เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:31:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49301 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #195 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:08:59 PM »

อยากทราบว่าคุณสิงห์กลิ้งมีความเห็นเช่นไรน่ะครับ... เข้ามาอ่านก่อนแก้ไขข้อความไม่ทัน... ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #196 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:33:29 PM »

มาไม่ทัน......

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #197 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:47:14 PM »

กรณีเจ้าโจ๊ก ก็หมดเวรหมดกรรมกันไป เหลือเจ้าจิ๊ป ต้องรอดูกันอีกทีว่าจะติดคุกกี่ปี..
เสียดาย น่าจะวิ ทั้ง 2 คน แผ่นดินสูงขึ้นอีกเยอะ

Leave no man behind
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #198 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:11:25 AM »

น่าเจอ ตร.จีน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 08:43:59 AM »

กรณีเจ้าโจ๊ก ก็หมดเวรหมดกรรมกันไป เหลือเจ้าจิ๊ป ต้องรอดูกันอีกทีว่าจะติดคุกกี่ปี..
เสียดาย น่าจะวิ ทั้ง 2 คน แผ่นดินสูงขึ้นอีกเยอะ

เมื่อคืนดูข่าวเขาเอาไอ้คนที่ยังไม่ตาย ใส่เสื้อเกราะใส่รถยนต์ไปขออนุญาตที่ศาลขังต่อ, ศาลอนุญาต+ไม่ให้ประกัน... มีคอมมานโดคอยคุ้มกันร่วมร้อยนายกระมัง...

นอกจากชาวบ้านอยากให้ไอ้นี่โดนยิงตายแล้ว ยังมี"ตำรวจส่วนน้อย"ที่เคยมีผลประโยชน์ร่วมกับมัน อยากทำเนียนแฝงตัวเอาอะไรไปยิงใส่ให้มันตายกระมังครับ... ปิดปากให้เงียบซะ...

ไอ้นี่ก่อนมันจะกินข้าวในห้องขัง อยากให้มันระวังฟูราดานด้วย... คงมีคนเห็นมันเป็นวัชพืชแยะอ่ะ... โหย...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #200 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:05:02 AM »

( เคยดูหนังฝรั่งผ่านๆ ตา บ้าหนังมั้ง ) พวกอาชญากรซาตานสัตว์นรกมันตายยาก  เกิดเดี๋ยวมันลุกขึ้นมาตอนจบ...แย่เลยเดี๋ยวมีภาค 2 ต่อ   ... ตายแล้วหรือยังไม่ตายชั่งมันต้องยิงซ้ำ แค่แย่งอ๊อกซิเจนคนดีหายใจก็ไม่สมควรอยู่บนโลกมนุษย์แล้ว และควรจ่อยิงที่หัวด้วยลูกซองแฝด

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #201 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:31:43 AM »

เอ...น้องจิ๋บต้องติดคุกกี่ปีเนี้ย เมื่อออกจากคุกน้องจิ๋บจะทำมาหากินอะไรต่อไปครับ อ๋อออกมาก็ขายยาบ้ารับประทานซิครับเพราะขายอย่างอื่นไม่เก่งครับ อยู่เมืองไทยก็ดีอย่างนี้ อยู่มาเลๆกฎหมายเค้าแรงจับแขวนคอ...ไปแล้ว
จริงตามนั้นครับ แถมเอาไปขังร่วมแดนกับพวกค้ายารายสำคัญด้วยกัน เจอเครือข่ายใหม่อีก ออกมามีลูกค้า มีเอเย่นเพิ่ม ได้รับข้อมูลจากในคุก สายเดิมซื้อไม่ได้ตำรวจตาม ได้เครือข่ายสายยาใหม่ จับยาก ยุ่งกว่าเดิม บางรายใหญ่กว่าเดิม แกร่งกว่าเดิม คุกเมืองไทยไม่ช่วยเปลี่ยนแปลงอะไร
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #202 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:37:33 AM »

เมื่อคืนดูข่าวเขาเอาไอ้คนที่ยังไม่ตาย ใส่เสื้อเกราะใส่รถยนต์ไปขออนุญาตที่ศาลขังต่อ, ศาลอนุญาต+ไม่ให้ประกัน... มีคอมมานโดคอยคุ้มกันร่วมร้อยนายกระมัง...

