เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:20:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ "มูลนิธิจิตอัมรินทร์"  (อ่าน 50186 ครั้ง)
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:06:15 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน MoreIn4 คำแนะนำของท่านมีประโยชน์อย่างยิ่ง รอเพื่อน สมช. และ ผรม. รายอื่นมาเพิ่มเติมข้อมูลด้วยครับ  อ้อ...วันพรุ่งนี้ที่โรงเรียนใกล้บ้านเพื่อนผมจะมีพิธีวางศิลาฤกษ์ อาคาร 4 ชั้น 25 ล้านครับ Cheesy 
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:45:46 AM »

โครงการก่อสร้างหอพระประวัติ ที่จังหวัดกาญจนบุรี ที่นายทองดี ภูคารัตน์ มีหนังสือว่า ทางสำนักพุทธฯ จ.กาญฯ แต่งตั้งให้เป็นผู้จัดหาทุน ก็เป็นเรื่องโกหก โดยได้โทรสอบถามกับสำนักพุทธฯ จ.กาญ แล้วได้ความว่า ทางสำนักพุทธฯไม่ได้แต่งตั้งมูลนิธิ และไม่รู้จักกับนายทองดี ภูคารัตน์ และขณะนี้ทางสำนักพุทธฯ กำลังรวบรวมหลักฐานเพื่อแจ้งความดำเนินคดีกับมูลนิธิฯ หากใครอยากเพิ่มเติม หรือมีหลักฐาน สามารถโทรไปที่สำนักพุทธ ที่เบอร์ 034-564282
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:58:03 AM »

ทางหนังสือพิมพ์เดลินิวเขาแนะนำมาว่า อยากให้ผู้รับเหมารวมตัวกันให้ได้และไปแจ้งความที่ dsi เพื่อให้มูลนิธิออกมาชี้แจงทุกรายละเอียด หากปล่อยไว้อย่างนี้ ข่าวอาจจะเงียบไป และทำอะไรไม่ได้เลย
เบอร์โทรเดลินิวส์ 0-2561-1456
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:11:38 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน freessaya เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผรม.ต้องรวมตัวกัน ไปแจ้งความเป็นผู้เสียหาย เพื่อนำเรื่องนี้เข้าสู่กระบวนการทางกฎหมาย อย่าปล่อยให้ลอยนวล เงียบหายไป (ผมมีคนรู้จักทำงานที่ DSI ครับ ชื่อ พ.ต.อ.ทรงศักดิ์  รักศักดิ์สกุล) น้ำกำลังลดครับ ตอคงผุดขึ้นมาเรื่อยๆ Cheesy
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:48:10 PM »

มัน มี เรื่อง เกี่ยว  กับ สัญญา สร้าง ครับ พี่  มี นอก มีใน หลาย อย่าง ครับ

เช่น 

1.ไม่มีคนหรือหมาของมูลนิธิมาดูผู้รับเหมาทำงาน
2.เวลาส่งงานก็อ้างเอกสารไม่ครบ ทำไมตอนเซ็นสัญญาเสียเงินสด300000ไม่เห็นมีปัญหาง่ายจะตาย
3.ไม่มีรายนามผู้บริจาคที่จะแสดงไดั บางก็ว่ามาจากพรรคการเมือง บางที่มันก็บอกมาจากเมืองนอก ล้าสุดมันบอกเงินมาอยู่ในแบงค์ชาติ(ใครอยู่ก็น่าจะรู้)
4.ใบสำคัญรับหรือจ่ายเงินใหัผู้รับเหมามีไมอยู่ไหน
5.กล้าตอบว่าไม่จริงไหม เซ็นสัญญาจ่ายเงินสด300000ที่เหลือจ่ายงวดละ15%ทุกๆงวด

เครดิต http://www.nkedu1.go.th/pr_news2/news.php?id=527
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 12:55:58 PM »

แต่ตอนนี้มีปัญหาคือว่า ใครจะเป็นผู้นำไปร้องเรียน
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:03:07 PM »

คิด ว่า ต้อง รวบรวม ผู้ เสีย หาย ครับ

เพราะ ตอนนี้ ที่ ทราบ มา ยังไม่ มี ใคร ได้ เงิน เลย
MoreIn4
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:05:32 PM »

