เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนดีๆต้องจากไปเร็วเช่นนี้ เพื่อนเอ๋ย.....  (อ่าน 9690 ครั้ง)
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:57:30 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 12:26:45 PM »

เรียนพี่สมชายฮา ถนนรัชดาฯเส้นนี้ไม่ได้ตัดใหม่ครับ เดิมถนนรัชดาฯเป็นแนวเวนคืนเพื่อเป็นทางเชื่อมรถไฟสายบางซื่อ-มักกะสัน แต่ต่อมาทางการรถไฟได้ยกเลิกโครงการนี้

ตามกฏหมายจึงต้องเปลี่ยนแปลงการใช้ประโยชน์ ทาง กทม.จึงขอทำถนนโดยใช้ทหารช่าง แต่ตอนก่อสร้างทางทหารช่างได้ติงเรื่องโค้งของถนนแล้ว แต่ไม่มีใครยอมแก้แบบครับ

ขอบคุณมากครับ ได้แก้ไขแล้วครับ, เรื่องนี้เป็นข้อมูลใหม่ และอยากให้ผู้เสียหายทั้งหลายทราบเรื่องนี้จังครับ... อยากให้ความยุติธรรมมีอยู่ในโลกมากกว่าโยนให้เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ ทั้งที่บางเรื่องไม่ใช่...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 01:26:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ ไหว้

พื้นที่ ทีเกิดเหตุเป็นพื้นที่ตำบลทรายทอง  ซึ่งเป็นพื้นที่ที่ผมทำงานอยู่ครับ แต่วันที่เกิดเหตุเป็นวันเสาร์ ผมไม่ได้อยู่ในพื้นที่

และเมื่อตะกี๊  ผมได้ยินเสียงทางวิทยุสื่อสาร มีสมาชิกคุยกันเรื่องนี้  จึงได้สอบถาม  ได้ความว่า เมื่อวานพบศพเพิ่มอีกหนึ่งศพ
ผมจึง ตรวจสอบข้อมูลกับ เจ้าหน้าที่กู้ภัยบางสะพานน้อย  ยืนยันว่า พบศพเด็กทารกอีกหนึ่งศพ    เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 01:43:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัวผู้ประสบเหตุครับ

ฅนถนนแดง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 01:58:23 PM »

เรียนพี่สมชายฮา ถนนรัชดาฯเส้นนี้ไม่ได้ตัดใหม่ครับ เดิมถนนรัชดาฯเป็นแนวเวนคืนเพื่อเป็นทางเชื่อมรถไฟสายบางซื่อ-มักกะสัน แต่ต่อมาทางการรถไฟได้ยกเลิกโครงการนี้

ตามกฏหมายจึงต้องเปลี่ยนแปลงการใช้ประโยชน์ ทาง กทม.จึงขอทำถนนโดยใช้ทหารช่าง แต่ตอนก่อสร้างทางทหารช่างได้ติงเรื่องโค้งของถนนแล้ว แต่ไม่มีใครยอมแก้แบบครับ

ขอบคุณมากครับ ได้แก้ไขแล้วครับ, เรื่องนี้เป็นข้อมูลใหม่ และอยากให้ผู้เสียหายทั้งหลายทราบเรื่องนี้จังครับ... อยากให้ความยุติธรรมมีอยู่ในโลกมากกว่าโยนให้เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติ ทั้งที่บางเรื่องไม่ใช่...
ฮิๆลืมบอกพี่ไปอีกเรื่อง ต้นโพธิ์มาทีหลังครับ ไม่ได้สร้างถนนหลบต้นโพธิ์ ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 02:09:42 PM »

ฮิๆลืมบอกพี่ไปอีกเรื่อง ต้นโพธิ์มาทีหลังครับ ไม่ได้สร้างถนนหลบต้นโพธิ์ ไหว้

โอ้... อย่างนี้ยิ่งแปลว่าคนออกแบบโง่เข้าไปใหญ่ครับ... เฮ้อ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 02:17:23 PM »

โค้งเส้นนี้ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อทางรถยนต์ แต่ออกแบบมาเพื่อรถไฟขนสินค้าที่มีความเร็วไม่เกิน 90 กิโลเมตร/ชั่วโมง ทางทหารช่างจึงให้แก้ใขโดยออกแบบโค้งใหม่โดยให้

CURVE เหมือนถนนต่างจังหวัด แต่ก็ไม่มีหน่วยงานใหนเห็นด้วย ผลจึงออกมาไม่รู่ว่ากี่ศพแล้วครับ ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 02:32:54 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ประทีป ณ ถลาง ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 03:54:29 PM »

โค้งเส้นนี้ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อทางรถยนต์ แต่ออกแบบมาเพื่อรถไฟขนสินค้าที่มีความเร็วไม่เกิน 90 กิโลเมตร/ชั่วโมง ทางทหารช่างจึงให้แก้ใขโดยออกแบบโค้งใหม่โดยให้

CURVE เหมือนถนนต่างจังหวัด แต่ก็ไม่มีหน่วยงานใหนเห็นด้วย ผลจึงออกมาไม่รู่ว่ากี่ศพแล้วครับ ไหว้

ขอบคุณครับ สรุปคือเป็นเพราะสภาพถนนไม่ดี... แต่มีกี่คนที่รู้ เพราะเห็นไปโทษกับสิ่งเหนือธรรมชาติให้บาปตกแก่เทพารักษ์เปล่าๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 05:17:22 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 04:01:07 PM »

