เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:35:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49345 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #255 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:56:00 PM »

ที่บอกว่าตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี ผมไม่เชื่อนะ เพราะที่บอกว่า ส่วนน้อยทำเลวจนประชาชนระอา  แล้วส่วนใหญ่ก็ทำเหมือนไม่รู้ไม่เห็น หรือตามน้ำไปเหรอ ไม่ออกมาห้ามปรามไม่ออกมาท้วงติงกันบ้าง ถ้างั้นก็คงพอ ๆ กันนั่นแหละ

ผมว่านะ เกินไปนะครับ
ตำรวจดีๆมีออกเยอะแยะ  แต่ตำรวจดีๆทำเรื่องดีๆ ไม่ค่อยเป็นข่าว  หรือ อาจจะเป็นข่าว เมื่อตอนที่ เสียชีวิตไปแล้ว
จ่าสมเกียรติ  / ผู้หมวดตี้/ ผู้กองแคน/ส.ต.ต. กฤตพัฒน์ รัตนเสรี(เจอนาฬิกาโรเล็กซ์เรื่อน 3แสน) /ตำรวจที่เค้าหาว่าบ้า ปลูกป่าทางภาคอีสาน/  เยอะแยะ 
  ส่วนเรื่อง เลวๆของตำรวจนั้นมันเป็นเรื่องของคนชั่วที่อยู่ภายใต้เครื่องแบบ    ตำรวจไทยเป็นแสนๆคน  เฮีย เป็นบางคนไม่อยากให้เหมารวมครับ
ถ้างั้น ช่างซ่อมคอมแถวบ้านผม มันเปลี่ยนฮาดดิสผม  ผมด่า อาวัฒน์ ได้ซิครับ(ขออภัยอาวัฒน์ที่ต้องเอ่ยนามครับ)
 เคเอฟซี ยะลา ทอดไก่ยังไม่สุข แล้วเอามาเสริฟผม  ผมไปด่าสาขาสุราษธร์ธานีได้  ใช่มั้ยครับ 

วันก่อน ครูที่ออกข่าวขืนใจเด็กนักเรียน   ผมเรียกครูต้นกับครูหมู มาด่าซักหน่อยซิ    เวรจริงๆ   แบบนี้หรือปล่าว ครับ

อืม...มีเหตุผล...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #256 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:58:45 PM »

ยังจำได้กรณีปล้นร้านทองที่ตำรวจยิงโจรล้มลงแล้ว แต่โจรไม่หมดฤทธิยังสามารถยิงตำรวจจนตาย

แล้วก็มาคิดเสียใจภายหลังว่าน่าจะซ้ำมันอีกสักหลายๆนัดให้แน่ใจว่าไม่หายใจแล้ว

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

ผมเข้าใจ"ท่านขวัญชัย"ที่อ้างถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้  แต่ผมงงกับ"ท่านกรรมกร"  ท่านขวัญชัยเขาหมายถึงเรื่งซ้ำ"มั่นใจให้ตายแน่นอน"ครับ  ไม่เกี่ยวกับองค์ประกอบใดๆทั้งสิ้น...............................ขออภัยที่เอ่ยนาม  ผมติดตามมาตลอด  ผมไม่ใช่ตำรวจแต่ผมยืนอยู่ข้างตำรวจด้วยเหตุและผลไม่มีสิ่งใดแอบแฝง

ผมก็คิดแบบน้าแป๋งครับ ถ้าวันนั้นนายตำรวจที่เสียชีวิตทำแบบนี้บ้างเรื่องเศร้าก็จะไม่เกิดกันคนดีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #257 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:01:15 PM »

ยังจำได้กรณีปล้นร้านทองที่ตำรวจยิงโจรล้มลงแล้ว แต่โจรไม่หมดฤทธิยังสามารถยิงตำรวจจนตาย

แล้วก็มาคิดเสียใจภายหลังว่าน่าจะซ้ำมันอีกสักหลายๆนัดให้แน่ใจว่าไม่หายใจแล้ว

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

ผมเข้าใจ"ท่านขวัญชัย"ที่อ้างถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้  แต่ผมงงกับ"ท่านกรรมกร"  ท่านขวัญชัยเขาหมายถึงเรื่งซ้ำ"มั่นใจให้ตายแน่นอน"ครับ  ไม่เกี่ยวกับองค์ประกอบใดๆทั้งสิ้น...............................ขออภัยที่เอ่ยนาม  ผมติดตามมาตลอด  ผมไม่ใช่ตำรวจแต่ผมยืนอยู่ข้างตำรวจด้วยเหตุและผลไม่มีสิ่งใดแอบแฝง

