เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ "มูลนิธิจิตอัมรินทร์"  (อ่าน 50278 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 07:08:12 PM »

เห็นว่า ร.ร.ปงสนุก อ.ปัว ผู้รับจ้างเบิกงวดแรกได้แล้วครับ...

ตรวจสอบเองรึป่าวค่ะ เนื่องจากโทรไปแล้วโทรไม่ติดเลย

บ้านเมียผมอยู่บ้านปงสนุก อ.ปัวครับ ผมอยู่นี่ทุกวัน  ผรม.ที่รู้จักเล่าให้ฟัง เห็นว่าเบิกได้แล้วเลยขึ้นเสาครับ  เห็นบอกว่าราคางามเกินเหตุ สร้างจริงราคาสองล้านกว่า แต่สัญญาหกล้านเข้ามูลนิธิสองล้าน ผรม.ได้สี่ล้าน   ใช้วิจารณญานเอานะครับ   แต่ผมมองมูลนิธินี้แปลกๆมาแต่ต้นแล้ว...แล้วก้ไม่ต้องวานให้ผมไปถามครูในโรงเรียนเชียว เขาไม่บอกหรอก  ถ้าได้รับข่าวจาก ผรม.เดี๋ยวจะเอามาฝากครับ จริงหรือเท็จพิจารณากันเองนะครับ...

เมื่อกี้ เพิ่งได้ คุย กับ ผู้ ใหญ่ ในจ น่าน ตรวจสอบ เเล้ว ยังไม่มีการ รับเงินค่างวด เลย ครับ

อืม...เดี๋ยวจะลองถาม ผรม.ดูอีกทีนะครับ  แกบอกว่าตอนแรกแกก็จะเอานั่นแหละครับ  แต่ม่คิดไปคิดมาราคางามเกินเหตุว่างั้น...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 07:12:02 PM »

"นางศรสวรรค์กล่าวว่า มูลนิธิจิตอัมรินทร์ ได้จัดตั้งอย่างถูกต้องเมื่อปี 2535 โดยได้รับการประทานชื่อมูลนิธิ จากสมเด็จพระสังฆราชฯ และเมื่อปี 2552 ได้ประทานอนุญาตให้อัญเชิญตราสัญลักษณ์ ญสส. ประดิษฐานบนเสื้อสำหรับสมาชิกมูลนิธิ"

ข้อสงสัย

1. อยากเห็นหนังสือประทานอนุญาตให้อัญเชิญตราสัญลักษณ์ ญสส. ประดิษฐานบนเสื้อสำหรับสมาชิกมูลนิธิ
2. เหตุใดจึงมีการจำหน่ายเสื้อแก่บุคคลทั่วไปที่มิได้เป็นสมาชิกมูลนิธิด้วย

ดาวน์โหลดใบสั่งจองได้ที่นี่

http://jitamarin-foundation.com/res.doc

ที่มา : http://jitamarin-foundation.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 07:19:13 PM โดย M 60 - 7 ♥ รักในหลวง ♥ » บันทึกการเข้า
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 07:43:16 PM »

ใคร สงสัย งาน ที่ จังหวัด น่าน โทร ไปสอบถาม ได้ เลย ครับ

ผม นายสมาน วังแสง นายก อบต.เจดีย์ชัย รร.บ้านปงสนุกอยู่ในเขตรับผิดชอบ ต้องการข้อมูลให้มากที่สุดครับ 0819523133 โปรดให้ข้อมูลตามความเป็นจริง นึกว่าสงสารเด็ก ๆ เถอะครับ

จาก : นายก อบต.เจดีย์ชัย อ.ปัว จ.น่าน
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  17:33:58   IP :118.173.224.205

ทีมา ครับ  http://www.nkedu1.go.th/pr_news2/news.php?id=527

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 07:45:48 PM »

ใคร สงสัย งาน ที่ จังหวัด น่าน โทร ไปสอบถาม ได้ เลย ครับ

ผม นายสมาน วังแสง นายก อบต.เจดีย์ชัย รร.บ้านปงสนุกอยู่ในเขตรับผิดชอบ ต้องการข้อมูลให้มากที่สุดครับ 0819523133 โปรดให้ข้อมูลตามความเป็นจริง นึกว่าสงสารเด็ก ๆ เถอะครับ

จาก : นายก อบต.เจดีย์ชัย อ.ปัว จ.น่าน
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  17:33:58   IP :118.173.224.205

