เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก ๙ สองกระบอกนี้หน่อยครับ  (อ่าน 8330 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 02:06:56 PM »

จำได้ว่าสมัยยี่สิบปีก่อน ตอนมีกล็อก17 ออกมาใหม่ๆ บริษัทขายปืนเคยนำกล็อก 17  มาทดสอบให้ ตชด. บ้านเราดู มีการเอาโครงปืนไปต้มในน้ำด้วย

ความรู้สึกในการลั่นไกที่ว่าเฉียบคม  คนละเรื่องกะ ไก นน.เบา

ใส่ ตะไคร้ ใบมะกรูดด้วยป่ะ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:05:43 PM »

จำได้ว่าสมัยยี่สิบปีก่อน ตอนมีกล็อก17 ออกมาใหม่ๆ บริษัทขายปืนเคยนำกล็อก 17  มาทดสอบให้ ตชด. บ้านเราดู มีการเอาโครงปืนไปต้มในน้ำด้วย

ความรู้สึกในการลั่นไกที่ว่าเฉียบคม  คนละเรื่องกะ ไก นน.เบา

ใส่ ตะไคร้ ใบมะกรูดด้วยป่ะ

คนอร์  ก้อน ครับ   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:53:40 PM »

เรื่อง CA MA  มีกฏเกณฑ์ในการทดสอบด้านความปลอดภัยของปืนอย่างไร  หาได้จากอินเตอร์เน็ท  เวปปืนฝรั่งๆหลายๆเวปก็ลงไว้นะ
รวมทั้งปืนหลายๆรุ่นหลายๆยี่ห้อที่ไม่ผ่านการรับรอง  ไม่ผ่านการทดสอบด้วย  กล็อกรู้สึกจะมากที่สุดเพราะระบบเหมือนกันทุกรุ่น  แทบไม่ต่างกันเลย
ไว้มีเวลาผมจะหามาให้ดูครับ   เรื่องเกณฑ์มาตรฐาน CA/MA   กล็อกรุ่นไหนบ้างที่ไม่ผ่าน  ไม่ผ่านเพราะเหตุใด

เรื่องปืนโครงโพลีเมอร์กับความร้อน   ถ้าปืนมันทนได้จริงๆผมก็ยิ่งยินดีและชอบใจนะครับ   ส่วนตัวก็มีใช้อยู่กระบอกนึง  พึ่งรับ FNP 45 มา   ยังกลัวเรื่องนี้อยู่เลย  เคยตั้งกระทู้ถาม สมช  บอกผมว่าไม่ต้องกลัว   แต่เมือมีเสียงติติงมาจากที่อื่น  หลายเสียงหลายแหล่ง  ทั้งช่างปืน  ครูฝึกประจำสนาม  ประธานชมรมฯ  ซึ่งบางท่านซื้อปืนแทบทุกรุ่นมาแกะเล่นตั้งแต่ไม่ถึงสามสิบ  จนตอนนี้ห้าสิบกว่าเตือนมา  ผมก็ต้องรับฟังเช่นกันครับ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:13:15 AM »

เรื่อง CA MA  มีกฏเกณฑ์ในการทดสอบด้านความปลอดภัยของปืนอย่างไร  หาได้จากอินเตอร์เน็ท  เวปปืนฝรั่งๆหลายๆเวปก็ลงไว้นะ
รวมทั้งปืนหลายๆรุ่นหลายๆยี่ห้อที่ไม่ผ่านการรับรอง  ไม่ผ่านการทดสอบด้วย  กล็อกรู้สึกจะมากที่สุดเพราะระบบเหมือนกันทุกรุ่น  แทบไม่ต่างกันเลย
ไว้มีเวลาผมจะหามาให้ดูครับ   เรื่องเกณฑ์มาตรฐาน CA/MA   กล็อกรุ่นไหนบ้างที่ไม่ผ่าน  ไม่ผ่านเพราะเหตุใด

เรื่องปืนโครงโพลีเมอร์กับความร้อน   ถ้าปืนมันทนได้จริงๆผมก็ยิ่งยินดีและชอบใจนะครับ   ส่วนตัวก็มีใช้อยู่กระบอกนึง  พึ่งรับ FNP 45 มา   ยังกลัวเรื่องนี้อยู่เลย  เคยตั้งกระทู้ถาม สมช  บอกผมว่าไม่ต้องกลัว   แต่เมือมีเสียงติติงมาจากที่อื่น  หลายเสียงหลายแหล่ง  ทั้งช่างปืน  ครูฝึกประจำสนาม  ประธานชมรมฯ  ซึ่งบางท่านซื้อปืนแทบทุกรุ่นมาแกะเล่นตั้งแต่ไม่ถึงสามสิบ  จนตอนนี้ห้าสิบกว่าเตือนมา  ผมก็ต้องรับฟังเช่นกันครับ
ดีครับ  คนเตือนด้วยความหวังดีเราก็ควรฟัง  แต่ว่าคนในเวปนี้ที่เตือน  อ๋อย  ติ  งอน  หรือ แนะนำ   ไหว้ ก็อาจจะรู้ไม่น้อยกว่าหลายๆคนที่ท่านได้ประสบมา  เขาอาจจะพูดตรงไปบ้าง  เยาะเย้ย แต่ผมเชื่อว่าไม่ได้เจตนาร้ายครับ  เยี่ยม

แต่เราก็ต้องใช้วิธีคิดแบบที่องค์ตถาคตท่านสอนไว้ในกาลามสูตร 10 ประการนะครับ  ไหว้

1. อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการฟังตามๆ กันมา
2. อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการถือสืบๆ กันมา
3. อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการเล่าลือ
4. อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการอ้างตำราหรือคัมภีร์
5. อย่าปลงใจเชื่อ เพราะตรรก
6. อย่าปลงใจเชื่อ เพราะการอนุมาน
7. อย่าปลงใจเชื่อ ด้วยการคิดตรองตามแนวเหตุผล
8. อย่าปลงใจเชื่อ เพราะเข้าได้กับทฤษฎีที่พินิจไว้แล้ว
9. อย่าปลงใจเชื่อ เพราะเห็นรูปการณ์ว่าน่าจะเป็นไปได้
10. อย่าปลงใจเชื่อ เพราะนับถือว่า ท่านสมณะนี้เป็นครูของเรา

ไหว้ ไหว้
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:35:10 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับคุณ chew - รักในหลวง
ผมเข้าใจว่าทุกคนให้ข้อมูลจริงทั้งนั้น  เพียงแต่ต่างประสบการณ์กัน  นึกๆดูผมก็พูดแรงไปหน่อย
ขอกลับไปแก้ไขข้อความ  และขออภัยคุณRo@d - รักในหลวง  ไว้ ณ ที่นี้ด้วย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:10:16 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับคุณ chew - รักในหลวง
ผมเข้าใจว่าทุกคนให้ข้อมูลจริงทั้งนั้น  เพียงแต่ต่างประสบการณ์กัน  นึกๆดูผมก็พูดแรงไปหน่อย
ขอกลับไปแก้ไขข้อความ  และขออภัยคุณRo@d - รักในหลวง  ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

..................   ไหว้   เราช่วยกันเติม..  อาจมีหนัก - เบาไปบ้าง ต้องขออภัยอีกครั้ง ครับ.  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:23:47 AM »

+1 ให้กับความสัมพันธ์ดีๆ กับทั้ง 2 ท่านข้างบนครับ  เยี่ยม หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 10:27:33 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์