เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:12:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนถูกโกงทางมือถือ  (อ่าน 3792 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 03:50:49 PM »

ผมชอบติดตามข่าวครับผมจึงไม่เบื่อและบอกรับข่าวมือถือของ INN เพราะตอนอยู่บ้านไม่ค่อยได้ดูโทรทัศน์ เนื่องจาก ผมชอบเล่นคอมพ์บ้าง
คนในบ้านชอบแย่งทีวี(ของผม)ไปดูบ้าง(ทั้งที่ ทีวีแอลซีดีจอแบนเครื่องใหม่นี้ผมออกตังค์ซื้อมาเองตอนบอลโลก)

และสำนักข่าวนี้ไม่ค่อยขืนใจผมมากนัก รับก็ได้ เลิกก็ได้ ยิ่งสองสามปีมานี้ตอนมีปัญหาการเมืองผมติดตามตลอด เลยเป็นสมาชิกกันยาวบางทีข่าวเร็วกว่าทีวีอีก

ยิ้มีเลศนัย คนซื้อและออกตังส์อาจไม่ใช่เจ้าของก็ได้นะน้าดุลย์ มันสำคัญที่คนอนุมัติตะหาก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 03:55:02 PM »

ผมชอบติดตามข่าวครับผมจึงไม่เบื่อและบอกรับข่าวมือถือของ INN เพราะตอนอยู่บ้านไม่ค่อยได้ดูโทรทัศน์ เนื่องจาก ผมชอบเล่นคอมพ์บ้าง
คนในบ้านชอบแย่งทีวี(ของผม)ไปดูบ้าง(ทั้งที่ ทีวีแอลซีดีจอแบนเครื่องใหม่นี้ผมออกตังค์ซื้อมาเองตอนบอลโลก)

และสำนักข่าวนี้ไม่ค่อยขืนใจผมมากนัก รับก็ได้ เลิกก็ได้ ยิ่งสองสามปีมานี้ตอนมีปัญหาการเมืองผมติดตามตลอด เลยเป็นสมาชิกกันยาวบางทีข่าวเร็วกว่าทีวีอีก

ยิ้มีเลศนัย คนซื้อและออกตังส์อาจไม่ใช่เจ้าของก็ได้นะน้าดุลย์ มันสำคัญที่คนอนุมัติตะหาก
ตามนั้นครับพี่ดุลย์ พี่น่าจะทราบว่าเราเป็นสามี ต้องอดทน และเสียสละ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:16:38 PM »

ผม                                 ผมต้องการ ยกเลิกข่าว/เสียงรอสาย/และบริการเสริม ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ  ยกเลิกข่าว ให้กด *xxx นะค่ะ  ส่วนเพลงรอสาย ไม่ชอบเพลงหรือค่ะ
ผม                                 ปล่าวครับ คือว่า ต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ แล้วยกเลิกข่าว ทำไมต้องกด ไปที่อื่นครับ
เจ้าหน้าที่                       คือว่า ตอนนี้ การยกเลิกข่าวต้อง กด*xxxแล้วค่ะทางเรา ดำเนินการไม่ได้
ผม                                 ครับ
เจ้าหน้าที่                      เพลงรอสาย  ต้องการจะยกเลิก เพราะอะไรค่ะ
ผม นึกในใจ (เฮ้ยเมื่อกี้บอกไปแล้วนี้หว่า)
ผม                               คือว่า เพลงรอสายเดือนนึง 30 บาทนะครับ ผมต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ เราจะทำการยกเลิก ให้ ค่ะ  แล้วถ้าต้องการจะใช้บริการเสียงรอสายใหม่ ให้กด *xxx นะค่ะ
ผม                               เอ่อ คุณครับ ที่ผมยกเลิกเสียงรอสายไป เพราะว่า  ไม่มีจะกินแล้วครับ ผมไม่ต้องการข้อมูลเรื่องเสียงรอสายอีก นะครับ
เจ้าหน้าที่                        ค่ะ ต้องการสอบถามข้อมูลอื่นเพิ่มมั้ยค่ะ 
ผม                                ไม่ล่ะครับ  ขอบคุณครับ
เจ้าหน้าที่                      เดี๋ยวช่วย ประเมินผลการให้บริการด้ยวนะค่ะ
ผม                               เอ่อ...  จะให้ผมประเมิน จริงๆ หรอ ครับ
เจ้าหน้าที่                      งั้นไม่เป็นไร ค่ะ 
               ตู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ระวังเขาจะโกรธ เอานะครับ บัง  ผมโดนมาแล้วครับ  แบบว่าโทรไปต่อว่าเรื่องความห่วยแตกของเสาสัณญาณ  เขากลับตัดสายไปเฉยๆเลยครับ
คือโทรไปด่าบ่อยจนเขาต้องขอบันทึกเสียงใว้เลยนะครับ    แล้วมีข้อความส่งมาขอบคุณบ้าง  มาบอกว่าไม่มีอะไรผิดปรกติบ้าง