ทีมา ครับ  http://www.nkedu1.go.th/pr_news2/news.php?id=527

นายกสมานแกเป็นนักกฎหมายครับ(ทนาย)  หากมีข้อมูลที่ถูกต้องให้น่าจะมีผลมากทีเดียว  ใครมีข้อมูลก็ PM มาหาผมก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเอาไปให้แกเอง...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:59:52 PM »

ความคิดเห็นที่ 3       

มันมีหนังสือมาที่หน่วยงานราชการด้วย โฆษณาขายเสื้อแจ็คเก็ตสีชมพูมีพระนามาภิไธยย่อของสมเด็จพระญาณสังวรฯ ด้วย เมื่อประมาณเกือบ 2 ปีมาแล้ว ตามหน่วยราชการบางหน่วยอาจยังมีหนังสือฉบับนี้ลองสืบดู นี่แหละกรรมใดใครก่อ เราเองก็เคยส่งเงินให้ทางธนาคาร เพราะต้องการแจ็กเก็ตเพราะเราบูชาสมเด็จพระสังฆราชพระองค์นี้มาก อะไรที่เกี่ยวข้องกับพระองค์ถ้าไม่เกินกำลังเราจะพยายามเก็บสะสมไว้บูชา ก่อนส่งเงินก็ได้โทรศัพท์ไปคุยตามหมายเลขที่หน่วยงา่นของเราประชาสัมพันธ์ ได้คุยกับผู้หญิงคนนี้แหละ บอกว่ามูลนิธิอยู่แถววัดหลักสี่ และก็อ้างอย่างที่อ้างนั่นแหละ
อุไรวรรณ 

ความคิดเห็นที่ 2       

นายญาณภัทร์ ลิ้มวงศ์พิพัฒน์อนุกรรมการเจ้าหน้าที่ฝ่ายก่อสร้างและจัดหารายได้โครงการฯ บุคคลคนนี้มีหมายจับหลายข้อหาหลายใบ ในหลายท้องที่ รวมทั้งข้อหาฉ้อโกงด้วย การที่ออกมาให้ข่าวเป็นการแก้ตัวเห็นได้ชัด ไม่สำนึกต่อการกระทำความผิด ไม่เห็นแก่ความเดือดร้อนของผู้อื่น อาศัยช่องว่างทางกฎหมายหากิน เอารัดเอาเปรียบผู้อื่นในสังคม บุคคลคนนี้เป็นคู่สัญญากับผู้รับเหมา ก่อนทำสัญญาจะต้องจ่ายเงินให้กับไอ้คนนี้ตามราคาของงานที่ทำสัญญา ตั้งแต่ 3-5 แสนบาท ข้อสังเกตุ เช่นสัญญาจ้างงานงานหนึ่ง 7 ล้านบาท ผู้รับเหมาทั้งหลายตรวจสอบตามแบบและสำรวจราคาแล้วทำเต็มที่ประมาณ 3 ล้านบาท ผู้รับเหมามองเห็นกำไรและมีการเก็งกำไรกันมากจึงมีเหล่าแมงเม่าบินเข้าหากองไฟกันมาก บางแห่ง ผอ.โรงเรียนถึงกับระดมทุนกับพวกพ้องจัดตั้งบริษัทเข้าทำสัญญา กู้เงินทองมาซื้อเครื่องมือก่อสร้างขนาดใหญ่ เมื่อทราบว่าสถานที่ใดจะได้ทำการก่อสร้างมีการตระเตรียมสถานที่ถ่ายรูป ขอรับบริจาคเงินหรือเก็บเรี่ยไร จากชุมชน มีคนไปขุดหลุมขึ้นเสาแล้วรอทำพิธีวางศิลาฤกษ์ โรงเรียนชุมชนต้องเสียเงินจากการกระทำดังกล่าวอีก ถ้ามูลนิธิมีเงินจริงทำไมไม่ว่าจ้างบริษัทรับเหมาที่ใหญ่ๆในเมืองไทย มันจะต้องได้ในราคาตามความเป็นจริงอยู่แล้ว นี้กลับไปให้ผู้รับเหมาทั่วไปเข้าทำสัญญารับงานไปทำ จะเห็นได้ว่าผู้รับเหมาที่เป็นบริษัทใหญ่ๆไม่สามารถหลอกได้ง่ายๆ มีแต่ผู้รับเหมารายย่อยๆที่มองเห็นกำไรงามเกิดความโลภจึงเข้าทำสัญญารับงานดังกล่าว มีที่ไหนการทำสัญญารับงานผู้รับเหมาจะต้องเสียเงินให้กับคู่สัญญาก่อนอีกจึงจะได้ทำสัญญา ไอ้คนที่เป็นคู่สัญญาและเป็นผู้รับเงินก็ไอ้คนนี้แหละ มันเก็บเงินตรงนี้ได้ จึงมีเงินให้ผู้รับเหมาที่ทำสัญญารายก่อนหน้านี้ที่บอกว่าเงินงวดแรกออกเงินให้กับผู้รับเหมาที่เริ่มลงมือทำงานไปแล้ว ในเมื่อมีเหยื่อตกหลุมเข้าไปมากๆ ก็ต้องย่อมมีสักที่หนึ่งที่การก่อสร้างต้องแล้วเสร็จไว้อวดอ้างประชาสัมพันธ์ตัวเอง ก็นับว่าเป็นบุญของสถานที่นั้นๆ แต่อีกหลายๆที่คงจะดำเนินการให้แล้วเสร็จเช่นนัน้ไม่ได้แน่นอน แล้วมันก็ต้องหาข้ออ้างสารพัดมาแก้ตัวอย่างโน้นอย่างนี้ ผู้มีอำนาจหรือเกี่ยวข้องทั้งหลายนี้คือการทำลายสถาบันโดยตรง ท่านจะยังอยู่เฉยอยู่หรือ รีบตรวจสอบ หาข้อมูลผู้กระทำผิดโดยเร็วก่อนที่จะเกิดความเสียหายมากกว่านี้
สาวก 

