เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:22:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โลกจะแตกจริงไหม  (อ่าน 7149 ครั้ง)
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:07:47 PM »

พี่ๆคิดว่าโลกจะแตกไหมครับ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:19:15 PM »

แตกจริงครับ มันเคยแตกมาแล้วหนนึง เพียงแต่ไม่เป็นข่าว เรื่องมันเลยเงียบ... ครั้งหน้าหากมันแตกอีก แล้วคนที่อยู่ใกล้ๆคว้ากาวตราช้างไม่ทัน คราวนี้มันแตกอีกแน่ครับ...

มีสัญญาณอะไรหลายอย่างที่น่าเชื่อว่าโลกจะแตกอีก... แมวแถวบ้านนายสมชายมันบินได้ เจ้าของเลยจับใส่กรง, เป็ดในหนังเรื่องเบ๊บ มันก็พยายามขันเหมือนไก่ แล้วก็ในหนังเรื่องเดียวกัน ลูกหมูพยายามแปลงกายเป็นหมูเลี้ยงแกะ...

เรื่องในหนังข้างบนนั้นน่ะ สร้างมาจากเรื่องจริงทั้งนั้นครับ, มันเลยเกิดปรากฎการณ์โลกจะแตก... คราวที่แล้วรอดมาได้เพราะแลบเซิร์น เขาสร้าง"หลุมดำ"ได้ แล้วหลุมดำนั้นเจาะโลกเป็นช่องรูพรุนกระจายไปทั่ว เหมือนเราเอาเข็มแทงแตงกวา, จากนั้นเซิร์นเขาก็เอากาวตราช้างหยอดไปตามรูทั่วโลก...

ในที่สุดโลกเราก็ไม่แตกครับ เพราะกาวตราช้างยังเหนียวอยู่...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:21:45 PM »

แตกจริงครับ มันเคยแตกมาแล้วหนนึง เพียงแต่ไม่เป็นข่าว เรื่องมันเลยเงียบ... ครั้งหน้าหากมันแตกอีก แล้วคนที่อยู่ใกล้ๆคว้ากาวตราช้างไม่ทัน คราวนี้มันแตกอีกแน่ครับ...

มีสัญญาณอะไรหลายอย่างที่น่าเชื่อว่าโลกจะแตกอีก... แมวแถวบ้านนายสมชายมันบินได้ เจ้าของเลยจับใส่กรง, เป็ดในหนังเรื่องเบ๊บ มันก็พยายามขันเหมือนไก่ แล้วก็ในหนังเรื่องเดียวกัน ลูกหมูพยายามแปลงกายเป็นหมูเลี้ยงแกะ...

เรื่องในหนังข้างบนนั้นน่ะ สร้างมาจากเรื่องจริงทั้งนั้นครับ, มันเลยเกิดปรากฎการณ์โลกจะแตก... คราวที่แล้วรอดมาได้เพราะแลบเซิร์น เขาสร้าง"หลุมดำ"ได้ แล้วหลุมดำนั้นเจาะโลกเป็นช่องรูพรุนกระจายไปทั่ว เหมือนเราเอาเข็มแทงแตงกวา, จากนั้นเซิร์นเขาก็เอากาวตราช้างหยอดไปตามรูทั่วโลก...

ในที่สุดโลกเราก็ไม่แตกครับ เพราะกาวตราช้างยังเหนียวอยู่...

ถูกใจครับ... ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:25:05 PM »

เพิ่มเติมเรื่องของเซิร์น ครับ... http://www.cern.ch/

แล้วอย่าแปลกใจหากอยู่ดีๆมีคนหน้าดำปี๋ โผล่ขึ้นมาจากสวนหลังบ้าน... มันอาจเป็นแมงกุ๊ดจี่แปลงกายมาครับ, เพราะมันโดนรังสีแกมม่าอัดใส่ DNA จนกลายพันธุ์เนื่องจากกรดอะมิโนสลับตำแหน่ง+นิวตรอนกับโปรตรอนในแกนนิวเคลียสโดนบอมบาร์ดด้วยอนุภาคสารพัด จนเกิดธาตุใหม่ในร่างกายครับ...

ดังนั้นพยายามอยู่ใกล้ขวดยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบิน... เอาไว้คว้าให้ทันในเวลา, กินแก้ธาตุเสียครับ...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:28:18 PM »

+ เพิ่มให้เป็น 966  ครับ....พี่ นายสมชาย(ฮา)  ไหว้

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:51:11 PM »

คิดว่าแตกจริงครับ  แต่คงนานมาก ๆ ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:57:17 PM »

ไม่น่าถึงกับแตกหรอกครับ...เพียงแต่เราประสบภัยพิบัติจากธรรมชาติบ่อยขึ้น และรุนแรงขึ้นทุกปี...

ปล.แอบขำพี่สมชาย(ฮา) Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:03:31 PM »

เพิ่มเติมเรื่องของเซิร์น ครับ... http://www.cern.ch/

แล้วอย่าแปลกใจหากอยู่ดีๆมีคนหน้าดำปี๋ โผล่ขึ้นมาจากสวนหลังบ้าน... มันอาจเป็นแมงกุ๊ดจี่แปลงกายมาครับ, เพราะมันโดนรังสีแกมม่าอัดใส่ DNA จนกลายพันธุ์เนื่องจากกรดอะมิโนสลับตำแหน่ง+นิวตรอนกับโปรตรอนในแกนนิวเคลียสโดนบอมบาร์ดด้วยอนุภาคสารพัด จนเกิดธาตุใหม่ในร่างกายครับ...

ดังนั้นพยายามอยู่ใกล้ขวดยาธาตุน้ำขาวตรากระต่ายบิน... เอาไว้คว้าให้ทันในเวลา, กินแก้ธาตุเสียครับ...

ขำและมึน มากครับ  +1 ก่อนเลย ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:23:21 PM »

แต่อย่าลืมเขย่าขวดก่อนกินยานะครับ...

เดี๋ยวจะยิ่งไปกันใหญ่...ฮา... คิก คิก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:28:27 AM »

Grin พี่สมชาย ฮาจริง Grin

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:36:47 AM »

Smiley
ไม่จริงหรอกครับ
ยายผมได้ยินเรื่องโลกจะแตกในอีกไม่กี่ปีมาตั้งแต่แก่ยังสาวๆ...แล้วแกก็เชื่อ
แกเลยเล่นหวยกระจาย  เพราะไหนๆโลกก็จะแตกแล้วนี่  เงินทองเก็บไว้ก็จะไม่มีค่า
ยายตายเมื่อปี 2551 ตอนอายุ 84 ปี
....โลกก็ไม่ยอมแตกสักที

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:55:01 AM »

ทฤษฏีใช้ได้เลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:10:12 PM »

ขำก๊าก

969ครับ

ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:11:55 PM »

970

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:53:04 PM »

น่าจะผิดปกติจนอยู่กันลำบากขึ้นนะครับ
แต่ถ้าแตกเหมือนโลกโป่ง คงดีเนอะ เท่าเทียมกันทุกคน
ตอนมันแตกอยากกระเด็นออกไปตายบนชั้นบรรยากาศ อยากรู้ที่นั้นวิวสวยมั้ย

แล้วถามไปทำไมครับ

[/url]
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์