พักหลังๆผมไช้เบอร์นี้โทรออกไปคุยกับเพื่อนสนิตไม่ได้เลยครับ  (ถ้าคุยเบอร์คนอื่นๆไม่เป็นไร)  แต่คุยกับคนนี้นานมากๆ มักจะโดนตัดสายไปเฉยๆ
ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร  นานๆไปรับไม่ได้ครับ   โทรไปเบอร์คนี้ ไปติดกับคนโน้น    เหมือนกับว่ามันจะไม่ไห้เราคุยกับเบอร์นี้เลยนะครับ

พอเปลี่ยนเบอร์  ระบบเดิม กับโทรติด  แม้ทำไปได้นะครับ  ผมเลยหักซิมทิ้งเลยนะครับ  ยืมตังไปโหลดเพลงแล้วไม่คืนด้วย โกรธมากๆๆๆๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:39:43 PM »

ตามนั้นครับพี่ดุลย์ พี่น่าจะทราบว่าเราเป็นสามี ต้องอดทน และเสียสละ ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันหมด  คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:37:36 AM »

ให้ระวังมีการตรวจสอบรายละเอียดการใช้โทรศัพท์ด้วยครับ สามารถตรวจสอบได้โดยที่เราอาจไม่รู้.........

จนท.  ต้องการติดต่อเรื่องอะไรคะ
ผม     ต้องการระงับการตรวจสอบข้อมูลการโทรครับ
จนท.  มีการสมัครไว้ทางเวปหรือคะ ไม่สามารถระงับได้โดยเจ้าหน้าที่นะคะ
ผม     ไม่ได้สมัครครับ แต่มีคนสามารถตรวจสอบรายละเอียดการโทรของผมได้
จนท.  ทำได้อย่างไรคะ ข้อมูลที่ต้องใช้เพื่อสมัครขอรหัสเป็นข้อมูลส่วนตัว ไม่มีใครทราบค่ะ โดยรหัสจะส่งมาทาง sms
ผม     คือคนที่เค้าแอบดูเค้ารู้ข้อมูลส่วนตัวของผมน่ะครับ ....คือเป็นภรรยาผมน่ะครับ.. ยี๊
จนท.  (น้ำเสียงปนหัวเราะ)..ถ้าอย่างนั้นต้องเข้าไปยกเลิกในเวปค่ะ ยกเลิกทางคอลเซนเตอร์ไม่ได้
ผม     แล้วจะให้ผมเข้าไปยกเลิกได้อย่างไร ผมไม่ทราบรหัส
จนท.  งั้นตอนนี้อยู่หน้าเวปมั้ยคะ... Shocked เดี๋ยวดิฉันจะบอกขั้นตอนยกเลิกให้ โดยต้องมีการกรอกข้อมูลส่วนตัว
ผม      Grin ไม่ได้อยู่ครับ เดี๋ยวถ้าเข้าเวปแล้วจะโทรกลับไปใหม่
สักพักก็มี sms สอบถามความพอใจมา ตอบกลับไปว่า "ดีมาก"....จบครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 11:53:13 AM »