เหล่าผู้เสียหายควรร้องเรียนคนแรกๆเลยค่ะ
ปัญหาอยู่ที่ว่า หลายคนยังไม่แน่ใจ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่างานนี้จะไม่ใช่การต้มตุ๋น เพราะอยากได้เงินคืน ก็ยังไม่อยากร้องเรียน อันนี้ควรหาคำตอบอย่างจริงจังโดยรวมตัวกันระหว่างผู้รับเหมาทั้งหมดที่เกี่ยวข้องและเอาข้อมูลทุกอย่างมารวมกัน ใครมีข้อมูลอะไรบ้างก็งัดออกมา ถกเถียงหาข้อเท็จจริง ถ้าส่วนหนึ่งต้องการร้องเรียน ก็ให้ร้องเรียนไป ถ้าเราเห็นว่าต้องการร้องเรียนก็สมทบกับเค้าไป ถ้าใครไม่เห็นด้วยและยังต้องการรอต่อไป ก็ไม่ต้องสมทบ ...เราเชื่อว่า ถ้ามูลนิธิบริสุทธิ์จริง ถึงจะร้องเรียนให้ตายยังไง ก็ไม่น่าจะมีปัญหา อีกอย่าง การร้องเรียน ก็ไม่ได้แปลว่าทางผู้รับเหมาทำผิดสัญญาอะไรด้วย

สู้ๆ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:09:33 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน jiwsriracha สำหรับข้อมูลที่หลายท่านอาจไม่เคยได้ยิน ท่าน freessaya ครับ อยากให้มีผู้ที่เป็นแกนนำ ประสานงานก่อนนะครับ มีข้อมูลสำหรับติดต่อ สื่อสาร นัดรวมตัว พบปะ พูดคุย ตกลงร่วมกัน ร่วมคิด ร่วมทำ ร่วมกันนำไปดำเนินการ ตามคำแนะนำของท่าน MoreIn4 ก็สุดยอดครับ ถ้าทำตรงนี้ได้ก็ไม่เฉพาะเรื่องการติดตาม ทวงถามเงินที่จ่ายไปแล้วนะครับ  แต่จะเป็นประโยชน์ คุณูปการ อันยิ่งใหญ่ต่อชาติ บ้านเมืองของเราด้วยครับ
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:25:49 PM »

วันนี้มีพี่คนหนึ่งทางมูลนิธินัดแก่ไปเบิกเงิน แต่ว่านักที่คาฟูไม่รู้สาขาไหน ตอนนี้รอฟังอยู่ว่าจะได้ไหม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:30:30 PM »

ทะแม่งๆ ตั้งแต่สถานที่นัดหมายแล้วครับ มีข่าวคืบหน้ารบกวนแจ้งด้วยนะครับ Cheesy
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:32:52 PM »

ตอนนี้กำลังโทหาพี่แกอยู่ แต่แกไม่รับโทสับ นึกเป็นห่วงอยู่เหมือนกัน เพราะแกไปคนเดียว
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:35:09 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน jiwsriracha สำหรับข้อมูลที่หลายท่านอาจไม่เคยได้ยิน ท่าน freessaya ครับ อยากให้มีผู้ที่เป็นแกนนำ ประสานงานก่อนนะคมีข้อมูลสำหรับติดต่อ สื่อสาร นัดรวมตัว พบปะ พเพื่อสัพื่อลดคุย ตกลงร่วมกัน ร่วมคิด ร่วมทำ ร่วมกันนำไปดำเนินการ ตามคำแนะนำของท่าน MoreIn4 ก็สุดยอดครับ ถ้าทำตรงนี้ได้ก็ไม่เฉพาะเรื่องการติดตาม ทวงถามเงินที่จ่ายไปแล้วนะครับ  แต่จะเป็นประโยชน์ คุณูปการ อันยิ่งใหญ่ต่อชาติ บ้านเมืองของเราด้วยครับ
[/quot

ครับ พี่  เพื่อ สังคม ที่ดี ขึ้น นะ ครับ
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:36:23 PM »

ได้ทราบข้อมูลมาว่า หจก.ที่รับเหมาโรงเรียนปงสนุก อ.ปัว ได้เบิกเงิน แต่ว่าตอนนี้พยายามโทรติดต่อ ที่โรงเรียนปงสนุก โทรไม่ติดเลย ช่วยกันโทรสอบถามหน่อยนะ ถ้าได้เรื่องยังส่งข่าวกันด้วย
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 01:37:38 PM »

อยากให้มีผู้กล้า เป็นผู้นำผู้รับเหมาไปร้องเรียน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 17
  พิมพ์