เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนรมดำช่วยชีวิต  (อ่าน 8238 ครั้ง)
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:19:26 PM »

เคยได้ยินสถิติมาว่า รถที่เกิดอุบัติเหตุมากที่สุด คือรถที่มีสีดำ  เพราะมันทึมๆมองไม่ค่อยเห็นถนัดตานักหากไม่สังเกตจริงๆ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:28:34 PM »

จำได้ว่า  เมื่อครั้งเป็นวัยรุ่น มีรุ่นอาวุโสบอกว่าถ้าอยากจะมีปืน
          ให้เลือก...ดำ...แก่บอกว่าหากเกิดเหตุการณ์ในเวลากลางคืน
           เราจะได้เปรียบ.....ถ้าจะจริงแฮ่... Grin ไหว้
          Cheesyจริงครับไม่เชื่อลองเอาปืนสีสเเตนเลสกับปืนสีดำ ไปวางในลักษณะตั้งขึ้นแล้วหันด้านข้างเข้าหาตัวเราในที่กลางแจ้งตอนกลางคืน ไม่ว่าจะเป็นคืนเดือนมืด หรือคืนเดือนเพ็ญ แล้วถอยออกห่างสักสิบเมตร คุณจะสามารถมองเห็นปืนสแตนเลส แต่ปืนสีดำกลับมองไม่เห็น หรือสังเกตได้ยาก นี่ผมกล่าวถืงกรณีไม่ได้ใช้ไฟฉายส่องนะ ถ้าใช้ส่องละก็ ปืนสแตนเลสเลสจะสะท้อนแสงเข้าตาผู้ส่องไฟฉายเลยทีเดียวครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2010, 09:41:51 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:46:23 PM »

ผมก็ชอบครับ ปืนดำล้วน Smiley
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:47:36 PM »

ของผมก็ดำครับ...(ปืนน่ะ)... คิก คิก ไปไหนมาไหนติดไปด้วยตลอดแต่ก็ยังชอบขาวๆนะ... น้ำลายหก (ก็ปืนอีกนั้นล่ะ)... หลงรัก

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:06:13 PM »

ผมก็เคยเจอกรณีที่คล้ายๆกันครับ..ปกติผมจะพกปืนไปทำงานครับ..(มีเงินติดตัวหลายๆหมื่น-หลักแสน) วันนั้นกลับบ้านดึกแล้วก็นั่งแท็กซี่มาเจอด่านแถวๆเพชรบุรีแกก็ตรวจกระเป๋าสะพาย..มีเอกสาร กระเป๋าตังค์ มือถือ กล๊อก 26 ลูก 13 นัด ในใจคิดว่าจบกันงานนี้....แปลกแต่จริง...ตำรวจไม่เจอปืนวะ...แล้วก็ตรวจกระเป๋าเดินทางด้วย...แต่ผมก็อำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง...อยากตรวจอะไรก็เชิญ...สรุปว่า สีดำช่วยได้
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:17:05 PM »

รุ่นน้องผม  เป็น ทส.  นาย   ขับรถกลับบ้าน พวก ห่อด้วยผ้าข้าวม้า...เจอด่าน  ตำรวจค้นไม่เจอ....

น้องอีกคน เป็น  นายทหารตรวจบัญชี นี่แหละเดินทางบ่อ่ย  พวกเอา ไว้ในซองเอกสาร...ซะงั้น...

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 10:21:44 AM »

แต่เท่าที่ผมเคยเจอมา ผมว่าสีดำมันขึ้นไฟดีนะครับ ยิ่งไฟสรัวๆยิ่งแจ่ม คิก คิก ไหว้

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 10:40:15 AM »

ผมเคยถามพ่อว่าตอนพ่อซื้อปืนเมื่อปี 2519 (พ่อเป็นตำรวจครับ) ทำไมจึงเอาสีดำ (M15-3) ทำไมไม่เอาสีขาว M67 พ่อบอกว่าเวลาชักออกมา คนร้ายเห็นสีดำจะตกใจมากกว่าสีขาว 

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:19:27 AM »

ผมเคยถามพ่อว่าตอนพ่อซื้อปืนเมื่อปี 2519 (พ่อเป็นตำรวจครับ) ทำไมจึงเอาสีดำ (M15-3) ทำไมไม่เอาสีขาว M67 พ่อบอกว่าเวลาชักออกมา คนร้ายเห็นสีดำจะตกใจมากกว่าสีขาว 
แต่เท่าที่ผมเคยเจอมา ผมว่าสีดำมันขึ้นไฟดีนะครับ ยิ่งไฟสรัวๆยิ่งแจ่ม คิก คิก ไหว้
รุ่นน้องผม  เป็น ทส.  นาย   ขับรถกลับบ้าน พวก ห่อด้วยผ้าข้าวม้า...เจอด่าน  ตำรวจค้นไม่เจอ....

