เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:21:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ป3. มีใครโดน....มั่งครับขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 9421 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 11:22:28 PM »

ขอประทานอภัยจากท่านสมาชิกทุกท่าน ผมได้อ่านแล้วรู้สึกรันทดใจเป็นอันมาก เหตุการณ์เหล่านี้ไม่น่าจะเกิดขึ้น
รู้สึกไม่ค่อยดีเอาเสียเลย ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ และเหตุการณ์ต่าง ๆ เหล่านี้ผมว่าทุกท่านน่าจะช่วยกันแก้ไขได้

ประชาชนคือ...........?

พูดง่ายแต่ทำยากครับ  บางคนสู้แล้วชนะ   บางคนสู้แล้วแพ้   บางคนไม่คิดจะสู้ เพราะรู้ว่าสู้แล้วไม่มีทางชนะ  ผมเจ็บปวดเสมอเมื่อเข้าไปที่อำเภอ

เจ็บปวดจากสายตา ของคนที่มองประชาชนเป็นตัวประหลาด  เหมือนกับเขาเป็นเทวดา  พูดจาหวนๆ  เหมือนเราไม่ใช่คน  จะเข้าไปหาต้องพินอบพิเทา

ทำตัวเด่นก็ถูกเมิน  แต่คงไม่เป็นเหมือนกันทุกที่นะครับ    คนโชคดีก็โชคดีไปนะครับ     แต่เชื่อผมเถอะว่าไม่มีคนหน้าใหนอยากเสียตังเกินความจำเป็นนะครับ      หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 11:41:13 PM »

ขอประทานอภัยจากท่านสมาชิกทุกท่าน ผมได้อ่านแล้วรู้สึกรันทดใจเป็นอันมาก เหตุการณ์เหล่านี้ไม่น่าจะเกิดขึ้น
รู้สึกไม่ค่อยดีเอาเสียเลย ไม่อยากให้เป็นแบบนี้ และเหตุการณ์ต่าง ๆ เหล่านี้ผมว่าทุกท่านน่าจะช่วยกันแก้ไขได้

ประชาชนคือ...........?

พูดง่ายแต่ทำยากครับ  บางคนสู้แล้วชนะ   บางคนสู้แล้วแพ้   บางคนไม่คิดจะสู้ เพราะรู้ว่าสู้แล้วไม่มีทางชนะ  ผมเจ็บปวดเสมอเมื่อเข้าไปที่อำเภอ

เจ็บปวดจากสายตา ของคนที่มองประชาชนเป็นตัวประหลาด  เหมือนกับเขาเป็นเทวดา  พูดจาหวนๆ  เหมือนเราไม่ใช่คน  จะเข้าไปหาต้องพินอบพิเทา

ทำตัวเด่นก็ถูกเมิน  แต่คงไม่เป็นเหมือนกันทุกที่นะครับ    คนโชคดีก็โชคดีไปนะครับ     แต่เชื่อผมเถอะว่าไม่มีคนหน้าใหนอยากเสียตังเกินความจำเป็นนะครับ      หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับผมเข้าใจครับ ที่ผมได้กล่าวไป จะพูดไปก็ง่ายแต่ทำจริงนั้นค่อนข้างยากยากด้วยปัจจัยหลายประการ
ตราบใดที่ปัญหาเหล่านี้ยังคงเกิดประชาชนอย่างเรา ๆ คงขาด .....?
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:16:04 PM »

อำเภอผม
ขอกี่ครั้งก็จ่าย ป. 3 ใบละ 6 บาท
ป.4 ใบละ 500 ครับ
แต่...ไม่รู้ว่าคนอื่นเค้าจ่ายมากกว่าผมหรือเปล่านะครับ ^^

...ผมเสียเพิ่มครับค่าเหล้ารีสี่ร้อยกว่าบาท  อ้อ  ซื้อใช้แทน นอภ.ครับ  วันนั้นดื่มของแกไปสองแบน..สงสารแกกลัวเมียว่าเลยซื้อให้  แต่ตอนเย็นก็ไปดื่มด้วยกันเหมือนเดิม..แหะๆ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
jr_kut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 03:39:06 PM »

... ผมขอป.3 ไปเดือนหนึ่งแล้ว
ปลัดอาวุโสผ่านเรื่องให้แล้วบอกว่านายงานเยอะ รอหลังปีใหม่
... ทราบข่าววันนี้ นายทะเบียนกำลังจะย้าย
ก่อนย้าย งานกองอยู่เยอะ ไม่รู้เซ็นทันรึเปล่า
รอถึงกลางๆเดือนนี้ .... แล้วจะโทร.ไปถาม
Smiley Smiley
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:56:58 AM »

