เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:35:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49347 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #240 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:28:52 AM »

ว่าตามพี่สมชาย ทุกประการครับ ...

เน้นข้อความนี้เป็นพิเศษ

ที่เขาด่าตำรวจกันตามเว็บบอร์ดหลายแห่งไม่เว้นแม้แต่ที่นี่ ก็เพราะมันสบช่อง อยากด่ามานานครับ... ไม่ได้ด่าตำรวจทั้งหมด แต่ด่าเฉพาะกลุ่ม เฉพาะตัว...

เพราะคนส่วนใหญ่ มักจะพบและจดจำ ประสบการณ์ "เลวร้าย" ... ที่ถูกกระทำกันมาทั้งนั้น  โดนชก

พอมีโอกาส ก็ขอระบายกันหน่อย ...  ยิ้มีเลศนัย

... แต่อย่า "เหมารวม" ครับ ... คนทำดี รู้แก่ใจตัวเอง มีความภาคภูิมิและอิ่มเอิบใจเป็นรางวัลอยู่แล้ว

ไม่ต้องไปท้อแท้ ไม่ต้องไปน้อยใจ ... สิ่งดีๆที่ท่านทำ ถึงคนไม่รู้ ........... แต่ฟ้าย่อมรู้  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:31:23 AM »

เห็นด้วยครับ ขรก.ตำรวจที่ดีมีมากมาย พวกไม่ดีมีแค่เศษเสี้ยวเท่านั้น  คนทำดีโดยไม่หวังผลก็มีมาก ไหว้ แต่คนที่คิดว่าทำดีแล้ว มันได้ผลช้า ก็หันหน้าไปซุกชายกระโปรงนักการเมืองก็มี บู่มากครับ อย่างเช่นกรณีที่ดาบกองปราบโดนยิง พอสื่อตีแผ่ออกมา คนที่ติดตามพวกนักการเมือง ล้วนมีระดับสูงๆทั้งนั้น แลบลิ้นพวกนี้น่าจะผิดหวังจากระบบ เลยหันไปพึ่งวิชามาร
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:36:33 AM »

เมื่อเช้าติดตามข่าวทางช่อง 7 ญาติของไอ้โจ๊กออกมาเปิดประเด็นว่า ตำรวจไม่น่าจะจับตาย ไม่น่าจะยิงจนตายอะไรประมาณนี้  ทำไมไม่ถามตัวเองมั่งละครับ ว่าเลี้ยงลูกอย่างไร ถึงได้เป็น....ขนาดนั้นถึงสอง คน น่าจะสอบสวนพ่อแม่ไปด้วยนะครับ มันน่าจะเกี่ยวข้องกันทั้งบ้าน  แบร่ขนาดชาวบ้าน อนุโมทนา สาธุ ขนาดนั้น ไหว้ ยังจะมาพูดให้คนอื่นเขาเสียหายอีก ยี๊
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #243 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:42:21 AM »

เมื่อเช้าติดตามข่าวทางช่อง 7 ญาติของไอ้โจ๊กออกมาเปิดประเด็นว่า ตำรวจไม่น่าจะจับตาย ไม่น่าจะยิงจนตายอะไรประมาณนี้  ทำไมไม่ถามตัวเองมั่งละครับ ว่าเลี้ยงลูกอย่างไร ถึงได้เป็น....ขนาดนั้นถึงสอง คน น่าจะสอบสวนพ่อแม่ไปด้วยนะครับ มันน่าจะเกี่ยวข้องกันทั้งบ้าน  แบร่ขนาดชาวบ้าน อนุโมทนา สาธุ ขนาดนั้น ไหว้ ยังจะมาพูดให้คนอื่นเขาเสียหายอีก ยี๊

งานนี้ผมขอเรียกว่า... เลวทั้งตระกูลเลยละครับ...

