เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:45:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกปืนไว้ยิงเป้าตัวไหนดีค่ะ...ระหว่างเลสแบร์ กับSTI  (อ่าน 10036 ครั้ง)
natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:37:38 AM »

ไม่มีที่เก็บแล้วมั้งครับคุณปู...ไม่กล้าเลือกครับ..เอาทดสอบแต่ละที...สุดยอดทั้งนั้นละครับ..  เยี่ยม เยี่ยมน้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 11:52:20 AM »

เห็นคุณพี่ทดสอบไว้แล้วไม่ใช่หรือครับเห็นทดสอบ sti ไว้นิครับหรือว่าจะเพิ่มอีกกระบอกครับ
    ไม่เคยยิงเลสแบร์ ...เลยอยากรู้ว่าเวลาแข่งยิงเป้าคนส่วนใหญ่เลือก แบร์ หรือ STI ค่ะ

EDGE นั่นแหละครับปืนดี... เยี่ยม

ยิ่งมีโค้ชเยี่ยมๆประจำตัวอยู่แล้ว...

เหลือแค่ซ้อมให้เข้ามือก็พอครับ... Cheesy

ถ้าหากมีโอกาสเจอะเจอกันที่สนาม...

หากคุณนุชอยากลองยิงแบร์รุ่นธรรมดา ที่ไม่มีประกันกลุ่ม...

พอมีให้ลองครับ... Grin

ขอบคุณค่ะพี่หมอ..คิดว่าคงมีโอกาสเจอกันแน่นอน...อยากทดสอบแบร์อยู่เหมือนกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 08:04:22 PM โดย ปูนิ่ม » บันทึกการเข้า

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:02:51 PM »

ชื่อ:    ปูนิ่ม
ตำแหน่ง:    Full Member
คะแนน    200
ใช้งานล่าสุด:    วันนี้ เวลา 12:01:15 PM
YIM:    
อีเมล์:    ซ่อน
เว็บไซต์:    
สถานะปัจจุบัน:     ออฟไลน์
อาวุธประจำตัว:    สองมือพนมก้มกราบงามๆ อย่าทำร้ายปูเลย
เวลาท้องถิ่น:   มกราคม 08, 2011, 12:01:17 PM
------------------------------------------

ปูนิ่ม
Full Member

คะแนน 200

อาวุธประจำตัว: สองมือพนมก้มกราบงามๆ อย่าทำร้ายปูเลย
---------------------

เรทติ้งสูงดีจัง  Grin Grin Grin

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 02:56:16 PM »

ต้องการจับถนัดมือผมเลือก เลส แบร์  ส่วนความแม่นของปืนดีอยู่แล้วอันนี้คงอยู่ที่ผู้ยิงมากกว่า

gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 11:13:35 AM »

อิจฉาคนได้ปืนไวๆจังอิอิอิแต่ของเขาต้องรอจนกว่าจะมีคำสั่งแต่งตั้งนายอำเภอคนใหม่เขาถึงจะไปขอ ป3. ได้
ไม่รู้เมื่อไรท่านจะมาสักที หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:00:47 PM »

ไปดู Les Baer ที่ร้านมาแล้วทั้งตัวเต็มและ 4.25 นิ้ว สวยจับใจ แต่จนใจทำไม...ดึงสไสด์ขึ้นลำไม่ได้..ง้างนกก่อนดึงสไลด์ก็แล้ว...ร้านบอกให้ดึงนก กดปลายสไสด์ให้ลดขัดกลอนที่ลำกล้องเสียก่อนถึงจะดึงสไลด์ได้ ...โอ๊ว กิ๊วก๊าว ...ปืนอะไรถึงได้ฟิตขนาดนี้เพิ่งเคยเจอค่ะ  ปืนฟิตมากๆ  ...หมดแรงหอบแฮกๆ เลย... อ๋อย แล้วอย่างนี้ซื้อมาจะขึ้นลำไหวมั้ยเนี๊ยะ   บู่

ดูๆ แล้ว Les Baer ฟิตติ้งดีกว่า STi อีกนะค่ะ ...หรือพี่ท่านไหนมีมุมมองอย่างไรช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ   โดยส่วนตัวที่ยังไม่เคยยิง แบร์ คิดว่า แบร์น่าจะทำกลุ่มได้ดีกว่า STI ค่ะ

"ปุจฉา"
Jr. Member
**

คะแนน 5

ขอบพระคุณผืนแผ่นดินไทย ที่โอบข้าพเจ้าจนเติบใหญ่

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 03:11:03 AM »

สำหรับผม ชอบแต่ถ้วยทองครับ มันเป็นของตกทอด ไม่มีตังค์ไปซื้อ หรอกครับของใหม่ แต่จะให้เลือกขอแบร์ครับ หลงรัก

