465 กระบอก  ป.4 กล๊อก 9 มม. ใน จว.พระนครศรีอยุธยาประมาณนี้หรือเปล่าครับพี่+ 3 ให้พี่ Ro@d ครับผม  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:16:53 PM »

เขาเคยยิงปืนขึ้นฟ้าตอนลอยกระทงครับ  ตอนนั้น มีพยานรู้เห็นว่าเขาเป็นคนยิง

แจ้งตำรวจแล้ว ตำรวจเก็บปลอกกระสุนไป พิสูจน์ทราบแล้วว่ายิงจากกล็อก

เมื่อเกิดคดีน้องโตมี่ เห็นว่าปลอกกระสุนเป็นปลอกจากกล็อก ก็เลยเอามาเทียบกัน ทำให้พิสูจน์ได้ง่ายเข้า

อ้อ เมื่อตอนเย็น  มีใครได้ฟัง หมุนตามวัน ของคุณฟองสนานบ้าง  พูดซะ ผมแทบขายกล็อกทิ้ง
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 26
  พิมพ์