จาก http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9530000176276
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:05:13 PM »

เรื่อง : วางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านโนนแดง

เรื่อง : วางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านโนนแดง
อยากทราบว่าตัวแทนมูลนิธิฯตามจังหวัดต่างๆ ที่มูลนิธิแต่งตั้งมีใครบ้าง ผู้รับเหมาจะได้ไม่โดนหลอก

จาก : khem
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  20:43:38   IP :182.52.132.207

เรียนท่าน นายก อบต.เจดีย์ชัย รร.บ้านปงสนุก เพื่อความเป็นกลางและเป็นบุคคลที่น่าจะเชื่อถือได้ ขอให้ท่านติดต่อขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ที่ นายกฯเทศบาลไชยวาน อุดรฯ หรือนายอำเภอไชยวานได้ครับ แล้วท่านจะได้รู้ความจริงว่าเป็นอย่างไร

จาก : ผู้รับเหมา
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  21:27:17   IP :125.26.180.83

อ้อลืมเรียนบอกท่านตำรวจชั้นผู้ใหญ่ว่า "การเข้าแจ้งความนั้นเกิดขึ้นแล้วครับ ที่สถานีตำรวจอำเภอไชยวาน โดยมีนายอำเภอไชยวานเป็นผู้ควบคุมดูแลสำนวนเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยตัวท่านเองเลยครับ ยังไงก็ลองเช็ครายละเอียดดูได้นะครับว่ามีการแจ้งความไว้จริงหรือเปล่า

จาก : ผู้รับเหมา
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  21:45:08   IP :125.26.180.83

ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมการแสดงความคิดเห็น วันที่ 27 - 28 ธ.ค. 53 ทางเจ้าหน้าที่ของมูลนิธิจะมาวางศิลาฤกษ์ ที่ อำเภอปัว จังหวัดน่าน ช่วยรวมตัวกันมาแจ้งความได้ที่ สถานีตำรวจอำเภอปัวได้เลยคับ..ยินดีต้อนรับทุกท่าน...!ที่มีความเดือดร้อน และไม่ได้รับความเป็นธรรม...!

จาก : ตำรวจชั้นผู้ใหญ่
เมื่อ : 16 ธันวาคม 2553  22:12:28   IP :118.172.126.197

จาก  http://www.nkedu1.go.th/pr_news2/news.php?id=527
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:19:47 PM »

เมื่อ : ศุกร์ ที่ 10 เดือน ธันวาคม พ.ศ.2553 เวลา 08:54:19     

ฝากถึงท่านผอ.โรงเรียนบ้านหัวฝาย  ผอ.โรงเรียนบ้านโคกสว่าง และผอ.โรงเรียนทุกโรงเรียนที่ได้อาคารและคิดว่ากำลังจะได้อาคาร  หากมูลนิธิใดก็ตามแอบอ้างว่าอยู่ในการอุปภัมภ์ของสมเด็จพระสังฆราช  แสดงว่าไม่ใช่แน่นอน  และรีบสอบถามด่วนที่วัดบวรนิเวศวิหาร หรือที่สำนักงานเลขานุการสมเด็จพระสังฆราช ตามเบอร์โทรที่แจ้งไปแล้ว  เราท่านจะได้กุศลมหาศาลเพราะว่าเราได้ปกป้ององค์สมเด็จพระสังฆราชด้วยกันครับ

