เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:24:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ "มูลนิธิจิตอัมรินทร์"  (อ่าน 50211 ครั้ง)
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:21:57 PM »

ขอบคุณท่าน วุธ อุดร -รักในหลวง~ และคุณยาย babara. ที่แวะมาครับ ได้ทั้งข้อมูลความรู้ ข้อคิด และได้คลายเครียด ด้วยครับ ไหว้
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:38:52 PM »

ตอน นี้ ยัง มี ผรม ที่ใช้ อินเตอเนต ไม่ เป็น หลง เป็น เหยื่อ อยู่  นะ ครับ

ถ้า มี เพื่อน  หรือ คนรู้จัก ก็ ช่วย กัน กระจาย ข่าว ด้วย นะ ครับ
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:44:59 PM »

ขอบคุณท่าน jiwsriracha ครับ สังคมจะน่าอยู่ ต้องช่วยกันเชิดชูคนดี ผมจะช่วยกระจายข่าว ทุกวิธีที่ทำได้ ทำแล้วสบายใจ ได้บุญด้วยครับ Cheesy
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:39:35 PM »

ขอบคุณท่าน jiwsriracha ครับ สังคมจะน่าอยู่ ต้องช่วยกันเชิดชูคนดี ผมจะช่วยกระจายข่าว ทุกวิธีที่ทำได้ ทำแล้วสบายใจ ได้บุญด้วยครับ Cheesy

ครับ พี่ ตอนนี้ เท่าที่ทราบ มา ผรม  บางคนเดือดร้อน หนัก ต้องกู้ หนี้ นอกระบบ มาซื้องาน ทำให้ หาเงิน หมุน ไม่ ทัน 

ทำไม ภาครัฐ  ยังไม่ ทำอะไร อีก  ตำรวจ ที่อุดร ไม่รู้ เรื่อง เลย หรือไง ครับ

สร้าง กัน ตั้ง หลาย รร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:53:35 AM »

เรื่อง : วางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านโนนแดง
ตอนนี้บริษัทของผมก็เป็นผู้รับเหมาอีกรายเหมือนกันที่ส่งเอกสารส่งงานงวด ที่1 ไปแล้ว แต่เห็นว่าต้องส่งเข้าส่วนกลางที่กรุงเทพ ใช้เวลาประมาณ2สัปดาห์ จากทีแรกบอกว่าเงินจะออกวันที่27 ธันวา แต่ตอนนี้เปลี่ยนอีกแล้วว่าต้องรอ45วัน ปล.ฝากถึงผู้รับเหมาที่มีปัญหาเหมือนกันว่าเราน่าจะหาแหล่งแลกเปลี่ยนความ รู้กันนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหน้าweb นี้จะใช้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้อีกนานแค่ไหน เห็นสมควรอย่างไรบอกกล่าวกันด้วยครับ

จาก : as
เมื่อ : 19 ธันวาคม 2553  22:42:10   IP :125.26.62.109

เรื่อง : วางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านโนนแดง
เห็น ด้วย ครับ ปัญหาลุกลาม ไปเรื่อย ๆ เเล้ว ครับ

จาก : ผู้ตรวจสอบ ...........ไม่ เคยเปลี่ยน ชื่อ
เมื่อ : 19 ธันวาคม 2553  22:50:48   IP :180.180.237.59

มูลนิธิ ใช้เป้นระบบเครือข่ายลูกโซ่ อย่าไปหลงเชื่อ น่ะครับ บุรีรัมย์ โดนไปหลาย สิบโรงเีรียน สงสารคณะครูและนักเรียนน่ะครับ โดนขีดรีดเอาเงินจากการขายเสื้อไม่พอยังทำร้ายจิตใจกันด้วย ขอวิงวอนเจ้าหน้าที่ช่วย จัดการให้ด่นเลยน่ะครับ สงสารโรงเรียนและวัด รายต่อไป

