เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:28:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49249 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #330 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:37:08 AM »

+1ดาบเนฟ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #331 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:41:51 AM »

อ่ะขอบคุณครับท่านนายก ตกใจ อ่ะขออภัยครับล้อเล่น ขอบคุณครับพี่อภิสิทธิ์ ผมทอนให้พี่ละกัน +๑

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #332 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:42:12 AM »

หรือจะให้มีข่าวแบบนี้ก่อนครับ เศร้า
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=610&contentID=110493
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #333 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:04:07 AM »

ตอนผมล่อซื้อยาบ้าแล้วพลาดท่าถูกยิง นอนโรงพยาบาลเกือบอาทิตย์ ไม่เห็นเงาหัวไอ้พวกนี้เลย ทำไมไม่มาร้องขอความเป็นธรรมให้ผมบ้าง มันถูกตัดสินจำคุกแค่ ๒๐ ปี หักกลบลบหนี้ทำตัวดีในคุกก็อาจจะติดแค่สิบปีกว่าๆ ตอนมันถูกจับมันอายุ ๑๙ ปี ถ้ามันออกมาก็ ๓๐ ปีกว่าๆ มันยังสามารถเอี้ยได้อีกนาน แล้วถ้ามันออกจากคุกมาแน่ใจหรือว่ามันจะไม่ทำอะไรครอบครัวผม ทำตัวผมเองไม่ว่าเพราะผมพร้อมที่จะสู้สู้จนถึงที่สุก แต่ไอ้พวกนี้มันหน้าตัว...มันพร้อมที่จะสู้เฉพาะคนที่สู้มันไม่ได้เท่านั้น หรือผมจะไปกุดหัวมันก่อนตอนที่มันเดินออกมาจากคุก แต่เอ...ไม่ได้เดี๋ยวโดนนักสิทธิมนุษยชนเล่นงานอีก นี้แหละการทำงานเพื่อให้ปกติชนคนทั่วไปได้อยู่อย่างร่มเย็น ถึงตัวหรือครอบครัวจะเดือดร้อนก็ช่างมัน

+1 ครับ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:11:40 AM »

พวกนักสิทธิ ควรไปอยู่ป่าหิมพานต์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #335 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:24:26 AM »

ตอนผมล่อซื้อยาบ้าแล้วพลาดท่าถูกยิง นอนโรงพยาบาลเกือบอาทิตย์ ไม่เห็นเงาหัวไอ้พวกนี้เลย ทำไมไม่มาร้องขอความเป็นธรรมให้ผมบ้าง มันถูกตัดสินจำคุกแค่ ๒๐ ปี หักกลบลบหนี้ทำตัวดีในคุกก็อาจจะติดแค่สิบปีกว่าๆ ตอนมันถูกจับมันอายุ ๑๙ ปี ถ้ามันออกมาก็ ๓๐ ปีกว่าๆ มันยังสามารถเอี้ยได้อีกนาน แล้วถ้ามันออกจากคุกมาแน่ใจหรือว่ามันจะไม่ทำอะไรครอบครัวผม ทำตัวผมเองไม่ว่าเพราะผมพร้อมที่จะสู้สู้จนถึงที่สุก แต่ไอ้พวกนี้มันหน้าตัว...มันพร้อมที่จะสู้เฉพาะคนที่สู้มันไม่ได้เท่านั้น หรือผมจะไปกุดหัวมันก่อนตอนที่มันเดินออกมาจากคุก แต่เอ...ไม่ได้เดี๋ยวโดนนักสิทธิมนุษยชนเล่นงานอีก นี้แหละการทำงานเพื่อให้ปกติชนคนทั่วไปได้อยู่อย่างร่มเย็น ถึงตัวหรือครอบครัวจะเดือดร้อนก็ช่างมัน

คารวะนายดาบครับ...

แล้วอย่าลืมไปอัปเดตข้อมูลไอ้เจ้านี่ฯในแฟ้มของสายสืบเป็นระยะ ด้วยนะครับ ถ้าเจ้าของแฟ้มไม่สนใจฯ นายดาบก็ช่วยงานข้อมูลเสียเลย...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #336 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 02:15:09 PM »

ครับมีข้อมูลในระบบสารสนเทศ สภ.อยู่ครับ แต่งานบู๊ผมเลิกแล้วครับเลิกมาได้ ๔-๕ ปี ครับ ตอนนี้ทำงานด้าน ไอที ของโรงพักครับ วางปืน(ชั่วคราว)หันมาจิ้มแป้นกะกล้องแทน ครับผม!!!
แต่ถ้าไอ้แห้ง(ชื่อมัน) ถ้ามาวุ่นวายกะครอบครัวผมหล่ะก็งานนี้ผมได้เล่นมันคืนแน่ๆ แต่ถ้ามันออกจากคุกมาแล้วทำตัวดีผมก็พร้อมที่จะให้อภัยครับและพร้อมยินดีต้อนรับสู่สังคม โอกาสยังมีให้เสมอสำหรับคนที่เดินหลงทาง แต่คนที่ตั้งใจหลงทางอันนี้มันหน้าจะขีดเส้นทางเดินให้ใหม่

