เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:35:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ทดสอบลูกไฮดร้าช็อค 147 - 124 เกรนJHP & เรมินตัน 147 เกรน JHP ***  (อ่าน 13854 ครั้ง)
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 07:15:54 PM »

เยี่ยม
jikkabom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 08:52:28 PM »

บานระเบิด ระเบ้อ เลยครับ ตามคลิป

+1 ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 08:58:36 PM »

มีเศษกระดาษไปอัดรู จึงเสมือนเป็นหัวบอล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:18:58 AM »

ขอบคุณมากนะครับสำหรับการทดสอบ ไหว้

มีเศษกระดาษไปอัดรู จึงเสมือนเป็นหัวบอล

ควรทดสอบยิงใส่อะไรดีครับคุณ yod ?
เห็นหัวกระสุนไม่บานก็ใจแป้วไปเหมือนกันครับ ผมซื้อเก็บไว้ตั้งสองกล่อง เห็นราคาน่าคบเลยซื้อเก็บไว้ครับ  จูบบบบ

พี่ๆ แนะนำผมได้นะครับ ว่าอยากให้ทดสอบยิงกับอะไรดี พอดีจะไปต่างจังหวัด จะเอาไปลองครับ ผมจะลองตัวเซเบอรและคอร์บอนด้วยครับ รวมเป็นสามตัว
ส่วนไฮดร้า จขกท.ได้ทดสอบแล้วคงไม่ต้องทดสอบอีกครับ  ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:24:27 AM »

แต่ ไฮดร้าบานนี่ครับ
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:25:41 AM »

ขอบคุณมากนะครับสำหรับการทดสอบ ไหว้

ควรทดสอบยิงใส่อะไรดีครับคุณ yod ?
เห็นหัวกระสุนไม่บานก็ใจแป้วไปเหมือนกันครับ ผมซื้อเก็บไว้ตั้งสองกล่อง เห็นราคาน่าคบเลยซื้อเก็บไว้ครับ  จูบบบบ

พี่ๆ แนะนำผมได้นะครับ ว่าอยากให้ทดสอบยิงกับอะไรดี พอดีจะไปต่างจังหวัด จะเอาไปลองครับ ผมจะลองตัวเซเบอรและคอร์บอนด้วยครับ รวมเป็นสามตัว
ส่วนไฮดร้า จขกท.ได้ทดสอบแล้วคงไม่ต้องทดสอบอีกครับ  ไหว้

อย่าลืมเก็บภาพมาฝากน๊ะครับ พี่
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:33:43 AM »

ครับ
วันที่ทดสอบผมเจอพี่แดงครับ
พอพี่แดงเห็นลูกเร 147 เกรน
พี่เค้าก้อบอกว่าลูกนี่ไม่บานนะ รูมันเล็ก (แต่รูใหญ่ไป ระวังแจมนะครับ)
ผมยังนึกในใจว่า จริงอะป่าว (แต่มองดูรูทั้ง 2 ยี่ห้อ ของเร มันดูหุบเข้า ไฮดร้ารูเปิดกว่าครับ)
พอยิงเสร็จ จริงครับ
แต่ท่านอื่นที่มีลูกนี่ไว้ก้อยิงดูนะครับเผื่อบานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 09:36:55 AM โดย A B A C U S » บันทึกการเข้า

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:39:53 AM »

เห็นหัวกระสุนไม่บานก็ใจแป้วไปเหมือนกันครับ ผมซื้อเก็บไว้ตั้งสองกล่อง เห็นราคาน่าคบเลยซื้อเก็บไว้ครับ  จูบบบบ

ส่วนไฮดร้า จขกท.ได้ทดสอบแล้วคงไม่ต้องทดสอบอีกครับ  ไหว้

ครับ
คุณพ่อน้องนะโม ลอง 3 ตัว แล้วช่วยลงรูปในโพสผมสัก 2 รูปนะครับ
ขอบคุณครับ

Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:42:49 AM »

ครับ
พี่เค้าก้อบอกว่าลูกนี่ไม่บานนะ รูมันเล็ก (แต่รูใหญ่ไป ระวังแจมนะครับ)
ผมยังนึกในใจว่า จริงอะป่าว
แต่ท่านอื่นที่มีลูกนี่ไว้ก้อยิงดูนะครับเผื่อบานครับ

ไว้ผมจะลองยิงขวดน้ำดูครับ

นี่ลองสนาม รด. หรือเปล่าครับ พี่แดงผมไม่เคยเจอเลย หรือเห็นผมก็คงไม่รู้จัก
King of Bullet
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 12:25:32 PM »

สมกับเป็นไฮดร้า +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:46:06 PM »

ครับ
ผมยังนึกในใจว่า จริงอะป่าว

ไว้ผมจะลองยิงขวดน้ำดูครับ

นี่ลองสนาม รด. หรือเปล่าครับ พี่แดงผมไม่เคยเจอเลย หรือเห็นผมก็คงไม่รู้จัก

ครับ
ผมใช้สนาม รด. ครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:37:45 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 03:55:28 PM »

สมกับเป็นไฮดร้า +

ครับ
เป็นไฮดร้า ไม่มี + ครับ
แต่ที่เคยใช้ + + สุดยอดครับ

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 04:45:46 PM »

ถ้าคราวหน้าจะไปลองอีกจะฝากลูกหัวรูไปลองเพื่อดูผลอีกบ้างจะได้ไหมครับ (win ranger 127 gr +p+ , FEDERAL HST 124 gr +p , Golden Saber 124 gr , XTP 147 gr)  มีลูกกระสุนแต่สถานที่และเวลาไม่อำนวยให้ได้ทดลองเลยครับ  เลยต้องหาเพื่อยสมาชิกให้ช่วยทดลองแล้วขอดูผลแทนครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:52:10 PM »

ถ้าคราวหน้าจะไปลองอีกจะฝากลูกหัวรูไปลองเพื่อดูผลอีกบ้างจะได้ไหมครับ (win ranger 127 gr +p+ , FEDERAL HST 124 gr +p , Golden Saber 124 gr , XTP 147 gr)  มีลูกกระสุนแต่สถานที่และเวลาไม่อำนวยให้ได้ทดลองเลยครับ  เลยต้องหาเพื่อยสมาชิกให้ช่วยทดลองแล้วขอดูผลแทนครับ

พี่ A B A C U S ต้องสนองพี่ WATCH แล้วครับ ผมจะลอง FEDERAL HST 124 gr +p ก็ยังไม่ว่างซักที
ตอนทดสอบ win ranger 127 gr +p+ ก็ลืมติดมือไปด้วย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์