ผมก็คิดแบบน้าแป๋งครับ ถ้าวันนั้นนายตำรวจที่เสียชีวิตทำแบบนี้บ้างเรื่องเศร้าก็จะไม่เกิดกันคนดีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ้าตำรวจตาย  เสียงที่ตามมาคือ  ประมาท ก็รู้อยู่ว่าไอ้นี่คดีติดตัวมากมายอาวุธเยอะแยะ  ยิงให้ตายซ้ำให้แน่ใจก่อนคงไม่เป็นอย่างนี้  เสียค่าโง่ไป...เอวังด้วยประการฉะนี้...

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #258 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:02:17 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชัดเจนเลยครับน้าโซ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #259 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:08:22 PM »

อย่าเอาประเด็นของคนชั่วๆคนหนึ่งมาสร้าง-ผูกเรื่องให้เป็นประเด็นที่จะก่อให้ความความแตกแยกในหมู่ชาวเวบหรือในสังคมเลยครับ
ผมชนกับคนในเวบมาเยอะแยะ  เขาเหล่านั้นหนีบ้างเปลี่ยนชื่อใหม่มาบ้าง  แต่ผมยังอยู่ของผมยังงี้คงไม่ต้องอธิบายว่าเพราะอะไร
เข้าใจง่ายๆเพราะยึดมั่นในสิ่งที่ถูกต้อง  ตรึกตรองก่อนที่จะพูดอะไรแล้วทุกสิ่งทุกอย่างเราจะเป็นนายของมันเอง  โดยที่ไม่ต้องรอให้ใครมายกย่อง เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #260 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:23:40 PM »

นี่ก็คงเล่นยาจนเพี้ยน  Tongue

"นิกกี้"เมากระทืบเท้า-ถุยน้ำลายลบหลู่องค์พระในจุฬา

17 ธค. 2553 19:21 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

ขณะที่ ส.ต.อ.มงคล คำเกลี้ยง ผบ.หมู่ ป.สน.จักรวรรดิ ชุดจู่โจม บก.น.6 กำลังปฎิบัติหน้าที่เข้าเวรอำนวยการประจำจุดบริเวณ ประตู 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก วิทยาเขตอุเทนถวาย แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน ก็พบนายสุระ หรือนิกกี้ ธีระกุล ดารานายแบบนู้ดชื่อดัง เจ้าของฉายา "นิกกี้ เก้านิ้ว" เดินเข้ามาในสถาบันในสภาพผมยาวรุงรัง สวมเสื้อยืดสีขาว นุ่งกางเกงยีนส์ ใส่รองเท้าแตะสีดำ เนัยตาลอย คล้ายคนกำลังมึนเมาอย่างหนัก แต่ไม่มีกลิ่นสุราแต่อย่างใด จากนั้นนายสุระ เดินขึ้นบันไดมายืนอยู่หน้าองค์พระพุทธอุเทนถวายนิรันตรายจัตุรทิศ ซึ่งเป็นพระพุทธรูปปางมารวิชัย ขนาดหน้าตัก 2 ศอก 2 ศอก ซึ่งเป็นที่บูชาสักการะและเคารพของนักศึกษาและอาจารย์ของมหาวิทยาลัยดังกล่าว ก่อนที่เจ้าตัวจะชูมือขึ้นทั้งสองข้าง กระทืบเท้า 3 ครั้ง พร้อมทั้งส่งเสียงตะโกนโวยวาย ก่อนจะถ่มน้ำลายลงพื้น

จังหวะนั้นเอง นายภราดร ศรีราวุธ รปภ.ของมหาวิทยาลัย ก็รีบวิ่งขึ้นไปต่อว่า เนื่องจากนายแบบคนดังแสดงพฤติกรรมลบหลู่ไม่เหมาะสม ทำให้เจ้าตัวไม่พอใจถ่มน้ำลายลงพื้น ก่อนจะบอกว่า "เรื่องของกู กูจะไหว้แบบไหนก็เรื่องของกู" ทำให้กลุ่มนักศึกษาของมหาวิทยาลัยที่ยืนดูอยู่ เกิดความไม่พอใจพยายามจะเข้าไปเอาเรื่อง จนเจ้าหน้าที่ตำรวจต้องรีบไล่นิกกี้ออกไปทันที ก่อนที่เจ้าตัวจะเดินออกจากมหาวิทยาลัยไป ท่ามกลางความงุนงงของเจ้าหน้าที่และนักศึกษาในสถาบัน

