เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โลกจะแตกจริงไหม  (อ่าน 7141 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:03:44 PM »

หลงรัก จูบบบบ

Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:13:32 PM »

พี่สมชาย ฮาสมชื่อ จริงๆครับ  กิ๊วก๊าว

ทำให้ผมนั่งหัวเราะคนเดียวอยู่ตั้งนาน เฮ้ออออ  กิ๊วก๊าว
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:16:51 PM »

กว่าโลกจะแตกคนคงย้ายบ้านไปอยู่ดาวอังคารกันหมดแล้วครับ Grin

สบายดี.........
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:21:14 PM »

โลกคงไม่แตก แต่จะเปลี่ยนขั้ว แค่นั้นและครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 02:06:06 PM »

ผมเตรียมตังค์ใว้ซื้อด้ายซื้อเข็ม  ใว้เย็บโลกแล้วนะครับ  แตก ปุ้บ เย็บปั้บ  ว่าแต่แอนตาซิล เขาจะจ่ายตังค์เข็มละ  500  ใหมครับถ้าโลกแตก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 05:24:51 PM »

ปี 2516 ได้ยินครั้งแรกว่า "อีก 9 ปี โลกจะแตก"

ผมยังยืนยันเหมือนเดิมไปจนตลอดชีวิตของผมครับว่า "อีก 9 ปี โลกจะแตก"

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 05:44:11 PM »

ตอนผมเด็กๆ มีคนบอกให้หัดกลั้นหายใจไว้ หลงรัก

เพราะจะมีดาวหางวิ่งมาใกล้โลกมากๆ และหางของมันมีแก๊สพิษด้วยหละ จูบบบบ

ไอ้ผมก็ยังเด็กไม่รู้จะทำยังไงกลั้นหายใจได้แป๊บเดียวซะด้วย เลยหากระป๋องใบใหญ่มาเป็นเครื่องมือ

กะว่าดาวหางมาใกล้โลกเมื่อไหร่ ก็จะเอาลงไปคลุมหัวอยู่ในคลองอะครับ^^

อ้อตอนนั้นหาเผื่อคนในบ้านไว้ครบเลยนะครับ...คิกๆ

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 07:15:30 PM »

ผมเตรียมตังค์ใว้ซื้อด้ายซื้อเข็ม  ใว้เย็บโลกแล้วนะครับ  แตก ปุ้บ เย็บปั้บ  ว่าแต่แอนตาซิล เขาจะจ่ายตังค์เข็มละ  500  ใหมครับถ้าโลกแตก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แตกจริงครับ มันเคยแตกมาแล้วหนนึง เพียงแต่ไม่เป็นข่าว เรื่องมันเลยเงียบ... ครั้งหน้าหากมันแตกอีก แล้วคนที่อยู่ใกล้ๆคว้ากาวตราช้างไม่ทัน คราวนี้มันแตกอีกแน่ครับ...

มีสัญญาณอะไรหลายอย่างที่น่าเชื่อว่าโลกจะแตกอีก... แมวแถวบ้านนายสมชายมันบินได้ เจ้าของเลยจับใส่กรง, เป็ดในหนังเรื่องเบ๊บ มันก็พยายามขันเหมือนไก่ แล้วก็ในหนังเรื่องเดียวกัน ลูกหมูพยายามแปลงกายเป็นหมูเลี้ยงแกะ...

เรื่องในหนังข้างบนนั้นน่ะ สร้างมาจากเรื่องจริงทั้งนั้นครับ, มันเลยเกิดปรากฎการณ์โลกจะแตก... คราวที่แล้วรอดมาได้เพราะแลบเซิร์น เขาสร้าง"หลุมดำ"ได้ แล้วหลุมดำนั้นเจาะโลกเป็นช่องรูพรุนกระจายไปทั่ว เหมือนเราเอาเข็มแทงแตงกวา, จากนั้นเซิร์นเขาก็เอากาวตราช้างหยอดไปตามรูทั่วโลก...

ในที่สุดโลกเราก็ไม่แตกครับ เพราะกาวตราช้างยังเหนียวอยู่...

ให้คนละ 1 คะแนน ที่ช่วยกันทำให้ ฮา 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 07:27:07 PM »

ทอนทุกท่านที่ + คะแนนนายสมชายครับ... เย้...

ป.ล. เมื่อคืนฯ แมวบินตัวที่ว่าฯ มันบินคากรงเลยครับ... เรืองแสงวาบๆด้วย... กึ๋ยส์...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 07:44:19 PM »

ทอนทุกท่านที่ + คะแนนนายสมชายครับ... เย้...

ป.ล. เมื่อคืนฯ แมวบินตัวที่ว่าฯ มันบินคากรงเลยครับ... เรืองแสงวาบๆด้วย... กึ๋ยส์...

555.........+ไปอีกครับพี่สมชาย

FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:10:13 PM »

รสร.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 10:46:58 PM »

แตกได้จริงๆ ครับขนาดแผ่นคูลเจลลดไข้แช่น้ำจนพองเป็นวุ้นแล้วเเอบเอาไปทิ้งที่โน่นที่นี่เป็นแผนโปรโมตสินค้า

ยังเอามากราบใหว้ ขอหวย และเอาไปหุงพร้อมข้าวกินกันได้เลยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:40:12 AM »

ประทานโทษครับ แมวบินหรือแมวกระสือ Grin
+๑ ให้ครับ ฮา

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:56:36 AM »

ผมกลัวขี้แตกมากกว่าครับ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ปล.ยืมรูปมาจากกระทู้อาวัฒน์ครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:58:26 AM »

ผมกลัวขี้แตกมากกว่าครับ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ปล.ยืมรูปมาจากกระทู้อาวัฒน์ครับ... ไหว้

โห... หน้าสวยๆ หุ่นดีๆ... จ๊ากซ์...
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์