เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:36:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทดสอบ IQ กันครับ  (อ่าน 8219 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:59:34 PM »

EQ ทำแล้วครับ... Cheesy
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 11:54:01 PM »

หลังแบนที่2 ไอคิว104ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:05:29 AM »

โอ้วสุดยอด  ครับน้ายอด เยี่ยม เยี่ยม

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:24:59 PM »

ผมพอใจผลประเมิน EQ  มากกว่าผล IQ เสียอีกครับ ... Grin

ที่จริงแล้ว ในหัวข้อที่ 4. จากที่ผมเคยวิเคราะห์ตัวเองโดยไม่เข้าข้างตัวเองแล้ว ผมบอกได้ละเอียดย่อยกว่านี้อีก

- ความสามารถในการรู้จักตัวเอง ... ค่อนข้างมากกว่าปกติ
ผมรับรู้ในข้อเด่น , ยอมรับในข้อด้อยของตัวเองโดยดุษฎี .. ชำแหละตัวเองให้คนที่สนิทฟังได้อย่างชัดเจน และไม่เป็นทุกข์กับมัน

- มีแรงจูงใจ  ...  ค่อนข้างน้อยกว่าปกติ
ไม่ค่อยทะเยอทะยาน ไม่ค่อยดิ้นรน จนดูเฉื่อยๆ เห็นใครได้ดีกว่าก็ปล่อยเขาไป ไม่แข่งด้วย .. แต่ไม่เคยทิ้งความภูมิใจในตัวเองครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:38:58 PM »

นับถือคุณหมอ rute  โดยฉพาะอย่างยิ่ง ในข้อ "ความรู้สึกเห็นอกเห็นใจผู้อื่น" ...  ข้อนี้ฝึกกันไม่ได้  เยี่ยม

ผล IQ และ EQ ของคุณหมอ .. ไม่ได้อยู่เหนือความคาดหมายของเพื่อนสมาชิก ที่เป็นแฟนประจำของคุณหมอเลยครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:45:40 PM »

EQ

Uploaded with ImageShack.us

อันนี้วัดระดับความเครียดครับ เมื่อ2-3 เดือนที่แล้ว ผมอยู่ในระดับเครียดมากกว่าปรกตินิดหน่อย

Uploaded with ImageShack.us

แบบทดสอบพวกนี้ผมมองว่าเป็นแค่ตัวช่วยให้เราแน่ใจว่าเราเป็นยังไง ก็เท่านั้นครับ เพราะตอนทำแบบทดสอบความเครียด เมื่อ2-3 เดือนที่แล้วก็ไม่แปลกใจที่จะมากกว่าปรกติ  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 01:33:24 PM »

วันนี้ไอคิวกระเตื้องขึ้นมาอีกนิดแล้วครับพี่น้อง  หลงรัก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 02:11:04 PM »

ผลการประเมินความฉลาดทางอารมณ์

ความสามารถในการควบคุมอารมณ์และความต้องการของตนเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความรู้สึกเห็นอกเห็นใจผู้อื่นของตนเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความรับผิดชอบของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความสามารถในการรู้จักตัวเอง และ มีแรงจูงใจของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความสามารถในการตัดสินใจและแก้ไขปัญหาของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
คุณมีสัมพันธภาพต่อผู้อื่นอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความภูมิใจในตัวเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความพอใจในชีวิตของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความสงบสุขทางใจของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ

ผมได้แบบนี้ พอใจและตรงใจครับ

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 04:21:39 PM »

ของผมออกมาแบบนี้ครับ +1ให้ท่านZeus ครับ ไหว้

ความสามารถในการควบคุมอารมณ์และความต้องการของตนเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความรู้สึกเห็นอกเห็นใจผู้อื่นของตนเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความรับผิดชอบของคุณอยู่ในเกณฑ์ ปกติ
ความสามารถในการรู้จักตัวเอง และ มีแรงจูงใจของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความสามารถในการตัดสินใจและแก้ไขปัญหาของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
คุณมีสัมพันธภาพต่อผู้อื่นอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความภูมิใจในตัวเองของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความพอใจในชีวิตของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ
ความสงบสุขทางใจของคุณอยู่ในเกณฑ์ มากกว่า ปกติ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 08:11:59 PM »

นับถือคุณหมอ rute  โดยฉพาะอย่างยิ่ง ในข้อ "ความรู้สึกเห็นอกเห็นใจผู้อื่น" ...  ข้อนี้ฝึกกันไม่ได้  เยี่ยม

ผล IQ และ EQ ของคุณหมอ .. ไม่ได้อยู่เหนือความคาดหมายของเพื่อนสมาชิก ที่เป็นแฟนประจำของคุณหมอเลยครับ

ไหว้ ขอบคุณมากครับคุณ Bird...  ไหว้
Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 07:08:00 PM »

ไหว้  IQ  105   RQ   65    EQ   ปกติทุกข้อ   สรุปแล้วผมเป็นคนปกติครับ    Grin Grin Grin Grin Grin
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 01:00:12 AM »

ได้ 126 สิริรวมเป็น 9 เลขดีแล้วแหละครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์