เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:23:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กองเชียร์บอลทําร้ายกรรมการมีชายเสื้อขาวชักปืนออกมาด้วย  (อ่าน 9796 ครั้ง)
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 07:51:52 PM »

ยุบทีมก่อเหตุไปเลยครับผมว่า......

เพราะต่อไปใครจะกล้าไปแข่งกับมันอีก.....

ทีมคนใหญ่คนโต.....แถมให้สัมภาษณ์ไม่ยอมรับผิดอีก      ไอ้......เอ้ยยยย
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 08:08:06 PM »

เดี๋ยว วิทยุสื่อสาร  เดี๋ยวก็ว่าปืนปลอม

แถกันไปเรื่อย ไม่อายหมา  ยี๊ ยี๊ ยี๊

พวกที่ชอบใช้อำนาจ บารมี ไม่กลัวกฏหมาย ก็อย่าไปใช้

เลยกฏหมายเพราะมันไม่กลัว ทำอะไรมันไม่ได้อยู่แล้ว

สัมภาษณ์ออกทีวี ยังไม่สำนึก พูดไปหญ้าก็ร่วงออกจากปากไป

ช่วงนี้กระแสแรง อีกวัน สองวันก็ซาหายไป เรื่องก็ค่อยๆจบ

พวกก็พากันไปกินหญ้า ลากไก่ไปกินในน้ำต่อ

เควี่ย  จริงๆอนาถแท้ สังคมไทย  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2010, 08:23:56 PM โดย INFANTRY2008-รักในหลวง- » บันทึกการเข้า
hattori
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 08:38:34 PM »

พึ่งคุยกับเพื่อนไปว่า เดี๋ยวต่อไปดูบอลไทยลีกต้องพกปืนไปด้วย ไม่คิดว่าจะได้เห็นจริงๆ
บอลไทยไม่ได้จะไปมวยโลก แต่บอลไทยจะไป IPSC แทน ขำก๊าก
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 09:50:44 PM »

เจ้าหน้าที่แพ้นักการเมืองอยู่วันยังค่ำ....

มีลูกมีหลาน ให้สมัครลงการเมืองไว้นะครับ....

ยิ่งใหญ่ในประเทศไทย....เจ้าหน้าที่ก็ไม้กล้าทำอะไร.....แม้แต่ไอ้พวกลิ่วล้อยังเบ่งเลยครับ....

เพราะว่านายมันใหญ่คับประเทศ
+1ครับ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 10:59:24 PM »

อยากทราบว่าเค้าเป็นใคร คนเสื้อขาวที่ชักปืนขึ้นลำในสนามบอลครับ

ดีทีไม่ทำปืนลั่นใส่หมวก สห. เถื่อน ถ่อย จริงๆ
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:20:42 PM »

เฮ้อออ........!!!!!!
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:20:25 AM »

ตำรวจไม่รับแจ้งความ
อ้างไม่มีคู่กรณี 
ด้วยว่า ทางผู้แจ้ง ไม่ระบุคู่กรณี

จึงต้องพึ่งหลักฐานทางภาพและเสียง
ของบรรดา ช่างภาพ และ ผู้สื่อข่าว
ในการระบุตัว เพื่อนำมาลงโทษ

เห็นกันขนาดนี้ ยังไหลไปได้มากมาย.............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:35:17 AM »

ยุบทีมก่อเหตุไปเลยครับผมว่า......

เพราะต่อไปใครจะกล้าไปแข่งกับมันอีก.....

ทีมคนใหญ่คนโต.....แถมให้สัมภาษณ์ไม่ยอมรับผิดอีก      ไอ้......เอ้ยยยย

Grin

ตำรวจไม่รับแจ้งความ
อ้างไม่มีคู่กรณี 
ด้วยว่า ทางผู้แจ้ง ไม่ระบุคู่กรณี

จึงต้องพึ่งหลักฐานทางภาพและเสียง
ของบรรดา ช่างภาพ และ ผู้สื่อข่าว
ในการระบุตัว เพื่อนำมาลงโทษ

เห็นกันขนาดนี้ ยังไหลไปได้มากมาย.............
เศร้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:44:40 AM »

กรณีนี้ หาก ส.ห.เกิดบ้าจี้ ยิงใส่เข้าก่อนเพราะตกใจ  คงสนุกพิลึก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:52:15 AM »

โฮ้ แย่จัง    พวกแบบนี้ยังไม่สูญพันธ์อีกเหรอ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 08:55:15 AM »

โฮ้ แย่จัง    พวกแบบนี้ยังไม่สูญพันธ์อีกเหรอ

พวกนี้น่าพาไปแข่งแถวๆระแงะเนาะลุงปู Grin

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:02:07 AM »

เศร้า เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:11:25 AM »

ผมว่า จริงๆแล้ว จนท.จัดการแข่งขันควรประเมินเหตุการณ์นะครับ  เช่นนัดนี้เริ่มมีเค้าลางความรุนแรงมาตังแต่ยังไม่จบเกมส์  จนท.ควรจะขอกำลัง ที่จะระงับเหตุ ไม่ว่าจะเป็น ตร.หรือ ทหาร หรือ ฯลฯ. มาตรึงบริเวณสนามเชิงป้องปรามก่อนจะเกิดเหตุการณ์  และเมื่อเกิดเหตุการณ์ขึ้น  จนท.ควรรีบนำกรรมการออกจากที่เกิดเหตุให้เร็วทีสุด  มากกว่า มัวกันแฟนบอลไม่ให้ทำร้ายกรรมการนะครับ แต่อย่างว่าละครับ
เหตุการณ์เฉพาะหน้า  และเราก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ จึงมีคำถามทำไมไม่ทำอย่างนั้นอย่างนี้  แต่เท่าทีเห็นก็ยอมรับครับว่า  แฟนบอล เชียร์และรักทีมตนเองอย่างขาดสติเลยเกิดเหตุดังกล่าว     เอาไว้เป็นบทเรียนและพยายามหาทางแก้ไขต่อไปละกันครับ ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:46:07 AM »

เจ้าหน้าที่ ถือว่า ละเว้นหรือเปล่าครับ
คนพกอาวุธปืน ซ้ำยังนำมาขึ้นลำ
ถือว่า เล็งเห็นผลแล้ว
แต่กลับไม่ทำอะไร แม้แต่จะควบคุมตัว
ซ้ำแล้ว ดูเหมือนว่า เจ้าหน้าที่ จะรู้จักมักจี่ กับผู้ก่อเหตุ ด้วยซ้ำไป
ได้แต่เวียนต้อนหน้าต้อนหลัง
ขนาดถูกผลักอก ยังเฉย ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:40:27 AM »

มาดูนักฟุตบอลของนครปฐมดูบ้าง เฉลิมศักดิ์ แก้วสุขแท้ เถื่อนหมดทั้งทีม สำหรับนักเตะคนนี้โดนไล่ออกแล้วใส่กางเกงยีนสวมหมวกปิดบังใบหน้า(เบอร์7)ลงไปแตะกรรมการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 05:44:24 PM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์