ผม                                 ผมต้องการ ยกเลิกข่าว/เสียงรอสาย/และบริการเสริม ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ  ยกเลิกข่าว ให้กด *xxx นะค่ะ  ส่วนเพลงรอสาย ไม่ชอบเพลงหรือค่ะ
ผม                                 ปล่าวครับ คือว่า ต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ แล้วยกเลิกข่าว ทำไมต้องกด ไปที่อื่นครับ
เจ้าหน้าที่                       คือว่า ตอนนี้ การยกเลิกข่าวต้อง กด*xxxแล้วค่ะทางเรา ดำเนินการไม่ได้
ผม                                 ครับ
เจ้าหน้าที่                      เพลงรอสาย  ต้องการจะยกเลิก เพราะอะไรค่ะ
ผม นึกในใจ (เฮ้ยเมื่อกี้บอกไปแล้วนี้หว่า)
ผม                               คือว่า เพลงรอสายเดือนนึง 30 บาทนะครับ ผมต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ครับ
เจ้าหน้าที่                       ค่ะ เราจะทำการยกเลิก ให้ ค่ะ  แล้วถ้าต้องการจะใช้บริการเสียงรอสายใหม่ ให้กด *xxx นะค่ะ
ผม                               เอ่อ คุณครับ ที่ผมยกเลิกเสียงรอสายไป เพราะว่า  ไม่มีจะกินแล้วครับ ผมไม่ต้องการข้อมูลเรื่องเสียงรอสายอีก นะครับ
เจ้าหน้าที่                        ค่ะ ต้องการสอบถามข้อมูลอื่นเพิ่มมั้ยค่ะ 
ผม                                ไม่ล่ะครับ  ขอบคุณครับ
เจ้าหน้าที่                      เดี๋ยวช่วย ประเมินผลการให้บริการด้ยวนะค่ะ
ผม                               เอ่อ...  จะให้ผมประเมิน จริงๆ หรอ ครับ
เจ้าหน้าที่                      งั้นไม่เป็นไร ค่ะ 
               ตู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ระวังเขาจะโกรธ เอานะครับ บัง  ผมโดนมาแล้วครับ  แบบว่าโทรไปต่อว่าเรื่องความห่วยแตกของเสาสัณญาณ  เขากลับตัดสายไปเฉยๆเลยครับ
คือโทรไปด่าบ่อยจนเขาต้องขอบันทึกเสียงใว้เลยนะครับ    แล้วมีข้อความส่งมาขอบคุณบ้าง  มาบอกว่าไม่มีอะไรผิดปรกติบ้าง

พักหลังๆผมไช้เบอร์นี้โทรออกไปคุยกับเพื่อนสนิตไม่ได้เลยครับ  (ถ้าคุยเบอร์คนอื่นๆไม่เป็นไร)  แต่คุยกับคนนี้นานมากๆ มักจะโดนตัดสายไปเฉยๆ
ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร  นานๆไปรับไม่ได้ครับ   โทรไปเบอร์คนี้ ไปติดกับคนโน้น    เหมือนกับว่ามันจะไม่ไห้เราคุยกับเบอร์นี้เลยนะครับ

พอเปลี่ยนเบอร์  ระบบเดิม กับโทรติด  แม้ทำไปได้นะครับ  ผมเลยหักซิมทิ้งเลยนะครับ  ยืมตังไปโหลดเพลงแล้วไม่คืนด้วย โกรธมากๆๆๆๆ

เบอร์ผมใช้งานมาเกือบ 10ปีแล้ว ครับ เลยหักทิ้งไม่ได้ แต่เรื่อง ขอบันทึก เสียงสนทนา นั้น ผมเคยหลายครั้ง ส่วนมากเป็นของ  แฮปปี้  ส่วนมากโทรไปเรื่องการขายซิม ตัดราคา
 เค้าขอ อัดเสียง ผมด่าจนพนักงาน ร้อง เลยครับ ผมยังย้ำว่า ห้ส่งคลิปเสียงไปให้ ผู้จัดการคุณด้วยจะขอบพระคุณอย่างมาก
         หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ผู้จัดการ ขายซิม แฮปปี้ มาเยี่ยมผม ที่ร้าน ผมด่าไปอีก ชุดใหญ่ๆ และบอกถึงแนวทางการทำงานให้รู้ ว่าเค้าเป็นผู้จัดการ ควรทำอะไรบ้าง
ต่อมาอีก 1 อาทิตย์ ที่ร้านได้ รับ นาฬิกาตั้งโต๊ะ (แฮปปี้) ร่ม ไฟฉาย เป็นของที่ระลึก และเรื่อง ที่เป็นปัญหาก็ไม่เกิดอีกเลย  จนมาถึง เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว  มันเอาอีกแล้ว
ภาษาบ้านผม เรียกว่า " ไม่รอดด่า"  เหนื่อย ครับ  ทั้งคนด่า คนฟังเสีย สุขภาพจิตไปตามๆกัน   เศร้า
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:01:50 PM »

เจอบ่อยเหมือนกันครับ

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:27:01 PM »

เมื่อสักครู่ดูข่าวช่อง 3  ....  ไอ้เลวพวกนี่มันน่ากระทืบจริงๆ  Huh

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:38:09 PM »

วันนี้มาอีกครับ แจ้งจะทำการหักเงินค่าเปิด GPRS ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยครับว่า ไอ้ GPRS มันใช้ยังไง บู่

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 02:26:18 PM »

ยังไงก็เรียกว่าโกง โกงกันหน้าด้านๆครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์