หลังจากนั้นอีกแค่ประมาณ 15 นาที ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ได้รับแจ้ง รปภ.ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ว่า นายนิกกี้ ได้เข้ามาแสดงพฤติกรรมไม่สุภาพกับนิสิตหญิงของจุฬาฯ จึงรุดรีบไปตรวจสอบทันที เมื่อไปถึงพบนิกกี้ อยู่ที่บริเวณหน้าอนุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 และรัชกาลที่ 6 ซึ่งก็เป็นสถานที่ศักด์สิทธิ์ และเคารพบูชาของนิสิตจุฬาฯ โดยเจ้าตัวยังทำแบบเดิมคือ ชูมือขึ้นทั้งสองข้าง กระทืบเท้า 3 ครั้ง พร้อมทั้งตะโกนด่าทอโวยวายเสียงดัง จากนั้นก็หยิบบุหรี่ขึ้นมาจุดสูบตรงหน้าอนุสาวรีย์ และถ่มน้ำลายอีกหนึ่งครั้ง จนเจ้าหน้าที่ต้องรีบเข้าไปห้ามปรามและพยายามเจรจา ก่อนที่เจ้าตัวจะแสดงพฤติกรรมห่ามไปมากกว่านี้ แต่นายแบบหนุ่มกลับพูดสวนขึ้นมาว่า "พวกมึงว่างมากก็ไปทำงานซะ อย่ามายุ่งกับกู กูไม่ใช่โจร นี่คือการทำความเคารพของกู กูนับถือศาสดาใหม่แล้วในแบบของกู เพราะกูนี่แหละเป็นพ่อมึงทุกคน"

ขณะเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจจึงประสานไปยัง สน.ปทุมวัน เพื่อให้มารับตัวไปสงบสติอารมณ์ที่โรงพัก แต่ได้รับการติดต่อกลับมาว่า ไม่มีคู่กรณี ไม่รู้จะเอาผิดกับใคร ให้ไล่ขึ้นรถไป ทำให้เจ้าหน้าที่อยู่บริเวณเกิดเหตุต้องไล่ให้นายแบบนู้ดคนดังขึ้นรถแท๊กซี่ไป โดยไม่ได้ควบคุมตัวแต่อย่างใด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #261 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:26:35 PM »

"นิกกี้"เมากระทืบเท้า-ถุยน้ำลายลบหลู่องค์พระในจุฬา

17 ธค. 2553 19:21 น.  สนับสนุนโดย NECTEC

ขณะที่ ส.ต.อ.มงคล คำเกลี้ยง ผบ.หมู่ ป.สน.จักรวรรดิ ชุดจู่โจม บก.น.6 กำลังปฎิบัติหน้าที่เข้าเวรอำนวยการประจำจุดบริเวณ ประตู 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก วิทยาเขตอุเทนถวาย แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน ก็พบนายสุระ หรือนิกกี้ ธีระกุล ดารานายแบบนู้ดชื่อดัง เจ้าของฉายา "นิกกี้ เก้านิ้ว" เดินเข้ามาในสถาบันในสภาพผมยาวรุงรัง สวมเสื้อยืดสีขาว นุ่งกางเกงยีนส์ ใส่รองเท้าแตะสีดำ เนัยตาลอย คล้ายคนกำลังมึนเมาอย่างหนัก แต่ไม่มีกลิ่นสุราแต่อย่างใด จากนั้นนายสุระ เดินขึ้นบันไดมายืนอยู่หน้าองค์พระพุทธอุเทนถวายนิรันตรายจัตุรทิศ ซึ่งเป็นพระพุทธรูปปางมารวิชัย ขนาดหน้าตัก 2 ศอก 2 ศอก ซึ่งเป็นที่บูชาสักการะและเคารพของนักศึกษาและอาจารย์ของมหาวิทยาลัยดังกล่าว ก่อนที่เจ้าตัวจะชูมือขึ้นทั้งสองข้าง กระทืบเท้า 3 ครั้ง พร้อมทั้งส่งเสียงตะโกนโวยวาย ก่อนจะถ่มน้ำลายลงพื้น