นอกจากชาวบ้านอยากให้ไอ้นี่โดนยิงตายแล้ว ยังมี"ตำรวจส่วนน้อย"ที่เคยมีผลประโยชน์ร่วมกับมัน อยากทำเนียนแฝงตัวเอาอะไรไปยิงใส่ให้มันตายกระมังครับ... ปิดปากให้เงียบซะ...

ไอ้นี่ก่อนมันจะกินข้าวในห้องขัง อยากให้มันระวังฟูราดานด้วย... คงมีคนเห็นมันเป็นวัชพืชแยะอ่ะ... โหย...

ทางหนึ่ง เป็นจิตวิทยา สนับสนุนคำของ จนท. ที่บอกจะมีคนตัดตอนผู้ต้องหา..  และสร้างข้อเท็จจริงให้สอดคล้อง..  

ผลที่ได้จากปาก ผู้ต้องหารายนี้ จะพรั่งพรู คือ การให้รายละเอียดของขบวนค้ายา..  นี่เป็นวิสัยทัศน์ นะครับ

จนท. ทีปฎิบัติ ก็อาจไม่ทราบ แต่ผู้สั่งให้มีการปฎิบัติ น่าจะมีเจตนาอย่างนั้น แต่จะบอกในที่แจ้งไม่ได้ ครับ.  Cheesy

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #203 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:54:07 AM »

...

เอ...น้องจิ๋บต้องติดคุกกี่ปีเนี้ย เมื่อออกจากคุกน้องจิ๋บจะทำมาหากินอะไรต่อไปครับ อ๋อออกมาก็ขายยาบ้ารับประทานซิครับเพราะขายอย่างอื่นไม่เก่งครับ อยู่เมืองไทยก็ดีอย่างนี้ อยู่มาเลๆกฎหมายเค้าแรงจับแขวนคอ...ไปแล้ว
จริงตามนั้นครับ แถมเอาไปขังร่วมแดนกับพวกค้ายารายสำคัญด้วยกัน เจอเครือข่ายใหม่อีก ออกมามีลูกค้า มีเอเย่นเพิ่ม ได้รับข้อมูลจากในคุก สายเดิมซื้อไม่ได้ตำรวจตาม ได้เครือข่ายสายยาใหม่ จับยาก ยุ่งกว่าเดิม บางรายใหญ่กว่าเดิม แกร่งกว่าเดิม คุกเมืองไทยไม่ช่วยเปลี่ยนแปลงอะไร

... ความผิดทั้งร้ายแรง และทั้งมากมายหลายคดีอย่างนี้ ถ้ายังมีชีวิตอยู่บนโลกได้ต่อไป

ก็ไม่ "ยุติธรรม" กับคนที่เค้าต้องสูญเสียมั้งครับ ...

... สนับสนุนให้ "ประหาร" ... เป็นการเชือดไก่ให้ลิงดู อย่าให้ใครๆเค้าดูถูกว่า

"กฏหมายประเทศนี้ สำคัญน้อยกว่าเงิน" ...

* แต่ต้องด้วยวิธีการอย่างมนุษย์ กระทำต่อมนุษย์ด้วยกัน* ...................  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #204 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:12:56 AM »

อ่านแล้วคิดได้บางอย่าง " เวลาทำเพื่อให้แน่ใจ ก็ว่าเกินไปหรือเปล่า "
แต่ถ้าหละหลวมผิดพลาดขึ้นมาก็ " น่าจะอย่างโน้น น่าจะอย่างนี้ " ประมาณนี้นะครับ
ส่วนตัวผม  " ชัวและแน่นอน " ถูกต้องและไม่ผิดพลาดครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:17:39 AM »

...

... ความผิดทั้งร้ายแรง และทั้งมากมายหลายคดีอย่างนี้ ถ้ายังมีชีวิตอยู่บนโลกได้ต่อไป

ก็ไม่ "ยุติธรรม" กับคนที่เค้าต้องสูญเสียมั้งครับ ...