ปลัดอาวุโสผ่านเรื่องให้แล้วบอกว่านายงานเยอะ รอหลังปีใหม่
... ทราบข่าววันนี้ นายทะเบียนกำลังจะย้าย
ก่อนย้าย งานกองอยู่เยอะ ไม่รู้เซ็นทันรึเปล่า

รอถึงกลางๆเดือนนี้ .... แล้วจะโทร.ไปถาม

แต่ตอนผมขอ ป.3 ใบแรกนายก็กำลังย้ายอย่างนี้ละ่ะครับ
ยื่นเรื่องตอนเช้า บ่ายๆเจ้าหน้าที่โทรมาตามให้ไปรับ ป.3 ได้เลย
เจ้าหน้าที่บอกว่านายรีบเคลียร์งานก่อนจะย้ายว่างั้น ขอให้โชคดีนะครับ  เยี่ยม
BADBOY2499
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:47:43 AM »

บ้านผมสั้น5000 ยาว2500 ราคาเก่านะ คนใหม่ไม่ทราบครับ
powerbass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:26:41 PM »

ของผม เสียไป6บาท ก็ว่าแพงแล้ว กระดาษ2แผ่น เองนี้นา
Y99
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผบ ทบ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:53:08 PM »

ผมเส้นเล็กไปหน่อย เลยเสียไป 5500+ค่าส่ง EMS100[km รวม ป.4   ขอ
ขอคราวหน้ากะจะไม่จ่ายแต่อาจจะต้องให้คนทำทะเบียนปืนคนปัจจุบันย้ายไปก่อน เพราะคนนี้กินก่อนนายซะอีก
นายไม่เก็บแต่คนทำทะเบียนเก็บใส่กระเป๋าตัวเอง
      แต่ได้เร็วดีครับ 2 วันได้ ป.3 ส่งถึงที่บ้าน
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 02:05:01 AM »

ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน     ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน   ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน    .........  ตัวอย่างจากคำพูดบางตอนของปลัดดำ  ในละครคู่เดือด ฉาย วันจันทร์ และ อังคาร

ทางช่อง3    เวลา 20.30 น. - 22.30 น.    ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 03:56:06 AM โดย aey_yaris » บันทึกการเข้า
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 10:02:03 AM »

ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน     ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน   ข้าราชการมีหน้าที่รับใช้ประชาชน    อยากเอาไปพูดต่อหน้าจังแต่ไม่กล้าเพราะกลัวโดนอุ้มอิอิอิ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:05:21 AM »

เด็กหน้าห้องอำเภอที่ผมอยู่ถูกฟ้องมาหลายครั้งแต่ไม่เคยเอามันได้ครับ กรรมของประชาชนต้องยอมจ่ายมันทุกครั้งไป
jr_kut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 11:28:59 PM »

แต่ตอนผมขอ ป.3 ใบแรกนายก็กำลังย้ายอย่างนี้ละ่ะครับ
ยื่นเรื่องตอนเช้า บ่ายๆเจ้าหน้าที่โทรมาตามให้ไปรับ ป.3 ได้เลย
เจ้าหน้าที่บอกว่านายรีบเคลียร์งานก่อนจะย้ายว่างั้น ขอให้โชคดีนะครับ  เยี่ยม
     คิดบวกสบายใจดี
ได้ก็ซื้อ  ไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียเงิน...หลายหมื่น
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:18:04 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้ หากกลุ้มทุกข์ใจเราพี่น้องชาว อวป.คุยกันได้ครับ
แต่เรื่องราคาของความสะดวกรวดเร็วมันเป็นอีกเรื่องนะครับ
บ้านผมถ้าไม่รีบ จ่าย ป.3 แค่ 6 บาท รับ ป.4 ราคา 500 บาทครับ ใช้เวลาประมาณ 30 วันรับ ป.4
แต่ถ้ารีบ ก็คุยกับ ป.กันตรง ๆ ครับ บนโลกใบนี้ไม่มีอะไรได้มาฟรี ๆ ครับ
ยกตัวอย่าง ขนาดจะพัก ยังต้องผ่อนเลยครับ " พักผ่อน "  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:01:11 AM »

เนียนเลย.......

3'SF TRAINING COMPANY.
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:48:15 AM »

ลองพิมพ์ในช่องค้นหาสิครับ 

มีแนวทางขั้นตอนหลายแบบ  ถ้าคิดจะสู้จริง ๆ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์