จังหวะนั้นเอง นายภราดร ศรีราวุธ รปภ.ของมหาวิทยาลัย ก็รีบวิ่งขึ้นไปต่อว่า เนื่องจากนายแบบคนดังแสดงพฤติกรรมลบหลู่ไม่เหมาะสม ทำให้เจ้าตัวไม่พอใจถ่มน้ำลายลงพื้น ก่อนจะบอกว่า "เรื่องของกู กูจะไหว้แบบไหนก็เรื่องของกู" ทำให้กลุ่มนักศึกษาของมหาวิทยาลัยที่ยืนดูอยู่ เกิดความไม่พอใจพยายามจะเข้าไปเอาเรื่อง จนเจ้าหน้าที่ตำรวจต้องรีบไล่นิกกี้ออกไปทันที ก่อนที่เจ้าตัวจะเดินออกจากมหาวิทยาลัยไป ท่ามกลางความงุนงงของเจ้าหน้าที่และนักศึกษาในสถาบัน

หลังจากนั้นอีกแค่ประมาณ 15 นาที ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ได้รับแจ้ง รปภ.ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ว่า นายนิกกี้ ได้เข้ามาแสดงพฤติกรรมไม่สุภาพกับนิสิตหญิงของจุฬาฯ จึงรุดรีบไปตรวจสอบทันที เมื่อไปถึงพบนิกกี้ อยู่ที่บริเวณหน้าอนุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 และรัชกาลที่ 6 ซึ่งก็เป็นสถานที่ศักด์สิทธิ์ และเคารพบูชาของนิสิตจุฬาฯ โดยเจ้าตัวยังทำแบบเดิมคือ ชูมือขึ้นทั้งสองข้าง กระทืบเท้า 3 ครั้ง พร้อมทั้งตะโกนด่าทอโวยวายเสียงดัง จากนั้นก็หยิบบุหรี่ขึ้นมาจุดสูบตรงหน้าอนุสาวรีย์ และถ่มน้ำลายอีกหนึ่งครั้ง จนเจ้าหน้าที่ต้องรีบเข้าไปห้ามปรามและพยายามเจรจา ก่อนที่เจ้าตัวจะแสดงพฤติกรรมห่ามไปมากกว่านี้ แต่นายแบบหนุ่มกลับพูดสวนขึ้นมาว่า "พวกมึงว่างมากก็ไปทำงานซะ อย่ามายุ่งกับกู กูไม่ใช่โจร นี่คือการทำความเคารพของกู กูนับถือศาสดาใหม่แล้วในแบบของกู เพราะกูนี่แหละเป็นพ่อมึงทุกคน"

ขณะเกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจจึงประสานไปยัง สน.ปทุมวัน เพื่อให้มารับตัวไปสงบสติอารมณ์ที่โรงพัก แต่ได้รับการติดต่อกลับมาว่า ไม่มีคู่กรณี ไม่รู้จะเอาผิดกับใคร ให้ไล่ขึ้นรถไป ทำให้เจ้าหน้าที่อยู่บริเวณเกิดเหตุต้องไล่ให้นายแบบนู้ดคนดังขึ้นรถแท๊กซี่ไป โดยไม่ได้ควบคุมตัวแต่อย่างใด

มันหน้าจะโดน.....จริงน่ะครับไปลบหลู่แบบนี้ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #262 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:29:01 PM »

ลองไปทำอย่างนี้ที่หน้าองค์พระ องค์พ่อ  ในสถาบันอาชีวะที่ไหนก็ได้สิ  ไม่โดนหามออกมา เอาตีนมาถีบหน้าผมเลย  ผมคนนึงล่ะไม่เอาไว้...

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #263 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:31:47 PM »

ขออนุญาตใชถ้อยคำคำไม่สุภาพสักวัน  "ไอ้นิกกี้"คนนี้ในสายตาผม  ผมไม่เคยเห็นมันเป็นคนไทยเลย   แอบอ้างใช้ประเทศไทยทำมาหากินในทางเสียๆหายๆมาตลอด  มันจะเก้านิ้วสิบนิ้วยังไงก็สู้เพื่อนผมไม่ได้  เพื่อนผมโดนระเบิดเหลือนิ้วก้อยข้างขวานิ้วเดียว  ได้เมียดีแถมสวยเลี้ยงลูกๆอย่างมีความสุข เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #264 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:03:30 PM »

ทำแบบนี้ ถ้าไม่โดนก็ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้วครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:06:46 PM »

