เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:25:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49170 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:47:01 PM »

พูดซะ ผมแทบขายกล็อกทิ้ง

เขาว่า อย่างไร เล่าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:58:38 PM »

น่าจะสังเกต รอยเข้มแทงชนวนจะเป็นสี่เหลี่ยม  มั้ง ครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 10:06:51 PM »

......... ขอชื่นชมผลงานของท่านตำรวจที่เปิดเผยได้เร็ว  และยังขยายได้อีกหลายเรื่อง ,,, ขอชื่นชมจริง ๆ ครับผม

...แต่ก็อดตั้งคำถามในใจไม่ได้ครับผม ...
....  เหตุเกิดทำนองเดี่ยวกันหลายครั้ง ในพื้นที่ใกล้เคียงกัน ,,,,แต่จับไม่ได้สักครั้ง
....  มีรถในความครอบครองหลายคัน โดยที่ไม่มีเจ้าหน้าที่ท่านใดสนใจเลยรึ
....  มีอาวุธปืนมากมายขนาดนั้น  มีทะเบียนด้วย  นายทะเบียนไม่ฉงนบ้างเลยรึ
....  เหตุครั้งนี้มีผู้ใหญ่ลงมาดูแลเอง ความจริงเลยปรากฏ กระนั้นรึ ที่ผ่านมาทำไมไม่มีใครทราบ และจับได้
....  พอจับได้ มีเอี่ยวเรื่องยาเสพติด มีเงินสดจำนวนมากมาย  เหตุนี้หรือเปล่าที่ทำให้เรื่องเงียบ และผ่านมาได้ตลอด
....  คงมีอีกหลายพื้นที่  ที่กำลังจะกลายเป็นแบบนี้ครับผม

,,,, ตั้งคำถามตามที่คิด  มิได้จะต่อว่าอาชีพที่เกี่ยวข้องแต่อย่างใด ,,, ร่วมแสดงความคิดมาด้วยวความเคารพ ,,,

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 12:41:22 AM »

คนพวกนี้ ในสังคมไทยยังมีอีกเยอะ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 01:54:28 AM »

ข่าว 3 มิติเจาะไปถึง พ่อและแม่ที่อยู่ระยอง ให้เข้ามอบตัวโทรไปหาลูกเมื่อตอนบ่าย

บอกว่าตอนนี้หลบอยู่ใจพื้นที่จังหวัดจันทบุรี  ตกใจ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:40:35 AM »

จับตัวได้แล้ว เมื่อตอน ตี ๒ เศษ ที อยุธยา หลังจากย้อนกลับมาจากระยอง  รับสารภาพกับ ท่านอัศวิน ขวัญเมือง

โดยท่านมาให้สัมภาษณ์สด ช่อง ๓ ข่าวเช้าวันใหม่ ตอน ตี ๔  เศษ   ..  ข้อเท็จจริง ตามที่มีข่าวไว้ ทุกประการ

สาเหตุ การยิงรถน้องโตมี .. คือไม่มีสาเหตุและก่อเหตุยิงมาท้งหมด ๗ ครั้ง ยิงเพราะอยากจะยิง แบบผิดที่ผิดเวลา.

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:18:11 AM »

ขอบคุณครับพี่ คนเมื่อมันคะนอง...เพราะรอดมาได้หลายครั้ง

ครั้งก่อนๆอาจจะไม่มีคนเสียชีวิต....แต่ครั้งนี้มันต่างกันเป็นข่าวดังที่เกิดกับเด็กด้วย

ขอให้มันชดใช้กรรมที่มันได้ก่อไว้ทั้งหมด แผ่นดินสูงขึ้นอีกนิดแล้วครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:20:44 AM »

จับตัวได้แล้ว เมื่อตอน ตี ๒ เศษ ที อยุธยา หลังจากย้อนกลับมาจากระยอง  รับสารภาพกับ ท่านอัศวิน ขวัญเมือง

โดยท่านมาให้สัมภาษณ์สด ช่อง ๓ ข่าวเช้าวันใหม่ ตอน ตี ๔  เศษ   ..  ข้อเท็จจริง ตามที่มีข่าวไว้ ทุกประการ

สาเหตุ การยิงรถน้องโตมี .. คือไม่มีสาเหตุและก่อเหตุยิงมาท้งหมด ๗ ครั้ง ยิงเพราะอยากจะยิง แบบผิดที่ผิดเวลา.

ขอบคุณครับ กรรมมาเร็วสมัยนี้ครับ

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:05:26 AM »

ฝากท่าน อัศวิน ปราบปรามคนเหล่านี้ให้หมดไปจากสังคมด้วยนะครับ ขอชื่นชมในผลงานครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:25:07 AM »

ขอชื่นชมทีมงานของท่านพลต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง ที่ตามวิฯ ตามลากคอไอ้พี่น้องเลวๆสองคนนี้ได้ ไม่งั้นไม่รู้ว่ามันจะใหญ่คับฟ้าไปอีกนานแค่ไหน ตกใจ
ชื่นชมด้วยใจจริงครับ   เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:58:18 AM »

คนพวกนี้ ในสังคมไทยยังมีอีกเยอะ
ยังมีอีกเยอะจริงครับ
พลต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง บอกว่ามันยิงรถน้องโตมี่เพราะขับรถแซงมัน
ขอชื่นชมทีมงานของท่านพลต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง ครับแต่อยากฝากว่า " คนพวกนี้ ในสังคมไทยยังมีอีกเยอะครับ "
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:19:28 AM »

ยังไงล่ะ

แกว่า เนี่ย อันตรายนะ ปล่อยไว้ได้ยังไง มีทั้งปืนร้ายแรง มีทั้งกล็อก มีทั้งปืนกลมือ....

ประมาณเนี้ย คือ แกไปไฮไลท์กล็อก ซึ่งควรเป็นปืนธรรมดาเหมือนซีแซด โค้ลท์ สมิธ บาเร็ตต้า

แกพูดซะ คนแถวบ้านผม เข้าใจว่า กล็อก ไม่ใช่อาวุธพื้น ๆ 
turtor
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:25:38 AM »

ขอบคุณครับ แผ่นดินจะได้สูงขึ้น
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:51:45 AM »

อยุธยา ยังเหลือพวกปาหินอีกครับ ต้องวิฯให้หมด เยี่ยม

THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:09:08 AM »

อยุธยา ยังเหลือพวกปาหินอีกครับ ต้องวิฯให้หมด เยี่ยม
Wink Wink Winkพี่พูดถูกครับ Wink Wink Wink
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 26
  พิมพ์