น้องอีกคน เป็น  นายทหารตรวจบัญชี นี่แหละเดินทางบ่อ่ย  พวกเอา ไว้ในซองเอกสาร...ซะงั้น...
ผมก็เคยเจอกรณีที่คล้ายๆกันครับ..ปกติผมจะพกปืนไปทำงานครับ..(มีเงินติดตัวหลายๆหมื่น-หลักแสน) วันนั้นกลับบ้านดึกแล้วก็นั่งแท็กซี่มาเจอด่านแถวๆเพชรบุรีแกก็ตรวจกระเป๋าสะพาย..มีเอกสาร กระเป๋าตังค์ มือถือ กล๊อก 26 ลูก 13 นัด ในใจคิดว่าจบกันงานนี้....แปลกแต่จริง...ตำรวจไม่เจอปืนวะ...แล้วก็ตรวจกระเป๋าเดินทางด้วย...แต่ผมก็อำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง...อยากตรวจอะไรก็เชิญ...สรุปว่า สีดำช่วยได้

ใครจะว่าอย่างไรก็ตาม ผมว่าปืนรมดำมีเสน่ห์ในตัวของมันเอง
ทั้งด้านความสวยงาม และประโยชน์ในที่มืดดังกล่าว

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 01:47:05 PM »

ไปขายของตามประสาสุจริตชน พกพาปืนไปทำเค็มอะไรครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 01:58:03 PM »

หมายความว่า สีดำมันกลืนๆไปกับความมืดครึ้มในป๋องตังค์ใช่ไหมครับ
   ถูกครับน้าซับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 02:00:33 PM »

ก็โชคดีไป... เพราะความกลมกลืนนี่เอง Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 02:10:38 PM »

มันบอกใส่ไว้ในกระป๋องตังพวกเงินมันทับๆอยู่มองไม่เห็นตำรวจเขาแค่เปิดผ่านๆเพราะเห็นว่าเป็นเงินครับเลยหนักไปทางค้นร้านกับค้นรถมากกว่า

หมายความว่า   สีดำมันกลืนๆไปกับความมืดครึ้ม  ในป๋องตังค์ใช่ไหมครับ

็Ha  Ha  ฮา   พี่  "ซีน มา ชับ"  จะบอกว่า  "ของดำ"  ก็มีประโยชน์ ใช่เป่า  คร๊า  ฮา

ฮ่า ฮ่า ฮา   " สาระไม่ค่อยมี  แค่อาศัยหน้าตาดีไปวันๆ "  ฮา

ไปขายของตามประสาสุจริตชน พกพาปืนไปทำเค็มอะไรครับ

แปลกนะครับ  ผมแค่พกปืนบีบี ยกขึ้นมาถือไว้ที่พวงมาลัยตอนเช้าแปดโมงกว่าๆกำลังจะไปส่งลูก 
เพราะมีรถ(ท่าจะเมาค้าง)เปิดไฟสูงไล่ตลอด  ชะลอซ้ายก็ไม่แซง จี้จะหาเรื่องอยู่นั่นแหละ

พอเห็นกล๊อกบีบี..แค่นั้นแหละครับ....เขาโทร 191 โอ้โห...สน.บางชัน สน.คันนนายาว สน.มีนบุรี
แม่...เอ๊ย...แห่กันมาดักหน้าดักหลังปากซอยรามอินทรา109 เกือบโดนวิสามัญฯ 
เอาใบพกให้ดูก็ไม่ยอม  เพราะนี่มันกล๊อกของเล่น ไม่ใช่รีวอลเว่อร์

กรณีนีต้องให้เครดิตพนักงานวิทยุนะครับ......อิอิอิ

Ha  Ha  ฮา     " เค็ม อย่างแรง"    ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2010, 02:32:54 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 02:19:12 PM »

ความกลมกลืนในอีกรูปแบบ
ผมก็ใช้ปืนดำเป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะปืนขาว ( สแตนเลส ) มันสะดุดตาเกินไป แต่มันหล่อ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เลยต้องมีทั้งขาวทั้งดำครับ   Grin Grin

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:41:56 AM »

ให้(แอบ)พกพาผมชอบดำๆครับ    แต่ถ้าโชว์ ผมเลือกขาวๆ   Wink Wink
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์