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #244 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:59:32 AM »

ตราบใดการแก้ปัญหา ยังเป็นแบบ ลูบหน้าปะจมูก ... ไฟไหม้ฟางแบบนี้

ปัญหาเรื่อง ... ยาเสพติด ไม่มีทางหมดหรอกครับ

คนไร้คุณภาพ ไร้การศึกษา ไร้ทางเลือก ... ยังมีอีกมากมาย ในบ้านเมืองนี้

ไร้คำกล่าว............................................
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #245 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:10:44 AM »

เขาสบช่องทางกับสื่อสมัยนี้ครับ สื่อเดี๋ยวนี้เอาแต่กระแส ไม่สนความถูกต้องชอบธรรม ปั่นให้คนดู คนอ่าน มียอดก็รีบโกยก่อน ข่าวซาก็ไม่เสนอแล้ว ลองดูตอนศาลลงอาญาแล้วก็ได้ครับว่าสื่อจะตีข่าวกี่วัน ผมว่าออกแต่ข่าวสั้นต้นชัวโมง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #246 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:10:34 AM »

ข้าจักตายข้าขอตายในหน้าที่
ข้าจักพลีข้าขอพลีแด่เหนือหัว
ข้าจักอยู่ข้าขออยู่เพื่อครอบครัว
ข้าจักชั่วข้าขอชั่วแก่ไพรี

ตำรวจไทยส่วนใหญ่(ขอเน้นคำว่าส่วนใหญ่)ยังจำกลอนบทนี้ได้ดี 

เมื่อเช้าดูข่าวตำรวจถูกยิงด้วยปืนอาก้า  อาการเป็นตายเท่ากัน  คนนึงปลอดภัยแล้ว  แต่อีกคนนึงอาการหนักมาก  พูดถึงเขาบ้างเถอะ  คนค้ายาผมไม่เชื่อนะว่าจะมีคนเห็นใจเมื่อมันต้องตาย  และผมก็ยังเชื่อว่า  ยังมีอีกหลายคนที่สมน้ำหน้าตำรวจที่ถูกยิงตายด้วยความอคติส่วนตัว  ขอได้โปรดเห็นใจพวกผมเถอะ  พวกผมบางครั้งไม่มีเส้นทางให้เลือกมากนัก  ขอให้ทุกท่านบุญรักษาครับ

มี 2 เรื่องครับ นายดาบฯ...

เรื่องแรกคือตำรวจส่วนใหญ่ทำงานเพื่อประชาชน เป็นผู้พิทักษ์สันติราษร์โดยแท้จริง มิฉะนั้นประเทศไทยคงล้มครืนไปแล้ว, ข้าราชการส่วนใหญ่(ทั้งหมดไม่ใช่แค่ตำรวจ) ยังเป็นโครงสร้างหลักให้องค์ประกอบของประเทศเกาะติดขึ้นรูปตั้งเป็นรูปร่างขึ้นมาได้ครับ... ที่อยากบอกคือเหล่าตำรวจ"ส่วนน้อย"มันไม่ยอมทำตามหน้าที่ของตนเอง จนสังคมสะสมความเกลียด จนฝังอยู่ในใจมาช้านาน, โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อเมษา ตำรวจส่วนน้อยยืนดูตั้งแต่เริ่มแรกชุมนุม จนกระทั่งจบได้ด้วยบ้านเมืองโกลาหลโดนเผาฯ...

ที่เขาด่าตำรวจกันตามเว็บบอร์ดหลายแห่งไม่เว้นแม้แต่ที่นี่ ก็เพราะมันสบช่อง อยากด่ามานานครับ... ไม่ได้ด่าตำรวจทั้งหมด แต่ด่าเฉพาะกลุ่ม เฉพาะตัว...

.....

เห็นด้วยกับ "คุณนายสมชาย(ฮา)" ..+ ครับ    เยี่ยม

แต่โดยส่วนตัว เมื่อมองในภาพรวม กับสิ่งที่เกิดขึ้นกับพฤติกรรมส่วนหนึ่งของตำรวจ

สตช. คงหนีไม่พ้นที่จะถูกมองแบบเหมารวม กับพฤติกรรมของกำลังพลในหน่วยงานของตัวเอง

แต่อาจจะยอมรับหรือ พอแยกแยะได้ก็เฉพาะเพียงแค่ตัวบุคคล เท่าที่พบเจอ เท่านั่นเอง

ได้เพียงแต่หวังว่า..การบังคับใช้กฎหมายในประเทศนี้ คงเป็นไปตามข้อกฎหมายและเลือกปฎิบัติให้น้อยลงกว่าที่เป็นอยู่