จาก : บุรีรัมย์
เมื่อ : 19 ธันวาคม 2553  23:50:29   IP :113.53.103.121

ตอนนี้ เท่าที่ทราบ มา ผรม บางคนเดือดร้อน หนัก ต้องกู้ หนี้ นอกระบบ มาซื้องาน ทำให้ หาเงิน หมุน ไม่ ทัน ถ้า มี เพื่อน หรือ คนรู้จัก ก็ ช่วย กัน กระจาย ข่าว ด้วย นะ ครับ

จาก : ผู้ตรวจสอบ ...........ไม่ เคยเปลี่ยน ชื่อ
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  00:57:44   IP :180.180.237.59

ผมคิด บุคคลเหล่านี้ เป็นบุคคลที่ฉลาดจริง ครับ เค้าคงเป็นมืออาชีพ และคงคิดทางหนีที่ไล่ เอาไว้เรียบร้อย โดยอาศัย ช่องโหว่ ของกดหมาย เค้าฉลาดจริงๆ แต่ผมได้ยิมข่าวมาว่า ได้มีกลุ่มผู้รับเหมา ในจังหวัดอุดร และใกล้เคียง ได้ตัดสินใจร่วมกัน อย่างหนึ่ง .....ซึ้งก็อยากให้ทุกช่วยกัน อุทิศส่วนกูศลให้กับบุคคลเหล่านี้ คุณ ญาณภัทร คุณ อู๊ด คุณ ไฟต์ คุณ ทองดี และคุณเลขา ........ช่วยกันนะครับ คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ บริจาค หรือทำ บุญ คนละ 9 บาท ให้กับเค้าเหล่านี้ และ ผู้รับเหมา โง่ๆ อีกคน ที่หมดเนื้อ หมดตัว กับ งานนี้ ...........อย่าได้บาป และ จองเวรกันในชาติหน้าเลย............( คนโง่...)

จาก : ผมมีวิธีลัด
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  01:21:48   IP :111.84.89.62

เมื่อเรื่องนี้มันจบลง ........ ซึ้งก็คงไม่นาน พี่อย่าบอก นีและลูกว่า .....พี่ขอโทษ ที่โง่และเชื่อคนง่าย...........ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นกับครอบ ครัว..........เงินก้อนสุดท้ายที่พีได้มาอาจจะเป็นเงินที่สกปรก.........แต่ ก็เป็นสิ่งสุดท้ายที่พี่จะให้กับครอบครัวได้...........ดูแลตัวเองและลูก ด้วย......

จาก : พ่อเอง
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  01:32:53   IP :111.84.89.62

ถึงพี่ที่ใช้นามแฝงว่าพ่อเอง...พี่อย่าพูดอย่างนั้นสิ..ผมยิ่งกว่าพี่ อีก..เก้บมันไว้ในใจ..แล้วเดินหน้าต่อไป..คนทำงานย่อมเป็นหนี้..ไม่มีไม่หนี แต่จ่ายช้าหน่อยไม่แปลกนะพี่..ทำงานเข้าไป..งานอื่นยังมี..เราไม่ใช่เห็น เงินแล้วตาโต..แต่เราคิดว่างานมีทั้งปีเราถึงรับ..อีกอย่างของผมเป็นคน รู้จักกันคิดว่าไม่น่าจะหลอกกัน..ผมเสียความรู้สึกมาก..พี่สู้ต่อไปอย่า ท้อถอยเชื่อผม..

จาก : อยากรู้ความจริง
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  09:07:54   IP :124.121.230.141

http://www.nkedu1.go.th/pr_news2/news.php?id=527

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 10:57:27 AM »

