เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 02:21:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามm4 .22 กับลูก stinger  (อ่าน 2972 ครั้ง)
gzรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:59:06 PM »

รบกวนสอบถาม m4 .22  หากใช้ลูก stinger มีผลเสียมั้ยครับ ขอบพระคุณครับ ไหว้
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 07:00:16 AM »

ขออนุญาติแสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ
กระสุน .22 ในตลาดบ้านเรา คงไช้ได้หมด ไม่มีผลเสียต่อปืน หรือถ้ามีผลเสียด้านการสึกหรอ กระสุนอื่นๆก็สร้างความสึกหรอได้ พอๆกัน
  เคยมีสมาชิกในเว้ปนี้แนะนำว่า m4 เหมาะกับกระสุน cci หัวแดง ยิ่งกระสุน อามสกอร์นี่ไม่จำเป็นห้ามใช้เด็ดขาด เขม่าเยอะยิงไปติดขัดไป  แต่ เมื่อไม่มี กระสุน cci ผมใช้กระสุน อามสกอร์ ยิ่งต่อเนื่อง กล่อง สองกล่อง ยังไม่ติดขัดครับ หรือว่าอาจต้องยิงเยอะจึงจะแสดงอาการ
   แต่ เมื่อมีคำเตือนจากสมาชิก เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2011, 01:23:17 PM โดย rucha » บันทึกการเข้า
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:53:05 PM »

ถ้าเป็นไปได้ก็หลีกเลี่ยงลูกความเร็วสูงก็ดีนะครับ จะได้สึกหรอช้าลงหน่อย และอย่างที่พี่ rucha กล่าวไว้ครับหลีกเลี่ยงกระสุนอาร์มสกอร์นะครับ
เพราะมีหลายท่านเจอจานท้ายระเบิดครับ บางท่านอาจจะไม่เจอถือว่าโชคดีครับ ผมได้แถมมา 2 กล่องไม่กล้าใช้ครับ
  หัวเราะร่าน้ำตาริน

natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:59:17 PM »

มารอฟังครับ..อยากลองลูก Stinger กับ Sig 522 เหมือนกัน..ปกติยิงแต่หัวแดงกับหัวรูของ CCI และ S&B  Grin
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 01:07:09 PM »

ท่านไมลองลูก CCI เบเซอร์..ดูบ้าง ล่ะครับ..
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 01:11:08 PM »

ท่านไมลองลูก CCI เบเซอร์..ดูบ้าง ล่ะครับ..
ลูกแบบไหนครับ..สุราษฏร์ ฯ ลูกแปลก ๆ หายากมาก..พอจะมีรูปให้ดูไหมครับ.. ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 01:14:12 PM »

ลูกแบบไหนครับ..สุราษฏร์ ฯ ลูกแปลก ๆ หายากมาก..พอจะมีรูปให้ดูไหมครับ.. ไหว้
ลูกหัวตะกั่ว..ครับ..แต่จะแรงขึ้นมาอีกนิดนึงครับ..ราคาก็จะแพงกว่าลูกธรรมดา ประมาณ 10 กว่าบาท ถึง 20 บาท..ครับ..เดี๋ยวถ้ามีโอกาส..จะ ลงภาพกล่อง ให้ดูครับ..
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 01:16:58 PM »

ลูกหัวตะกั่ว..ครับ..แต่จะแรงขึ้นมาอีกนิดนึงครับ..ราคาก็จะแพงกว่าลูกธรรมดา ประมาณ 10 กว่าบาท ถึง 20 บาท..ครับ..เดี๋ยวถ้ามีโอกาส..จะ ลงภาพกล่อง ให้ดูครับ..
ความแรงพอ ๆ กับ Rem.รุ่นนี้ไหมครับ.. Cool
gzรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:12:42 PM »

พอดีได้มา1กล่องครับว่าจะลองดูเลยลองสอบถามเพื่อนสมาชิกดูก่อนครับ ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:30:44 PM »

ความแรงพอ ๆ กับ Rem.รุ่นนี้ไหมครับ.. Cool

ไม่ครับ
khonkhom-16
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:57:28 AM »

รบกวนสอบถาม m4 .22  หากใช้ลูก stinger มีผลเสียมั้ยครับ ขอบพระคุณครับ ไหว้

ผมก็ใช้  M4  ยิงหมดไปหลายกล่องแล้วครับลูก  CCI  Stinger  บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ  ยังไม่มีปัญหาใดเลย  แต่เสียอย่างเดียวแพงไปหน่อย  ปกติผมใช้  CCI  หัวแดง/หัวดำ , Federal หัวรู , Armscor มีแจมบ้างบางครั้ง  สำหรับความคิดของผมคิดว่าวิศวกรน่าจะออกแบบและทดสอบมาเป็นอย่างดีแล้วครับคงไม่ต้องห่วงมาก  ขอให้เราดูแลปืนอย่าให้เกิดสนิม  หล่อลื่นก่อนยิง  ล้างหลังยิงเสร็จหรือทำความสะอาด  หมั่นดูแลตลอดคงไม่น่ามีปัญหา  แต่ปัญหาที่สำคัญสำหรับก็คือ  "ลูก  CCI  Stinger  มันแพงครับ"
sniperman51
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:02:20 PM »

ขออนุญาติ เจ้าของกระทู้นะครับ...สอบถามลูกของ
American Eagle
copper-plated
high velocity
.22lr
เป็นหัวเคลือบทองแดง หัวรู ครับ...มีใครเคยใช้ลูกรุ่นนี้บ้างครับ ประสิทธิภาพเป็นยังไงบ้าง
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:48:23 PM »

American eagle รุ่นพี่ผมใช้ยิงดีครับไม่มีติดขัด เสียตรงหาของไม่ค่อยได้แล้ว
ส่วนBlazer ผมใช้เองไม่เคยมีปัญหาใดๆ สเปคเทียบเท่ากับcci minimag แต่เป็นหัวดำ ราคาถูกดีกล่องละ200บาท

http://www.blazer-ammo.com/rimfire.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:07:39 PM โดย candid » บันทึกการเข้า

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
หน้า: [1]
  พิมพ์