ตำรวจดีๆมีออกเยอะแยะ  แต่ตำรวจดีๆทำเรื่องดีๆ ไม่ค่อยเป็นข่าว  หรือ อาจจะเป็นข่าว เมื่อตอนที่ เสียชีวิตไปแล้ว
จ่าสมเกียรติ  / ผู้หมวดตี้/ ผู้กองแคน/ส.ต.ต. กฤตพัฒน์ รัตนเสรี(เจอนาฬิกาโรเล็กซ์เรื่อน 3แสน) /ตำรวจที่เค้าหาว่าบ้า ปลูกป่าทางภาคอีสาน/  เยอะแยะ  
  ส่วนเรื่อง เลวๆของตำรวจนั้นมันเป็นเรื่องของคนชั่วที่อยู่ภายใต้เครื่องแบบ    ตำรวจไทยเป็นแสนๆคน  เฮีย เป็นบางคนไม่อยากให้เหมารวมครับ
ถ้างั้น ช่างซ่อมคอมแถวบ้านผม มันเปลี่ยนฮาดดิสผม  ผมด่า อาวัฒน์ ได้ซิครับ(ขออภัยอาวัฒน์ที่ต้องเอ่ยนามครับ)
 เคเอฟซี ยะลา ทอดไก่ยังไม่สุข แล้วเอามาเสริฟผม  ผมไปด่าสาขาสุราษธร์ธานีได้  ใช่มั้ยครับ  

วันก่อน ครูที่ออกข่าวขืนใจเด็กนักเรียน   ผมเรียกครูต้นกับครูหมู มาด่าซักหน่อยซิ    เวรจริงๆ   แบบนี้หรือปล่าว ครับ

อืม  บังพอมีเหตุผลครับ 555 เป็นคำตอบที่ดูดี เป็นผู้ใหญ่ดีครับ ทำให้ จนท. ข้าราชการดีๆ อ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
ขอชมเชย เอา ไป 1คะแนน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #266 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:11:29 PM »

ที่บอกว่าตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี ผมไม่เชื่อนะ เพราะที่บอกว่า ส่วนน้อยทำเลวจนประชาชนระอา  แล้วส่วนใหญ่ก็ทำเหมือนไม่รู้ไม่เห็น หรือตามน้ำไปเหรอ ไม่ออกมาห้ามปรามไม่ออกมาท้วงติงกันบ้าง ถ้างั้นก็คงพอ ๆ กันนั่นแหละ

ตำรวจดีๆมีออกเยอะแยะ  แต่ตำรวจดีๆทำเรื่องดีๆ ไม่ค่อยเป็นข่าว  หรือ อาจจะเป็นข่าว เมื่อตอนที่ เสียชีวิตไปแล้ว
จ่าสมเกียรติ  / ผู้หมวดตี้/ ผู้กองแคน/ส.ต.ต. กฤตพัฒน์ รัตนเสรี(เจอนาฬิกาโรเล็กซ์เรื่อน 3แสน) /ตำรวจที่เค้าหาว่าบ้า ปลูกป่าทางภาคอีสาน/  เยอะแยะ 
  ส่วนเรื่อง เลวๆของตำรวจนั้นมันเป็นเรื่องของคนชั่วที่อยู่ภายใต้เครื่องแบบ    ตำรวจไทยเป็นแสนๆคน  เฮีย เป็นบางคนไม่อยากให้เหมารวมครับ
ถ้างั้น ช่างซ่อมคอมแถวบ้านผม มันเปลี่ยนฮาดดิสผม  ผมด่า อาวัฒน์ ได้ซิครับ(ขออภัยอาวัฒน์ที่ต้องเอ่ยนามครับ)
 เคเอฟซี ยะลา ทอดไก่ยังไม่สุข แล้วเอามาเสริฟผม  ผมไปด่าสาขาสุราษธร์ธานีได้  ใช่มั้ยครับ 

วันก่อน ครูที่ออกข่าวขืนใจเด็กนักเรียน   ผมเรียกครูต้นกับครูหมู มาด่าซักหน่อยซิ    เวรจริงๆ   แบบนี้หรือปล่าว ครับ

ถูกใจ  Grin
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #267 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:16:14 PM »

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

ผมเข้าใจ"ท่านขวัญชัย"ที่อ้างถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้  แต่ผมงงกับ"ท่านกรรมกร"  ท่านขวัญชัยเขาหมายถึงเรื่งซ้ำ"มั่นใจให้ตายแน่นอน"ครับ  ไม่เกี่ยวกับองค์ประกอบใดๆทั้งสิ้น...............................ขออภัยที่เอ่ยนาม  ผมติดตามมาตลอด  ผมไม่ใช่ตำรวจแต่ผมยืนอยู่ข้างตำรวจด้วยเหตุและผลไม่มีสิ่งใดแอบแฝง

