เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:23:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โลกจะแตกจริงไหม  (อ่าน 7151 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:01:31 AM »

ผมกลัวขี้แตกมากกว่าครับ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ปล.ยืมรูปมาจากกระทู้อาวัฒน์ครับ... ไหว้

โห... หน้าสวยๆ หุ่นดีๆ... จ๊ากซ์...

ปัญหาแค่นี้เองครับพี่..เล็กน้อย...แค่ล้างขี้ออก ไล่ไปอาบน้ำ.....จากนั้นทุกอย่างก็แจ๋วเหมือนเดิม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:14:10 AM »

ปัญหาแค่นี้เองครับพี่..เล็กน้อย...แค่ล้างขี้ออก ไล่ไปอาบน้ำ.....จากนั้นทุกอย่างก็แจ๋วเหมือนเดิม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สาวคนนี้มีแนวโน้มว่าทำงานทำการไม่รุ่งเรือง เพราะวิเคราะห์ข้อมูลสถานการณ์ได้ไม่เด็ดขาด ไม่สามารถใช้ข้อมูลเดิมจากฐานข้อมูลในสมองมาประมวลผลเพื่อหาวิธีแก้ปัญหาได้ดี... แสดงว่าสวยแต่รูป จูบไม่หอมครับ ดังนั้นไม่ Attractive สำหรับหนุ่มๆ... ฮา...

แหม... ก็เกิดมาเป็นตัวเป็นตนจนมีอะไรต่อมิอะไรใหญ่โตได้จนถึงขนาดนี้ ต้องเคยท้องเสียมาแล้วไม่รู้ตั้งกี่ครั้งมาแล้ว, แล้วแยกไม่ออกหรือว่าข้าศึกเป็น"ผายลมชนิดแห้ง"แค่บุ๋งๆ หรือ"กองกำลังเคลื่อนที่เร็ว"ที่จำเป็นต้องจัด"คิลลิ่งโซน"ให้เป็นการเฉพาะเล่าครับ...

ท้องเสียแน่ๆ, เห็นจากอัตราความเร็วการกระจายในน้ำแล้ว... นี่ถ้าเปิดกระทู้ตอนกำลังกินข้าวคงสำลักครับ... ฮา...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 10:56:08 AM »

อยาคตเป็นไปได้ทั้งนั้น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 11:04:55 AM »

มีเกิดมีดับเป็นวัฏจักร ตราบใดที่ตราบใดสิ่งมีชีวิตมีโลภโกธหลง มันก็คงยังเป็นเช่นนี้
เพราะความโลภโกรธหลง คือพลังงานชนิดหนึ่งที่ต้องการที่อยู่อาศัย

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 09:27:31 AM »

โลกจะแตกจริงครับ  แต่ต้องอีก 1 พุทธันดรนะครับ

และโลกนี้เคยแตกแล้วก่อตัวใหม่แล้วแตกแล้วก่อตัวใหม่...แตกแล้วแตกอีกมานับครั้งไม่ถ้วนแล้วครับ และก็จะเป็นเช่นนี้ต่อไป

ถ้าเรานับถือพุทธศาสนา เราควรจะศึกษาคำสอนของพุทธศาสนาด้วยนะครับ ในนั้นมีอะไรมากกว่าธรรมะที่หลายๆคนรู้สึกว่าน่าเบื่อ

ถ้าท่านใดต้องการทราบเกี่ยวกับการเกิดดับของโลก ไว้ผมจะมาย่อความให้อีกทีตอนว่างๆครับ

ปล. เอามาจากพระไตรปิฎกนะครับ ถ้าท่านใดมีเวลาว่างก็ลองหาพระไตรปิฎกอ่านได้เลยครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:14:26 PM »

ตอนผมเด็กๆ มีคนบอกให้หัดกลั้นหายใจไว้ หลงรัก

เพราะจะมีดาวหางวิ่งมาใกล้โลกมากๆ และหางของมันมีแก๊สพิษด้วยหละ จูบบบบ

ไอ้ผมก็ยังเด็กไม่รู้จะทำยังไงกลั้นหายใจได้แป๊บเดียวซะด้วย เลยหากระป๋องใบใหญ่มาเป็นเครื่องมือ