ปัญหาที่เกิดกับภาพพจน์ในทางที่ไม่ดีต่อองค์กรของตำรวจในเช่นปัจจุบันก็คงจะลดน้อยลงเช่นกัน

แต่เมื่อตราบใดที่ยังคงเป็นเช่นปัจจุบันหรืออดีตที่ผ่านมา และแค่เพียงบอกว่าไม่สามารถเป็นไปได้

ตราบนั่นเราก็คงหนีประเด็นของคนส่วนหนึ่งที่จะมององค์กรตำรวจเช่นที่เห็นในปัจจุบันไม่พ้นหรอกครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #247 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:12:43 AM »

ชุมชนไผ่เขียว  ท่าอิฐ คลองเตย  .....เวลาหน่วยอื่นที่ไม่ใช่ตำรวจลง เช่น ปปส. ...หรือตำรวจปส. ส่วนกลาง   ....ทำไมไม่เคยได้ของกลางล็อตใหญ่  จับได้อย่างมากตัวจิ๊บตัวจ้อย     เอาแค่ชุมชนไผ่เขียวนี้   ป้อมตำรวจปิดหัวท้าย   ....แต่ทำไมยาบ้า เอเย่นตัวเบ้งๆ   ...อยู่แบบสบายๆ ซื้อขายแบบง่ายๆ   ....ผมสงสัย Huh??

ปล. ถึงเวลาล้างบาง เพื่อกอบกู้ชื่อเสียงให้ตำรวจดีๆหรือยังครับ
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #248 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 04:32:12 PM »

ขนาดมีป้อมตำรวจปิดหัว-ท้ายซอย ยังจับไม่ได้สงสัยคงอิ่มเงินส่วยยาบ้าที่โจรจ่ายให้(ขออภัยสำหรับต.รดีๆที่ไม่เกี่ยวข้อง) ล้างบางยาบ้า&ตำรวจเลวซักทีเถอะก่อนที่มันจะเกิดเรื่องกับลูกหลานเรา
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #249 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 05:01:38 PM »

ที่บอกว่าตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี ผมไม่เชื่อนะ เพราะที่บอกว่า ส่วนน้อยทำเลวจนประชาชนระอา  แล้วส่วนใหญ่ก็ทำเหมือนไม่รู้ไม่เห็น หรือตามน้ำไปเหรอ ไม่ออกมาห้ามปรามไม่ออกมาท้วงติงกันบ้าง ถ้างั้นก็คงพอ ๆ กันนั่นแหละ
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #250 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 05:18:51 PM »

ยังจำได้กรณีปล้นร้านทองที่ตำรวจยิงโจรล้มลงแล้ว แต่โจรไม่หมดฤทธิยังสามารถยิงตำรวจจนตาย

แล้วก็มาคิดเสียใจภายหลังว่าน่าจะซ้ำมันอีกสักหลายๆนัดให้แน่ใจว่าไม่หายใจแล้ว
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #251 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 06:15:31 PM »

ยังจำได้กรณีปล้นร้านทองที่ตำรวจยิงโจรล้มลงแล้ว แต่โจรไม่หมดฤทธิยังสามารถยิงตำรวจจนตาย

แล้วก็มาคิดเสียใจภายหลังว่าน่าจะซ้ำมันอีกสักหลายๆนัดให้แน่ใจว่าไม่หายใจแล้ว

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #252 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:20:22 PM »

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

ผมเข้าใจ"ท่านขวัญชัย"ที่อ้างถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้  แต่ผมงงกับ"ท่านกรรมกร"  ท่านขวัญชัยเขาหมายถึงเรื่งซ้ำ"มั่นใจให้ตายแน่นอน"ครับ  ไม่เกี่ยวกับองค์ประกอบใดๆทั้งสิ้น...............................ขออภัยที่เอ่ยนาม  ผมติดตามมาตลอด  ผมไม่ใช่ตำรวจแต่ผมยืนอยู่ข้างตำรวจด้วยเหตุและผลไม่มีสิ่งใดแอบแฝง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #253 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:41:15 PM »