... ต่างสิครับ น้าดาบคนนั้นแกคนเดียว สู้กับคนร้ายมีปืนสองคน ในชั่วเวลาไม่กี่นาที

... อีกกรณีนึง "เจ้าหน้าที่เป็นร้อย ยิงคนร้ายจนหมดสภาพ

นอนแน่นิ่งอยู่กับพื้น ...นานจนสามารถปีนลงไปยืนข้างตัว แล้วจ่อยิงซ้ำอีกสองนัด"

...... ขอย้ำนะครับ ว่าผมไม่ได้เห็นใจคนร้าย ไม่ได้ว่าที่มันตายนั้นไม่สมควร

ไม่ได้เรียกร้องอะไรให้คนร้าย ... แต่ผมไม่ชอบ วิธีการทำให้มันตาย มันทำให้รู้สึกว่า

"กฏหมายบ้านเมืองนี้ ความสำคัญมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับบทบัญญัติ แต่มันขึ้นอยู่กับ "ผู้ปฏิบัติ" "

...... ไอ้นี่มันสมควรต้องถูก "ประหาร" แน่นอนอยู่แล้ว ... แต่ไม่ใช่ด้วยวิธีการศาลเตี้ยแบบนี้

ไร้คำกล่าว............................................
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #268 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:23:25 PM »

..................... เทียบกันไม่ได้มั้ง  องค์ประกอบต่างกันลิบลับ  ยี๊

น้าดาบท่านนั้น "ตายอย่างสมเกียรติ สมศักดิ์ศรีทุกประการ"   ไหว้

ผมเข้าใจ"ท่านขวัญชัย"ที่อ้างถึงเหตุการณ์ก่อนหน้านี้  แต่ผมงงกับ"ท่านกรรมกร"  ท่านขวัญชัยเขาหมายถึงเรื่งซ้ำ"มั่นใจให้ตายแน่นอน"ครับ  ไม่เกี่ยวกับองค์ประกอบใดๆทั้งสิ้น...............................ขออภัยที่เอ่ยนาม  ผมติดตามมาตลอด  ผมไม่ใช่ตำรวจแต่ผมยืนอยู่ข้างตำรวจด้วยเหตุและผลไม่มีสิ่งใดแอบแฝง

... ต่างสิครับ น้าดาบคนนั้นแกคนเดียว สู้กับคนร้ายมีปืนสองคน ในชั่วเวลาไม่กี่นาที

... อีกกรณีนึง "เจ้าหน้าที่เป็นร้อย ยิงคนร้ายจนหมดสภาพ

นอนแน่นิ่งอยู่กับพื้น ...นานจนสามารถปีนลงไปยืนข้างตัว แล้วจ่อยิงซ้ำอีกสองนัด"

...... ขอย้ำนะครับ ว่าผมไม่ได้เห็นใจคนร้าย ไม่ได้ว่าที่มันตายนั้นไม่สมควร

ไม่ได้เรียกร้องอะไรให้คนร้าย ... แต่ผมไม่ชอบ วิธีการทำให้มันตาย มันทำให้รู้สึกว่า

"กฏหมายบ้านเมืองนี้ ความสำคัญมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับบทบัญญัติ แต่มันขึ้นอยู่กับ "ผู้ปฏิบัติ" "

...... ไอ้นี่มันสมควรต้องถูก "ประหาร" แน่นอนอยู่แล้ว ... แต่ไม่ใช่ด้วยวิธีการศาลเตี้ยแบบนี้

Smiley ช่วงเวลานั้นคงไม่มีใครมั่นใจได้ว่ามันตาย หรือไม่มีทางต่อสู้แล้วหรอกครับ อีกประการไอ้นี่มันเปิดฉากยิง จนท.ก่อนนะครับ ไม่ใช่จับได้แล้วยิงมันทิ้ง ถึงเรียกว่า ศาลเตี้ย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #269 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:34:07 PM »

Ha Ha  ฮา

ไม่มีใครขัดขวาง  น๊ะคร๊า  ที่จะใช้มือ  หรือใช้เท้า  กวาดขยะ ลงถัง  อ่ะคร๊า  ฮา

แต่ภาพที่ออกไปทางสื่อ   ติดลบ  อ่ะคร๊า    เถื่อนไปนิดนึง   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 26
  พิมพ์