เกียรติยศคือสิ่งที่หวงแหน ปกป้องแดนปกป้องฟ้า มาตุภูมิแห่งนี้คือบ้านของเรา เหล่าบรรพชนพลีชีพแลก มาวันนี้ไพรีรุกราน เราเลือดทหารนักรบผู้กล้า จะไม่ยอมให้ชาติถูกขายทอดตลาด ด้วยอำนาจอิทธิพลเงินตรา จะยึดมั่นด้วยสติ จะปกป้องด้วยชีวา
เพราะเราคือ.ทหารพระราชา  "ขอบคุณเนื้อเพลงจากวงคาราบาว"
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 04:41:30 AM »

จอง... สติ อะไพโร่... เอาไว้ครับ ถ้าเทียบกับรีเจ้นท์ น่าเล่นตัวไหนมากกว่ากัน รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ไหว้
..........ป.3พร้อม รอเงินกู้ออก เพราะใจรัก ความลำบากจึงยอมรับได้::008:: ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 07:42:18 AM »

จอง... สติ อะไพโร่... เอาไว้ครับ ถ้าเทียบกับรีเจ้นท์ น่าเล่นตัวไหนมากกว่ากัน รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ไหว้
..........ป.3พร้อม รอเงินกู้ออก เพราะใจรัก ความลำบากจึงยอมรับได้::008:: ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้า STI สองกระบอกเท่ากันเลือก Aspio เพราะได้ลำชูมานมากับปืนเลยไม่ต้องไปหาเพิ่มแล้วค่ะ

ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:24:50 AM »

STI EDGE ครับ  เยี่ยม

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:40:55 PM »

ยิงแข่งจริงๆจังๆเลือก Apeiro ครับ...

ยิงเล่นไม่ซีเรียส ชอบปืนสวยเลือก Legend ครับ... Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:44:16 PM »

ไปดู Les Baer ที่ร้านมาแล้วทั้งตัวเต็มและ 4.25 นิ้ว สวยจับใจ แต่จนใจทำไม...ดึงสไสด์ขึ้นลำไม่ได้..ง้างนกก่อนดึงสไลด์ก็แล้ว...ร้านบอกให้ดึงนก กดปลายสไสด์ให้ลดขัดกลอนที่ลำกล้องเสียก่อนถึงจะดึงสไลด์ได้ ...โอ๊ว กิ๊วก๊าว ...ปืนอะไรถึงได้ฟิตขนาดนี้เพิ่งเคยเจอค่ะ  ปืนฟิตมากๆ  ...หมดแรงหอบแฮกๆ เลย... อ๋อย แล้วอย่างนี้ซื้อมาจะขึ้นลำไหวมั้ยเนี๊ยะ   บู่

ดูๆ แล้ว Les Baer ฟิตติ้งดีกว่า STi อีกนะค่ะ ...หรือพี่ท่านไหนมีมุมมองอย่างไรช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ   โดยส่วนตัวที่ยังไม่เคยยิง แบร์ คิดว่า แบร์น่าจะทำกลุ่มได้ดีกว่า STI ค่ะ

ผมเคยยิงเทียบกันครับ...

STI EDGE กับ Les Baer Monolith(ปกก.) ผมยิง EDGE ได้ดีกว่าครับ...

STI Legend กับ Les Baer Premier II(ไม่ปกก.) ผมยิง Legend ได้ดีกว่าครับ...

ผมเดาเอาเองว่าผมกริปด้ามอวบๆของ STI ได้ถนัดกว่าด้ามแบนๆของ Les Baer ครับ... Cheesy
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:51:38 PM »

ummm

ว่าแล้ว ไปได้สวยย
หนุ่ม ๆ แก่ ๆ มา     "รุม"    ตอบให้ แยะ เรยยย  อั้บ.....

แต่เอ .... เคยพบกัน ที่ pomo สยาม หรือ ผิดคน .... ดูแต่รูป คล้าย ๆ ท่ายิงเหมือนกันมาก

เอาละถ้าผิดตัว ก็ขออภัย
คุณผู้หญิงรูปร่างหน้าตาแบบเนี้ย ยิงปืน 11 แพง ๆ ในเมืองเรา คงมีไม่ถึงโหล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 01:19:00 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:40:18 PM »

ผมไม่เอาทั้งคู่ ....
เพราะมือไม่ถึงปืนครับ  เศร้า  ...... ยิงได้ไม่ดีก็โทษอะไรไม่ได้เลย  Cool
ขนาดเล่นฟรีพิสตอล แล้วยังมือไม่ถึงเหรอครับ    Wink

จริงนะคุณโทน ... ผมไม่กล้ามีจริงๆ กลัวเอาปืนดีไปยิงออกทะเลให้เป็นที่ขบขัน
ส่วนคำถามของกระทู้....ขอตอบ.....ระดับมือคุณปูนิ่มจขกท.นั้น จับอันไหนได้ฟีล+เข้ามือ ก็อันนั้นแหละ ใช่  Wink
ผมเห็นด้วยกับพี่ธำรงครับคุณโทน  พี่เขาต้องปืนปาดติคแบบนี้   คิก คิก   เยี่ยม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=53017.0#quickreply
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:57:15 PM »

ปืนพลาสติกตัวใหญ่ ที่ยิงมาหลายหมื่นนัดแล้วนะนี้

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์