เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:31:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุส่งท้ายปี อยากให้เป็นครั้งสุดท้ายของปีนี้  (อ่าน 8779 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:12:06 PM »

คิดว่าคนขับรถเก๋งจะติดคุกไหมครับ?  ผมว่าไม่ เพราะนามสกุลออกจะใหญ่โตเสียขนาดนั้น หรือว่าเขาจะรู้สึกผิดไหม ที่ฆ่าคนไปแปดคน?  อยากให้ผีมีจริง จะให้ตามไปหลอกไปหลอนให้เสียผู้เสียคน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:20:11 PM »

ผู้เสียชีวิตอายุยังน้อยๆกันอยู่เลย
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สบายดี.........
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 01:41:13 PM »

ในภาพยนต์โฆษณาขายรถยนต์น่าจะมีคำเตือนเหมือนโฆษณาขายเหล้าบ้างนะผมว่า เช่น รถยนต์อาจเป็นสาเหตุให้เสียชีวิตหรือการทะเลาะวิวาท
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 02:06:59 PM »

เห็นข่าวอุบัติเหตุแล้ว เทศกาลปีใหม่นี้
               ไม่อยากเดินทางไปไหนไกลๆ เลยครับ
                           ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตด้วยครับ เศร้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:08:55 PM »

..... โครงการต่อไปของกระทรวงคมนาคมคือ " เช่ารถเมล์เพิ่มและขยายถนน"  ยี๊

ขอแสดงความเสียใจ ต่อเหตุการณ์ซ้ำซาก ที่เกิดขึ้นในประเทศนี้

ปล.  มีประเทศไหนในโลกอีกมั้ย ที่เวลาถึงช่วงเทศกาลวันหยุดยาวๆ ทุกๆปี

แล้วต้องมีการคาดการณ์ การทำสถิติและรายงานข่าวผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตรายวัน

หรือว่า  ... Thailand Only  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:56:12 PM »

..... โครงการต่อไปของกระทรวงคมนาคมคือ " เช่ารถเมล์เพิ่มและขยายถนน"  ยี๊

ขอแสดงความเสียใจ ต่อเหตุการณ์ซ้ำซาก ที่เกิดขึ้นในประเทศนี้

ปล.  มีประเทศไหนในโลกอีกมั้ย ที่เวลาถึงช่วงเทศกาลวันหยุดยาวๆ ทุกๆปี

แล้วต้องมีการคาดการณ์ การทำสถิติและรายงานข่าวผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตรายวัน

หรือว่า  ... Thailand Only  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนไทยส่วนใหญ่โง่ โง่ และงี่เง่าบนถนน... ด่าเท่าไหร่มันก็ยังมีเรื่องเดิมๆอีกคือส่วนใหญ่อุบัติเหตุช่วงเทศกาลฯ เกิดจาก"เมาแล้วขับ"...

ไปด่ามัน มันก็มีเรื่องแก้ตัวสารพัดว่าจำเป็นต้องเมา... คนโง่มันมีแยะ...

โง่จริงๆ... โง่เมาแล้วขับ...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 04:07:41 PM »

DSC_0265.AVI

เครดิตท่านthewall

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 04:12:17 PM »

ผมว่าบทลงโทษมัน "เบา" ... และการบังคับใช้มัน "อ่อน" เกินไป

... เอาให้จริง และให้หนัก และต่อเนื่อง ... ให้มันรู้กันไปว่า ติดคุกซัก5 ปี จะไม่มีใครกลัว

ไร้คำกล่าว............................................
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 07:47:43 PM »

บทลงโทษควรเป็นรูปธรรมมากกว่านี้ ไม่ใช่มีอะไรก็เรียกประกันภัยมารับผิดชอบแทนทุกอย่าง คนขับรถส่วนหนึ่ง (คนประมาท) เลยไม่ค่อยกลัวความเสียหายที่จะเกิดขึ้น
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:21:42 PM »

ผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์นี้ เป็นผู้มีความรู้ ความสามารถ น่าเสียดาย...

นายหมูเอ๋อ ขับรถชนคนตาย พยานเยอะแยะ เรื่องยังเงียบ..