ที่บอกว่าตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี ผมไม่เชื่อนะ เพราะที่บอกว่า ส่วนน้อยทำเลวจนประชาชนระอา  แล้วส่วนใหญ่ก็ทำเหมือนไม่รู้ไม่เห็น หรือตามน้ำไปเหรอ ไม่ออกมาห้ามปรามไม่ออกมาท้วงติงกันบ้าง ถ้างั้นก็คงพอ ๆ กันนั่นแหละ

ผมว่านะ เกินไปนะครับ
ตำรวจดีๆมีออกเยอะแยะ  แต่ตำรวจดีๆทำเรื่องดีๆ ไม่ค่อยเป็นข่าว  หรือ อาจจะเป็นข่าว เมื่อตอนที่ เสียชีวิตไปแล้ว
จ่าสมเกียรติ  / ผู้หมวดตี้/ ผู้กองแคน/ส.ต.ต. กฤตพัฒน์ รัตนเสรี(เจอนาฬิกาโรเล็กซ์เรื่อน 3แสน) /ตำรวจที่เค้าหาว่าบ้า ปลูกป่าทางภาคอีสาน/  เยอะแยะ  
  ส่วนเรื่อง เลวๆของตำรวจนั้นมันเป็นเรื่องของคนชั่วที่อยู่ภายใต้เครื่องแบบ    ตำรวจไทยเป็นแสนๆคน  เฮีย เป็นบางคนไม่อยากให้เหมารวมครับ
ถ้างั้น ช่างซ่อมคอมแถวบ้านผม มันเปลี่ยนฮาดดิสผม  ผมด่า อาวัฒน์ ได้ซิครับ(ขออภัยอาวัฒน์ที่ต้องเอ่ยนามครับ)
 เคเอฟซี ยะลา ทอดไก่ยังไม่สุข แล้วเอามาเสริฟผม  ผมไปด่าสาขาสุราษธร์ธานีได้  ใช่มั้ยครับ  

วันก่อน ครูที่ออกข่าวขืนใจเด็กนักเรียน   ผมเรียกครูต้นกับครูหมู มาด่าซักหน่อยซิ    เวรจริงๆ   แบบนี้หรือปล่าว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 07:47:22 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #254 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:51:26 PM »

ที่บอกว่าตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี ผมไม่เชื่อนะ เพราะที่บอกว่า ส่วนน้อยทำเลวจนประชาชนระอา  แล้วส่วนใหญ่ก็ทำเหมือนไม่รู้ไม่เห็น หรือตามน้ำไปเหรอ ไม่ออกมาห้ามปรามไม่ออกมาท้วงติงกันบ้าง ถ้างั้นก็คงพอ ๆ กันนั่นแหละ

ผมแนะนำให้ท่านออกจากประเทศไทยแล้วไปทำมาหากินที่ประเทศอื่นเถอะครับ  ชื่อนักมวยปล้ำที่ท่านนำมาใช้"มวยปล้ำ"มันคือการแสดงชนิดหนึ่งครับ  ก่อนหน้านี้ผมเจอข้อความท่านผมพยายามทำใจเฉยๆ  แต่พอยิ่งอ่านผมยอมรับความคิดท่านไม่ได้จริงๆครับเลยออกมาแนะนำทางสู่สวรรค์
                  ผมอยากจะย้อนถามท่านว่าจะเอาอะไรนักหนากับคนชั่วๆคนหนึ่งที่ตายไป  ท่านไม่คำนึงถึงคนดีดีอีกหลายล้านคนที่อยู่ในสังคมเหรอครับ
                  ตำรวจทำงานก็ตำหนิ  ตำรวจไม่ทำงานก็ถูกกร่นด่า  อยากทราบว่าจะให้ทำยังไงครับถึงจะถูกใจท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 07:54:24 PM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 26
  พิมพ์