กะว่าดาวหางมาใกล้โลกเมื่อไหร่ ก็จะเอาลงไปคลุมหัวอยู่ในคลองอะครับ^^

อ้อตอนนั้นหาเผื่อคนในบ้านไว้ครบเลยนะครับ...คิกๆ

เหมือนการ์ตูนเรื่องโดราเอม่อนเลยครับ ตอนที่ดาวหางฮัลเล่ย์ผ่านโลกทุกคนก็หัดกลั้นหายใจ แล้วโนบิตะก็เอาห่วงยางไปให้ทวด(หรืออะไรนี่แหละ)ไว้ใช้หายใจน่ะครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:45:08 PM »

ผมไม่เคยสนใจโลกจะแตกหรือไม่แตก บางข่าวก็บอก ปี 2012โลกจะแตก เป็นไงเป็นกันเราไม่ได้ตายคนเดียว ถ้าตายก็ตายกันหมดทั้งโลก จะไปกลัวอะไรกับความตายเรื่องขี้ผง ยิ่งตายข้างเธอด้วยแล้วตายไปก็ไม่เสียดาย Grin Grin
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:09:47 PM »

ว่าแต่ ไอ้แนวคิด หรือ ข่าว หรือ ทฤษฎี เกี่ยวกับวิบัติโลก วันสิ้นโลกนี้มันมาจากไหนครับ และเกิดขึ้นอย่างไรทุกยุกทุกสมัย อยากรู้จริงๆ ผู้รู้ท่านใด หรือใครก็ได้ช่วยตอบที่ครับ
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:27:04 AM »

ว่าแต่ ไอ้แนวคิด หรือ ข่าว หรือ ทฤษฎี เกี่ยวกับวิบัติโลก วันสิ้นโลกนี้มันมาจากไหนครับ และเกิดขึ้นอย่างไรทุกยุกทุกสมัย อยากรู้จริงๆ ผู้รู้ท่านใด หรือใครก็ได้ช่วยตอบที่ครับ

ไม่มั่นใจว่ามาจากคัมภีร์ของคริสต์ เรื่อง Armageddon หรือเปล่า รบกวนผู้ศึกษาคัมภีร์คริสต์ช่วยชี้แจงด้วยครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:14:37 AM »

ค.ศ.33-150 ชาวคริสต์ยุคแรกกลุ้มใจว่าโลกจะแตกสลาย

ค.ศ.992-1000 พระชาวยุโรปคิดว่า โลกจะวินาศในปี ค.ศ.1000 ผู้คนจึงหวาดกลัวกันใหญ่

ค.ศ.1001 ปรากฏว่าโลกยังไม่แตก พระชาวฝรั่งเศสจึงบอกว่า ภัยพิบัติจะเลื่อนไปเกิดปี ค.ศ.1033

ค.ศ.1033 โลกยังหมุนต่อไป

ค.ศ.1186 (พ.ศ.1729)เกิดดาวเคราะห์เรียงตัวกัน ชาวยุโรปนึกว่าโลกจะล่มสลาย

ค.ศ.1346-1418 (พ.ศ.1889-1961) เกิดโรคกาฬโรคขึ้น ประชากร 1 ใน 3 ของยุโรปตาย และคร่าชีวิตประชากรครึ่งประเทศในอังกฤษ แต่มนุษย์โลกก็เพิ่มจํานวนกลับคืนมาตามเดิม

ค.ศ.1501 (พ.ศ.2044) คริสโตเฟอร์ โคลัมบัส ค้นพบรหัสไบเบิ้ล เรียกมันว่า"ไบเบิ้ลโค้ด" ได้ผลทํานายออกมาว่า โลกจะแตกใน ปีค.ศ.1656 (พ.ศ.2199)

ค.ศ.1656 (พ.ศ.2199) คริสโตเฟอร์ โคลัมบัส ทํานายผิด

ค.ศ. 1844 วิลเลียม มิลเลอร์ บอกสาวก50,000 คนว่า โลกจะพินาศในปีนี้แล้ว แต่ก็ผิดหวัง

ค.ศ.1848 วิลเลียมบอกว่า มันจะเลื่อนมาเกิดปีนี้ต่างหาก .. แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น วิลเลียมจึงบอกว่า มันเลื่อนไปเกิดปีหน้า

ค.ศ.1849 วิลเลียมไม่ได้รับความเชื่อถืออีกต่อไป

ค.ศ.1910 ดาวหางฮัลเล่ห์ปรากฏ ผู้คนต่างหวาดกลัวว่าจะเกิดวันสิ้นโลก

ค.ศ.1925 แม่ชี โรเบิร์ต ไรท์บอกว่า พระเจ้ามาบอกว่า โลกจะพินาศในปีนี้ เผอิญปีนั้น เกิดโรคระบาด แผ่นดินไหวถี่ผิดปกติ ภาวะบ้านเมืองอึมครึม คนเลยเชื่อใหญ่ บางคนร้องไห้เป็นวรรคเป็นเวร บางคนขายบ้าน ขายที่นา พอถึงวันที่แม่ชีว่าจะเกิด แม่ชีไรท์พาลูกศิษย์หลบเข้าป่าจําศีลภาวนา แต่แล้วก็ผิดพลาดอีก..