จาก http://www.buriram4.net/index.php?name=webboard&file=read&id=73
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:20:40 PM »

เมื่อ : ศุกร์ ที่ 10 เดือน ธันวาคม พ.ศ.2553 เวลา 08:42:34     

ขออนุโมทนาสาธุด้วย  แต่ว่าหากมีการแอบอ้างว่ามูลนิธิที่จะสร้างอาคารนี้อยู่ในอุปถัมภ์ของสมเด็จพระสังฆราช แสดงว่าพี่น้องของเรากำลังโดนหลอกแล้วครับ    ดังนั้นเพื่อความแน่ใจเพื่อความบริสุทธิ์ใจเพื่อเป็นการปกป้ององค์สังฆราชาอันเป็นที่เคารพของเหล่าพุทธศาสนิกชนมิให้หมองมัวภายหลังและดับไฟนรกก่อนลุกลาม  ใคร่ให้ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องได้รีบโทรติดต่อไปที่วัดบวรนิเวศวิหารโดยด่วน 02 2815052 หรือที่สำนักเลขานุการสมเด็จพระสังฆราช 08 1448 4444 แล้วความจริงความกระจ่างแจ้งจะเปิดเผยครับท่าน        และโปรดเข้าดูเว็บต่างต่างด้วย เช่น เว็บ สพป.หนองคาย เขต1มีรายการแบบเราอยู่นะ ลองนำมาเปรียบเทียบพิเคราะห์หาความจริงกัน แล้วเขาจะรู้ว่าเราคือครูไทยครูยุคใหม่ครูมืออาชีพ  ให้เขาเหล่านั้นสำนึกเสียมั่งว่าต้มใครไม่ต้มมาต้มครูแล้วคุณจะรู้สึก

freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:23:22 PM »

จาก  http://www.buriram4.net/index.php?name=webboard&file=read&id=77
freessaya
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 10:30:18 PM »

จะเป็นยังไงต่อไป พรุ่งนี้ 5 โมงเช้ารอฟังข่าว
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:06:56 PM »

ตาม มา หลาย วัน ซัก จะ ยุ่ง ขึ้นไป ทุกที  Huh
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 02:31:26 AM »

จะเป็นยังไงต่อไป พรุ่งนี้ 5 โมงเช้ารอฟังข่าว

เเจ้งข่าวให้ ทราบ บ้างนะคับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 04:42:48 AM »

ตายละวา... กระทู้นี้ทำไมถึงผ่านหูผ่านตาไปได้... โรงเรียนผมก็โดนครับ... ตอนนี้ ผอ. เตรียมสถานที่... ตัดต้นไม้ไปหลายต้น... รวมทั้งถมที่เตรียมสร้างอาคาร... ผู้รับเหมามารังวัด+ปักหมุดเรียบร้อยแล้ว... แล้วก็เงียบไป... ก็สงสัยอยู่ว่าทำไมเงียบไป... ถึงบางอ้อแล้วครับ... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2010, 04:47:16 AM โดย -::- แค่เงาและผงธุลี -::- » บันทึกการเข้า
samlawbis
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 08:37:25 AM »

ผม นายก อบต เจดีย์ชัย ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ ขอเรียนว่า
 ที่ รร.ปงสนุก ยังดำเนินการก่อสร้างอยู่ (เทคานคอดิน) ส่วนเรื่องการเบิกจ่ายเงิน
ได้ทราบเพียงว่า ยังไม่ถึงเวลาส่งงวด (คาดว่ากลางเดือนมกรา 54)  ในฐานะดูแลพื้นที่เห็นว่าเป็นเรื่องที่กระทบต่อส่วนรวม โดยเฉพาะความรู้สึกของมวลชน  จะติดตามอย่างไกล้ชิด ด้วยความเป็นกลาง และเป็นห่วงครับ  (ขออภัยที่มาช้า เพราะเพิ่งสมัคร สมช. ครับ)   
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 09:45:05 AM »

ขอบคุณคุณครูจากชัยภูมิ และท่านนายก อบต. เจดีย์ชัย มากครับ ที่ทั้ง 2 ท่านกรุณามาเพิ่มเติมข้อมูล สังคมจะปลอดภัย และน่าอยู่ พวกเราต้องช่วยกันดูแลครับ  ไหว้
เอาลิ้งก์พิธีวางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านปงสนุก มาฝากครับ

http://www.pua108.com/smf/index.php?topic=2099.0

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 17
  พิมพ์