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #337 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:13:31 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #338 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:33:38 PM »

ครับมีข้อมูลในระบบสารสนเทศ สภ.อยู่ครับ แต่งานบู๊ผมเลิกแล้วครับเลิกมาได้ ๔-๕ ปี ครับ ตอนนี้ทำงานด้าน ไอที ของโรงพักครับ วางปืน(ชั่วคราว)หันมาจิ้มแป้นกะกล้องแทน ครับผม!!!
แต่ถ้าไอ้แห้ง(ชื่อมัน) ถ้ามาวุ่นวายกะครอบครัวผมหล่ะก็งานนี้ผมได้เล่นมันคืนแน่ๆ แต่ถ้ามันออกจากคุกมาแล้วทำตัวดีผมก็พร้อมที่จะให้อภัยครับและพร้อมยินดีต้อนรับสู่สังคม โอกาสยังมีให้เสมอสำหรับคนที่เดินหลงทาง แต่คนที่ตั้งใจหลงทางอันนี้มันหน้าจะขีดเส้นทางเดินให้ใหม่

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+๑ ครับ...

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #339 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:14:11 PM »

แม่น้องโตมี่โวยกรรมการสิทธิที่ตำหนิตร. (ไอเอ็นเอ็น)

แม่น้องโตมี่ โวย กรรมการสิทธิมนุษยชน ตำหนิการทำงานของตำรวจ หลังวิสามัญ โจ๊ก ไผ่เขียว

ที่บ้านพักในหมู่บ้านไทยธานี ภายในนิคมอุตสาหกรรมนวนคร ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี นางสำรวย ดีผิว มารดาของน้องโตมี่ กล่าวว่า วันนี้ตนเองและครอบครัว กำลังเตรียมกระเช้าดอกไม้และกระเช้าเครื่องดื่มบำรุงร่ายกาย เพื่อที่จะเดินทางไปเยี่ยม ส.ต.ต.นพดล เหมือนดี และ ด.ต.อรุณ แตงสมุทร เจ้าหน้าที่ตำรวจสืบสวนนครบาล ที่ถูกกลุ่มคนร้ายยิงด้วยอาวุธสงคราม และรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลตำรวจ เนื่องจากดูจากข่าว แล้วพบว่า ด.ต.อรุณ ได้รับบาดเจ็บสาหัส จากการถูกยิง ซึ่งเหมือนกับอาการของลูกชาย จึงมาเยี่ยมและให้กำลังใจของครอบครัวของเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งสองนายเพราะหลังจากเข้าไปดูข่าวทางทีวี และหนังสือพิมพ์แล้วก็รู้สึกเห็นใจ เจ้าหน้าที่ตำรวจ และครอบครัวที่มาประสบเหตุการณ์คล้ายกับครอบครัวของตนเอง

โดย นางสำรวย ดีผิว มาราดาของน้องโตมี่ กล่าวว่า ส่วนกรณีที่มีกรรมการสิทธิมนุษยชน เข้ามาตำหนิการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ตนขอถามว่า ใช้สมองคิดบ้างหรือเปล่า ว่าคนดีกับคนไม่ดีแตกต่างกันอย่างไร เจ้าหน้าที่ตำรวจก็จะต้องปกป้องชีวิตของตนเอง และไม่ได้มีเรื่องบาดหมางกับคนร้าย แต่อย่างไรขอให้เห็นใจ และยึดคนบริสุทธิ์เป็นหลัก หรือจะให้คนบริสุทธิ์ และตำรวจจะต้องตกเป็นเหยื่อกระสุนอีก พวกท่านคงไม่เข้าใจความรู้สึก เพราะว่าลูกและญาติของท่านไม่ได้ถูกยิง ญาติของคนร้ายออกมาเรียกร้องสิทธิ์ต่าง ๆ นา ๆ 

นางสำรวย กล่าวอีกว่า ตนเองซึ่งเป็นคนหาเช้ากินค่ำ กับต้องสูญเสียลูกไป แต่ครอบครัวตนเองก็ยังไม่เคยเรียกร้องสิทธิ์เลย และไม่เห็นกรรมการสิทธิมนุษยชนดังกล่าว จะมาดูแลหรือเรียกร้องอะไรให้กับครอบครัวตนเองเลย ซึ่งตนขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ พล.ต.อ.อัศวิน ขวัญเมือง และเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดทำงาน เพราะว่า ท่านทำถูกแล้ว ขอให้สังคมเป็นกำลังใจและเห็นใจเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ทำงานเพราะปัจจุบันคนร้ายมีอาวุธสงคราม สามารถจะยิงผู้บริสุทธิ์โดยไม่ต้องคิดหรือไตร่ตรองอะไรมากเพียงแค่ชักปืนและลั่นไกออกมาเท่านั้นเอง