เรื่องราวบานปลาย ลุกลาม ใหญ่โต ไปไวเหมือนไฟลามทุ่ง ไม่รู้ว่าจะยังมี ผู้รับเหมา และโรงเรียนต่างๆ โดนหลอก และตกเป็นเหยื่ออีกเท่าไร ไม่น่าเชื่อว่าตัวละครเพียงไม่กี่ตัวก็สามารถหว่านคำพูด โน้มน้าว จูงใจ สร้างความเชื่อถือ สร้างความเสียหายไปทั่วประเทศได้ ฝากท่านผู้รับเหมาที่ประสบปัญหาทุกท่าน ขอให้ใจเย็นๆ นะครับ ทุกปัญหามีทางออก ขอให้รวมตัวกัน พูดเป็นเสียงเดียวกัน จะเป็นพลังมหาศาล ที่จะนำพาท่านทั้งหลาย ไปสู่การแก้ไขปัญหา ให้จบลงอย่างเป็นธรรม ตามกระบวนการทางกฎหมาย และขื่อแปของบ้านเมือง อย่าไปเชื่อคำขู่ที่ว่า "ถ้าผู้รับเหมารายใด ก่อเรื่องวุ่นวาย ร้องเรียน แล้วจะโดนตัดสิทธิ์" รวมตัวกันครับพี่น้อง  แจ้งความเป็นผู้เสียหาย เพื่อให้กระบวนการดำเนินคดีเกิดขึ้น จักได้ไม่มีข้ออ้างว่า "ไม่มีผู้เสียหาย ทำอะไรไม่ได้" ผู้รับเหมาที่ได้รับความเสียหาย มีผลกระทบ ให้เข้าแจ้งความที่ สภ.ในท้องที่ของท่าน เหตุนี้เกิดหลายท้องที่ ต่างกรรม ต่างวาระ สุดท้ายติดคุกหลายร้อยปี เคยมีตัวอย่างมาแล้ว ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:03:05 AM »

"เรื่อง : วางศิลาฤกษ์อาคารเรียนโรงเรียนบ้านโนนแดง
ผมคิด บุคคลเหล่านี้ เป็นบุคคลที่ฉลาดจริง ครับ เค้าคงเป็นมืออาชีพ และคงคิดทางหนีที่ไล่ เอาไว้เรียบร้อย โดยอาศัย ช่องโหว่ ของกดหมาย เค้าฉลาดจริงๆ แต่ผมได้ยิมข่าวมาว่า ได้มีกลุ่มผู้รับเหมา ในจังหวัดอุดร และใกล้เคียง ได้ตัดสินใจร่วมกัน อย่างหนึ่ง .....ซึ้งก็อยากให้ทุกช่วยกัน อุทิศส่วนกูศลให้กับบุคคลเหล่านี้ คุณ ญาณภัทร คุณ อู๊ด คุณ ไฟต์ คุณ ทองดี และคุณเลขา ........ช่วยกันนะครับ คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ บริจาค หรือทำ บุญ คนละ 9 บาท ให้กับเค้าเหล่านี้ และ ผู้รับเหมา โง่ๆ อีกคน ที่หมดเนื้อ หมดตัว กับ งานนี้ ...........อย่าได้บาป และ จองเวรกันในชาติหน้าเลย............( คนโง่...)

จาก : ผมมีวิธีลัด
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  01:21:48   IP :111.84.89.62

เมื่อ เรื่องนี้มันจบลง ........ ซึ้งก็คงไม่นาน พี่อย่าบอก นีและลูกว่า .....พี่ขอโทษ ที่โง่และเชื่อคนง่าย...........ทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นกับครอบ ครัว..........เงินก้อนสุดท้ายที่พีได้มาอาจจะเป็นเงินที่สกปรก.........แต่ ก็เป็นสิ่งสุดท้ายที่พี่จะให้กับครอบครัวได้...........ดูแลตัวเองและลูก ด้วย......

จาก : พ่อเอง
เมื่อ : 20 ธันวาคม 2553  01:32:53   IP :111.84.89.62"

คาดว่าท่านที่โพสต์ 2 กระทู้นี้ เป็นท่านเดียวกัน คงกำลังเครียด ขอให้ใจเย็นๆ นะครับ ทุกปัญหามีทางออก ขอให้ใช้สติในการแก้ปัญหา ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ให้ปัญหานี้ ลุล่วงในเร็ววัน ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 01:04:46 PM »

Ha Ha  ฮา

เรื่อง  แอบอ้าง เอาพระนามท่าน  มาบังหน้า  หวังว่าจะเรียกศรัทธา  จากลูกศิษย์ ให้ช่วยกันบริจาค ฮา
ยายคิดว่า มันตื้น  เกินไปอ่ะ   มาอ่านเหตุผลต่อน๊ะคร๊า  ฮา

