เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:22:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนถูกโกงทางมือถือ  (อ่าน 3812 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:50:48 AM »

ผมได้รับข้อความจากสำนักข่าวแห่งหนึ่ง "ทดลองรับข่าวสาร ใช้ฟรี 15 วัน"  "หากสนใจสมัคร 29บ./เดือน กด*000XXX " ผมไม่สนใจจนเมื่อใกล้ครบกำหนดจึงได้ข้อความอีก

"หากท่านต้องการยกเลิกข่าวสารกด *XXX000" ผมจึงกด*XXX000 ยกเลิก มีข้อกลับมาว่า "ขอบคุณที่ท่านสมัครเป็นสมาชิก" กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่ ผมจึงโทรฯไปต่อว่า

ที่สำนักข่าวนั้นว่าห้ามส่งข้อความมาอีก ไม่นั้นผมจะไปแจ้งความ หลังจากนั้นจึงมีข้อความกลับมาอีก "เราได้ทำการยกเลิกการแจ้งข่าวสารแล้ว" บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 01:31:54 PM โดย JOYHUNTER » บันทึกการเข้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:56:39 AM »

ฮุมฮำแต่เช้าเลยลุงจอย  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:06:39 AM »

ผมชอบติดตามข่าวครับผมจึงไม่เบื่อและบอกรับข่าวมือถือของ INN เพราะตอนอยู่บ้านไม่ค่อยได้ดูโทรทัศน์ เนื่องจาก ผมชอบเล่นคอมพ์บ้าง
คนในบ้านชอบแย่งทีวี(ของผม)ไปดูบ้าง(ทั้งที่ ทีวีแอลซีดีจอแบนเครื่องใหม่นี้ผมออกตังค์ซื้อมาเองตอนบอลโลก)

และสำนักข่าวนี้ไม่ค่อยขืนใจผมมากนัก รับก็ได้ เลิกก็ได้ ยิ่งสองสามปีมานี้ตอนมีปัญหาการเมืองผมติดตามตลอด เลยเป็นสมาชิกกันยาวบางทีข่าวเร็วกว่าทีวีอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:11:21 AM »

สำนักข่าวนี้ มีรายงานฟุตบอลด้วยครับ บางวันตั้งมือถือใว้ที่ใต้หมอน ประมาณตีสามตีสี่ สะดุ้งตื่นอยู่เรื่อยครับ คิก คิก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:15:00 AM »

สำนักข่าวนี้ มีรายงานฟุตบอลด้วยครับ บางวันตั้งมือถือใว้ที่ใต้หมอน ประมาณตีสามตีสี่ สะดุ้งตื่นอยู่เรื่อยครับ คิก คิก

เออ.........ตั้งสั่นไว้หรือเปล่าครับพี่จอย

ผมว่าที่สะดุ้ง....กิ๊กโทรมามากกว่าครับ

ฟิ้วววววววววววววววววววววว........................

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:19:37 AM »

ทีหลังถ้าได้รับข้อความในลักษณะนี้อีก  ส่งข้อความตอบกลับไปเลยครับว่า "ผมทำงานอยู่สำนักข่าวไทย" เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:19:55 AM »

..ดีเลย..งั้นเดือนหน้าเปลี่ยนค่าย..ไปใช้บริการ INN  คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:26:15 AM »

เผยออกมาเองแล้ว  คนเราถ้าไม่กลัวและหวาดระแวงจริงๆ ไม่เอามือถือมาวางไว้ใต้หมอนหรอก
เพราะยามนอนก็อยากพักผ่อนให้เต็มที่
 ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:34:37 AM »

..ดีเลย..งั้นเดือนหน้าเปลี่ยนค่าย..ไปใช้บริการ INN  คิก คิก
อุ๊ยอุตสาห์ไม่ออกชื่อค่าย ยิ้มีเลศนัย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:34:51 AM »

ผมเคยใช้บริการของ i-News มาหลายปีครับ... เคยมี INN ให้ทดลองใช้ฟรี... มันก็ต่ออายุสมาชิกอัตโนมัตอแบบลุงจอยเลย... เพียงแต่พอผมยกเลิกมันก็ยกเลิกให้ทันที... ที่ลองใช้ก็เพราะจะเอามาเปรียบเทียบกับ i-News ว่าข่าวไหนอัพเดทกว่ากัน... แต่ผิดหวังครับ... ของ INN ผมสมัครข่าวทั่วไปกับข่าวการเมือง... ปรากฏว่าดันส่งมาพร้อมๆ กันสองข้อความ... ข่าวเดียวกันเป๊ะ... ผมเลยยกเลิก...

