เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:33:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุส่งท้ายปี อยากให้เป็นครั้งสุดท้ายของปีนี้  (อ่าน 8787 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:37:04 AM »

ไปอ่านมาจากหลายแหล่ง ...... เห็นคนยกกรณี "หมูแฮม" มาเปรียบเทียบกันเยอะมาก

....... แล้วเรื่องข่าวก็เหมือนกัน ดูน่าสับสนเหลือเกิน ...

ไร้คำกล่าว............................................
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 10:38:02 AM »

ไหว้ เช้านี้ที่ทำงานมีการนิมนต์พระมาทำบุญเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้แก่ผู้ล่วงลับครับ
เป็นปีใหม่ที่เศร้าอีกปี หลังจากเหตุการณ์ซึนามิที่เคยทำบุญใหญ่กันแบบนี้

ด้วยความอาลัยยิ่ง ขอให้ทุกท่านไปสู่สุคติ  ไหว้

แค่สงสัยครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบไหมว่า ทำไมไม่มีการแจ้งข้อกล่าวหา หรือ ดำเนินการใดๆ แก่คู่กรณี เลย (ในเคส ปกติเฉี่ยวชนกันแบบนี้ แม้ไม่แน่ใจว่าใครผิดใครถูก )
ปกติผมขับผิดเลนนิดเดียว หรือจอดรอในที่ห้ามจอด พี่ตำรวจแทบจะเรียกไปโรงพักกันเลย   เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 10:44:34 AM โดย godsira รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:01:24 AM »

ไหว้ เช้านี้ที่ทำงานมีการนิมนต์พระมาทำบุญเพื่ออุทิศส่วนกุศลให้แก่ผู้ล่วงลับครับ
เป็นปีใหม่ที่เศร้าอีกปี หลังจากเหตุการณ์ซึนามิที่เคยทำบุญใหญ่กันแบบนี้

ด้วยความอาลัยยิ่ง ขอให้ทุกท่านไปสู่สุคติ  ไหว้

แค่สงสัยครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบไหมว่า ทำไมไม่มีการแจ้งข้อกล่าวหา หรือ ดำเนินการใดๆ แก่คู่กรณี เลย (ในเคส ปกติเฉี่ยวชนกันแบบนี้ แม้ไม่แน่ใจว่าใครผิดใครถูก )
ปกติผมขับผิดเลนนิดเดียว หรือจอดรอในที่ห้ามจอด พี่ตำรวจแทบจะเรียกไปโรงพักกันเลย   เศร้า

ต้องถามก่อนครับ ว่าคุณ godsira นามสกุลอะไรครับ... แฮ่ๆ...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:02:41 AM »

ด้วยความอาลัยยิ่ง ขอให้ทุกท่านไปสู่สุคติ  ไหว้

ปกติผมขับผิดเลนนิดเดียว หรือจอดรอในที่ห้ามจอด พี่ตำรวจแทบจะเรียกไปโรงพักกันเลย   เศร้า

ต้องถามก่อนครับ ว่าคุณ godsira นามสกุลอะไรครับ... แฮ่ๆ...

ณ โคกอีโด่ย... ไหว้ Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 04:00:36 PM »

ขับรถผ่านสะพานลอยเกษตร ยังหลอนๆเลยครับ (ภาพในข่าวมันติดตา)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 03:13:36 PM »

ณ โคกอีโด่ย... ไหว้ Grin Grin Grin
ดูไปว่าเขา อีตาโซเวียต อ่อนสันเที๊ยะนี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 03:28:19 PM »

คิดว่าคนขับรถเก๋งจะติดคุกไหมครับ?  ผมว่าไม่ เพราะนามสกุลออกจะใหญ่โตเสียขนาดนั้น หรือว่าเขาจะรู้สึกผิดไหม ที่ฆ่าคนไปแปดคน?  อยากให้ผีมีจริง จะให้ตามไปหลอกไปหลอนให้เสียผู้เสียคน

ขนาดงานศพผู้เสียชีวิต ผู้เป็นแม่ยังต้องไปขอขมาแทนเลยครับ แล้วฝ่ายลูกที่เป็นผู้กระทำ ก็หายไปเฉยๆซะนั้น

แสดงถึงความไม่รับผิดชอบในสันดาน และผู้เป็นแม่ ก็ต้องมารับชะตาแทน ผมว่าเป็นลูกที่แย่มากๆ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 04:45:16 PM »

ด้วยความอาลัยยิ่ง ขอให้ทุกท่านไปสู่สุคติ  ไหว้

ปกติผมขับผิดเลนนิดเดียว หรือจอดรอในที่ห้ามจอด พี่ตำรวจแทบจะเรียกไปโรงพักกันเลย   เศร้า

เมื่อหลายปีก่อน มีเด็กผู้ชาย (ยังใช้ว่าเด็กชายอยู่เลย)
ไปขี่จักรยานไปชนรถเก๋ง ตำรวจยังควบคุมตัวไว้เลย
จะเอาเป็นเอาตายให้ได้ แค่รถเก๋งเสียหายนิดหน่อย
ที่มาตอนนี้ลูกคนรวยขับรถชนคนตาย 9 ศพ อ้างว่าควบ
คุมตัวไว้ไม่ได้เพราะยังเป็นเยาวชน แล้วทำมัยลูกคนจน
อายุ 12 ขี่จักรยานชนรถเก่งถึงถูกควบคุมตัวหล่ะ