... สนับสนุนให้ "ประหาร" ... เป็นการเชือดไก่ให้ลิงดู อย่าให้ใครๆเค้าดูถูกว่า

"กฏหมายประเทศนี้ สำคัญน้อยกว่าเงิน" ... * แต่ต้องด้วยวิธีการอย่างมนุษย์ กระทำต่อมนุษย์ด้วยกัน* ...................  ไหว้[/quote

ทำอย่างไรครับ  เห็นแต่สัตว์กัดกับสัตว์เพื่อฆ่ากิน หรือไม่ก็กัดกันตามประสาสัตว์

มนุษย์กับมนุษย์ทำกันยังงี้ก็เหมาะแล้ว...  

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:28:13 AM »

อ่านแล้วคิดได้บางอย่าง " เวลาทำเพื่อให้แน่ใจ ก็ว่าเกินไปหรือเปล่า "
แต่ถ้าหละหลวมผิดพลาดขึ้นมาก็ " น่าจะอย่างโน้น น่าจะอย่างนี้ " ประมาณนี้นะครับ
ส่วนตัวผม  " ชัวและแน่นอน " ถูกต้องและไม่ผิดพลาดครับ

... ถ้าเหตุการณ์เป็นว่า

"ระดมยิงจากบนสะพานลงไปซักห้าสิบนัด  เพราะไม่แน่ใจว่าคนร้ายยังต่อสู้หรือเปล่า"

... น่าจะสวยงามกว่า "ลงไปยืนข้างตัวคนร้ายแล้ว ยิงซ้ำไปอีกสองนัด เพื่อความแน่ใจ"

... ต่างกันนะครับ ในความรู้สึก

... นับถือใจคนที่ลงไป "เคลียร์" จริงๆครับ ...  เยี่ยม

ไร้คำกล่าว............................................
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:46:51 AM »

สัมภาษณ์แม่ของผู้ต้องขัง บอกว่าไม่ทราบเลยว่าลูกชายทำอะไร?
พอฟังข่าวต่อ  ลูกชายคนที่ตายเคยมีประวัติติดคุกเมื่อปี49 คนถูกจับก็เคยถูกจับเมื่อปี51(หรือ52)
อยู่ระหว่างประกันตัว  แม่บอกว่าไม่เคยรู้เรื่อง....แหม.....ตอนนี้ผมไม่ได้เกลียดคนถูกยิงหรือคนถูกจับแล้วล่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #208 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:57:39 AM »

สัมภาษณ์แม่ของผู้ต้องขัง บอกว่าไม่ทราบเลยว่าลูกชายทำอะไร?
พอฟังข่าวต่อ  ลูกชายคนที่ตายเคยมีประวัติติดคุกเมื่อปี49 คนถูกจับก็เคยถูกจับเมื่อปี51(หรือ52)
อยู่ระหว่างประกันตัว  แม่บอกว่าไม่เคยรู้เรื่อง....แหม.....ตอนนี้ผมไม่ได้เกลียดคนถูกยิงหรือคนถูกจับแล้วล่ะครับ

เดี๋ยว ปปส เอาเงินในบ้านแม่สักปึกหนึ่งไปตรวจสารก็รู้ครับว่าแม่รู้หรือเปล่า
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #209 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:59:23 AM »

ส่วนตัวผม  " ชัวและแน่นอน " ถูกต้องและไม่ผิดพลาดครับ

... ถ้าเหตุการณ์เป็นว่า

"ระดมยิงจากบนสะพานลงไปซักห้าสิบนัด  เพราะไม่แน่ใจว่าคนร้ายยังต่อสู้หรือเปล่า"

... น่าจะสวยงามกว่า "ลงไปยืนข้างตัวคนร้ายแล้ว ยิงซ้ำไปอีกสองนัด เพื่อความแน่ใจ"

... ต่างกันนะครับ ในความรู้สึก

... นับถือใจคนที่ลงไป "เคลียร์" จริงๆครับ ...  เยี่ยม
" ชัวและแน่นอน " ข้างล่างหรือข้างบน ค่าเท่ากันต้องการความมั่นใจ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 26
  พิมพ์