ค.ศ.1945 ชาร์ล ลอง นักฟิสิกส์อังกฤษ บอกว่า โลกจะพินาศ ซึ่งในระยะเดียวกันนั้น บังเอิญเกิดดาวหางบ่อยๆ เกิดสุริยคราสและจันทราคราส บ่อยๆ
น้ำท่วมเป็นประจํา แผ่นดินไหวถี่ผิดปกติ จึงเป็นเหตุผลที่ชาวโลกควรเชื่อ แต่ก็ผิดพลาดหนักเข้าไปอีก

ค.ศ.1975 กลุ่มชาวคริสต์ออกมาทํานายว่าปีนี้โลกจะพินาศ หลังจากทายผิดติดต่อกันมาแล้ว 10 ปี

ค.ศ.1996 ไมเคิล ดรอสนินท์และเอลิยา ริปป์ ตีความไบเบิ้ลโค้ด แล้วบอกว่า จะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3ในวันที่ 25 กรกฏาคม ...แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไมเคิลและริปป์จึงบอกว่า สงครามโลกครั้งที่ 3และภัยพิบัติทางธรรมชาติเกิดขึ้นแน่ แต่เลื่อนไปในปีค.ศ.1999

ค.ศ.1999 นอสตราดามุส บอกว่าจะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3... นอกจากนอสตราดามุสแล้ว ยังมีไมเคิลกับริปป์ที่หน้าแหกเป็นเพื่อนอีกตั้งหาก

ค.ศ.2000 ดาวเคราะห์เรียงตัวกันในวันที่ 5 พฤษภาคม ผู้คนบนโลกเชื่อว่าโลกจะแตก แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ค.ศ.2003 กลุ่มที่เชื่อเซคาริยาห์อ้างว่าดาวนิบิรุจะโคจรมาใกล้โลก ก่อเกิดภัยพิบัติ ที่ญี่ปุ่นมีกลุ่มคนพากันเข้าป่า เตรียมเสบียง แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

กันยายน 2005 - สิงหาคม 2006 กลุ่มไบเบิ้ลโค้ดเชื่อว่า จะเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 ตามที่คัมภีร์ทํานายว่าจะเกิดใน สิงหาคม 2006 แต่ก็ผิดอีก..

อ้างอิงบางส่วนจาก หนังสือ The World and I

โดย Mr.Terran

http://topicstock.pantip.com/wahkor/topicstock/2009/07/X8033862/X8033862.html

-------------------------------------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:20:04 AM โดย Nattapol - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:24:07 AM »

ถึงจะแตกก็ไม่กลัว คนเราเกิดมาเพื่อใช้กรรมถ้าไม่มีโลกให้มนุษย์เกิดคนเราจะได้ไม่ต้องเกิดมาใช้กรรม สบายยย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 12:25:17 PM »

ถึงจะแตกก็ไม่กลัว คนเราเกิดมาเพื่อใช้กรรมถ้าไม่มีโลกให้มนุษย์เกิดคนเราจะได้ไม่ต้องเกิดมาใช้กรรม สบายยย

ถ้าแตกจริง อันนี้สิ้นของจริงเลย Grin Grin Grin ไม่เวียนว่ายตายเกิดแล้วนะ

ก็ดี

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 01:26:17 PM »

ถ้าแตกจริง อันนี้สิ้นของจริงเลย Grin Grin Grin ไม่เวียนว่ายตายเกิดแล้วนะ

ก็ดี
เรียกว่าบรรลุนิพพานยกโลกกันเลยทีเดียว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 04:01:45 PM »

ก็ดี
พี่น่ะ จะไปเกิดเป็นมนุษย์ดาวอังคาร
ผมจะไปเกิดดาวศุกร์

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 06:33:38 PM »

ก็ดี
พี่น่ะ จะไปเกิดเป็นมนุษย์ดาวอังคาร
ผมจะไปเกิดดาวศุกร์

ขอห่างกันอีกสัก 50,000 ล้านปีแสงได้ไหม  Grin Grin Grin ดาวมันใกล้เกินไปนะ

รักนะจุ๊บ จุ๊บ  5555555

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์