ปราจีนบุรี เอฟซี
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000184550
-----------------------------------------------------------------------------------------------

ความเหลือ่มล้ำ และไม่เป็นธรรมในสังคม เป็นเรื่องบัดซบ เพราะถูกเลือกปฎิบัติ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 04:47:16 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 05:24:30 PM »

คิดว่าคนขับรถเก๋งจะติดคุกไหมครับ?  ผมว่าไม่ เพราะนามสกุลออกจะใหญ่โตเสียขนาดนั้น หรือว่าเขาจะรู้สึกผิดไหม ที่ฆ่าคนไปแปดคน?  อยากให้ผีมีจริง จะให้ตามไปหลอกไปหลอนให้เสียผู้เสียคน

ขนาดงานศพผู้เสียชีวิต ผู้เป็นแม่ยังต้องไปขอขมาแทนเลยครับ แล้วฝ่ายลูกที่เป็นผู้กระทำ ก็หายไปเฉยๆซะนั้น

แสดงถึงความไม่รับผิดชอบในสันดาน และผู้เป็นแม่ ก็ต้องมารับชะตาแทน ผมว่าเป็นลูกที่แย่มากๆ

... ปลูกอะไร ก็ได้ผลอันนั้นล่ะครับ

ก็เพราะพ่อแม่ เป็นแบบนี้ไง ลูกถึงได้เป็นอย่างที่เห็น ถ้าพ่อแม่ใช้โอกาสนี้ให้เป็นบทเรียนแก่ลูก

ให้ลูกแสดงความกล้าหาญ ออกมาทำในสิ่งที่ควรตั้งแต่แรก ... กระแสความเกลียดชัง อาจไม่แรงขนาดนี้

....... สิ่งที่แสดงออกมา ตั้งแต่วันเกิดเหตุ จนถึงวันนี้  "ผมโทษพ่อแม่ครับ"

อุบัติเหตุ ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก ... แต่เกิดแล้ว ความรับผิดชอบอย่างกล้าหาญ

จะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ ....... นี่อะไร โกหก ...อแหล ออกสื่อไปวันๆ ... น่าสมเพช

แบร่   โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:18:15 PM »

ดูไปว่าเขา อีตาโซเวียต อ่อนสันเที๊ยะนี่

Grin ไม่ได้โพสต่อของพี่ๆเลย  คิก คิก 
พอดีไม่อยากกล่าวถึงเหตุการณ์นี้แล้วหนะครับ  Grin ให้เป็นไปตามหน้าที่ของเจ้าหน้าที่บ้านเมืองดีกว่า  ไหว้
 Grin  Grin  Grin  สวัสดีปีใหม่ครับ  Grin  Grin  Grin
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:13:40 PM »

ก็น้องเขาไม่ว่างนี่ครับพี่   ต้องไปแสดงมิวสิค...." เห็นหมีหนูไหม?"

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 04:59:21 PM »

ก็น้องเขาไม่ว่างนี่ครับพี่   ต้องไปแสดงมิวสิค...." เห็นหมีหนูไหม?"

อยากดูเลยพี่ 555

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:13:42 PM »

ความเฮงซวยแห่งสยามประเทศ คือ คนรวยที่มีอิทธิพล ถูกศาลตัดสินถึงที่สุดให้จำคุก หนีคุกได้ลอยนวล และอยู่สุขสบาย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:55:16 PM »

เครดิต  คุณหลวงกาหลง กระทู้เพื่อนคอปืน ด้ามขวานครับ

ความเห็นคิด.... Grin

โอ้โห !! ห้องสอบสวนสวยงามอลังการมากครับ
ไม่ทราบว่าเวลาสอบสวนเด็กแว๊นกับก๊อยส์ใช้วิธีการเดียวกันและห้องเดียวกันนี้ใช่หรือเปล่าครับ
หรือคุกจะมีไว้ขังหมากับคนจนจริงๆ หว่า

จดหมายถึง ตำรวยหัวขวด
ทีเด็กแว้นเด็กก๊อยส์ ทั้งตบทั้งถีบกระเด็น
จับโยนเข้าคุกพร้อมตั้งโต๊ะแถลงการณ์เอาผิดพ่อแม่
แจ้งข้อหา พร้อมส่งตัวเข้าสถานพินิจ ภายในครึ่งวัน
ทั้งที่ยังไม่ได้ไปทำใครตาย วันรุ่งขึ้นศาลตัดสินแล้ว

แต่นังนี่ ทำคนตาย 9 ศพ เมิงบอกต้องรอตรวจสอบหลักฐาน
รอหมายเรียกข้ามปี รอห่ะรอเหว อะไรของพวกเมิง
พอเข้ามารับแจ้งข้อกล่าวแบบนิ่มๆ เมิงเปิดห้อง VIP แอร์เย็นฉ่ำ
เสริฟน้ำขวดเย็นเจี๊ยบให้เลย

ขอถามคำเดียว
"เมิงเป็นคนประเภทไหนกันแน่"
เกลียดกระบวนการยุติธรรมไทยแลนด์

[url]http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000000494]http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000000494]
[url]http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000000494
[/url]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 02:11:25 PM »

อ่ะนะ ... ทำกันอย่างงี้ แล้วจะไม่ให้ประชาชนคนธรรมดา "รู้สึก" ได้ยังไง ..........  !?!?!  ตกใจหน้าซีด

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์