ส่วนสาวน้อยคนนี้ คนนี้ล่ะ ..? คงมีชาว มธ. ที่เชี่ยวชาญด้านกฎหมาย รวมตัวต่อสู้ เพื่อสิทธิ์ของผู้ตายบ้าง นะครับ

ขอแสดงความเสียใจต่อญาติ มิตร ของ ผู้ตายทุกท่าน ครับ

ผมเคยดื่มเล็กน้อย ถูกจับเป่า แม้จะเกินกว่ากฎหมายกำหนดนิดหน่อย เกาะลูกกรงโรงพักถึงเช้า พิมพ์ลายนิ้วมือ ใช้เงินสดประกันตัวเอง มาขึ้นศาล ถูกศาลตัดสิน ฯ..วันนี้ ผมโทษตัวเอง และไม่รู้สึกว่าตัวเองซวยที่ถูกจับในคืนนั้น
 ..วันนี้รู้สึกดีมาก ที่ไม่เคยประมาท ทำให้ลูกหลานคนอื่นต้องตาย เพราะความประมาทบนถนน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 11:35:31 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:48:37 PM »

คนขับรถเก๋๋งอายุ 16ปีน่ะครับ ไม่ใช่18 ใบขับขี่ไม่มีมีแต่ เงิน(กับสันดาน)

ขอประนามคนขับรถเก๋งและครอบครับ(ตระกูล)นี้หน่อย

ส่วนผู้เสียชีวิตเสียใจด้วยครับ  ไหว้

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 08:58:09 PM »

ไหว้ขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บ – สูญเสียครับ

อุบัติเหตุแทบทุกครั้งเกิดจากความประมาท ขาดจิตสำนึก น้ำใจ  ดื่ม น้ำเมา
รถตู้ ได้ให้สัญญานเปลี่ยนช่องหรือไม่  หรือให้ก่อนเปลี่ยนกี่เมตร ก่อนเปลี่ยนช่องทาง มีการสังเกต ประเมินความเร็วของรถตามมาหรือไม่...รถเก๋ง วิ่งมาเท่าไหร่ เห็นสัญญานเปลี่ยนช่องทางของรถตู้คันข้างหน้าหรือไม่  ได้ลดความเร็วให้ทางหรือไม่

อีกอย่าง คนขับทั้งคู่ เคยเรียนขับรถมาอย่างถูกต้องหรือไม่ หรือว่า เรียนจากเพื่อน จากพี่ จากแฟน...ที่อารมณ์ดี ก็สอนดี อารมณ์ไม่ดี ก็สอนเพี้ยนๆ ผิดๆถูกๆ...บางเรื่อง รู้มาผิดๆ ก็ถ่ายทอดไปผิดๆ และนำไปใช้บนถนนแบบผิดๆ จนเป็นเหตุให้เกิดการสูญเสีย

ปราการด่านสุดท้าย ที่ไม่ลืมจะตำหนิก็คือ ...ใบขับขี่ทำไมแจกง่ายแจกดายเหลือเกิน...เห็นคนที่แทบจะไม่รู้เรื่องกฎจราจร ไปสอบ ...ยังได้เฉยเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:19:32 PM »

เด็กอายุ18เพิ่งกลับจากอเมริกา มาถึงขับรถ ฆ่าคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไปหลายศพ  สุดจริงๆ ...เฮ้อ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:20:20 PM »

รถตู้สายนี้ใช้รถโตโยต้า เวนจูรี่ครับ
ผมเคยนั่งครับ ยังเอ่ยปากชมเลยว่ารถสายนี้ไฮโซจัง ดูหรูกว่ารถคอมมูเตอร์ที่ผมเห็นตามวินทั่วไปครับ
ผมยังงงเลยครับว่ารุ่นนี้คันเล็กกว่าคอมมูเตอร์หลังคาสูง แต่ยังอัดคนเข้าไปได้ขนาดนั้น
ขอแสดงความเสียใจต่อครอบคัวผู้เสียชีวิตครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:51:22 PM »

ไหว้ ขอไว้อาลัยกับเพื่อนๆที่ทำงานและผู้เสียชีวิตทุกท่าน อีกครั้งครับ

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 11:47:22 AM โดย godsira รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์