...หลังๆ มา พอมีกีฬาสี... ข่าวต่างๆ ทำให้ผมเบื่อการเมือง... เลยเลิกรับข่าวทางมือถือครับ... ผลดีคือไม่ต้องรำคาญกับข่าวน้ำเน่าทั้งหลาย... ผลเสียคือ... ไม่รูผลสลากกินแบ่งรัฐบาลครับ... Grin Grin Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:39:37 AM »

เศร้าในโทร.ของผมจะเป็นพวกดูดวง โหลดเพลง คลิป...เข้ามาไม่เลือกเวลา ...ในเมล์ จะมีน้องชาเย็นเข้ามาชวนให้ทำงานพิเศษ รายได้เดือนละหมื่น วันละหลายๆเมล์  แต่ละครั้งเปลี่ยนชื่อเรื่อง ชื่อผู้ส่งไปเรื่อย เช่น "18+","ต่ำกว่า 18 ห้ามคลิก" ,"เหงามั๊ยค่ะ","หนูต้องการใช้เงิน" ฯลฯ ...น่าเบื่อมาก เฉพาะเมล์โป๊   อุ๊ยย...เมล์งานก็เปิดดูแทบไม่ไหวแล้ว ยี๊

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:40:49 AM »

ที่ผมโพสข้อความนี้ก็เพราะ ในเนื้อหาที่ส่งมา "ระบบนี้เป็นระบบอัตโนมัติหากท่านไม่ตอบกลับแสดงว่าท่านยอมรับการเป็นสมาชิก" มันมัดมือชกเลยแบบนี้ บู่

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:42:44 AM »

เศร้าในโทร.ของผมจะเป็นพวกดูดวง โหลดเพลง คลิป...เข้ามาไม่เลือกเวลา ...ในเมล์ จะมีน้องชาเย็นเข้ามาชวนให้ทำงานพิเศษ รายได้เดือนละหมื่น วันละหลายๆเมล์  แต่ละครั้งเปลี่ยนชื่อเรื่อง ชื่อผู้ส่งไปเรื่อย เช่น "18+","ต่ำกว่า 18 ห้ามคลิก" ,"เหงามั๊ยค่ะ","หนูต้องการใช้เงิน" ฯลฯ ...น่าเบื่อมาก เฉพาะเมล์โป๊   อุ๊ยย...เมล์งานก็เปิดดูแทบไม่ไหวแล้ว ยี๊

น้าเป้าแบ่งนู๋ดูบ้างจิ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:01:12 AM »

ผมใช้แค่โทรออก รับสายเข้า อย่างอื่นไม่มี   งอน  (ทำไม่เป็น)   อ๋อย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:35:48 AM »

ผม                                 ผมต้องการ ยกเลิกข่าว/เสียงรอสาย/และบริการเสริม ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ  ยกเลิกข่าว ให้กด *xxx นะค่ะ  ส่วนเพลงรอสาย ไม่ชอบเพลงหรือค่ะ
ผม                                 ปล่าวครับ คือว่า ต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ แล้วยกเลิกข่าว ทำไมต้องกด ไปที่อื่นครับ
เจ้าหน้าที่                       คือว่า ตอนนี้ การยกเลิกข่าวต้อง กด*xxxแล้วค่ะทางเรา ดำเนินการไม่ได้
ผม                                 ครับ
เจ้าหน้าที่                      เพลงรอสาย  ต้องการจะยกเลิก เพราะอะไรค่ะ
ผม นึกในใจ (เฮ้ยเมื่อกี้บอกไปแล้วนี้หว่า)
ผม                               คือว่า เพลงรอสายเดือนนึง 30 บาทนะครับ ผมต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ เราจะทำการยกเลิก ให้ ค่ะ  แล้วถ้าต้องการจะใช้บริการเสียงรอสายใหม่ ให้กด *xxx นะค่ะ
ผม                               เอ่อ คุณครับ ที่ผมยกเลิกเสียงรอสายไป เพราะว่า  ไม่มีจะกินแล้วครับ ผมไม่ต้องการข้อมูลเรื่องเสียงรอสายอีก นะครับ
เจ้าหน้าที่                        ค่ะ ต้องการสอบถามข้อมูลอื่นเพิ่มมั้ยค่ะ 
ผม                                ไม่ล่ะครับ  ขอบคุณครับ
เจ้าหน้าที่                      เดี๋ยวช่วย ประเมินผลการให้บริการด้ยวนะค่ะ
ผม                               เอ่อ...  จะให้ผมประเมิน จริงๆ หรอ ครับ
เจ้าหน้าที่                      งั้นไม่เป็นไร ค่ะ 
               ตู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์