พวกนี้เขาอ้าง  ว่าจะสร้าง โรงเรียน  โรงพยาบาล  ถวายให้ท่าน  เนื่องในโอกาสครบ 8รอบ  คือ 96 ปี
ก็เลยทำโครงการ  96 หลัง   งบประมาณ หลังละ 25 ล้าน  เป็นเงินเท่าไหร่คร๊า  ฮา

เกือบ 2500 ล้านอ่ะคร๊า  ฮา

ลองสังเกตดูสิคร๊า  ในงานวางศิลาฤกษ์  มีใครไปนั่งเป็นประธานกันบ้าง  ฮา
มีแต่คนในท้องถิ่น  ที่ถูกหลอกมา    นั่งเป็นพระอันดับ  ฮา
ส่วนรองผู้ว่าเมืองกาญจน์   ป่านนี้ก็คงรู้ตัว  ว่าโดนหลอก   ชิ่งโดดหนี ไปแล้วคร๊า  ฮา

แหมงบ   สองพันห้าร้อยล้านบาท    ถ้ามีเงินจริง  ป่านนี้ 
ท่านรัฐมนตรี  ผู้ทรงเกียรติ์ของยาย  มานั่ง   อ้าปากยิ้ม  ถ่ายรูป   กันแล้วคร๊า  ฮา

ทีนี้กลับมาดูเรื่อง  หจก. เจ้าของโครงการ  อ่ะคร๊า 
ลองไปตรวจสอบข้อมูลที่สำนักงานพาณิชย์  กันน๊ะคร๊า  ว่าเขายื่นแบบ แสดงรายได้  ปีละเท่าไหร่  ฮา

ยายคำนวณให้คร๊า  ถ้าเขาศรัทธา  บริจาคเงิน 2500 ล้านบาทจริง 
เขาต้องมียอดขาย  รายรับเกิน ปีละสองหมื่นล้าน อ่ะคร๊า 
ถึงจะมีกำไรเหลือ  หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว  ฮา 

ยายให้เขากำไรสุทธิ  10 % เลยน๊ะคร๊า  ฮา

โถ่สำนักงาน  ยังดูเหมือนกับรูหนู 
และยายคิดว่า ไม่ได้ซื้อหรอก  เช่าเอาน่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
nat7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 02:01:42 PM »

โรงเรียนผมเองก็โดน  มีการถมดินหมดไปหลายหมื่นบาทใช้งบโรงเรียน แต่ช่างได้เพียงแค่เทคานด้านล่างเท่านั้น  หลาย ๆ โรงเรียนก็เหมือน ๆ กันในเขตพื้นที่จังหวัดอุดรธานี  เรื่องนี้คงยาวครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 02:23:37 PM »

ขอบคุณท่าน nat7 ครับที่กรุณาเข้ามาเพิ่มเติมข้อมูล สงสารเด็กนักเรียน คุณครู และผู้บริหาร ที่โดนหลอก หลายจังหวัดครับ เท่าที่ได้ข่าวตอนนี้ อุดรธานี หนองคาย ชัยภูมิ ร้อยเอ็ด น่าน  วันที่ 24 ธ.ค. นี้ ยังมีข่าวว่าจะวางศิลาฤกษ์โรงเรียนแห่งหนึ่ง ในตำบลเสอเพลอ อำเภอกุมภวาปี เท็จจริงประการใด ขอความกรุณาแจ้งข่าวด้วยนะครับ อ้อ สังเกตด้วยนะครับว่าตัวแทนจากมูลนิธิเป็นผู้ใดมางาน ที่ร้อยเอ็ด เมื่อวันที่ 17 ธ.ค. นายทองดี  ภูคารัตน์ มาเอง ครับ
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:57:30 PM »

ใคร รู้จัก บ้าง ครับ
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:02:43 PM »

Huh
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:06:10 PM »

Grin
jiwsriracha
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:08:20 PM »

รูปไม่ขึ้น เเนะ นำ ด้วย ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:39:07 PM »