สวัสดีครับคุณ เบิ้ม  เพิ่งเห็นกระทู้ เข้ามาอ่านถึงรู้ว่า "เป็นเตยที่ผมรู้จักเหมือนกัน" ผมก็รู้จักกับเตย ตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่ ที่ ม.มหานคร ด้วยกัน ส่วนใหญ่จะจับกลุ่มกัน วิศวะคอมฯ  ผมเป็นคนเดียวที่ไม่ได้เรียนคอม เรียน วิศวะโทรคม แต่ก็กลายเป็นเพื่อนที่สนิทกันไปซะแล้ว เพราะตอนเที่ยงจะมาทานข้าวที่โรงอาหารด้วยกัน ผมทราบข่าวจากเพื่อนทาง กทม. โทรมาบอกเมื่อคืน และเพิ่งเห็นกระทู้เมื่อสักครู่นี้ เตยเป็นคนดีมาก เพื่อนที่ทุกคนรัก เวลามีเรื่องสงสัยอ่ะไรที่เกี่ยวกับคอมโทรปรึกษาได้ตลอด ล่าสุดก็เมื่อกลางปี ยังโทรปรึกษาเรื่องเขียนเวป อยู่เลย ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องขึ้น

หลับเถิดเพื่อน ขอให้ดวงวิญญาณเพื่อนเตย ไปสู่สัมปรายาภพที่ดีดีด้วยเทอญ ........
                            ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ประทีป ณ ถลาง ด้วยครับ

จาก โต้ง(ลำปาง) มหานคร '41 ...เพื่อนเตย  

สถานะการณ์ล่าสุด น้องลูกแพร์กลับออกจากโรงพยาบาลแล้ว โอ๋ยังไม่รู้สึกตัว สมองมีอาการบ่วมเล็กน้อย สัญญาณชีพอยู่ในเกณท์ปกติ
เพื่อนบางส่วนจะเดินทางไปร่วมงานศพ เย็นนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 04:07:24 PM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 04:47:34 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้คนที่บาดเจ็บปลอดภัยทุกคน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 05:38:10 PM »

สวัสดีครับคุณ เบิ้ม  เพิ่งเห็นกระทู้ เข้ามาอ่านถึงรู้ว่า "เป็นเตยที่ผมรู้จักเหมือนกัน" ผมก็รู้จักกับเตย ตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่ ที่ ม.มหานคร ด้วยกัน ส่วนใหญ่จะจับกลุ่มกัน วิศวะคอมฯ  ผมเป็นคนเดียวที่ไม่ได้เรียนคอม เรียน วิศวะโทรคม แต่ก็กลายเป็นเพื่อนที่สนิทกันไปซะแล้ว เพราะตอนเที่ยงจะมาทานข้าวที่โรงอาหารด้วยกัน ผมทราบข่าวจากเพื่อนทาง กทม. โทรมาบอกเมื่อคืน และเพิ่งเห็นกระทู้เมื่อสักครู่นี้ เตยเป็นคนดีมาก เพื่อนที่ทุกคนรัก เวลามีเรื่องสงสัยอ่ะไรที่เกี่ยวกับคอมโทรปรึกษาได้ตลอด ล่าสุดก็เมื่อกลางปี ยังโทรปรึกษาเรื่องเขียนเวป อยู่เลย ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องขึ้น

หลับเถิดเพื่อน ขอให้ดวงวิญญาณเพื่อนเตย ไปสู่สัมปรายาภพที่ดีดีด้วยเทอญ ........
                            ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ประทีป ณ ถลาง ด้วยครับ

จาก โต้ง(ลำปาง) มหานคร '41 ...เพื่อนเตย 

สถานะการณ์ล่าสุด น้องลูกแพร์กลับออกจากโรงพยาบาลแล้ว โอ๋ยังไม่รู้สึกตัว สมองมีอาการบ่วมเล็กน้อย สัญญาณชีพอยู่ในเกณท์ปกติ
เพื่อนบางส่วนจะเดินทางไปร่วมงานศพ เย็นนี้ครับ

ไหว้ ขอให้บุญที่เตยเคยทำมา ช่วยให้โอ๋หายเป็นปกติด้วยครับ สงสารลูกสาวที่รพ. ไม่มีทั้งแม่และพ่อ ในตอนนี้  เศร้า

หัวค่ำนี้ผมก็จะไปงานศพครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:13:45 PM »

the good die young
ขอให้สู่สุคติครับ ไหว้
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:22:25 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:39:17 PM »

ยายคิดว่า   น่าจะเกิดจาก  สภาพร่ายกายที่อ่อนเพลีย  เป็นหลัก คร๊า
เพราะเมื่อขับมาถึงแถวนั้น   ร่างกายเราจะไม่ตอบสนอง  กระตุ้นตื่นตัวแล้วคร๊า
เนื่องจากขับมาไกล  หลักๆ  ก็ห้าหกร้อยกิโล  คร๊า  แล้วมาเจอสภาพถนนที่ไม่เหมาะอีก

เจ้านายของยายก็เคยเกิดอุบัติเหตุแถวนี้เหมือนกัน   รถเข้าไปฟาดกับต้นไม้
กลางคันพอดี  เสียชีวิตคาที่   แถวร้านขายกาแฟสด  น้ำผึ้ง อ่ะคร๊า 

แหมถนนสายนี้  ยายกับพรรคพวกเคยขับเปลี่ยนมือกันไป หาดใหญ่
ออกจากกรุงเทพ สองทุ่ม  ไปสว่างที่หาดใหญ่เช้า   ด้วย โตโยต้า จีแอล คร๊า

แล้วทำมัย  เขาไม่สร้างให้มันดูดี  เหมือน ทางเหนือ บ้างล่ะคร๊า
สส.แถวนั้น ก็เป็นกลุ่มหลัก  ที่ชาวบ้านเขาเลือกเข้ามาด้วยสิ  ฮา

หรือว่าพวกเขานั่งแต่เครื่องบินกัน  ไม่ได้นั่งรถ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์