พร้อมกันนี้ นายสุพัฒน์ และนางสำรวย ดีผิว พร้อมครอบครัวน้องโตมี่ ยังนำกระเช้าดอกไม้ติดข้อความระบุว่า จากพ่อแม่ผู้สูญเสียลูก เพราะน้ำมือโจรยาเสพติด เข้าเยี่ยมอาการเจ้าหน้าที่ตำรวจสืบสวนนครบาล 2 นาย ที่ถูกขบวนการค้ายาเสพติด ภายในซอยท่าอิฐ จ.นนทบุรี ยิงจนได้รับบาดเจ็บ ภายหลังได้มอบกระเช้าแล้ว คุณแม่น้องโตมี่ กล่าวว่า รู้สึกเสียใจกับเหตุการณ์ดังกล่าว เนื่องจากคล้ายกับเหตุการณ์น้องโตมี่ ที่ถูกขบวนการค้ายาเสพติดยิงจนเสียชีวิต และเห็นใจเจ้าหน้าที่ตำรวจ ในการปฏิบัติหน้าที่ปราบปรามยาเสพติด พร้อมทั้งอยากให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ จัดการกับกลุ่มขบวนการผู้ค้ายาเสพติดให้สิ้นซาก

ด้าน ส.ต.ท.นพดล เหมือนดี ผู้บังคับหมู่กองกำกับการ 2 กองบังคับการตำรวจสืบสวนนครบาล กล่าวว่า หากอาการตนหายดีเป็นปกติ ตนจะกลับไปปฏิบัติหน้าที่ต่อไป และไม่ถอดใจเพราะตนรักงานนี้ ขณะที่ทางด้านครอบครัว ส.ต.ท.นพดล ฝากให้ระวังในการทำงาน ได้พร้อมกันนี้ยังฝากไปถึงเพื่อนตำรวจให้ระวังในการปฏิบัติหน้าที่ เพราะเนื่องจากคนร้ายมีความรัดกุมในการระมัดระวังตัวมากยิ่งขึ้น

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #340 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 02:40:00 PM »

+1 ครับท่าน Dafneb
กรรมการสิทธิ์พวกนี้ก็ เก่งแต่ปาก
"ทำเองเป็นหมู นั่งวิจารณ์คนอื่นเป็นเซียน"

rouroumel.multiply.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #341 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:11:56 PM »

ขอบคุณนายดาบมากครับ...

และขออราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย จงบันดาลให้นายดาบและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญ มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานตลอดไปครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #342 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 03:22:37 PM »

คณะกรรมการสิทธิมนุษยชนออกโรงทำงานทีไร โดนด่าเละทุกที
ไม่แน่ใจ คนที่ทำงานรักษาสิทธิมนุษยชนเขาต้องคิดต่างจากคนอื่นมากนักหรือไง?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #343 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 04:45:15 PM »

คณะกรรมการสิทธิมนุษยชนออกโรงทำงานทีไร โดนด่าเละทุกที
ไม่แน่ใจ คนที่ทำงานรักษาสิทธิมนุษยชนเขาต้องคิดต่างจากคนอื่นมากนักหรือไง?

ข่าวว่ากินเงินเดือนแพงด้วย  แล้วเวลาชาวบ้านด่านี่ด่าลมด่าแล้งนะครับเพราะสื่อไม่ได้ระบุชื่อว่าประธานเครือข่ายนาย...นาง....บอกแค่ประธานคณะประธานเครือข่ายเฉยๆ  จนบัดนี้ผมยังไม่เคยเห็นหน้าไอ้พวกนี้ออกสือ  ไม่รู้ว่าชื่ออะไรกัน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #344 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 07:01:22 PM »

ข่าวว่ากินเงินเดือนแพงด้วย  แล้วเวลาชาวบ้านด่านี่ด่าลมด่าแล้งนะครับเพราะสื่อไม่ได้ระบุชื่อว่าประธานเครือข่ายนาย...นาง....บอกแค่ประธานคณะประธานเครือข่ายเฉยๆ  จนบัดนี้ผมยังไม่เคยเห็นหน้าไอ้พวกนี้ออกสือ  ไม่รู้ว่าชื่ออะไรกัน

็Ha Ha  ฮ่่่่่าาาาาาาาา  ฮา  ยายก็ว่าอย่างงั้น  อย่างงั้น  อ่ะคร๊า
ประเทศที่เจริญแล้ว  แถวยุโรป  ฮา   เขามีองค์กรลักษณะนี้เยอะแยะคร๊า ฮา
แต่บ้านเรา  เวลาออกโรงทีไร  เละ  ทู๊ก  ที  ฮา

Uploaded with ImageShack.us

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26
  พิมพ์