นางศรสวรรค์ กล่าวว่า มูลนิธิจิตอัมรินทร์ ได้จัดตั้งอย่างถูกต้อง   เมื่อปี 2535 โดยได้รับการประทานชื่อมูลนิธิจากสมเด็จพระสังฆราชฯ    และเมื่อปี 2552 ได้ประทานอนุญาตให้อัญเชิญตราสัญลักษณ์ ญสส. ประดิษฐานบนเสื้อสำหรับสมาชิกมูลนิธิฯ   และเมื่อเดือนสิงหาคมที่ผ่านมามูลนิธิได้ร่วมกับ สมาคมส่งเสริมการตรวจสอบการใช้อำนาจรัฐภาคประชาชนจัดทำโครงการคุณธรรมเสริม สร้างภูมิคุ้มกัน สังคมไทยให้เข้มแข็ง  โดยหนึ่งในกิจกรรมของโครงการนี้คือการบูรณะ ปฏิสังขรณ์ วัด สถานศึกษา และโรงพยาบาลต่างๆ 96 แห่งเพื่อถวายเป็นพระกุศลแด่สมเด็จพระสังฆราชฯ โดยในส่วนการก่อสร้างอาคารเรียนให้แก่โรงเรียนนั้น จะเปิดให้โรงเรียนทำหนังสือขอความอนุเคราะห์เข้ามายังมูลนิธิฯ จากนั้นมูลนิธิฯจะจัดส่งเจ้าหน้าที่เข้าไปตรวจสอบหากผ่านเกณฑ์ที่กำหนด ก็จะได้เข้าร่วมโครงการฯ โดยโรงเรียนไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&contentId=110047&categoryID=419

Ha Ha  ฮา   ยายมาคุยต่อ  ในฐานะ   “คนใกล้วัด”   น๊ะคร๊า  ฮา
เรื่องการขอให้ตั้งชื่อ   ใครก็ได้อ่ะคร๊า  ไปยื่นความจำนง  โดยเขียนในแบบคำขอ  "ประทานชื่อ" 
ในชั้นนี้   ปี 2535  ยายเข้าใจว่า  สมเด็จ  ไม่ได้ทรงตั้งชื่อให้เอง  เพราะร่ายกายท่านไม่ค่อยแข็งแรง
ท่านอนุญาตให้ลูกศิษย์เข้ากราบขอพร  ได้วันละครั้ง  ดูเหมือนว่าตอนสิบโมง  หรือสิบเอ็ดโมง  คร๊า 

ฉะนั้น  พระทางส่วนของสำนักงานเลขาฯ  จะ เป็นผู้ตั้งชื่อให้   สามสี่ชื่อ  ให้เลือก 
หลังจากเลือกแล้ว  ทางสำนักงานเลขา  ก็จะออกใบตั้งชื่อให้ 
โดยก่อนมอบ   ก็นำใบตั้งชื่อมาให้   สมเด็จ ท่าน อธิฐานจิตก่อน  คร๊า

ส่วนเรื่องการอนุญาตให้นำตราเครื่องหมาย   “ญณส”  ไปแสดงบนเสื้อยืด  โดยอ้างว่าได้รับอนุญาตแล้ว
ประเด็นนี้ยายคิดว่า  ไม่น่าจะเป็นได้    เพราะอย่างที่ทราบกันดี   ว่า สมเด็จท่าน อาพาธ  อยูที่รพ.จุฬา
คงไม่มีใครกล้า  อนุญาตโดยพละการ คร๊า 

เรื่องนี้ยายเทียบเคียง  ได้กับกรณีของ “เสี่ยอู๊ด”  ที่นำเครื่องหมาย  “พระมหาพิชัยมงกุฎ” 
ไปแสดงหลังองค์พระ  ที่จัดทำแบบเถื่อนๆ   ขายเอาเงินเข้ากระเป๋า  ฮา

และเหมือนกับคดีของ  "เจ้าคุณอุดม"  เรื่องออกใบอนุโมทนาบัตรที่เป็น "ของจริง"  ฮา
แต่บริจาคกันแบบ  ปลอมๆ  ทางวัดไม่ได้รับเงิน   เพียงหวังแต่ จะขอ "เครื่องราชอิสริยาภรณ์"  คร๊า  ฮา

และสุดท้าย  ยายคิดว่า  ทีมงานะ  "ติดคอก"  อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์